Sikukuu limwenguni ya uhuru wa upashaji wa habari ilisherekewa leo hii katika DRC. Shirika JED ladulisha kwamba muda wa miezi sita, mashambulizi makubwa makumi manne na moja yalielekezwa upande wa upashaji wa habari. Zaidi ya vituo kumi na tano vilifungwa na waandishi wa habari kumi walifungwa muda mrefu. Watu kumi na watatu walifariki wakati wa mvua ya siku ya ine pita, ya iliyopita katika maeneo ya kando ya ziwa Albert mtaani Jugu, jimboni Ituri. Washuhuda wanahakikisha kwamba duka zote zilivunjwa na viashara vilipelekwa na maji. Waziri wa sheria alihakikisha leo mjini Kinshasa kwamba anauambatano mzuri na washiriki wake. Na miradi mingi kuhusu usahihisho wa sheria inatayarishwa kuchunguzwa kunako Baraza ya Bunge la Taifa. Alexi Tambwe Mwamba alisema yale kisha mkutano Mingana wa uchunguzi wa mapendekezo ya mkutano mkuu wa mwisho wa sheria muda wa oh miezi sita. Katika DRC mashambulizi makumi mane na moja yalielekezwa upande wa upashaji wa habari wala upande wa vituo vya upashaji wa habari zaidi ya vituo kumi vilifungwa na waandishi wa habari wa kumi na watano walifungwa muda mrefu. Idadi hizo zilitangazwa leo mjini Kinshasa na kiongozi wa shirika Journaliste en Danger wakati wa sherehe kimataifa ya uhuru wa upashaji wa habari. Swali litakalozungumziwa linaelekea hali ya kupata habari na uhuru wa upashaji wa habari sawa haki ya waandishi wa habari. Mkutano mkuu kuhusu uhuru wa habari na jukumu ya upashaji wa habari wakati wa fujo uliandaliwa mjini Kinshasa kwa muda wa siku tatu. afutaini TV Chivwadi, kiongozi wa JED, akizifasiria sababu ya jambo zitakazozungumziwa, masemekalichukuliwa na Jocelyn Musaupondi. La République Démocratique du Congo notre pays. Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo inaingia katika mwelekezo mpya wa uchaguzi katika hali ya kisiasa isiyo nzuri, tumeona kwamba na mabishano yenye kupambanisha wanamemba wa upinzani na wale wa wengi wa rais kupitia vituo vya upashaji wa habari. Wapinzani wanalazimisha mabadiliko ya uongozi kulingana na katiba, na wengine wanashtumiwa kutaka kubaki madarakani. Kongo ya kidemokrasia inaingia katika wakati wa mzozo mkali sababu ya ukosefu wa utashi wa kisiasa wa kutuliza wa moja na wengine. Hakika mzozo wa kisiasa na kijamii utakuwa mkali, kwa hiyo tunawaza kwamba ni muhimu sana wanamemba wote wenye kushiriki kwa mwelekezo wa uchaguzi, miongoni mwao wapasha habari wachukue jukumu yao ajili ya kutuliza watu na kujikatalia kila kitendo kinachoweza kuendesha mzozo. E, kuhusu sherehe hiyo mjini Lubumbashi, maandamano yatafanyika siku yaine ijayo, hususa mkutano na waandishi wa habari kuhusu uhuru wa habari na jukumu ya waandishi wa habari katika shirika kiongozi jimboni wa muungano wa wapashahabari na shutumu kosefu wa uhuru wa, wa upashaji wa habari mjini Lubumbashi kwenye zaidi ya vituo mia moja katika jimbo la zamani la Katanga. Vine vya upinzani vinafungwa tangu miezi mingi mingi. Kutoka Lubumbashi nawe Denise Maheho. Miaka hizi za nyuma katika mji Lubumbashi kumefunguliwa karibuni nyumba makumi mawili, alisema kiongozi wa ushirika wa wapasha habari UNPC Lubumbashi. Hii jambo ni nzuri kwani inapaswa kusaidia watangazaji kutoa habari kamilifu na ya aina mbalimbali mbali. Ubovu wa baati ni kwamba leo hii nyumba nne ya redio na televishen zimefungwa hapa Lubumbashi, sababu wenyeji