Korti ya hukumu ya kimataifa iliondoa maovu ya kibinadamu na vita zidi ya vita dhidi ya Matie Ngudjolo kiongozi wa zamani wa kundi la FNI huyo alishutumiwa kwa kushiriki katika mauaji ya watu 200 pa Bogoro Jimboni Mashariki mwaka wa 2003 kama alivyosema mkata, mkata mashtaka wa korti kuu ya hukumu ya kimataifa wakuu wa kiserikali wa jimbo ya Kivu la Kaskazini wanaomba wakaaji wa Goma wabaki katika mji na waendeshe kawaida kazi zao za kila siku, ni sababu watu wengi wanaondoka mjini humo wakiwa na wasiwasi wa shambulio ya wahuni wa M23. Mvua kali iliyoonyesha jana usiku hadi leo asubuhi mjini Kinshasa ilisababisha uharibifu mkali na kuwa mtu mmoja katika mtaa wa Limete, hali inayosababisha magumu kwa wahanga kwa mvua hiyo wenye wafahamu wafanye nini? wakati tunao oh, tuanze na habari kutoka Uholansi mjini La Haye, korti ya hukumu ya kimataifa iliondoa maovu ya kibinadamu na vita Mathieu Ngudjolo, kiongozi wa zamani wa kundi la FNI katika Kifaransa Front des Integrationnistes et Nationalistes. Huyo alishutumiwa kwa ushiriki katika mauaji ya tarehe makumi mawili na nne Februari mwaka wa elfu mbili na tatu Pabogoro, jimboni Mashariki. Karibu watu mia mbili waliuawa. wakati huo alisema mkata mashtaka wa korti ya hukumu wa kimataifa. Taarifa ya mwenzetu Stefani Mopa kutoka la hii. Kufuatana na waamzi wa korti ya hukumu ya kimataifa mwendesha mashtaka mkuu hakutoa ushuhuda wa kushiriki kwa Machungu Jolo kwa mauaji ya Bogoro. Korti haikubali maoni ya washuhuda watatu wa, wa mwendesha mashtaka ambao bila kujulisha majina yao ya kweli walishuhudia wakati wa kesi na kuhakikisha kwamba Machungu Jolo alipatikana pa Bogoro, lakini washuhuda wengi walihakikisha kwamba hakupatikana mahali pa mashambulizi katika shutuma zilizojulishwa Gujolo jolo kama kiongozi wa kundi la uasi hakukuwa na lazima ya kuwa mahali pa mauaji ili kutozaniwa kuwa aliyefanya makosa. Hata kuhusu swali hilo, juu ya wahamzi mwendesha mashtaka mkuu hakutoa ushuhuda wa kushiriki kwake, sawa kiongozi wa mauaji wakati kulitendeka vitendo vile, mwezi wa pili, mwaka wa elfu mbili na tatu. Mwendesha mashtaka mkuu anaomba waamzi kusimamisha hatua ya kumwacha mshtakiwa, huenda kutoa mwito kwa ngazi za juu kuhusu swali hilo. Watatoa uamzi jioni hii kuhusu Germain Katanga hautatolewa kabla ya mwezi wa nne mwaka kesho. Imepita juma chache, waamzi walichukua hatua ya kuchungua maswali aliyeshutumiwa kwa kifupi mjini Bunia. Azimio hiyo huende ilifurahisha jamaa ya Mathieu Ngudjolo na wanamemba wa chama cha kisiasa cha FNI, lakini sio maoni ya shirika la Justice Plus, shirika la haki za binadamu la hapo nyumbani. Jimboni Kivu ya Kaskazini, wakuu wa kiserikali wanaomba wakaaji wa Goma wabaki katika mji na uendeshe kama kawaida kazi zao za kila siku. Mwito huo ulitolewa jana, siku ya kwanza kisha mkutano usio wa kawaida wa serikali ya jimbo kuhusu hali ya usalama ya jimbo hilo. Watu wengi wanaondoka mjini Goma wakati tunao na kuenda katika jimbo la Kivu ya Kusini na nchi jirani hiyo ni kutokana na habari inayopelelezwa kuhusu shambulio ya mji wa Goma na wahuni wa M23. Maelezo mengi nayo Bernard Nyangi kutoka mji wa Goma. Kama inavyoonekana wazi, hata mapema siku hii ya pili, familia nyingi zaonekana kuziamu makaji zao mjini Goma, wamoja wasafiri kwa meli mjini Bukavu jimboni kivya kusini, wengine wajielekeza Kinshasa kwa ndege, na wengine wavuka mipaka wakijielekeza inchi jirani. Hali hiyo yaonekana kuongezeka tokea siku tatu zilizopita huko wanafunzi wengi wamesimamisha hata mpango wao wa mwaka wa shule. Hali hiyo yafadhaisha viongozi wa jimbo, hawa watoa mwito kwa raia kubaki mjini wakihakikisha kwamba hali siyo ya kutishia. Marshemati mripoti wa serikali ya jimbo la Kivu Kaskazini, kikao cha jimbo kinalomba raia kukaa kimya. Habari zote zinazosemekana zisizo na msingi ni za uongo, na hii ni mbinu ambayo adui wa amani wako wakitumia. Wa raia wajihusishe na mambo yao ya kawaida bila oga, kwani mji wa Goma uko chini ya uchunguzi thabiti. Kikao kinalomba wazazi watume watoto shuleni ili wasikose mambo fulani kulingana na kalenda ya mwaka wa masomo. Ikumbuke e kwamba chanzo cha woga unaosukuma raia kuondoka mji ni kuwepo kwa wasi wa M23 kando kando ya mji wa Goma, kama inavyoripotiwa na durukaza Goma Bernardin ya Radio Kapi. Etukibaki mjini humo tujulishe kwamba kamisa mkuu wa polisi jimboni Kivu ya Kaskazini alichukua hatua kwa kulinda mji wa Goma na kando kando yake. Inspekta jimboni alitamka hivyo jana, siku ya kwanza mjini Goma, wakati wa mazoezi ya kijeshi ya kila Jumaa. Wakati huo huo, kanali Vital Awashangu alionyesha iliyotimizwa na polisi kisha kuondoka mjini humo kwa wahuni wa M23. