Habari zetu dunia. Mukunda Milemba tunasema jambo na karibuni. Kwanza mtasara wa habari, tunazo mazungumzo ya taifa ya kisiasa kati ya wa wakongomani huenda kuanzishwa tarehe moja Septemba mwaka utunao, lakini utambua rasembulema ya makundi ya kisiasa na ya kijamii ni kutegemea mabadiliko yatashiriki <muchanmati> Kamisheni ya taifa kuhusu haki za binadamu imechukua hatua ya kuzidisha mipango juu ya ukingo wa watetezi wa haki za binadamu. Ndio maana waliandaa semina kuhusu jambo lile, mengi baadaye. Gari tano ya kiwamo moja FRDC na wapasha habari zilishambuliwa usiku wa jana siku ya Mungu kwa mkia leo siku ya kwanza na kundi la wenye kumiliki silaha katika eneo la barabara buni ya magi oh, nam. Habari kamili: mazungumzo ya taifa ya kisiasa kati ya wakongomani yataanzishwa tarehe moja Septemba mwaka utunao, lakini utambua kama makundi ya kisiasa na kijamii Muyambo, na wengine waliositakwa katika uwazi wa mze, tuliomba wa rusu kila mtu aweze kujulisha maoni yake kwenye mitambo ya chombo cha habari cha RTNT. Kuliomba pia wache kukatilia wapinzani bila sheria, shurke si vozote azi kwenezwa. Habari kutoka mjini ya Lubumbashi, ukamilisha kama wakaaji wa mta wa Kenya mjini mule walipitisha hali ya wasiwasi leo kisha mchana kati kati ya polisi la taifa na wanamemba wa vyama vya siasa. Wanamemba wa Rasamblema waliofika wengi kushiriki unakumitingi, polisi la taifa lilitumia gazi la krimogen kwa kuwasambaza, kujulisha kuweko kwa watu walioumizwa kati ya pande zote mbili. Polisi la taifa liliwafunga wengi. Mengi tuyafate na kone Juma Msupu. Yote yalianza wakati maelfu ya wanamamba wa vyama vya upinzani walijikuta kwenye masanga nje ya barabara Kolwezi Mitwaba, Kolwezi Moba, wakingoja kusikia nini wito waliowaita kwenye wakuu viongozi wa vyama hivyo. Na ni hapo tu kulikuwa kiongozi mmoja wa askari polisi aliwaomba wapate kuondoka nafasi hiyo, uende wakajikusanye wote mbele ya chumba cha Unadef kwa kushiriki kwenye kikao hicho. Baada ya mabishano kati ya makundi haya mawili na wa askari polisi, walisikilizana baadaye, eti wapate kuachilia njia iwe uhuru. Na ni hapo tu baada ya saa chache kulisikika mliliko wa bomu wakati wanamemba hawa walijikuta mbele ya nyumba ya inadefu kwa kushiriki kwenye kikao cha mazungumzo, na ni hapo wakikumbwa na kisirani vijana waliojikuta hawa wakaanza kuandamana na hapo, walichukua mawe wa kuanza kufatua mawe na kuwapiga waaskari polisi. Nikiripoti toka Lubumbashi, mimi ni Kolen Juma Musompo, Redio Kapi na Komisheni ya taifa kuhusu haki za binadamu inakamilisha kuzidisha mipango za usalama ya watetezi wa haki za binadamu nchini Kongo ya Kidemokrasia. Hilo ndilo lengo la semina ya uelimishaji kuhusu maoni huenda kukamilisha eh, kabla mpango wa sheria inayoelekea madaraka za watetezi wa haki za binadamu nchini matunda ya semina hiyo ilianzishwa leo hii siku ya kwanza mjini Kinshasa na kukomeshwa siku ya tatu tarehe ya makumi tatu na moja Agosti mwaka tunao. Taarifa ya mwandishi wetu Jean Désiré Kanyama mengi sio na bibi Karinda Musu. Shabaha ya mkutano huu