ni wafanyasiasa wa upande wa upinzani, alisema Jerome Mwepu, UNPC Lubumbashi. imemaanisha kwamba imeandaa mpango wa kuzungumza na viongozi wa serikali kusudi hatua hiyo ya kufunga radio na televishen itazamiwe tena kupya. Mwisho, Jerome Mwepu anaomba wapasha habari kukinga kazi yao wakijiandikisha kwenye oroza ya UNPC toka Lubumbashi, Denis Mayo, radio Kapi. Watu kumi na watatu walifariki wakati wa mvua ya siku yaine iliyopita katika maeneo ya kando ya bahari Albert yagbi na jo kwenye karibu saa ine za safari katika maji na chomi ya mtani jugu jimboni Ituri. Matokeo yale yalitangazwa jana na washuhuda wa moja walio jionea binafsi maiti ya wahanga kisha jali hiyo, kwa mjibu wa duru hizo hizo hizo, maduka zote zilivunjwa na biashara vilipelekwa na maji. Kiongozi wa mtaa wa Jugu alituma ujumbe huko kwa kuchungua kuhusu matokeo kamili menye kutoka Bunia. Nawe Jean Jankton Lukidili Kulingana ushuhuda wa kaji ya Jonah B wenye kuwa sasa ngambo za chumia, wahanga ni watoto wenye walipelekwa na maji yenye yalikuwa yakichiririka toka mlima. Wengine wahanga wamefariki dunia kisha kuanguka kwa kibambasi ya nyumba. Ni tangu siku ya tano iliyopita ndiye wanaendelea kuondosha mwili ya wafu toka Ziwa Albert. Maduka hasa duka za dawa, vitu vya afya, shule zote zikibomolewa na maji ya mvua yenye ilikuwa ikiteremusha kuzalisha mawe kubwa kubwa toka mlima. Mali nyingi ya wafanyabiashara na vifaa ya masomo zote zilishambuliwa na maji ya mvua. Mwenyekiti mtaa Njugu ameomba na wakaaji wenye kuishi katika eneo hilo kuondoka na kuhama pale pengine kwa kuepusha lingine ajali kama hilo. Nyumba zaidi ya mia moja zilibomolewa na maji ya mvua toka Bunya. Mimi naitwa Jean Claude Lokidi le Radio Okapi. Uongozi wa mashirika ya kiraia ya Beni Butemo na Lubero unaomba serikali ya jamhuri ifanye uwezekanavyo kwa kukomesha ujeuri wa raia katika mitaa ya Beni na Lubero. Katika tangazo ya pamoja jana Butembo, mashirika yale ya kiraia yanashutumu mashambulizi ya makundi ya silaha katika mitaa ile kutoka nchi jirani ya Uganda, mashambulizi yaliyopelekea kuwawa kwa zaidi ya watu elfu moja tangu miaka miwili sasa. Sikilizeni mchungaji mkuu Gilbert Kambale, kiongozi wa shirika la raya la Beni, mbele ya mikrofoni ya Marcel Papi Mukeba zaidi ya elfu moja kumi na saba watu wameuawa kwa upanga tangu tarehe mbili elfu mbili na kumi na nne, na watu elfu moja mia tatu makumi tisa na moja wenyewe walibeba porini mpaka leo hawa, hawaonekani hawajui kama wiko wapi, na kundi uh, za waasi kutoka nchi za kigeni wameingia ndani ya Kongo hapa kwa teritwara ya Beni na Lubero. elfu moja mia saba makumi tatu na saba ni manyumba za watu zenyewe zimechomwa na hawa wahuni waasi. Wamama wa zaidi ya makumi nne na moja nao wamebaka kwa ndani ya hizo teritwari mbili, na hivi tunaomba kwa government yetu wafanye juu chini kumaliza haya yote yenyewe, inakuwa mauaji ya kiolela. Kwa communaute international tunaomba wafanye uchunguzi kujua wanani wanaua watu, na kwa mwisho tunaomba kwa facilitateur wa dialogue national aweze kuheshimisha vile vile katiba kusudi tusirudie tena mambo yenyewe lipitaka elfu mbili mwaka elfu mbili na tatu, yani presidenti moja na wa makamu wake wane Mashirika ya kiraia yaliomba mpatanishi wa mazungumzo kisi ya kisiasa hatie katika orodha yake uandalizi wa uchaguzi katika wakati