Habari zetu, Junia Mkunda Milembanamu. Kwanza pateni vichwa vikubwa vya habari tunazo. Kinchesa mkutano kuhusu jambo lenye kuelekea jina moja la chama cha siasa kwa vyama mbili au zaidi. Swali hilo liwagawanya wazee wa bunge la taifa katika maoni yao wengi huchota kidole serikali, na wengine husema kama ni mzozo wa ndani kati ya vyama jimboni yeah. Ituri, mapadri wa dini Katoliki wa Mambasa wanashambuliwa kuuawa na watu wa moja wasiojulikana. Mmoja alikuta kibarua mbele ya mlango wake na kumuomba kama ana dola na za Kimarekani mia tano atawao na mwingine akukimbizwa usiku na kujiponya mm. Kinshasa metre toro kwa jina lake la pekee François Ngombe Baseko amezikwa kwa leo hii pansele katika shamba la wafu entre ciel et terre. Oh, likameli mkutano kunako baraza la wazee wa bunge la taifa ulichungua jambo lenye kuelekea jina la chama kimoja cha siasa kwa vyama mbili, jambo ambalo leo hii liliwagawanya wazee wa bunge la taifa kuhusu maoni yao. Wengi kati yao ni serikali ndiyo yenye kustawisha hali ile, huenda kuwa kikwazo kwa hali ya udemokrasia wa vyama vya siasa nchini. Mzee wa bunge la taifa Sebastian Adambu, presidenti wa komishon APG. Kundi lingine la wazee wa bunge la taifa linasema na kuchota kidole serikali, msingi wa giza lile, na wengine ni mzozo wa ndani kati ya vyama vya siasa. Taarifa ya Mishel Kifinda Ngoi, mengi Sifate na bibi Karini Damusu. Kugawa wiliwili vyama vya kisiasa vimoja vya upinzani inaonekana kwa wazee wa bunge sawa, swala la kisiasa lenye kuendeshwa na wanaoongoza nchi. Mzee wa bunge ngongo luo quelqu'un. Si kama mtu mmoja anataka nataka kuunda tawi lingine la chama cha PPRD, sidhani kama ataruhusiwa kuendesha kazi. Watu wanaotaka kuwa na jina moja wanaweza kuunda chama kingine kubwa kitakachojulikana. Wazee wengine wa bunge wanaweza kwamba ni mzozo wa ndani katika vyama vya kisiasa usioelekea. Waziri wa mambo ya ndani, vyama mbalimbali, waliona kwamba viongozi wao wa zamani walitaka kuwa danga ndio maana walitamani kubaki na vyama vyao ajila ya kuendesha kazi, lakini wengine wanasema kwamba ni swali la uongozi linalopashwa kutatuliwa na korte ya kikatiba fuatana na mzee wa bunge Sebastien Adambu. Wakati wana memba wa moja wa chama hawapatane tena na wenzao, jinsi hawawezi kufukuza wengine, wanaondoka na wanaunda chama kingine. Kuna simikwa kamisheni itakayotoa mapendekezo kwa serikali ili kukomesha mzozo. Ni wali wa jimbo la Chopo alijulisha leo asubuhi wana memba wa, wa serikali ya jimbo lake. Serikali hiyo inaunda na mawaziri kumi wenye kutoka katika vyama vya siasa. Ni wali wa jimbo ja e, Ilongo alijulisha kama anati mipango zilizochukuliwa pamoja na vyama vya siasa mengi. Tuyafuatia na mwandishi wetu Jacques Mukonkole. Chama cha PPRD imepata mawaziri tatu: ni mabwana George Kamoni, Jean Florent Pondé na Dr Joachim Ondendakeni. Chama cha PDC, chama cha liwali la jimbo Jean Ilongo Tokole, ina mawaziri wawili: ni mabwana Joseph Masua na Cyprien Eri Baraka. Vyama vingine tano zimepata moja kwa moja waziri moja: ni vyama sawa FDC na Maurice Abibusakapela Bine Mongamba, ARC na Jonas Yeni, FC ama Fondation du Congo na Fredi Isomela, MSR na Losotono pia nade na Bwana Bernard Salomo wana. Wanawake wa Chopo wamehuzunika kwa kuona kama hakuna mmoja wao mweni kupatikana katika serikali hiyo ya jimbo la Chopo, lakini liwali la jimbo