Awaya sema lolote kuhusu mashambulizi ya jana zidi ya gari ya wanajeshi wa FARDC katika barabara ya Rutshuru-Goma. Kesi ya kiongozi muasi Bosco Ntaganda mbele ya korti ya hukumu ya kimataifa itaanzishwa kesho Palaye, nchini Uolansi. Habari ilihakikishwa jana, Pabunia na kituo cha umizaji cha CPI katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkutano wa makumi tatu na moja wa baraza ya taifa ya kazi ulikomeshwa jana mjini Kinshasa namna ya kuboresha matengenezo ya mshahara katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ndiyo swali lililozungumziwa wa siku tatu mdawa oh, hey. jimbo ni Kivu ya Kaskazini, hali imerudi tulivu katika vijiji vya Kalonge na Kalembe, kati ya mitaa ya Masisi na Walikale, nikisha mapigano leo asubuhi mapema kati ya majeshi ya FARDC na wapiganaji wa utu wa FDLR vijiji vya Kalembe na Kalonge vinapatikana kwenye zaidi kas ya kilomita mia moja kaskazini magharibi ya mji wa Goma kwa mjibu wa ndugu za kiraia na za kijeshi za mahali huku. Matokeo ya mapambano yale ni ya kuuawa kwa mtu mmoja na kujeruhiwa kwa watu wawili. Upande wa wapiganaji wa FDLR tano waliuawa. Mengi tu kutoka Goma na mwenzetu Rosalie Zawadi. Ilikuwa asubuhi mapema sana hii siku ya pili, wakati waasi wa Nyarwanda wa FDLR walishambulia ngome ya rejimo ya mia nane kumi na tatu katika eneo hilo lenye kupatikana kati ya grupu mwa Kisimba mtaani Walikale na hiyo ya Bashali Mokoto mtaani Masisi. Waasi wale walishambulia kwanza makao ya kamanda wa operesheni, ila askari wakajibu haraka kwa shambulizi na kuwaua wa FDLR. Afahamisha kiongozi mmoja wa jeshi tuliyemhoji. Kwa ngambo ya raia, nyumba jirani ya makao ya kamanda FRDC iliguswa sana, binti mdogo wa miaka mbili akauawa pale na wazazi wake wakajahuliwa. Kwa ngambo ya FRDC, hakuna matokeo yoyote ya shambulizi hii, ila duru za kiraia huko zasema kama jeshi lipoteza mengi. Tukumbushe kwamba ni tangu mwanzo wa mwezi wa nane ndipo zinaendesha operation ya kuwasaka wa FDLR katika eneo hilo Goma, Rozaliza Wadi, hadi Okapi. Upande mwingine, mashambulizi ya jana zidi ya gari ya majeshi ya FARDC katika barabara ruchuru bara Goma hayatashusha kusudia majeshi ya FARDC ya kupinga wapiganaji wa FDLR na makundi ya silaha katika maeneo ya jimbo ya Kivu ya kaskazini, ndivyo wamehakikisha wakuu wa jimbo la makumi tatu na moja la kijeshi lakini hadi sasa wakuu wale waseme lolote kuhusu matokeo kamili ya mashambulizi yale yaliyopelekea kuoa kwa wanajeshi sita hata kuhusu sababu zake. Mengi kutoka tuyafuate kutoka kwa mwenzetu Moise Mutunga Lukube. Njama hii ya shambulizi dhidi ya wa FARDC ndani ya eneo inayokuwa uwingi wa jeshi, watu wa eneo hilo wameishi sasa ndani ya pumbuazi mkali wamekuwa na hoga wa kupata mara tena shambulizi ndani ya eneo linalokuwa waaskari wanaohama kila mara ngome yao. Ila hadi sasa kiongozi wa kanda la thelathini na nne apendi kunena chochote kuhusu walioshambulia gari hiyo. Msemaji wa operesheni ya soko la en saiko njike amenena wamengoja matokeo ya utafiti dhidi ya shambulizi hilo mbele ya kuleta ripoti kwenye vibuyu vya anga. Imeripotiwa ingalao kumekuwa jambo hili, jeshi la serikali huenda likaatupe nje waasi, na wameaminisha kuwa na njama mpya ya wahasi imekuwa ili kupinga jeshi la serikali. Afahamisha ya kwamba maofisa wengine wawili wa jeshi la serikali walipoteza maisha yao ndani ya hali kama hii ndani ya mtaa wa Beni na Masisi siku zilizopita. Nini ni mweze mtunga lukube, nikilipotoka Goma e tena jimbo ni Kivu ya Kaskazini. Zaidi ya wanajeshi kumi wa FARDC wanasambishwa tangu leo kwa vitendo vya ubakaji na mauaji mbele ya tribunali ya kijeshi ya Beni, ni katika kesi zilizoandaliwa pa Kasindi, kwenye karibu kilomita makumi kenda kaskazini mashariki ya mji wa Beni. Kwa mjibu wa kiongozi wa tribunali hiyo, kesi hizo zina shabaha ya kupinga vitendo vya ubakaji vinavyo fanyika na majeshi ya FARDC. Taarifa ya Martial Papi Mukeba kutoka Beni. Mengi sio duni nawe dunia mukunda milemba Kesi hizo mbalimbali huenda kufanyika na korti ya kijeshi tawi la Beni pa Kasindi zitaendelea hadi siku kumi. Mwendesha mastaka kijeshi cha chumba cha Beni alijulisha kama sheria ya kijeshi huenda kutegemea makosa za ubakaji na mauaji yaliyofanyika na wasikari wa taifa FARDC na polisi la taifa katika maeneo ya Kasindi, Mbao, Nobile na Kamango mtaani Beni. Lengo ni lile la kukomesha vitendo vile katika majeshi ya FARDC na polisi la taifa, lakini pia ni kwa