wa siku tatu ni kurahisisha watendaji wa shirika la raia wachungue mradi wa sheria yenye kuelekea jukumu ya watetezi wa haki za binadamu kabla ya kuifikisha bungeni la taifa upande wake kiongozi wa, wa kamisheni kitaifa yenye kuhusika na haki za binadamu Sendeh pakifupi anakumbusha kwamba wenye kutetea haki za binadamu nchini Kongo ya kidemokrasia wanatumika katika hali mbovu. Mwamba musi konkwe mwamusi, vitisho na mashambulizi vya shirika hilo yanatoregeza. Ndio maana tunaomba ulinzi wa kipekee. Jueni kwamba mkutano huo unaendeshwa kulingana na kazi ya Sendeh ya kuinua haki za binadamu katika ya mkutano wa wa Zongo mwezi wa saba uliopita. Pa mopono katika eneo la Dwali wilayani Chuapa, binti wa umri wa miaka kumi na sita alibakwa na kuumizwa na watu tatu, akiumizwa vikali sana kwa mpanga na watinda mauvu wale, jambo lina kilipelekwa kunako chumba cha mastake kunako kurti kuya bwende kabla uh, kulazimishwa muda wa mrefu wa polisi la taifa na naiweza kuzuria jambo lile, lakini shirika la raia liweza kujiandaa ili jambo lile pekenalifuati mzuri sana. Baba wa muhanga anao masito kwani ha haminie namna gani wataweza kutatua shida lile, ambaye muhanga yule aliyoyatenda ana mali mengi mengi. Tuyafuate katika taarifa ya Dominique Wolombi Mungampanga na Mathieu Ilunga Shambui. Habari ilianzia siku ya tano tarehe kumi na tisa mwezi tunayo pa Mopono, jiji lenye kupatikana pa kilometa mia moja na makumi tano kutokea Bwende, muji mkuu la jimbo la Chwapa. Vijana watatu waliweza kuingia nyumbani mwa mfanyabiashara mmoja mzaliwa wa Bumba. Kufatana na duru zenye kuambatana zilizohakikishwa na shirika la raia mupya ya pale Chwapa, walikuwa na mtaka ule mfanyabiashara ambaye si mutu wa huku lakini iko anachuluza na kunufaika zaidi. Huko walipomkosa mtu huyu nyumbani, waliweza kumshambulia msichana wake aliyetokea Bumba kupitisha vipindi vya mafungu kwa babai mkuu pajiji Mpono. Wajambazi wakiwa na masila waliweza kumbaka huyu msichana na kumjeuri vikali kwa mpanga. Watenda maovu hawa wenye kutafutikana na wapolisi hawajaonekana bado, ila msindi wa neno hilo moja anayesemwa nduku wa senatoria moja mteule wa Chwapa heko nguvuni. Kesi hii haikuendeshwa vizuri na wapolisi kabla ya kuituma kunako chumba cha mahakama palipo wende vijapo kutumwa kwa huyu kuparke. Vipimo vya kimunganga viko vinaendeshwa juu ya mwanga. Baba yake anasema kama anakosa jinsi ya kufuatilia jambo na kesi hii, lakini analalamika kwa vituo vya kiutu vyenye kushughulikia ukingo wa mtoto ipate kumuunga mkono <tune> gari tano ya kiwamo moja FARDC na wapasha habari zichambuliwa katika usiku wa jana siku ya Mungu kwa mkia leo siku ya kwanza katika eneo la barabara buni ya Mahagi kilomita mia moja makumi saba na tano ni kati ya maeneo ya hera na nyoka waanga na viongozi vinatia mashambulio yale mgongoni mwa kundi lenye kumiliki silaha bado ukamilishwa na ambalo linazidi na mashambulio kwa lengo la kuzorotesha usalama katika eneo lile. Kwa mwezi huo wa nane, ni zaidi ya mashambulio kumi ndio yamefanyika kinyume cha watu mbili