uliotayarishwa na katiba. Na upande wa Goma, kesi ya Kakule Malonga na wengine wanaozaniwa kushambulia uwanja wa kimataifa wa Goma tarehe 2 Juni 2015 iliendelea bila shaka kuna okorti ya kijeshi, lakini washutumiwa wamoja walikataa kujibu kwa maswali ya ndani ya waamzi, hali inayozuia mwenendo haraka wa kisi. Fredi Ignace Bikumbi. Mtuhumiwa mkuu kati walioshambulia uwanja wa ndege wa Goma anaomba viongozi wa moja wa nchi hii waliko na mahakama ili mwangaza iwe katika kesi hiyo. Mtuhumiwa huyo Celeste Malonga, mkuu wa kundi hilo, ameahidi kutosamba tena endapo watu hawa hawatafikishwa mahakamani. Wadadisi wa mambo hudokeza kuwa Ombi hilo ikiwa halitajibiwa, yaweza kupelekea kukwama kwa kesi hiyo au masambo yanaweza chukua muda mrefu. Siku ya kwanza wakati kesi hiyo iliosikilizwa, mwendesha mashtaka alionyesha vielelezo vilivyokamatwa nyumbani mwa washukiwa wa moja ni pamoja na silaha sita za rashasha, mikuki, hata mitishamba. Tujulishe tangu hapo kesi hiyo ilianza mwanzoni mwa Aprili. Kosa moja tu kati ya zile sita ndiyo yafuatiliwa kwanza, na huko zingine zikisubiriwa. Goma, Freddy Ignace Bikumbi Radio Kapi. Upande mwingine, waziri wa sheria alihakikisha leo mjini Kinshasa kwamba ana uambatano mzuri na washiriki na miradi mingi ya sheria inatayarishwa kuchunguzwa kunako baraza ya bunge la taifa. Alexis Tambwe Mwamba alisema alikiisha mkutano wa uchunguzi wa mapendekezo ya mkutano mkuu wa sheria sawa hali ya wamzi, ukosefu wa malipizi, usalama wa sheria wa waundaji wa wa kazi na uongozi kiserikali wa magereza. Mwakilishi wa PNUD pamoja na washiriki wengine wa mashirika ya umoja wa Mataifa walihudhuria kwenye mkutano ule. Kwake Alesi Tamwe Mwamba, inatayarishwa ukubali wa sheria ya mpangilio wa miradi kuhusu usahihisho wa sheria masemeka, ya chukuliwa na mwenzetu Jean Pierre Elali. Tunaendelea sana katika matayarisho ya sheria mbalimbali. Sheria nyingi zimekwisha kufikishwa bungeni la taifa, zingine zinapatikana kwenye kamisheni inayohusika na sheria katika serikali, na hapa karibu zitachunguzwa katika mkutano wa mawaziri tunatayarisha sheria ya mpangilio yenye kuwa muhimu sana ambayo itarahisisha kusimika shurti zenye kuelekea kazi zitakazoendeshwa sasa au baadaye. Sheria hiyo ni ya muhimu sana, itakuwa mpangilio ajili ya mawaziri mbalimbali mbali wa sheria watakaochukua madaraka nyuma yangu. Lazima ni kwamba watendaji wa sheria walishiriki kwa mkutano, tulifanya uchunguzi bila upendelevu, kisha mwaka moja tunaona kwamba hakika tunasonga mbele, lakini Bibi Priya Gazraj, kiongozi wa PNUD katika DRC, alijulisha kwamba shirika hilo litaendelea kuleta usaidizi wake kwa ukubali wa sheria hiyo na kwa utimizo mku wa mapendekezo ya mkutano mkuu wa mwisho wa sheria mm. Hatimaye kwa kifupi, mwanamuziki Papa Wemba aliyefariki tarehe 24 Aprili iliyopita, mjini Abidjan nchini Côte d'Ivoire, anaendelea kutolewa heshima ya mwisho kunako jumba la raia hapa mjini Kinshasa. Kwa mjibu wa waziri uta si wa utamaduni, inapangwa leo usiku maandamano ya muziki wenye kuva vizuri, Bordeaux, banza, Munkale, na wenye kuvaa vizuri bordi banza mukale. Anajulisha tena kwamba kesho pa saa tatu ya mbele ya mchana mwili wa Papa Wemba utaelekezwa katika katedrali Notre Dame du Congo na kisha misa utaelekezwa kunako kaburi necropole entre ciel et terre nafasi utalazwa milele. Oka kii, Oka