tuna wasalimu popote mulipo leo. Tarehe kumi na sita mwezi wa kwanza ni ukumbusho wa miaka kumi na sita tangu kufariki kwa Rais Laurent Desire Kabila. Katika sala ya kushukuru Mungu kwenye katedrali ya Kiprotestanti ya Centenaire, kiongozi wa makao ya rais wa jamhuri ya litia mkazo juu ya kufikiri kuhusu mawazo ya mzee Laurent Desire Kabila aliyepigania faida ya raia sawasawa na mchungaji aliyehubiri jimboni Kivu ya Kaskazini. Hali imekuwa tulivu katika eneo la Binta kwenye mpaka kati ya Kongo na Uganda kutokana na tangazo Kasola liwali wa Jimbo kuhusu kuingia kwa wapiganaji wa zamani wa kundi la M23 nchini Kongo wakitoka Uganda. Wazee wa Uganda usikae na mahusiano ya kimataifa na sema ni uongo. Mjini Kinshasa, hali ya mabadiliko ya pesa inakuwa tulivu tangu wiki iliyopita dola moja iliyokuwa ikibadilishwa kwa pesa za kikongomani 1300 inabadilishwa sasa kwa franka za Kongo 1200. Ni matokeo ya tangazo la benki kuu ya Kongo la kuuzisha pesa za kigeni kwa benki za biashara. Karibuni kwa habari zetu. Tuanze na habari za michezo. Wachezaji wa timu la Leopar la Kongo ya Kidemokrasia watacheza leo Wata na wale wa le lion de l'Atlas wa nchi Maroc pasa mbili jioni, saa za Kinshasa. Ni mchezo muhimu pia, wachezaji wa Florent Ibenge wanataka ushindi. Maroc inaingia katika mchezo kisha kukata kuandaa michezo ya kupigania kikombe cha Afrika mwaka wa elfu mbili kumi na tano sababu ya ugonjwa wa Ebola inataka pia kushinda. Kiongozi wa timu la Maroc Hervé Renard, Renard anasema kwamba anajua namna ya kucheza na wakongomani hivi sasa. Mchezo wa kwanza wa kundi hilo la tatu linalopatikana pa Oyem, kaskazini mwa nchi Gabon, unaendeshwa kwenye uwanja wa michezo wa Engong, mchezo huo unapambanisha Cote d'Ivoire na Togo. Habari ya leo ni kwanza ukumbusho wa miaka 16 tangu kufariki kwa Rais Laurent Désiré Kabila. Sala ya kushukuru Mungu iliendeshwa leo kwenye katedrali ya Kiprotestanti ya Centenaire katika tangazo la jamaa ya Kabila, kiongozi wa makao ya Rais wa Jamhuri alitia mkazo juu ya kufikiri kuhusu mawazo ya Mzee Laurent Désiré Kabila aliyepigania kurudisha mamlaka kwa raia. Sawasawa mchungaji kuona wanasiasa wa Kongomani wanatafuta faida za kipekee kuliko kutumikia raia. Sikilizeni ya askofu aliyehubiri, masemi yake yalichukuliwa na Michel Kifindangoi. Ulimwenguni kama unao unao madaraka, unakuwa juu ya watu wengine. Ni Mungu ndiye mkubwa. Mtumwa wa wote hayupo juu, lakini yupo chini, anatumika juu ya wengine tunachungua hali ya nchi yetu, nawaza kusema kama tunaishi namna ingine. Sababu gani? Kwani kila mtu anapenda kula peke yake, haone mafaya wengine. Mipango ngapi zilichukuliwa bila kufaulu, ukwani mwenye alipaswa kusahihi kwa jina la nchi alipenda wampatie ruswa. Mipango hazikukubaliwa na serikali. Fanga ngapi za kiserikali zinaingizwa katika mfuko ya kipekee ukiwa waziri sio kwa nchi ila ni kwa mafaa yako kipekee. Mahali mengine kama unataja waziri huko kwetu, wanayatayarisha sherehe ya wazaliwa wa fasi fulani, sherehe ya kipekee ukwani, wanao shaba ya furaha, kwani ni wakati wao sasa wa kupokonya fanga za serikali, wanapenda