Jambo ndugu msikilizaji wa habari zetu. Kwanza fateni vichwa vya habari zenyewe. Shirika la kanisa ya Katoliki Kalseseli linaomba wanasiasa wasiharibu kazi maaskofu waliopewa na wasidanganye raia. Kufatana na shirika hilo, kutimizwa kwa makubaliano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita kunazuiliwa na moyo mbaya wa wanasiasa. Wanaomba raia wajokowe. Mwakilishi malumu makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia alikutana na leo na liwali wa jimbo la Okatanga na kiongozi makamu wa bunge la jimbo hilo moja kwa moja. Walizungumzia masuala maswali mbalimbali, hasa salama mdogo unaosababishwa na mzozo wa kikabila, hali ya kisiasa na mpango wa uchaguzi. Mchezo oh, wa kupigania kikombe cha Afrika pa Gabon, wachezaji wa timu la Leopard watapambana kesho na wale wa Togo pa Port-Gentil. Wakongomani wa mpona lazima kumaliza mchezo sawa au kushinda ajili kupita katika kipindi cha pili cha michezo. Ndivyo amesema Florent Ibenge mwongoza mazoezi katika timu la Leopard. Tutamsikiliza punde. katangazo lake leo mbele ya Radio Okapi, shirika Kalitete limesema kwamba ini kuchelewesha au kuzuia kutimizwa kwa makubaliano ya tarima kumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita ni kuchekelea kanisa na haia, wanaomba wa Kongomani wapiganisha ajili ya kuondoka katika hali hiyo inayotokana na nguvu mbaya. Sikilizeni Vincent de Paul Kekolemba, msemaji wa Kalitete ukonjani mwa simu na Michel Kifindangoi. Karsee inatoa mwito hali ya uzuni, kwani munajua kama tangu tarehe 13 na mwezi wa Disemba mwaka 2016 maaskofu waliweza kusahilisha kwa wanasiasa makubaliano ya wote na ya pamoja. Tunaomba kuheshimishwa kwa makubaliano yale, huenda kukamilisha utumivu wake. Wanasiasa wanapendelea kujigeuza geuza kwa upotevu wa wakati, na maaskofu wanajitegemea mpaka kwa mwisho wa shabaa yao ya kukomesha hatua yao ya kujipendelea mpaka wakati gani? Ni siku ngapi zinazostahili kwa kumtaja waziri mkuu na kukamilisha madaraka zake? Na kwa wengine tunasema kwa raia wakongomani kusimama kujitegemea, kwani kweli uhuru siyo zawadi, uhuru unanyanganywa kwa nguvu. Kwani inafaa kujiokoa katika makundi mabaya, kwani kunako nguvu mbaya zenye kupinga makubaliano, na sasa ni wakati, si kesho. Mwakilishi maalum makamu wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia alikutana leo na liwali wa jimbo la Okatanga na kiongozi makamu wa bunge la jimbo hilo. Moja kwa moja David Gressley na wakuu wale walizungumzia maswali ni kuelekea usalama mdogo unaosababishwa na mapambano kati ya makabila, walizungumzia hali ya kisiasa na mpango wa uchaguzi. Kuhusu swali hilo, kisha kupokelewa bungeni la jimbo, David Gressley amesema kwamba ni muhimu wachaguzi wote Shwe, ili mpango wa uchaguzi ufaulu, tulisungumuza kuhusu nguvu waongozi wanafanya kwa kusisimua wa watu sehemu mbalimbali, na nini tunaweza kufanya kwa ajili ya mwenendo bora ya machaguzi. Ninadhani e, kama sisi wote tumekubaliana kama ni ya muhimu kwa ajili ya amani na kuwa na machaguzi bora, watu wote wajiandikishe kudaftari ya machaguzi kwa hiyo tutafanya yote wezekanayo kwa kumaliza maneno aya, nikusema kama mimi nilionesha kujitolea kwangu na kujitolea kwa Monusco kwa kutoa usaidizi wake mu maneno mbalimbali kama vile ya kiufundi na vifaa mbalimbali, ili machaguzi ifanyike vizuri. Nilisifu presidenti makamo wa baraza la bunge wa jimbo la Okatanga kwa yote yenye meisha fanyika kuhusu machaguzi. Tena tutaendelea na kutumika pamoja kwa kuboresha matengenezo ya machaguzi. Jimboni Tanganyika tuzunguzie ukarabati wa barabara ya kusafurisha mazao ya mlimo kutoka Miketo kuelekea Kingombe nje yenye urefu wa kilomita makumi mawili na tano ni moja kati ya matokeo ya amani kati ya wa Bantu na watu katika eneo la Miketo. Upatanishi uliendeshwa na wakuu wa Monusco wiki iliyopita, wakati walioko wakati kwa mzozo siku zilizopita, wanapokea vizuri mradi huo wa Monusco kama amehakikisha mtoto wa kiongozi wa eneo la Miketo Alexandre Bampa moto yupo mbele ya mikrofoni ya Expedi Mwamba Mubi. Hii barabara yenyewe nataka kufunguliwa hapa ya kutoka Miketo tipa Kingombe hadi Kagoba ba balimai ba mingi beko huku sana kupori alo hii barabara hii itasaidia ya balimai machakula yao ma, mi, mi, malimo yote beko nafanya yanze kutoka inapelekwa Kalemi aloro injia itasaidia wa ile mamimea magari naingia huko inatosha machakula inapeleka batu basikufa na njala. Ile ni neno ya kwanza. Neno ya pili kwa ajili ya hii mamzoso ma ilikuwa hapo antre bambote na bati ya mgini itasaidia hii njia watu bote na bambote na watu ya ya mgini