kuwawa. Mengi tuyafate na masikiza vya Mungu. Mtugari ya Radio Channel Revelation kutoka Bunya ilishambuliwa kukilalo Panduru, zaidi ya kilometa ishirini mbele ya kufika Mhagi. Ilikuwa saa kumi na mbili na nusu. Mpasha habari Gracia Irachane, msimamizi ya mpango kwa ile radio, aliumizwa vikali kwa mkono yake na risasi, watu wengine wawili awakuwawa hila. Mtogari imeharibika vikali na masasi. Administrata ya mtaa ya Njugu anahakikisha kwamba wajambazi hawa walipora watu wengine ndani ya ingine tatu. Mwanabunge ya mtaya Njugu anashutumu hali ya usalama hile. Raimo Cheja Pataye anasema ya kwamba zaidi ya watu kumi wamekwishwa kuumizwa vikali na risasi, na kati yao watu watatu wameuawa. Analomba waskari jeshi wapate kutumwa kwa ile eneo kwa kutia usalama. Kamanda makamu ya FRDC ya Paituri anasema ya kwamba rejima ya kijeshi ya FRDC ya punjugu Njugu hiko na jitahidi kwa kutia usalama kwa hile balabala. Bunya, Marcial Kizabia Mungo, Radio Kati. Na Monisco inajianda kufunga kituo chake cha Kashebere mtaani wa Likale ni pa kilomita 110 magharibi mwa mji wa Goma. Hatua hiyo inayo msingi wa huzuni nyingi kwa upande wa chumba cha utafuti na usaidizi kwa maendeleo ya mtaa wa walikale bedewa kwa kifupi. Katibu mkuu wa chumba hicho bedewa Prince Kiyanga anasema kama katika tangazo lake lilijuisha leo siku ya kwanza, anaomba Monisco awe na upole. Na achi hatua hiyo nani kulingana na hali mbaya ya usalama yenye kuzoroteshwa na makundi yenye kumiliki silaha. Prince Kiangi mbele ya mikrofoni ya Sikombi Katondulu. Na basi kama watu wataendelea kulia na Monisco ambao walikuja kutusaidia, wanakuwa pamoja nasi, ni kusema hawafanyi kazi. Lakini basi kama wangali na sisi, sababu gani kuacha raia, kuacha wamama, kuacha watoto ambao wanalia na wanahitaji msaada kutoka kwao, lakini wanakimbia? Unajua imesemeka yule ambaye anaweza kutenda mema na kama hayatendi inakuwa ni makosa. Nikisema MONISCO, tunawaza kama wangali na kazi, na ndio maana uh, guvernema yetu kongoleo walikubali kusema MONISCO ibaki, sababu kuna kazi. Basi kama raia wamekuwa na shida na wanaomba ulinzi wa MONISCO na MONISCO wanaenda, nikisema kazi itakuwa haifanyike tena vizuri. Nikisema tunaomba bazi ya Kasheberi, basi MONISCO wangali namna gani kurudisha bazi ya Ntoto wangali namna gani jinsi ya kutumika kuangalia pamoja na FRDC kuanza Kashebere hadi Kibua, na vilevile waangalie kwa upande wa Pinga na Mtoto na Mtongo, waangalie namna gani kuendelea kusaidia raia yetu, maana raia wanahitaji amani. Kwake ke umonisko kufungwa kwa, kwa kituo kile ni jibu kwa hali mpe ya siasa ya kutawanya makundi yake ni kama vile utawanyo upya wa majeshi zake kulingana na mahitaji ya haraka kutoka mipango za operesheni kwa sasa katika maeneo ya Beni na Butembo. Hani hapo tunatia nanga kwa habari zetu katika lugha la Kiswahili kipindi cha jioni kwa niaba ya fundi wa mitambo Jean Olimukondo na kundi lao kama taarifa hii. Tunasema asanti sana kwa kuwa nasi njani muanga. Kabla ya kuachana nanyi, na mwachia mikrofoni kakia akiwa atafukia utaalamu wa kizo