kujizulisha wenyewe wanaomba makubaliano yenye kukubaliwa na wote ili kondoka katika mzozo olo osababishwa na kutwandaliwa kwa uchaguzi katika muda ulo osimikwa. Sikilizeni Jean Lucien Buza, waziri wa mpango, njiani mwa simu na Michel Kifindangoe kufuatana na masungumuzu yenye mawasiliano ana kwa ana na sengo, tungali tunaiendesha pamoja, ila hatukuweza kutia sainia wala mihuri zetu kwenye mapatano, kwa sababu imehusu sululisho au mpango wa mwisho kwenye mambo yenye kukumbwa wakongomani: kuwe kalenda na programu ya uchakuzi mnamo elfu mbili kumi na saba yenye kukamilishwa, siku gani kazi za kujiandikisha na kuhesabu watakaochakua itamalizika, na ni siku gani kabisa ambayo wakongomani wataenda kwenye uchakuzi kwani wakongomani wanahitaji haya yote na kwa hiyo watatoa jibu kamilifu kwenye mahitaji zao na kusululisha shida wanayo. Jambo la pili tumeona kama ni vizuri mkitaba wa mapatano iwe yenye kuhusisha wote wote kama inavyostahili uchaguzi la serikali na uongozi la vituo vyote vya serikali iwe yenye kusawazika na kuingiza watu wote ndani, kwa sababu hakuna hata mtu mmoja mshindi wala mwenye kufaulu kwenye uchaguzi, ndipo watu wote wapashwa kutazamiwa sawa sawa na u. Wakati huo kwenye Senko mjini Kinchasa, mazungumzo yanasimamishwa kwa muda katika masikilizano ya kipekee ajili ya mgao wa madaraka. hivi sasa washiriki kwa mazungumzo ni kupatanishwa na Senko, wanabishana kuhusu viti vya mawizara na wanashitakana wao kwa wao kizuio, hali inayoshangaza maaskofu wa Katoliki. Taarifa jefungoi usomi wake na Fista Ngoma. Askofu moja kutoka jimboni kwa mazungumuzo hayo ya Kinchasa anasema amechoka, ana wasiwasi ya kurudi katika diosezi yake ambao aliachilia kwa kwenda kufuata mazungumuzo Kinchasa. Alionyeshwa kama amechoka kuvumilia na kusema ya kwamba kwake yeye ilikuwa kama vile mafunzo ya mwanzo wa kisiasa, ilimubidi kukuwa macho kwa kuhakikisha kusaini kwa mkataba. Askofu mwingine hupiga kelele kwamba wanasiasa hawaseme kweli, wanakataa katukatu kile walichokubaliana jana na wana Papo hapo katika pande zote miseme ambalo utoa wito kwa wanasiasa, bali hawa wanaonekana kuwa baridi katika mazungumzo yao, kila umoja kutaka maoni yake ishinde yale ya wengine. Kama vile kwa upande wa uwingi wa raisi, wajumbe wa kundi hilo walikataa kugusa maeneo wanachokiona ni mamlaka wa mkuu wa nchi. Kwa upande wa umoja wa upinzani, maeneo haya ni ya ushirikiano ambayo inahitaji kuwashirikisha kusudi wote wakuwe sawa sawa katika kipindi cha mpito kuwa na mkataba aitoshi, ya lazima bado ni kuyatimiza utekelezaji yenye kubaki inahairishwa kutokana na utaratibu wa pekee, ambapo itakuwa sehemu ya makubaliano katika vipengele vyake. <tipulia> Tujielekeze jimboni Kivu ya Kaskazini, ambako hali imekuwa tulivu katika eneo la Binza, kwenye mpaka kati ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na Uganda. Hakuna milio ya risasi iwe pa Bunagana au pa Ishasha, wameshuhudia wakaaji jana mbele ya wapasha habari. Liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini ajulisha kupotea kwa wapiganaji wa zamani wa kundi la M23 mahali walipokimbilia nchini