Tuanze na muhtasari wa habari. Mashua ndogo Kanora pili Nyiragongo ilizama leo asubuhi asubuhi katika ziwa Kivu, matokeo ya mdani ya kuwawa kwa mtu mmoja kupotea kwa watu, watu makumi mawili na mbili na kunusurika kwa wengine makumi mawili na sita. Mazungumzo ya kisiasa yanayotarajiwa nchini ndiyo njia ya masikilizano kuhusu swali za kisiasa za lazima unaisi uwingi wa urahisi asili lenye mbunge wa taifa Frank Diongo hakubali sababu, kwake ni njia inayo shabaha ya kubadili katiba ya jamhuri. Mkutano mkuu wa ulimwengu kuhusu hali ya ardhi COP21 ulifunguliwa rasmi leo asubuhi mjini Paris, nchini Ufaransa. Shaba ni ya kufikia ukubali wa mkataba wa kwanza ulimwengu na unao vizuizo kuhusu hali ya ardhi. oh, na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari hii. Mashua ndogo kano rapid niragongo ilizama leo asubuhi katika ziwa Kivu. Mtu mmoja aliuawa, watu makumi mawili na mbili walipotea na wengine makumi mawili na sita walinusurika. Hayo ni matokeo ya muda ya ajali ya mashua hiyo ndogo ya serikali iliyotumikishwa tangu miezi mingi na mtu mmoja Ajali ilifanyika upande wa visiwa Kalengeza Pai Dunord, jimboni Kivu ya Kusini. Walionusurika waliondoshwa katika maji na wavuvi mbele ya usaidizi wa mashirika yanayohusika na, na wanajeshi wa FARDC wanazibiti tangu jana eneo la Eringeti lililozingirwa jana na wapiganaji wanaozaniwa kuwa Waganda wa ADF eneo hilo linapatikana kwenye karibu kilometa makumi sita kaskazini mashariki ya mji wa Beni, jimboni Kivu ya kaskazini. Kwa mjibu wa Jenerali Marcel Mbangu, kamanda wa operesheni Sokola ya kwanza, matokeo ya mdani ya kua kwa watu zaidi ya makumi mawili miongoni mwa wahuni 11 wa ADF na tena askari jeshi moja wa Umoja wa Mataifa wa Brigedi ya usaidizi ya MONISCO alifariki. Tusikilize msemaji wa MONISCO Felix Prosper bas kuhusu matokeo yale yupo mbele ya mikrofoni ya Paul Matendo. La MONUSCO a depeche immediatement. MONUSCO imetuma majeshi yake ajili ya kuunga mkono askari wa jeshi la Taifa. Ni wakati wa kutawanyika huko, ndio askari wawili wa kikosi cha usaidizi wa haraka waliumizwa, ni wazaliwa wa Malawi. Mmoja amefariki kisha ki kupelekwa kwenye ngome ya Eringeti. Matokeo ya mgani kwamba askari mmoja wa jeshi la Umoja wa Mataifa ameuawa mwingine ameumizwa. Tumejulishwa kwamba askari wane wa jeshi la taifa wameuawa, wengine wane kujeruhiwa. Raia saba wameuawa na mpanga wa askari kumi na wawili wa ADEF pia wameuawa. Habari tutakayochungua, MONUSCO inakumbusha makubaliano yake ya kusaidia majeshi ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, lakini pia kutimiza kazi yake ya kulinda raia Anomba wakaji wa komanda wafungue mecho kwa kuepuka kuingia kwa uficho kwa wahuni wa ADF jimboni Ituri. Naye kiongozi wa Monisco anatamani kufahamu lazima na mambo ya kutimiza wakati wa madaraka yake e. Ni kwa hiyo alipokea leo kunako kata kuya Monisco mjini Kinshasa, liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini Maman Sidiku, aliomba mgeni wake hali ya sasa usalama na kibinadamu ya jimbo la Kivu ya Kaskazini kabla ya kutembelea huku Sacha kazi kubwa ajili ya kutafuta amani jimboni Kivu ya kaskazini. Na naene miaka mnane kwenye kiti cha uongozi wa jimbo hilo, na jua jinsi tulitumika pamoja, hasa na kusimikwa kwa kikosi cha usaidizi wa haraka wa wakati wa vita na waasi wa, wa M23. Kilo na kazi iliyofanywa na kikosi hicho. Uhusiano kati ya Monusco na jeshi la taifa ni muhimu sana ajili ya kusimika amani amani ili kudumu. Tunawaza