Okapi. Abari zetu dunia mkunda Nilemba. Okapi. Karibu mpendo wa msikilizaji, kwanza, vichwa vikubwa vya habari tunazo ni tangu lewi, papa Wemba ni mwenye pumzika katika makao yake tangu sakenda kunako necropole entre terres yeah, na mbele hapo Misa ilisomwa kunako kunako katedral Notre Dame di Kongo na pia mjini Lubumbashi kunako parokia se Bonifas kitumaini katika mtaa wa Kamalondo. Jimboni Kivu ya kaskazini, mtaani Beni, yapata watu kumi na saba waliuawa na wale wenye kuzaniwa wauni wa ADF usiku uliopita paminobu na mochonga karibu ya elingeti. Mutapata maoni ya shirika la raia la Benville oh, Kamili Wemba ni mwenye kupumzika katika makao yake ya milele tangu sasa. Sa, sa, sa kk ya mwisho kiserikali emeipewa mjini Kinshasa, lakini pia katika m, miji nyingi ya jamhuri ya kidemokrasia muda wa siku tatu. Pa Kinshasa, viongozi vya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia, wajumbe kutoka nchi za kigeni, na wakaji wote wa Kongo Kidemokrasia walimtolea eshima Anazostahili mengi katika taarifa ya Jamal Mutaki na Karinda Musu. Alizi kwa majira ya sakenda za mchana katika kaburi entre terre et ciel. Mbele ya hapo misa ilisomwa ajili ya kumkumbuka kuna ku katedrali Notre Dame du Congo. Katika misa hiyo kulisikika vipindi vya nyimbo mbalimbali za Papa Wemba. Pia liwali wa Kinshasa alijulisha kwamba kutajengwa mnara wa kifo, yani mozole, ajili ya Papa Wemba hapa mjini mkuu kwake Andre Kimbuta, itajengwa katika eneo litakalo tolewa na serikali ya Kongo ya kidemokrasia. Jueni kwamba katika kilio usiku wa kuamkia leo, wanamuziki wengi walipiga muziki, namna yao ya kutoa heshima ya mwisho kwa mfalme wa rumba ya Kongo, anayeondoka katika muziki milele, lakini kutokana na kazi yake angali mzima katika vichwa vya watu. Mjini Lumbashi, misa ilisomwa kwa ajili ya Papa Wemba kunako Paroki ya Se Bonifasi Kitumaini katika mtaa wa Kamalondo. Misa iliombwa na Moizi Katumbi cha Chapoeli, wali wa zamani wa jimbu la Katanga. Misa hiyo ili, ilishirikiwa na watu wengi na pia wana memba wa vyama vya siasa na watu wageni na askofu wa Kilwa Kasenga. Hapo Moise Katumbi alitoa mwito kwa hali ya amani na udemokrasia alama yenye kuwapatia papa Wemba nchini Kongo. Taarifa ya Bibi Nelikabena mingi sitonitiafate napole munanga miongoni mwa wazee wa muji walioshirikia kuibada ya misa kulikuwa liwali wa zamani wa jimbo la Katanga na yule aliyekuwa makamo wake. Kulikuwa vilevile vile kiongozi wa zamani wa baraza la bunge jimboni Katanga, mawaziri wa zamani wa Katanga, wa memba wachache wa vyama vya siasa za upinzani, pia watu mbalimbali mbali. watu walimshangilia bwana Moise Katumbi chapwe wakati alipowasili mahali hapo kabla ya kuanzishwa na ibada ya misa. Maskari polisi walikuwa kando kando ya kanisa wakitembea hapa na pale. Pia viongozi wa mtaa ya Kamalondo. Tuwajulishe ya kwamba bwana Moisi Katumbi aliomba kuandaliwe ibada hii, kwani asikupata ruhusa kwa, kwa kujielekeza mjini Kinshasa na ndege za mabawa zake kwa kusharikia kumazishi ya mwimbaji Papa Wemba aliyefariki kwake. Yeye, urisi wa Papa Wemba unapashwa kudumu. Tumsikilize. Papa Papa Wemba ni mwenye kutuachia urisi wa muziki. Sasa tumebaki, kujiuliza, ni ni sisi tumebaki tunahitaji namna gani tutaacha urithi wa chuki au urithi wa mapendo? Hiyo ndio ya muhimu. Toka Lubumbashi, Pole Munanga, Radio Okapi. Kifo chake Papa Wemba kinaendelea kusikitisha watu wengi, wanamuziki, wanasiasa na wengine ambao wakupenda kujijulisha binafsi wakiwa Kongomani. Wageni wengi sana hujulisha maoni yao kupitia vituo vya upashaji wa habari ya kijamii. Hayo yote uhakikisha kama Papa wemba miaka yake aliyokuwa nayo ni kweli kabisa, balozi wa nyimbo za Kongo Kidemokrasia. Tufuate maoni mamoja yalichukuliwa na mwandishi wetu Micheli Kifinda katika usilioni Karinda Musu na naozunishwa sana nakosa nguvu ya kutembea. Jules Shungu Wembadio alifariki akiimba. Sawa Molier na Miriam Makeba, ni upotevu mkuu. Hayo ni masemi ya waziri mkuu makamu sikae na mambo ya ndani Evaristo Boshab alijulisha uzuni yake kupitia ya Facebook. Kongo ya Kidemokrasia inapoteza mkuu katika muziki, alisema waziri mkuu Augustin Matata Ponyo kupitia Twitter. Kupitia tu njia