Uganda, wakijielekeza Bunagana. Maelezo mengi nawe Fredi Bikumbi. Hali ni shwari maeneo ya mpaka kati ya Kongo na Uganda, baada ya tahadhari iliyotolewa na liwali wa jimbo la Kivu kaskazini hapo jana kuwa waasi wa kundi la M23 wamekimbia kambi yao huko Uganda. Hadi sasa hawajaripotiwa kufika huko, ndivyo shirika la raia ya Binza mtaani Ruchuru yajulisha na kudokeza kuwa ikiwa watu hawo wanaweza kujipenyeza nchini Kongo, wataingilia huko Bunagana, Ishasha, Nyabanira ili wamiliki maeneo ya milima huko Chanzu, Mbuzi na Runyoni. Mapema asubuhi ya hii Jumatatu Mkuu wa shirika la raia ya huko Miraji ya Haya husema kuwa hali ni nzuri ndani ya vijiji na mikoa ya kongamano la Binza, ila amearifu kuwa ni kugumu kujua kinachopitika upande mwingine wa mpaka huko Uganda baada ya wasi hao kuripotiwa kukimbia. Wakati huu viongozi wa kijeshi wa FRDC jimboni Kivu wa kaskazini wamearifu wa kuwa tayari kukabiliana na mashambulizi yoyote ile. Goma, Fredi Ignes Bikumbi, Radio Okapi. Kuhusu habari hiyo, waziri wa taifa wa Uganda na mahusiano ya kimataifa naomba serikali ya Kongo ya Kidemokrasia ikomeshe maseme ya uongo ili kutangaza kwamba waasi wa Kongomani wa M23 walitoka Uganda na kuingia nchini Kongo. Kwake Okelo Oriem, na mnukuu, serikali ya Kongo inataka kuzuia vitisho dhidi ya Raisi Joseph Kabila anayejaribu kusukuma upinzani kuhusu hatua yake ya kubaki madarakani baada ya muda uliosimikwa, mwishowake, mnukuu anasema kwamba kwa Rais Kabila z katika kesi ya siku ya sita iliyopita, watetezi wa upande wa utetezi waliomba mahakama isambishe kiongozi wa washtakiwa aliyerudi katika jama yake jimboni Kivu ya Kaskazini, Karintope kulingana na watetezi wanaostakiwa na pia watu mbalimbali mbali, eneo Kamina. Tendo hii ilifanyika mwezi wa Septemba mwaka uliopita. Wapigana vita wa zamani wa kabila ya Kiutu wanastakiwa mauaji wa watu kumi na sita miongoni mwa wapigana vita wa zamani wa kabila ya Ngiti. Hawa waliuawa na pia kuzikwa wazima. Wautu walikuwa wakishutumu ubaguzi umejitokeza tu kwenye viongozi walikuwa wakirahisisha usafiri wa wangeti na ku wacha wa utu, eneo Kamina Baz. Wapigana vita wa utu walikubali jambo wanastakiwa, lakini walihakikisha kama walikuwa wakijibia oda ya kamanda wao, na huyu alirudi kijijini mwao siku iliyopita. Kwa hiyo wadai wa wafungwa waliomba kwa chumba cha waamzi afikishwe mbele yake kamanda huyo wa zamani aliyetajwa. Toka Lubumbashi, Karim Toperidasi, Radio Okapi. Hatimaye hali ya mabadiliko ya pesa mjini Kinshasa ni kwa tulivu; tangu wiki iliyopita dola moja iliyotambuka pesa za Kikongo mani elfu moja mia tatu inabadilishwa sasa kwa franka za Kongo elfu moja mia mbili. Ni matokeo ya tangazo la Benki Kuu ya Kongo la kuuzisha pesa za kigeni kwa benki za biashara katika mkutano wa kumi na mbili wa kawaida wa kamati ya kisiasa ni kuhusika na fedha siku ya tano iliyopita. Kiongozi wa Benki Kuu alifasiria sababu buya mpango huo maratano wa litenda vile mwaka wa elfu mbili kumi na sita benki kuu iliuzisha dola za Kimerekani milioni mbili milioni mia mbili makumi matano na hunzo mwisho wa habari zetu. aksenti kosi kilivoni