bote wanatumika pamoja kwa kuleta amani, kwa kuwa na ule umoja, batumike watu na bajisaidie kale kadogo msaada, baone gisi ya kuishi na batu, mafamilia yao kama vile tulivyoelezea katika vichwa vya vi habari, hali merudi tulivu tangu jana katika mji wa Kimpese jimboni Kongo Central kisha mapambano kati ya polisi na waaminifu wa kundi la dini la Bundu dia Kongo BDK lililokatazwa. Matokeo kwa muda yanayotolewa na shirika la raia linajulisha kwamba mtu mmoja alifariki, wengine wengi kuumizwa vikali, nyumba na maduka za wazee makamu wa majengo kuporwa na waaminifu wale wa zamani wa BDK. kiongozi wa mtawa Songololo anahakikisha habari hizo, lakini ana haidi kutoa matokeo kamili baadaye. Kufuatana na shirika la raia, watu wale wanashutumu waziri makamu Papi Mantezolo kutoheshimu Ne Mwanda Nsemi, kiongozi wa chama cha Bundu dia Mayala. Melezo mengi nawe Sadiki Abubakar. Ni kwa hali ya malipizi ndio, wanamemba kumi na tano wa chama cha siasa inayoimani ya kidini pia inayokataziwa Bedeka, wakisindikizwa na wanawake pia watoto wao, walienda kuchoma kwa moto nyumba lake waziri makamu Papi Mantezolo aliyefariki. Ni askari polisi mmoja aliuawa na waamini wa Bedeka wakati walishambulia ofisi ya polisi, ilinena shirika la raia jambo yenye kukanushwa naye kamanda wa polisi wa Kimpese anayedai ya kuwa askari polisi huyo bado hajafariki isipokuwa amepatikana kwa hali mbaya kufatana na kuumizwa kwake. Mwongozi wa mtea ya Songololo tuliyomhojia alidai kukusanisha kwa muda ule kamati ya usalama. Ameahidi kutoa matokeo ya mwisho kuhusu jambo hiyo kwa saa za usoni. Kwa ngambo yake, metre Mavinga Mabanga Filemo akiwa presidenti jimboni wa chama Bundu dia Mayala amedai kutokujua chochote kuhusu jambo hilo, ameomba sheria Kazi lake kama kawaida. Kuna funguliwa tena leo kilalosemoliki na waziraosikai na majengo. Kumbukeni kwamba karibu magari kubwa mia mbili zilizuiliwa pa Kasindi tangu kuharibika kwa kilalo hicho tarehe mbili mwezi huwa kwanza. Tarifa sekombi ka tondolo osomi waki na Jacques Mokonkoli ilikuwa saa ine ya asubuhi ndiye waziri ya nchi Kongo usikanaye na ujenzi na vifaa vya serikali aliruhusu gari ya kwanza kuvuka katika kilalo Semuliki. Kilalo ilo imetoka kutengenezwa na Office de Rute. Kazi ilielekea namna ya kuimarisha kilalo ilo yeni kuwa na urefu wa metri makumi sita na tatu. Kwake yeye Toma Luhaka, kutengenezwa kwa ulalo huo ni ya muhimu zaidi kufata na uchumi kupitia barabara ilo yeni kuunganisha nchi Kongo na bahari kuu ya India. Tena alishauria watembezaji ya magari na wengine wenye kutumia barabara ilo kuheshimu kadiri ya ulalo huu yene kuwa ya toni makumi tatu na mbili kwa gari moja. Tujulishe kama kazi hilo ilidumu juma moja, lakini wingi ya fedha iliyotumiwa na Office de Rute haikujulishwa. Tujulishe pia ya kama ni seksioni ya shirika Monisco yeni kuhusika na usafirishaji iliyoondoa gari iliyoanguka jitoni semuliki Sinu. Tutakomesha na mchezo wa kupigania kikombe cha Afrika pa Gabon. Wachezaji wa timu la Leopard watapambana na wale wa Togo kesho pa Port Gentil. Kutoshindwa kwa kutoshinda kwao kutawatia katika hali mbaya. Hakika kama wale wa Leopard wanashindwa, watakuwa na alama sawa na Togo, hali huenda kuzuia njia kwa kipindi cha pili cha michezo kesho. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iko na lazima ya kumaliza mchezo sawa ajili ya kupita katika kipindi cha pili. Ushindi huenda kuwa vizuri zaidi zaidi kwani watakuwa na alama saba, watakuwa na alama saba, ndivyo amesema Florent Ibenge Mungu za mazoezi katika timu la Leopard. Ilikuwa leo katika mkutano na wapasha habari kuna Port Gentil nchini Gabon. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya mwakilishi wetu maalum Enoch Matondo. Kusudio la kuendelea katika kipindi cha pili. Katika michezo ya kandanda kunapatikana matunda tatu: kupigwa, kutoka sawa kwa sawa na ushindi. Tunao kusudio la kupata mmoja kati ya mbili, ushindi au sawa kwa sawa. Hasa ushindi, lakini katika hali hiyo tutashinda sisi. Tunapoingia uwanjani ni tu kwa kushinda, lakini kama tushinde, haifai kupoteza. Hayo ndiyo hali tunayo kuhusu. Waliovunjika, mnajua kwa mchezo wa kwanza tulikuwa na Sakala na pia Zakwani. Sakala alijizoeza pamoja na kundi jana magharibi na leo pia alijizoeza kidogo, basi yeye yupo katika hali ya kujiweza. Zakwani bado kujikamilisha, na pia kwa mchezo wa pili tuliwapoteza Ikoko na Magoma. Ikoko ni mwenye kupata matibabu, alijizoeza leo hii, anayo mzozo kuligote. Magoma alikuwa uwanjani leo lakini pembeni, basi kunako katika zile tatu ambao kuwatumia leo, Magoma Ikoko