Mjambo ndugu msikilizaji wa habari zetu. Mazungumzo wenye kupatanishwa na maaskofu kazi kuhusu masikilizano ya kipekee kati ya wazuriaji zimeanzishwa leo. Wingi wa rais muungano wa upinzani na muungano wa ajili ya heshima ya katiba watasawazisha maoni yao kuhusu maswali mbalimbali hasa kuundwa kwa serikali ya mpito, kusimikwa kwa kamati kitaifa ya uchunguzi wa makubaliano na mpangilio wa kutimizwa kwa makubaliano boni Kivu ya Kaskazini japokuwa, seni na omba watendaji wa kijamii na kisiasa wajihusishe katika uimizaji wa raia. Muungano wa upinzani unashtumu meya wa mji wa Goma kuwakataza kuandaa uimizaji katika mji. Katika taarifa ya habari tutazungumzia tena yamado tembo hiyo ya ajabu jimboni Ituri inayoteketeza watu katika vijiji viwili vya mtaa wa Mambasa na kuvuruga operesheni ya kurozesha wachaguzi. kazi kuhusu masikilizano ya kisiasa ya kipekee kati ya waliohudhuria kwa mazungumzo ya CENCO zimeanzishwa leo kama alivyosema kiongozi wa CENCO, jamaa ya kisiasa ya rais wa jamhuri, muungano wa upinzani ya Rassemblement na muungano wa ajili ya heshima ya katiba watatawazisha maoni yao kuhusu kuondwa kwa serikali ya mpito, kusimikwa kwa shauri ya taifa la uchunguzi wa makubaliano na mpangilio wa kutimizwa kwa makubaliano, kuongeza mabadiliko ya hali ya seni, mabadiliko ya wanamemba wa sisa na uchunguzi wa mapendekezo chache ya kipekee. CENCO inapendekeza washiriki siku ine za mazungumzo, ajili kufikili ya kufikilia mapatano ya mwisho. Delis Sanga wa muungano upinzani anafasiria mbele ya mikrofoni ya aszbtyro masikilizano ya siku hiyo ya kwanza ya kazi. Leo hii tunajua maoni ya watu wote mm -hmm. na kesho tutachungua kwa ukamilifu maoni hayo mm -hmm. na tutaendelea tunawaza, kama kwa upande wa rasambleman raia watapata jibu kwa mahitaji yao mm -hmm. Kunako makubaliano tutalionyesha wenye hekima na kama tupo na uhimu wa hekima, yanaendeka vizuri, kwani pande zote zilijulisha mahitaji yao, kama vile wale wakusahii sawa vile le respect de la constitution walikuwa pale. Inaonyesha kama tutakuwa na masikizano, makubaliano ya kweli ya wote, ya pande zote kazi itaendeshwa katika mkutano kesho siku ya ine. Baraza la usalama la umoja wa mataifa linasifu kazi ya majadiliano yenye kuendeshwa na maaskofu. Wanapana moyo kwa muungano kitaifa wa maaskofu wa Kongo waendelee kazi hiyo mpaka wakati wa kutimizwa kwa makubaliano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita. Ndio lazima ya mazungumzo kati ya Sanco na Baraza la usalama leo kwa mujibu wa kiongozi wa Sanco askofu Marcel utembi . Umoja shoti za mgao wa viti katika kamati kitaifa ya uchunguzi wa makubaliano. Taarifa ya askan zigata yoro usomi wake na Mathieu Ilunga. Tutarudilia habari hiyo baadaye. Upande mwingine, MONUSCO inaomba watendaji wa kisiasa wa Kongomani, namna ya kipekee, wanaoshiriki katika mpango huo watimizi haraka makubaliano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita na, na waheshimu muda uliosimikwa ili kuandaa uchaguzi. MONUSCO ina haidi kutoa mchango wake wa usalama katika mpango huo na kutoa shauri. Ndivyo amesema Felix Prosper Bas, msemaji wa MONUSCO leo katika mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa na wapasha habari m kla -ajisifo na, na makobwalane ilikuwa kwa kweli lengo la masikilizano, lakini tunatoa mwito kwa wanasiasa na kwa wale wote walioisai katika mpango huo kafanilo lote ili muhimu yenye kupatikana katika makubaliano yale, yafikirie kwa mpango za ukamilisho, ili mwenendo kwa uchabuzi mbalimbali wa muda weshimwiye kulingana na mahitaji ya wakazi na ya wale walioshiriki. Tutakuwa kwa upande walio sahihi kwa ukingo na mpango, tutahakikisha na kutoa mawimu ya kuweza kuunga mkono kusindikiza, lakini pia kujulisha mahitaji yetu mashauri, ili wakongomani wawo pamoja na katika muhimu ya mpango kwa amani ya wakongomani wote, Pagoma kiongozi makamu wa Senia na omba watendaji wote wa kisia, wa kijamii na kisiasa wajihusishe katika uimizaji wa raia ili waorozeshwe kwa wingi, lakini mea wa