kwamba ataendesha kazi iliyoanzishwa na waliotumika mbele yake, kusudi uhusiano kati ya Monusco na jeshi la taifa ipelekee zaidi kwa amani, ili wakaaji walioteseka muda mrefu waweze kuishi katika mazingira ya amani, ambako wataendesha kazi zao kama kawaida. Pia, jina letu kama mji mkuu limwenguni wa ubakaji ibadilike. Tuwe mji mkuu wa utalii na nafasi ya amani na sasa tuwatolea habari ya mwenzetu Bernade Nadi kutoka Goma. Jaribio la kwanza la kuwaokoa waanga alikuwasili kwenye eneo la ajali ila lili kutoa msaada kwa, kwa kuwaokoa waanga anga 26 wakiwemo mwendeshaji wa meli na pia maiti ya mtoto mmoja. Mashua hiyo yenye ragongo iliyotoka Goma saa tatu mapema ili kutelekeza katana kivya kusini, ilizama majira za saa 4 eneo la Kisanga karegeza kutokana na, na upepo mkali. Daftari ya rasmi ya baini kwamba abiria 48 walikuwa kuwa mundani pamoja na wahusika nne wa kuendesha meli. zahisi kwamba boti hizo nee za serikali zilizokodiwa kwa shirika la kienyeji hazina uwezo wa kusafiri kwenye ziwa Kivu na pia ni zenye kuzeeka. Ila maoni hayo yatupiliwa mbali na waziri Nzanzo Kasivita. Goma, Bernardin, Radio Okapi. Ofisi ya siasa ya wingi urais inadulisha rais inadulisha kwamba inafurahishwa na msimamo uliochukuliwa na rais wa jamhuri kuhusu mazungumzo ya kisiasa kwa mjibu wa wengi wa rais ni pekee yake, mazungumzo yale ndiyo yataruhusu makundi mbalimbali mbali kusikilizana kuhusu swali za kisiasa za lazima. Ndiyo sababu wingi wa rais unaomba wakongomani wasindikize rais wa jamhuri katika msimamo ule. Msemaji wake ni Atundu Liongo. Lakini maoni mengine ni ya mbunge wa taifa Frank Diongo. Wakati wa mazungumzo na waandishi wa habari leo mjini Kinshasa, mteuliwa huyo alijulisha kwamba hakubali asili ya mazungumzo Sababu hapa ni njia inayo shabaha ya kubadili katiba ya jamhuri. Afuatayo ni Frank Diongo, yupo mbele ya mikrofoni ya mimi E Ngumba Mulongo. "La motivation principale", sababu ya kwanza ya mazungumzo ni mabadiliko ya katiba, na mapasho ya kweli ndiyo yananituma nipate sema ukweli mbele ya wakongomani wote, ukweli au na lazima ya kusaidiwa namna gani, mnataka kujua kupitia habari ya wale waliozungumza, ya kwamba wananchi ya Kongo wanapashwa kuacha na kupiganisha na kukataza, halisahabu mambo ya lazima ya mazungumzo na kuheshimu katiba na kupanga jinsi ya kuendesha uchaguzi wa wakati ya kikatiba kwa makubaliano na kutokana na lazima za nchi ili mipango ya uchaguzi ya urais ipate kupitikana mwezi wa Desemba wa mwaka 2016. Hatimaye mkutano mkuu wa ulimwengu kuhusu hali ya ardhi COP 21 ulifunguliwa rasmi leo asubuhi mjini Paris nchini Ufaransa. Wakuu wa dunia waliokuwa hapo walichukua masemi moja kwa moja kuhusu agano za nchi zao kuhusu hali ya ardhi, shaba ni ya kufikia ukubali wa mkataba wa kwanza ulimwengu na wenye vizuizo kuhusu hali ya ardhi. Taarifa ya mwenzetu Nunungoi usome kesi jioni, nawe Karinda muso Mkutano wa COP21 ulianzishwa leo pasa ine za asubuhi na kutajwa kwa Laurent Fabius, waziri mfransa wa mambo ya nje sawa kiongozi mpya wa mkutano wa Umoja wa Mataifa kuhusu ardhi. Kufuatana na kamati ya uandalizi, zaidi ya marais mia moja makumi matano na serikali zao wamengojewa, wengi kati yao wanajibu kwa aliko na wapo katika mkutano. Rais mfransa Francois Hollande na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon walifika pale asubuhi mapema ajili ya kupokea viongozi wote zima kuwepo kwa marais wa inchi zenye kuharibu mazingira ni muhimu ajili ya COP 21 oh, kapi. oh,