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya Patrick Maki wa Virunga Business Radio. Kipindi kimoja cha mazoezi ya kijeshi kilikuwa ajili ya kuhimiza watu ili sherehe za Noeli na mwaka mpya ziendeshwe katika amani. Ndio habari tuliyotangaza tokia. Sasa tupo waangalifu, hakika nawaza kwamba na msako tunaoandaa katika mji mzima kuna mipango mingi za muhimu, sawa vile kuchukua magari chache, kuchukua silaha na kadhalika. Hayo yote ni kufuatana na uongozi wa kazi kwani mtu mmoja peke yake hawezi endesha kazi hiyo. Kama kazi imeongozwa vizuri, nawaza kwamba tumeweza zingira mji na kuendesha ukingo asili la sekuriti. Eh, huyo ni inspekta mkuu jimboni Kivu ya Kaskazini wa polisi Kanali Vital Awashango, alikuwa mbele ya mikrofoni ya Patrick Maki wa Virunga Business Radio. Mvua kali ilionesha jana usiku hadi leo asubuhi mjini Kinshasa ilisababisha uharibifu mkali kutoka mafuriko ya maji na kuoa kwa watu kwa mtu mmoja katika mtaa wa Limete, na tena barabara Kimwenza inavunjwa katika pande mbili, hali inayosababisha magumu mengi kwa watu wenye wafahamu wafanye nini kwa sasa. Tumeomba serikali kushughulikia swala hilo haraka. Swala la mporomoko wa udongo ni muhimu, na inaomba serikali kupata suluhisho haraka. Mwito huu umetolewa na wakazi wa Kinshasa ambao tulitembelea leo kwenye maeneo yaliyoshambuliwa na mvua toka jana hadi leo asubuhi. Eneo linaloguswa zaidi ni barabara ya Kimwenza kwenye eneo la Universite ya Kinshasa. Nyumba ya mapadri wa jamaa wa Jesuiti imegawanyika kwa sehemu mbili nafasi ya kukamatia bus itwayo are tombo. Ijapokuwa jana gari zilikuwa zikipitia pale. Hali hiyo inaleta huzuni kwa wapita njia. Wakaji wa eneo hilo wanashutumu kuona wanapashwa tembea sasa na mguu. Barabara kimweze imeharibika sana pa kilometa ya sita, pa kilometa ya nne, nafasi ya kukamatia bus itwayo are mabanga, na pa kilometa ya saba. Lakini mvua huu ulionyesha mjini Kinshasa umesababisha mafuriko ya maji kuna soko jimboni e Katanga. Zaidi ya jamaa mia moja katika eneo la Kamanyola mjini mdini Kolwezi, wanaishi bila maji safi tangu sasa miezi tatu. Kwa mjibu wa wakaaji wa eneo hilo, ukosefu wa maji safi unatokana na matatizo upande wa kisima kilichojengwa na Kamoto Copper Company ikiwa yake kituo kimoja cha maji safi kwa wakazi Wakamanyola mjini Kolwezi. Tarifa ya nono kisandi Communautaire Libre ya Kolwezi, ina so Macedoni Chikota. Yapata mwaka mzima wakazi wa Selile Brickville katika karta la Kamanyola walipewa msaada wa kisima kia maji kenye kujengwa na shirika la Kamoto Copper Company KCC. Tangia sasa miezi tatu kisima hicho cha maji chenye kuharibika ni ushuda tokea kwa wakazi wa eneo hii. Kufatana paka na ushuda, wakazi wanataka leo hii kutengeneza kisima kia maji na pesa ya upeke. Na ngambo ya wale walileta msaada yale wenye kukatala wazo hii ya wakazi kwa kuchunga wamama, vijana wanawake na pia watoto wanaotembelewa miguu kila siku na kufanya metri 200 kwa ajili ya kupata maji ya mzuri ya kutumia. Kwa upande wengine wa viongozi wa shirika la KCSI ambao kuwa na kazi ya kutumia mpango huu, walihakikisha kwamba ukawio yenye kuja kwa sababu vyombo vya kazi waliomba mpaka leo hakuna kitu hata moja kenye kuwafikia. Mwisho wa matangazo yetu ya jioni na wakumbusha kwamba korti ya hukumu ya kimataifa iliondoa maovu ya kibinadamu na ya vita. Matheo Ngujolo, kiongozi wa zamani wa FNI huyo, alishutumiwa kwa kushiriki katika mauaji ya watu 200 pabogoro jimboni mashariki mwaka wa 2003 kama alivyosema mkata mashtaka wa CPI. Wakuu wa serikali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini wanaomba wakaaji wa Goma wabaki katika mji na waendeshe kama kawaida kazi zao za kila siku ni sababu watu wengi wanaondoka mjini humo wakiwa na wasiwasi ya shambulio ya wahuni wa M23. Na kwa mwisho mvua kali ilionyesha jana usiku hadi leo asubuhi wa mjini Kinshasa ilisababisha uharibifu mkali na kuwawa kwa mtu mmoja katika mtaa wa Limite, hali iliyosababisha magumu kwa watu, kwa wahanga wa mvua hiyo wenye wafahamu wafanye nini. Kwaherini, jioni njema. oh,