Operesheni usalama ya pamoja ya kijeshi inayoendeshwa na FARDC na MONUSCO kwa kupinga wapiganaji wa Uganda wa ADF katika mtaa wa Beni inaendelea bila shaka wa kooperesheni hiyo walionyesha leo parengeti furaha yao mbele ya matokeo yake ya kwanza. Ngome mbili za wanajeshi wa FARDC zilishambuliwa mara moja jana usiku na wapiganaji wa Nyatura katika eneo la kaskazini ya kale jimoni Kivu ya Kusini. Watu tatu waliuawa na askari jeshi moja alijeruhiwa, zajulisha duru za hapo nyumbani. Na katika habari za kiuchumi, ujumbe wafanya wa wafanyabiashara wa Beleji Unaendesha ziara ya kazi mjini Kinshasa tangu leo hii hadi tarehe mbili Juni ijayo. Unajitahidi kushirikiana na viwanda wala wateja wa Kongomani katika sekta ya mawasiliano ya mahusiano na upashaji wa habari wa benki na bima. Operesheni usalama ya pamoja ya kijeshi inaendeshwa na FARDC na MONUSCO kwa kupinga wapiganaji wa ganda wa ADF katika mtaa wa Beni inaendelea bila shaka kamanda wa eneo la tatu la FRDC na makamu kamanda wa majeshi ya MONISCO waliongoza leo pairingeti mkutano wa uongozi wa mipango ya kupambana na waasi wale Waganda. Walionyesha furao mbele ya matokeo ya kwanza ya msako wa wapiganaji wa Uganda wa ADF. Taarifa ya Marcel Papi Mukeba kutoka Beni. nam siku kenda kabla ya kuanzishwa kwa operesheni ya usalama kwa kupinga adefe kiongozi cha eneo la tatu la ukingo wa FRDC nasimulia juu ya kugombolewa kwa kambi nyingi za adui. Jemadari si leo mshari alijulisha kama hiyo ni matunda ya kazi iliyofanyika pamoja na no usaidizi wa Monusco na kukamilisha kama waliweza kuondoa adui katika eneo alimokuwa tangu zamani. Waliweza pia kugomboa kambi nyingi na kuwatoka kuwateka nyara wengine, hawakupenda kujulisha idadi yao, alikamilisha jemadari leo mashali ni kweli pamoja na monesco tupo pamoja katika usiano kivifaa usaidizi kimoto, pamoja katika makundi chini na vingine kwake. Yejemadari shambayo kiongozi makamu wa jeshi la monesco adefeinayo nguvu yake ya kuzuru na operation hiyo kijeshi itawafata mpaka mwisho wa ukingo wa raia na vifaa vyao. Ni matunda tunayo tayari kwa muda kisha mashambulio ya mwezi wa kumi na moja pairingeti ambako alishambulia sana. Kwa sasa haina tena nguvu, hadi sasa umoja FRDC MONESCO wanazidi kusonga adefe katika pori za Beni. Upande mwingine, kamisheni ya taifa ya uchaguzi huru inajitahidi kutangaza matokeo ya uchaguzi usiku wa siku ya kura. Ndivyo alijulisha leo mjini Kinshasa kiongozi wa seni, wakati wa mkutano moja kwa moja na kiongozi wa baraza ya bunge la taifa na wa baraza ya wazee wa bunge Kornei Nanga aliyesindikizwa na ujumbe wa nchi ya Korea ya Kusini alifasiria kwamba seni inatumika tangu mwaka moja na nchi hiyo kwa kuruhusu utangazaji wa matokeo ya kura muda mfupi, yaani siku ya uchaguzi, lakini hiyo inawezekana kama baraza ya bunge inatia mradi ule katika sheria. Afuataye ni Kornei Nanga mela mikrofoni na Michel Kifindangoi muda unao matatizo ni ule wenye kupatikana kati ya uchaguzi na kujulishwa kwa matokeo. Tupo tunajitahidi kuchungua mipango huenda kutusaidia kwa kutangaza matokeo