hiyo ya tovuti Mois Katumbi alihakikisha kwamba, na mnukuu, mbali na siasa, nasikitika kuona Upande wake Vital Kamere aliongeza kusema, na mnuku ulitupatia furaha na uzuni, unaingia katika historia kupitia mlango mkuu, ni upotevu mkuu ulimwenguni, kwa heri kwa milele ekumani Papa Wemba. Upande mwengine mchezaji wa mpira Samuel Eto'o na uzunika alisema mkubwa huyo wa Afrika alitufurahisha sana na nyimbo zake za wake up, okoningana yete. Papa Wemba alipenda muziki sana, mpaka alifariki akitumikia muziki. Mwisho wa kumnuku. Na katika ulimwengu, mwanamuziki Mfaransa soprano anauzunishwa kwake, yeye ni mfano mkuu wa Afrika, pia rafiki mkaji wa Paris kulingana na kazi zake mwanamuziki Papa Wemba. Kuhusu ombi la waziri mkongomani wa utamaduni, UNESCO inakubali eh, kuunga mkono hatua ya kukabaliwa kama rumba hiwe kukubaliwa kama vile utajiri katika michezo yake ulimwenguni. Hayo ndiyo yalitambulikana leo siku ya tatu na kiongozi na msimamizi wa UNESCO nchini Kongo ya Kidemokrasia. Abdurahmani Dialo alijieleza leo hii siku ya tatu wakati wa mkutano wa um, wa Umoja wa Mataifa na wapasha habari. Tumsikilize katika maoni yaliochukuliwa na mwandishi wetu Jean Pierre Inale Ikoko. Mwelekezo unaendeshwa ajili ya kuingiza rumba humba sawa kitu kisicho na mwisho katika mali ya ulimwengu Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Kongo Brazzaville na hata Angola zitatoa ukandideti wa rumba Sawa, kitu kisicho na mwisho katika mali ya ulimwengu. Tupo katika njia mzuri, lakini kuna kazi ya kiufundi inayopashwa kufanyika hapa na waziri wa utamaduni ni kufanya kwanza upelelezi wa hesabu na kisha mwelekezo utaendeshwa. Wazo hilo linaungwa mkono na nchi nyingi, hata nchi za Amerika Latine zenye kuunga mkono kuingizwa kwa rumba katika mali ya ulimwengu, la rumba comme patrimoine de l'humanité. Jimboni Kivu ya Kaskazini, mtaani Beni ujurisha kama yapata watu kumi na saba waliuawa na wenye kuzaniwa uhauni wa, wa ADF usiku uliopita Paminobio na Motonge, karta mbili za eneo la Baunguchu Luna pazaidi yapata ya kilomita makumi sita kaskazini mashariki mwa Beniville. Msemaji wa Operation Sokola ya kwanza anahakikisha shambulio shambulionio mengi tuyafate na marsien papi mukeba kwa muda wapata saa ine tangu saa ine ya mangaribi mpaka saa tatu ya usiku, waasi hao waliendelesha bila tatizo mashambulizi pa Minibo na Mutonge. Hayo ndiyo huhakikisha duru za nyumbani. Waasi hao waliingilia katika karta mbili za mji wa Luna Baungachu kabla ya kushambulia raia katika nyumba zao wakitumia mipanga kwa kuepuka jeshi la FRDC na MONISCO wakiwa na ngome katika eneo hilo, kwa mujibu wa msemaji wa operesheni Sokola ya kwanza wakati ya mashambulizi wa wa ADF waliua watu kumi na saba wakiwamo wanawake kumi na watoto tano. Luteni Mac Azukai, ambaye anajulisha matokeo ya muda anasema ya kwamba jeshi la FRDC lilijulishwa nyuma mno kuweko kwa wauni wa ADF katika maeneo ya muji wa Luna Baungachu. Kwa mjibu wa duru zingine za kijeshi Jemadari Meja Etienne Kasereka, naibu kiongozi au sikae katika eneo la 3e zone la Ukingo na FRDC amefika tangu asubuhi hii pa Baungachu Luna kuchu kuchukua mipango muhimu ya kulinda raia. Beni, Marcel Papi Mukeba, Radio Okapi. Kuhusu mauaji yale katika eneo la Iringeti, shirika la raia la Beni Territoire linasimulia kuhusu hali ya upu, upuuzi kwa upande wa majeshi ya ukingo katika eneo la, lile la Beni na kwa upande mwingine tumalize taarifa hiyo ya habari kwa kujulisha kama kampuni lenye kuhusika na kutengeneza sakafu usilu katika jimbo la Kongo Central lina litwa sima la simanteri de la lukala lina chukua hatua ya kufunga kazi kwa sababu ya namna gani inapiganyishwa na simenti kutoka Angola. Ni hivi basi itafunga kazi na uenda hivi kusimamisha kazi ni mwake watumishi makumi kenda na mbili juu ya makumi mia tatu makumi tanu, kufatana vila shaka na hali kifedha ya utumi wake nani. Hapo tunatia nanga kwa habari zetu katika lugha bora ya Kiswahili kipindi cha jioni. Kwa niyamba ya fundi wa mitambo, E, sive matundu na kundi kuandaa taarifa, tunasema asanti sana. Jioni njema, na tunaacha nafasi kwa mwandishi wetu kati ya Kewa atakayeongoza vipindi vingine baadaye. Tutakutana.