anawatuliza mioyo, Jean Ilongo Tokole anaaga kuwatolea kwa haraka viti ine katika vitoo vingine vya serikali jimboni. Toka mji Kisangani, mimi ni Jacques Mkonkole, Radio Okapi. Na jimboni Ituri, mapadri wa dini katolika wanashambuliwa kwa kuwawa na watu wasiojulikana. pa Mambasa, umbali wa kilomita mia moja makumi sita na tano magharibi mwa mji wa Bunia, padri mmoja alikuta kibarua ndogo mbele ya mlango wa chumba chake cha kumwomba apane dola za kimarekani mia tano kama sivyo atauwawa kesho siku ya tatu, padri kesho atawawa. Kesho siku ya tatu padri wa pili alishambuliwa kwa mpanga katika eneo la parukia. Siku ya nne usiku, mbele ya kukimbia mengi tuyafate na Jean Claude Luki safari akiwa mchunga akiba ya paruki ya Mambasa amesema kwamba maisha yake na wengine ni wenzake mapadri na kuwa katika hatari, akiwa katika congregation ya mapadri ya Sacre Coeur de Jesus. Huyo mtumishi wa Mungu ametamka kwamba siku ya pili iliyopita kulitupwa mbele ya mlango yake ya chumba barua moja. Katika hii barua watu wenye wasijulikana wamemuahidi kifo kama hatoe pesa dola Marekani mia tano. Katika hii barua tu wameandika pia namna gani anaweza kuafikishia hiyo pesa Padri Wanasema kwamba hao watu wamejidai kuwa katika gundi moja ya watenda maovu. Tarehe makumi mbili na sita mwezi tano iliyopita, yani juma jana, hao watu walitamani kutoa kwa mpanga maisha ya mwenzake mmoja, lakini huyo mpaji aliweza kutoroka. Ilikuwa wakati aliondoka nyumbani mwake na kwenda kuzima generator. Wajambazi hao wametoa muda hadi siku ya nne hii. Alipohojiwa na leo kabla ya wakati, kiongozi ya mtaa ya Mambasa, Alfred Bongalanga amesema kwamba kulitayarishwa mkutano ya kamati ya usalama ya nyumbani kwa kuchunguza pia hiyo Dominico Ngwene mmoja wa viongozi vya LRA huenda kusikilizwa kunako korti ya hukumu ya kimataifa CPI mwezi wa kumi na mbili. Ndivyo ilihakikishwa na tangazo la CPI la tarehe 13 mwezi wa tano. Kesi ya kada huyo wa zamani wa LRA mwenye kustakiwa u, ubakaji na kuwaingiza watoto shishini itafanyika tarehe sita Desemba, na mwendesha mashtaka anapaswa kujulisha makosa tangu mwezi wa kwanza elf, mwaka wa Taarifa ya mwandishi wetu Jacques Ive Mulima Mengi Tionitafate na Bibi Madelene Waila ameitwa kwa jina la Ongwen ni mwanajeshi aliyeingia kijeshi na umri wa miaka kumi na nne. Baadaye amejionesha kuwa bingwa, anastakiwa kuandaa matendo mbalimbali ya ukatili kama vile mauaji kiolela mu mwaka wa elfu mbili na mbili elfu mbili na tano kufata na ripoti kutokea CPI. Binafsi ameendelea majifunzo ya kijeshi kwenye nchi ya South Africa. Leo hii ni mwanajeshi mtaalamu wa elera na analindwa kwa kifungo kwa muda kwenye kurti kuu ulimwenguni, bali kiongozi wake wa zamani Joseph Kony angali anatafutwa. Ni sasa miaka kumi tangu oda kutokea kwenye mahakama kuu ulimwenguni kwa kumpata kwenye mwezi wa Mechi mwaka wa elfu mbili kumi na tano, wajaji wa CPI wamehakikisha kama bwana Ongwen amestakiwa kwa makosa makumi saba hivi, ameandaa mauaji kiolela, ubakaji, utesi kupora mali ya watu na kuingiza watoto wanayo chini ya umri wa miaka kumi na tano katika jeshi. Kwenye vikao vya kisambo vilivyoandaliwa mwezi wa Januari, mwendesha mastaka amejulisha kwamba mpiganaji huyu ameandaa mauaji kiasi cha zaidi watu elfu mia moja na kuingiza kijeshi watoto zaidi elfu makumi sita jimboni Kivu ya Kaskazini, uhusiano ya