ya uchaguzi siku ile ile ambayo uchaguzi unafanyika au siku ifanyali, ni kwa ukweli na ni pia kwa upesi. Ni kwa hali hiyo ndipo pamoja na komiso ya Sud Korea tunajifunza tangu mwaka mmoja, na mafunzo yanayoonyesha kukamilishwa na yapo kweli, tutaifurahishwa Tutaitumia basi mpango huu. Ndiyo maana ilifaa kuzungumza na mapresidenti vya vyumba mbili vya bunge kuhusu swali hilo. Tunangoja kwa upande wa bunge, mbele kutumia mpango huu inafaa ukubaliwe kisheria, inafaa utokane katika sheria uwe na nguvu. Lakini kunako pia maswali mengine yenye kugusa mpango wa kuandika wachaguzi. Tupo wenye kukusadia, mwisho wa sheria huenda kuchunguzwa leo kunako, kuna baraza la bunge la taifa juu ya kuandika wachaguzi. Ni sheria hiyo ndio itaturuhusu mwisho wa mwezi wa saba kuanza operesheni hiyo tangu Noro Ubangi na upinzani unaunga mkono mahojiano ya kisiasa unapinga mpatanisho wa, una wa mazungumzo yale ya taifa. Upinzani ule unaundwa na wakuu wa moja wa kisiasa sawa, Steve Mbika, Justin Bitakwira, Mushi Bonane na Azaras Ruberwa. Unashutumu Edem Kojo kuwa na upendelevu wa pande moja akiunga mkono chama cha UDPS ijapokuwa upinzani ni wa uwingi katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Wakati wa mkutano leo mjini Kinshasa na waandishi wa habari upinzani ule ulipatia mpatanishi wakati wa mwisho wa siku saba, kwa kuacha madaraka yake. Kama sivyo, upinzani ule utaandamana mbele ya ofisi ya mpatanishi. Mafasiri ya Steve Mbikae mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi. jana usiku na wapiganaji wa Nyatura katika eneo la kaskazini ya Kale, jimboni Kivu ya Kusini. Duru za hapo nyumani za kijeshi na za kiraia zajulisha kwamba watu tatu waliuawa Palumbishi na askari jeshi moja wa FARDC alijeriwa Patusunguti. Washambulizi waliunguza pia ngome za wanajeshi wa FARDC mbele ya kupeleka mbuzi nyingi na ng'ombe chache katika maeneo ya kandokando. Kamanda wa operesheni Sokola ya pili anahakikisha habari hiyo na aliahidi kutoa maoni yake kuhusu matokeo siku za usoni. mengi nawe fistongomama ya bala Matokeo hayo ya muda zilitolewa na duru kutoka Lumbishi na Tushunguti kaskazini mwa tarafa la Kale. Miongoni mwa watu watatu waliouawa jini Lumbishi ni jeshi moja wa kikosi maalum na wanawake wawili wa askari jeshi. Duru usema ya kwamba wanawake hao walikuja kutembea kwa waume zao wakati kundi la wanamgambo wa Nyatura walishambulia kijiji na kulumiza askari jeshi moja wa FRDC. Kamanda wa Operation Sokola ya pili anathibitisha kusema ya kwamba ngome za wa FRDC zilishambuliwa kwa ghafla na kundi la Nyatura yenye kutoka Kivu ya kaskazini, lakini jeshi la FRDC inaendelea kuwashughulikia, asema jomedari Esira Masudi. Duru zingine ushuhudia ya kwamba mistari mirefu ya wanajeshi kutoka Minova zilionekana kujielekeza kunyanyaza za juu ya Kale, ambapo wanamgambo wa Nyatura walishambulia ngome za FRDC jimboni eh, Kivu ya kaskazini. Wakajo wa Sultanu wa Bashali Mokoto mtaani Masisi walikimbia eneo lao mwisho wa wiki iliyopita ni pa Kibarizo kwenye zaidi ya kilomita mia moja kaskazini magharibi ya