yazibu waliosababisha ajali hiyo. Upande mwingine, wizara ya matengenezo ya miji na makao wanahakikisha kwamba tangu mwezi mmoja waliamrisha kukomeshwa kwa ujenzi wa jumba hilo katika kongamano la nchi za kanda la maziwa makupa, Luanda nchini Angola, marais wa nchi za Afrika wameunga mkono makubaliano ya kisiasa iliyotokana na mazungumzo ya taifa mjini Kinshasa, msimamo usiokubaliwa na upinzani, lakini juu ya uwingi wa rais ni kufaulu kwa kazi iliyofanyika chini ya uongozi wa rais wa jamhuri. O matata po nyoni mradi wa muungano kitaifa wa vyombo vya habari vya Kongo ya Kidemokrasia, UNPC utaka oto atoki sasa ajili ya uongozi bora inchini ivi. Sasa ripoti ya doing business mwaka wa elfu mbili kumi na saba inajulisha kwamba Kongo ya kidemokrasia inachukua nafasi ya makumi mane na mnane juu ya makumi matano na tatu ya uchumi barani Afrika. oh, Aksanti kwa kwa nasi. Tuanze habari zetu na maoni ya mkuu wa jamaa ya wahanga wa jumba la gorofa tano lililoanguka jana mjini Kinchasa. Msimamizi wa jamaa hiyo inayopoteza wanamemba wake saba anaomba serikali toe hakika usaidizi wa kwa wahanga wenye kulazwa hospitalini kama vile waziri mkuu aliwahaidia wakati alifika mahali pa ajali. Pia waliosababisha ajali hiyo wazibiwe. Rombo Kalombo, bila makofoni ya L'opinion Nationale, wakazi wanapaswa kutambua kwamba kumeonekana nia kwa ya kuachilia wananchi kufariki kwa sababu walikuwa wameisha kujulisha kuhusu hatari kubwa. Janga hii inasababisha hasara kubwa kati ya jamaa yangu na jamhuri mzima, ndio maana mimi naomba waziri mkuu na mawaziri wanayohusika na sheria na ukwaji wa miji na mwendesha mashtaka mkuu wa jamhuri kufuatilia wote jambo hii ili wasimamizi wa ujenzi huo kuhukumiwa kulingana na sheria. minaomba pia kuzuia wote kutafuta kubadilisha jina ya mwenye jengo hii kwa ajili ya yeye kuepuka hukumu kupasha kuchukuliwa. Kwa kumaliza, mimi naomba serikali ya Jamhuri kutimiza ahadi yake ya kulipa pesa yote kusaheli juu ya matibabu ya waathirika kufuatana na masemi ya Waziri Mkuu. Kuhusu swala hilo, matokeo kwa muda yanajulisha kwamba watu saba walifariki. Kamisheni moja inasimikwa na vyumba vya serikali vyenye kuhusika na sekta hiyo ajili ya kufahamu sababu ya ajali hiyo, lakini tayari upande wa Wizara ya matengeneo ya Miji na Makao wanahakikisha kwamba tangu mwezi moja waliamrisha kukomeshwa kwa ujenzi wa jumba hilo. Sikilizeni JR Bongi, kiongozi wa ofisi ya Waziri wa matengeneo ya Mji na Makao, akihojiwa na Katika muji ya Kinchasa watu wanajenga lakini hawaheshimu sheria kuhusu ujenzi. Tunakuwa na hatua ya waziri kuhusu ombi ya ruhusa ya kujenga bali kuhusu nyumba mwenyeji aliyojenga hakupewa barua ya kumruhusu kujenga, na tulituma ujumbe moja mahali ya ujenzi, na ndiyo maana kwa tarehe kumi na tatu mwezi wa tisa kulikuwa barua ya kusimamisha kazi. Wainspekta waliasili hapo, lakini msimamizi ya kazi alifanya kiburi, hakuheshimu barua tuliyomwandikia na ndiyo maana inasababisha hiyo msiba, sababu ya kutokuheshimu sheria ya ujenzi, na pia ilitokana na hali mbaya ya kazi yenye itafanyika. Sasa tutaonesha daraja kuhusu hiyo msiba, na waamuzi wanalazimishwa kuchunguza hiyo kesi kwa kutoa adhabu. Ajali zote zilizofanyika mbele, sheria ilihusika na hiyo jambo na watu walihukumiwa joni kwamba hawajaondoa takataka za jumba hilo. Raia wana wasiwasi juu ya usalama wa jirani, na wanawaza kwamba watu wengine huenda kuwa ndani ya takataka. Katika kongamano la inchi za kanda la maziwa makupa Luanda nchini Angola, marais wa inchi za Afrika wamekubali makubaliano ya kisiasa yaliyotokana na mazungumzo ya taifa kuna kosite de l'Union Africaine mjini Kinshasa chini ya upatanishi wa Edem Kodjo. Upinzani unasema kwamba msimamo huo hauwashangazi, kama alivyo sema katibu mkuu wa chama cha UDA chini kutegemea muungano wa upinzani, ni msimamo msimamo huo wa marais wa Afrika unawaele kupelekea wenyewe ni huzuni mkuu, amesema Martin Mkonkole. Lakini juu ya wingi wa uraisi, ni matunda ya juhudi zilizofanywa na wanasiasa wa Kongomani walioongozwa na Rais wa Jamhuri. Kwa kimsemaji wa wingi wa uraisi Andre Ala