wapiganaji Nyatura, apeselese na FDL yanayo yapata maeneo yote yaliyoachwa wazi na waskari wa FRDC katika malokalite ya Grupema, Bashari, Monkoto pa zaidi ya kilomita mia moja kaskazini magharibi mwa mji wa Goma, mtaani Masisi. Wapiganaji wale wanao mipango zao wenda kulazimishwa kwa wakaji, ambao hawaruhusiwe kwenda mashambani mwao. Mengi tuyafate na Gabrieli Wamenya. Hali ni ngumu sana kwa wakaaji ndani ya miji nyingi za maeneo ya asili ya Bashali Mokoto, baada ya kujiondoa kwa askari FARDC walioitwa kwa kazi nyingine. Kati ya miji hizo kunakuwa Kirumbu, Mpati, Kabarizo na Kivuye. Siku ya Mungu iliyopita askari waliokuwa Kaira nao wameondoka. Matokeo ni kusema wapiganaji Nyatura, APSLS na FDLR wamedhibiti tena maeneo iliyoachwa ugu. Ikiwa kati ya wakaaji wengi hawakukimbia, wale waliobaki wameanza kupokea vitendo vya usumbufu vya wapiganaji wale. ya hisi viongozi wa maeneo ya asili, wakaaji wameshurutishwa kulipa franka elfu moja kwa jamaa, na hawawezi kujielekeza shambani mwao. Mnyampara makamo mtaani Masisi, Sukisa Ndayabaje amefika Pagoma kutoa malalamiko kwa kamanda wa operasheni Sokola ya pili na kwa viongozi wa Monisco akiomba kurudi kwa askari Fardisi. Msemaji wa operasheni Sokola ya pili amejulisha kwamba askari wale awakuondoka wametumwa kwa Marisha ngome ya mweso na Bukombo Kapiteni Njike Kaiko amehakikisha leo kwamba askari wale wameanza tena kurudi ndani ya ngome zao ya Bashali Mokoto. Goma Gabriel wamenya Radio Okapi Kinshasa. Maître toro kwa jina lake la kipekee François Ngombe baseko amezikwa lewi siku ya pili, kuna kushamba la wafu entre terresier mtaani Sele. Huyo alifariki tarehe kumi na sita mwezi wa tano mwaka tunao. metre toro aliunda timu la kandanda DSMP Imana. Alifanya mengi katika utaalamu wake kuhusu michezo na utaalamu wa utamaduni, kisha kujielimusha. Jean Didier Ogobane ambaye alikuwa katika mali Yolo alipomlilia, anatuelezea mengi Sidioni na Bebi Karinda Musu aliyezaliwa mwaka wa elfu moja mia kenda makumi mawili na mbili François Ngombe alikuwa mmoja kati ya wachezaji wa tjeza, kwanza wa timu la Darin Faucan waliopokelewa na Padre Rafael de la Cutul. Kisha alikubaliwa sawa muundaji a jina ya uongozi wa timu hilo lililobadilishwa jina na kukuwa leo Darin Club mote mapembe imana Maître Toro aliendesha pia utamaduni. Alikuwa pia mwenye kazi ya kucheza. Alisimika muungano wa michezo uitwao Fi Moderne. Kundi hilo liliendeshwa wakati wa koloni. Pia wachezaji walikuwa wakialikwa ajili kucheza katika sherehe za Wabeleji. François Ngombe alikuwa pia muundaji wa nyimbo mbalimbali aliunda kundi la kwanza la muziki la kike liitwalo Emancipation mwaka wa elfu moja mia kenda makumi sita na saba. Aliandaa mashindano ya kwanza ya kuchagua msichano mrembo wa Kongo kufatana na ushuda wa awalio karibu na epya washiriki wa timu wa la Daring Club Motema Pembe Metro Toroni, alama ya Daring yenye kuungana ikiwa leo mali ya nchi, amesema liwali Andre Kimbuta katika masemi yake ya kutoa heshima kwa marehemu, kwa hiyo msema mfupi wa kuhimiza watu, Daring yenye kuungana haiwezi kushindwa. Naniapo tunatia nanga kwa bari zetu katika lugha la Kiswahili, kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo ipolike kapanga na kunziokanda a taarifa, tunasema asante sana na kumcha mikrofoni kakiya kewa atakayempokea shambui katika utaalamu wa michezo kweli.