Goma. o mwenendo ule unatokana na mashambulizi ya ngome moja ya FARDC mwisho wa wiki uliopita, na mkusanyiko wa Nyatura FDLR, zimesema ndugu za hapo nyumbani, kutoka kwa mwana wa Bernard Nyangi. ni Juma Mosi majira saa tisa mchana ndiyo kijiji cha Kibarizo kilishambuliwa na wanamgambo wa Nyatura na FDLR mashambulizi yale ya ghafla yakawashurutisha wajeshi FRDC kurejesha vikosi vyao nyuma kwa muda. Za ripoti duru zetu, kinyume ya kwamba raia wakaziyama makaji zao. tokeo toke operesheni zianzishwa eneo lile mwezi Machi iliyopita, kila mara raia wakimbia toka vijiji vyao. Shirika la raia laisi kwamba mara kwa mara jeshi nalo kiisha mapambano waondoka na kuacha raia wao wenyewe, jambo linalopelekea wanamgambo kurejea, kurejia na kuwanyanyasa raia. Kamundo Laurent, presidenti wa shirika la raia la Bashali Mukoto, Mshifria. Bashali muko zaidi ya kambi ya wakimbizi kumi na tano tunakutana kama tunaachiliwa na guvernema, sababu wanafanya operasio, kisha tena wanatoka na grupe arme zinawakia zinatawala ile nafasi, wakati tena wanarudia tena tunakimbia, tuna watu wanakosa, bafanye nini? Idadi ya raia waliozihama makazi zao toka eneo lile bado kujulikana ueleza mwakilishi waliwali katika usultani wa Bashali huyo, usibitisha angalau kwamba hali huko ni mbovu. hatukufaulu kupata jibu lake. Mripoti wa operation sokola ya kwanza kwa sala lile, mchana kutwa, Goma. Bernardin Yangi, Radio Kapi. Hatimaye katika habari za uchumi, ujumbe wa wafanyabiashara wa Beleji unapatikana mjini Kinshasa tangu leo hadi tarehe mbili Juni jayu. Unashurutishwa na sekta mausiliano, mausiliano na upashaji wa habari, benki na bima Wanaimba wa ujumbe ule wanajitahidi kushirikiana na viwanda wala wateja wa Kongomani. Taarifa Joslini Musauponde, usome wake na dunia Mkunda Milemba akijieleza kwa wakati ule, balozi wa Ubeleji nchini Kongo Kidemokrasi ya Kidemokrasia alijulisha kama serikali ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia ilifanya hatua ya kutosha katika sekta ya uchumi, lakini inaombwa pia ifanye hatua kubwa ya kujulisha mipango na makubaliano na wasaidizi wake kupitia Bunge la Taifa, makubaliano anayo na nchi zingine kusudi makubaliano hayo yawe na nguvu kisheria. Ndio maana balozi wa Ubeleji alisimulia pia juu ya hali ya usalama a kisiasa nchini ambayo ni vikwazo kwa maendeleo ya uchumi na mipango zake, na hali isiyo nzuri kisiasa haiwezi kuwapa moyo wale uenda kuunda makampuni na viwanda mbalimbali. Michel Aticheko alikamilisha kama maendeleo ya kijamii na ya kichumi inalingana na ustawi wa nchi, amani ya nchi, na pia maendeleo yale yanalingana na ustawi wa madaraka ya viongozi wa nchi, ustawi utokana na kuheshimu mipango za katiba ya nchi. Kwa upande wake, waziri mkongomani ausikaye na uchumi Modeste Bahati Lukwebo alikubali kama Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia inayo mapasho ya songa mbele kulingana bila shaka na hatua ya kuchungua upe makampuni nchini, ingawaje hayo ayo wafanya biashara walikusudia kutembelea miji kama vile Lubumbashi, Bukavu na Goma Okapi. Okapi.