muji na kataza kuanda uimizaji katika eneo lake, hali inayoshutumiwa na muungano wa upinzani. Maelezo mengi nawe Christian Mapendano. Mpango huu wa meya hauambatani na masemi yake kiongozi makamu wa tume huru la uchaguzi bwana Norbert Bashengezi Katintima, ndivyo azani kiongozi makamu wa muungano wa vyama vya upinzani Rassemblement bwana Christian Bados. Wakati wa mkutano wa pamoja, kiongozi wa senii alialika wanasiasa kuhimiza raia ajili ya kujiorozesha. Christian Bados asema meya alitupilia mbali ombi hilo. Leo kiongozi wa Seni bwana Katinkima anatuomba twende tuhimize raia ili wajiorozeshe kwa wingi ajili ya matayarisho ya uchaguzi. Asamblema iliandikia meya tangu Jumamosi ajili ya kuhimiza zidi ya makubaliano ya Senko na operation za kujiorozesha, lakini bila sababu yoyote alitukatalia. Tulipo mhoji meya wa Goma alikanusha masemi haya kwake yeye Malere Mamicho, Rasamblema iliomba kuandaa mikutano ya kisiasa. Rasamblema yasema kutumainia hekima ya liwali wa jimbo ili kupata suluhisho kwa swali hilo. Nikiripoti toka mjini Goma, Kristian Mapendano, Redio Kapi. Tujielekeze jimboni Chopo ambako wakaji wa vijiji kumi na moja vya eneo la Azambao na Banali hawajui wataenda wapi ajili ya kuorozeshwa. Vijiji vile vinapatikana katika sehemu inayopiganiwa na jimbo la Manyema na lile la Chopo. Wakati huo CENI imeanza kusafirisha vifaa vya uchaguzi jimboni Manyema, wakaji wa vijiji vile wanajiuliza wataorozeshwa ngambo gani. Kufuatana na CENI tawi la Chopo, mzozo huo wa mpaka kati ya majimbo hayo mawili hauna kinyume juu ya maeneo oya uchaguzi yaliyopangwa tangu mwaka wa elfu mbili na sita. Emeli Haha, katibu mtendaji wa Seni jimboni Chopo, anatoa mafasirio mbele ya mikrofoni ya Aliana Alipanangama mwaka wa elfu mbili na sita tulisawazisha kituo cha maandikisho na sehemu hii yeni wamegombania leo ilitumiwa kwa jina la jimbo ya mashariki mumta wa Ubundu. Mwaka elfu mbili kumi na moja akukuwa shida, kwa sababu tulirudilia masehemu ya zamani na vituo vya uchaguzi avikukuwa na shida. Kufika mwaka elfu mbili kumi na tano na kumi na sita tulifanya kazi moja ya kukaza mabuku za kazi na kusawazisha masehemu za uchaguzi yeni tulitumia mwaka elfu mbili kumi na moja, na tuli undwa vituo vipya vya mandiko ya uwachaguzi, na katika sehemu ile tuna ile ya hazambuo wapi kumepatikana kituo moja cheni kuchaguliwa na chumba cha seni Ubundu. Ni kusema hakuna shida upande ya mambo za uchaguzi, kwa sababu tumekwisha kushimika mambo zote. Mimi nahakikisha yakama upande ya mpango za uchaguzi hakuna shida wala ugomvi kati ya seni chopo na seni manyema kuhusu sehemu ile. Lakini wakuu wa kisiasa na kiserikali katika jimbo la Chopo wanahakikisha kwamba kamisheni ya wajuzi inayongojewa ajili ya kukata mzozo huwa mpaka kati ya Manyema na Chopo haijatimikwa na serikali kuu hadi sasa. Hatimaye jimboni Ituri wakaaji wa vijiji vya bahaha na bandi sangu mtaani Mambasa wanakimbia makao yao, hao wanakimbia vitisho vya tembo ya ajabu itwayo ya mado inayoteketeza watu katika eneo hilo. Hali hiyo inaleta wasiwasi wasi kwa shirika la raia, na mkuu wa mtaa wa mambasa anaishtumu vurugo katika operation ya kurozesha wachaguzi inayoandaliwa na seni, kuongeza mabaya mengine yenye kusumbua raia kutoka bunya martial kiza biamu. ni tangu mwezi wa kwanza ya mwaka huu ntembo wenye kuitwa Myamado ameonekana kwa vijiji Bandisangu na bahaha na kuleta msukusuku kati ya wakaaji. Shirika la raia ya Mambasa imesema inakuwa sasa vijiji tatu yenye watu wameondoka, kisha ile ya Badikongwe. Wakaaji walijielekeza kwa vijiji kandokando na kuacha mashamba zao. Asani Ngumba anaongeza kusema ya kwamba hali hii imepelekea operesheni ya kuandikisha wachag haiendelee vizuri kwa ile maeneo azimsekta ya mtaya Mombasa. Mwenye amehakikisha habari hii anasema ya kwamba hatua mbalimbali zimekwisha kukamatwa kwa kukimbiza hii tembo. Tukumbuka ya kwamba nyama hii ya tembo imekwisha kuharibisha mashamba mbalimbali kwa hizi vijiji. Kutoka Bunya, Marcel Kizabya Mungu, Radio Okapi.