lengo la kushimika hatua za sheria na wale wenye kukaripiwa na sheria yenyewe. Meja mwendesha masaki kumbu Kumbungoma alijulisha kama kwa jumla ni askari na polisi 18 ndio wenye kufuatwa kuhusu vitendo vya ubakaji na vya mauaji. Kiongozi makamu mmoja ya batayoni ya rejima ya elfu tatu mia nne na tano FRDC yupo kati ya wale huenda kusikilizwa. Meja Malu Kapende anachotwa kidoro cha ubakaji na kuwateka watoto nyara, ubakaji wa binti wa umri wa miaka kumi na tano pa Beni. Mwendesha masaki meja Kumbungoma alijulisha kama huyo e, meja Malu Kapende alitoroka osaidia hukumu pata sikilizwa na korti ya kijeshi tawi la Beni. Kesi hizo huenda kusaidiwa kifedha na chumba cha pamoja cha uni kuhusu hali za haki za binadamu tawi la Monusco ud na shirika la sofe padi. E, kesi ya kiongozi mwasi Bosco Ntaganda mbele ya korti ya hukumu wa kimataifa itaanzishwa kesho palahe nchini Uholanzi ni kwa maovu aliyoyatenda katika maeneo ya Ituri habari ilihakikishwa jana mbele ya waandishi wa habari pa bunya na kituo cha umizazi cha CPI katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kumbukeni kwamba mashirika haki za binadamu ya ituri yanadai uharaka wa, wa wa kesi hiyo ajili wahanga waliosubiri muda mrefu wa rudishiwa haki yao kutoka bunya a maelezo mengi nawe marshall kiza vya mungu masambo hii ya kwanza itahusu maoni yake mwendesha mashtaka ya koti kuu ya kimataifa, kisha maoni ya watetezi yake Bosco Taganda na kufuatia maoni ya wasimamizi ya wahanga. Margo Tedesco anasema ya kwamba zaidi ya ushahidi elfu mnane kama vibarua na picha mbalimbali mbali ya watu itaonyeshwa naye mwendesha mashtaka ajili ya kukata sheria vizuri. Bosco Taganda atasaidiwa na kundi moja ya watetezi. Margo Tedesco anasema ya kwamba hizi kesi haitaonekana kwenye mara moja wakati itakuwa imepita, kwa kuwa kuna tatizo ngambo ya vyombo vya kazi. Mashirika ya kutetea haki ya binadamu Ituri wanafurahi sana kwa kuanza kwa hii kesi. Kwa mfano, Justice Plus inasema ya kwamba uwazisaji ya hii kesi iko furaha sana kwa waanga zaidi ya elfu mbili na tano wene wanakuwa kingozea wapate kulipwa kwa vibaya yote, lakini hii shirika inalomba ya kwamba hii kesi ipate kufanyikanya mbio mbio. Mtakumbuka ya kwamba Bosco Taganda anashtakiwa kutenda mabaya ya vita kwa mwaka elfu mbili na mbili na elfu mbili na tatu kwa Ituri, toka Bunya. Marshal Kiza Biamungu, Radio Okapi. Ekumbukeni kwamba Bosco Taganda aliyekuwa kiongozi makamu, kiongozi mkuu makamu kijeshi wa waasi wa FPLC anashutumiwa maovu kumi na tatu ya vita na tano ya kibinadamu. Muda wa miaka kumi alikimbia sheria ya kimataifa mbele ya kujisalimisha kwa utashi wake. Msaidizi anayehusika na uhimizaji kunako CPI arafasiria hapa mwenendo uliopelekea mwanzo wa kesi hiyo. Patrick Chibui, njiani Mwasimu na Jef Ngoi. Kumbukeni kwamba Bosco Tanganda amejipeleka binafsi kwenye CPI tarehe makumi mawili na mbili mwezi wa tatu mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu. Makosa aliyoshitakiwa imekamilishwa mwezi wa pili mwaka jana kabla ya kutangazwa mwezi wa sita mwaka huyu. Ndiyo sababu tumehakikisha kwamba masambo yake yanalingana na gisi imepangwa. hakuna yoyote non, au vikwazo kuhusu kesi yake kwenye korti kuu ya ulimwengu. Hatimaye, mkutano wa makumi tatu na moja wa baraza ya taifa ya kazi ulikomeshwa jana mjini Kinshasa. Mdao wa siku tatu, wanamemba wa baraza hiyo pamoja na wawakilishi wa serikali na wanamemba wa mikusanyiko ya kazi walizungumzia swali la matengeneo ya mshahara katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Wa uzuriaji wote waliomba kupandishwa kwa mshahara. Tusikilize mafasirio kamili ya Bibi Angelique Inzun Okomba, katibu mkuu wa wizara ya kazi, mbele ya mikrofoni ya Adini Mfula Nsimba. Kupangwa 15... kwa matengeneo ya mshahara SMIC kunaambatana na mambo mengi. Mara na mara tunaeregeza kulingana na vitambulisho vya bei. Kweli inafaa kuiongeza, lakini ni hesabu inayoelekea kuboresha maisha ya watu. Baraza Kitaifa la Kazi linataka kuendesha tena kamisheni ya pande tatu kwa ajili ya kuchungua kutimizwa kwa matengenezo ya mshahara ni kamisheni iliyosimikwa kisha kutangazwa kwa SMIG, lakini kulikuwa matatizo ya mwenendo wa kazi. Ndio maana baraza kitaifa la kazi limechukua hatua ya kuendesha tena kwa haraka kamisheni hiyo, na kuongeza wafundi watakaofanya kazi chini ya uongozi wa mjuzi wa kimataifa pia wa kipekee na usaidizi wa chumba cha kimataifa kinachohusika na kazi.