Atundu, ni kufaulu kwa kazi iliyofanyika. Upande mwingine, kwa ufupi, jueni kwamba jimboni Kivu ya kaskazini wana memba sita wa shirika Lucha wanaoendelea kufungwa wamesikilizwa leo. Na kukortiku ya Goma, kisha kuachiliwa huru. Kwa wengine kumi na mmoja jana. Mwendesha mashtaka aliyechunguza swala hilo anawashtumu kushawishi ukosefu wa kutii kutokana na vibarua visivyo na saini walivyogawa wakialika raia kwa siku mbili bila kazi. Hivi sasa mjini Kisangani muungano wa Filimbi Lucha na miungano ya shirika la raia walipeleka leo asubuhi kibarua kwenye ofisi ya MONUSCO. Katika kibarua kile wanaonyesha shamsimamo msimamo wa pamoja wa miungano ya wa shirika na raia ajili ya mabadiliko ya uongozi katika amani tarehe kumi na kenda mwezi wa kumi na mbili mwaka huu wa elfu mbili kumi na sita. Muungano kitaifa wa vyombo vya habari vya Kongo Kidemokrasia UNPC unataka tokea sasa kutoa tuzo ya uongozi bora nchini kwa hiyo UNPC ulionyesha rasmi muradi huu mjini Kinshasa mbele ya watu wengi wa nchi. Mafasi kamili kuhusu muradi huu yatatolewa baadaye, sawa vile shuti za kuchagua watakao faidika, pia kutajwa kwa kundi la wenye kutoa tuzo. Lakini jina linajulikana ni tuzo Matata Ponyo, jina la waziri mkuu wa sasa Augustin Matata Ponyo. Sababu gani jina hilo na sababu gani inaandaliwa na UNPC? Je, Waziri mkuu alieleza katika masemi yake kwamba aliitika tuzo hii kuwa na jina yake baada ya kukataa mara nyingi. Utukufu au heshima kumpa UNPC, Makamu wa mwakilishi maalumu wa Monisco na kiongozi makamu wa maskofu wa Jamhuri ya Kongo, walikubali jinsi tuzo hii inakuwa na jina ya waziri mkuu. Wote wawili walifurahishwa na wazo iyi ya kuunda tuzo kama hii. Kwa upande wake Alkitenge, mtaalamu mmoja katika sekta ya uchumi, alionyesha kwamba ni vema jinsi tuzo hii inakuwa na jina ya mwananchi kuhusu ulizo ya uhuru wa muungano wa wapashabari kufuatana na gisi kati ya waziri wakuu wote wa nchi, ni jina tu ya matata ndiyo imechaguliwa. Bwana Kasonga Chilunde alishibia kwamba kulingana na kazi yeye kufanya, ikiwe kuna maoni tofauti, kama hiyo NPC inatia waziri mkuu kama yeye ndio mwenye uongozi bora kati ya wote. Tujulishe kwamba Bwana Matata Ponyo alieleza ya kwamba ikiwe tuzo hii yeye imepoteza uwezo wake mbele ya masiku, naye pia ataondosha jina yake. Hivi sasa ripoti ya Doing Business mwaka wa 2017 inajulisha kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inachukua nafasi ya makumi mane na mnane juu ya makumi matano na tatu ya uchumi barani Afrika, pia nafasi ya mia moja makumi mnane na ine juu ya mia moja makumi kenda kwa jumla. Juu ya mwaka wa 2017, shirika Doing Business limechungua nchi makumi mane na saba za Afrika kuhusu kuboreshwa kwa hali ya kiuchumi. Uchunguzi unajulisha kwamba inchi zile zilitimiza mabadiliko makumi mnane kati ya mwaka wa elfu mbili kumi na tano na mwaka wa elfu mbili kumi na sita. Kuna mwendo wa asilimia kumi ine kuliko ripoti ya Doing Business ya mwaka wa elfu mbili kumi na sita. Kabla kwa Gana, tuwakumbushe vichwa vya habari. Kusu jumba la gorofa tano lililoanguka jana mjini Kinshasa. Msimamizi wa jamaa ya wahanga anaomba serikali isaidie wahanga wote kulazwa hospitalini pia yazibu wali iliyosababisha ajali hiyo. Upande mwingine, wizara ya matengenezo ya miji na makao wanahakikisha kwamba tangu mwezi moja waliamrisha kukomeshwa kwa ujenzi wa jumba hilo. Katika kongamano la inchi za kanda la maziwa makupa Luanda, nchini Angola, marais wa inchi za Afrika wameunga mkono makubaliano ya kisiasa yaliotokana na mazungumzo ya taifa mjini Kinshasa, usimamo usio kubaliwa na upinzani, lakini juu ya uwingi wa rais ni kufaulu kwa kazi iliyofanyika chini ya uongozi wa rais wa Jamuri na tuzo matata ponyo ni muhaji wa muungano kitaifa wa vyombo vya habari vya Kongo UNPC, utakao oto watokea sasa, ajila uongozi bora nchini hivi sasa. Ripoti ya Doing Business mwaka wa 2017 inajulisha kwamba Kongo ya kidemokrasia inachukua nafasi ya makumi mane na mnane juu ya makumi matano na tatu ya uchumi barani Afrika. Na ndugu msikilizaji, hapa ndio tunaweka nanga kwa habari zetu za jioni.