Wasalimu pia asante kwa, kwa nasi. Muungano wa upinzani ulikutana jana bila kuunda kamishini itakayopendekeza mtu ambaye atamgomboa Etienne Tshisekedi kwenye kiti cha muungano huo na cha baraza la uchunguzi na makubaliano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita ili kumaliza masikilizano ya kipekee, na kuhusu mazishi ya Etienne Tshisekedi mazungumzo yanaendeshwa. Waziri mkuu Makamkia, waziri wa mambo ya ndani, anapendekeza suluhisho ya kisiasa kuhusu mizozo iliyo kujitokeza siku hizi katika maeneo mbalimbali nchini Kongo ya Kidemokrasia ili kulinda usalama. Ilikuwa katika mkutano na wapata habari jana mjini Kinshasa. Jana parokia Mtakatifu Dominique mtani limeteli shambuliwa. Viongozi wa parokia hiyo wamejulisha kwamba shambulizi liliendeshwa na kundi moja la vijana ya pata kumi wasojulikana. Chama cha kisiasa cha UDPS kinashutumu kitendo hiki na kinatupilia mbali habari yenye kutangaza kwamba ilikuwa wafuasi wa Etienne Tshisekedi. Karibuni kwa habari zetu. Kuundwa kwa kamisheni takayopendekeza mtu atakayemgombo wa Etienne Tshisekedi kuni kiti cha muungano wa upinzani na cha baraza la uchunguzi wa makubaliano ya tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kumi na mbili uliopita ndio matokeo ya mkutano wa kwanza wa muungano huu wa kuhusu swali hilo ilikuwa jana mjini Kinshasa. Kufatana na msemaji wa muungano wa upinzani Bruno Chibala, swali la mgombo wa Etienne Tshisekedi lilielekezwa na CENCO ambayo imewaza kwamba ni lazima ajili ya kumaliza mazungumzo kuhusu masikilizano ya kipekee, lakini mazungumzo yanaendeshwa kuhusu mazishi ya Etienne Tshisekedi, amesema Bruno Chibala. Ujumbe moja wa chama cha UDPS ulitembelea eneo linalopendekezwa ajili ya kumzika kwa muda ya kujengwa kwa mnara wa kifo upande wa shamba la wafu la Gombe. Mazungumzo yanaendeshwa leo na Liwali Andre Kimbuta ajili ya kumaliza masikilizano. Rafael Katebe Katoto anasema kwamba anangoja kamishini takayosimikwa na muungano AR ambayo itamsikiliza ili kumtetea. Ndivyo alisema kiongozi wa chama cha kisiasa cha ULD, mwana memba wa muungano wa Alliance pour la, la AR, kisha kusimamishwa kwa kwake siku ya tano iliyopita kati katika muungano huo pinzani, anaojiwa tangu Bruxelles na Radio Kapi. Kuhusu salama, waziri mkuu makamu, pia waziri wa mambo ya ndani anapendekeza suluhisho ya kisiasa na ya pamoja kuliko ya kipolisi na ya kisheria. Ramadhani Shadari amesema hivyo kisha kutia mkazo juu ya ajali zilizojitokeza mara kwa mara siku hizi katika maeneo mbalimbali nchini Kongo ya Kidemokrasia. Ilikuwa katika mkutano na wapasha habari jana mjini Kinshasa. Mapambano yaliyoendeshwa na wabundu dia Mayala Jimboni Kongo Central na Kinshasa yale yaliyoendeshwa na waasi wa Kamuina Tunalaumu kwa nguvu sana vitendo vile vya uharibifu vyenye kuenda kinyume na mipango za udemokrasia. Tunao imani ya hali mbaya, na hatuwezi kungojea kudanganywa na hali ya kujitegemea, kujichukulia tegemeo. Tunajua hali yote ya wanasiasa na wengine huenda kujisisimua ya kuchwoseoya mizozo ya kijamii, hao watajibu kwa vitendo vyao wakati ujao, kwani kama vile hekima ya wazee usema, ndege lisahau mtego, lakini mtego unakumbuka ndege. Kuhusu swali la Kamwina Nsapu jimboni Kasai Central, Liwali makamu wa jimbo hilo analika ana wa asi wale kwa mazungumzo ili kupata suluhisho kwa shida yao. Livalisema jana kisha kushambuliwa kwa Grand Seminare ya Malole. Justin Milonga anatia mkazo juu ya mapasho ya wazazi na ya serkali katika ulinzi wa watoto. kwa raia wote, ana omba wasishirikiani na wa asi. Justin Milonga, njani mwasimu na Lievin Mbwinga. Actualma, uvene, dumaple, kwa sasa wakati unayoniita ninakuhakikishia kwamba hali ni ya utulivu kwa eneo nzima ya jimbo. Ushuhuda ya kiongozi ya Grand Seminare ya Malole ni ushuhuda yenye kutoka kwa mtu mwenye aliyeishi jambo iliyemsumbua kimafikiri. Ni ushuhuda ya kweli yenye tuliishi sote, sababu mimi mwenyewe nilikuwa hapo wakati wanamgambo walitushambulia. Wale wapiganaji wanasababisha hali ya kiutu yenye inahitaji watu wote kujiunga kwa kuitatua. Tunaona kwa sasa watu kuondoka vijijini na kujielekeza mjini na hesabu ya watu inakuwa nyingi katika muji. Kufuatana na hali hiyo, tunashindwa kujua wakaaji wanaondoka kwa vijiji kwa kuenda mujini, sababu kati yao kunakuwa pia wana mgambo. Jueni kwamba Justin Milonga Liwel makamu wa jimbo la Kasai Central ni mwalikwa wa Radio Okapi hii asubuhi. ilishambuliwa viongozi wa parokia hiyo wamejulisha kwamba shambulizi liliendeshwa na kundi moja la vijana ya pata kumi wasiojulikana. Sikilizeni Padre Rodan Kausu, mumoja wa wasaidizi wa kiongozi wa parokia mbele ya mikrofoni ya Dona Madimba. Okay, walifika mbele sana, wakati huo nyinyi viongozi vya kanisa mlikuwa mnaamuka, na pia wazamu walikuwa pia wakiamuka, pia walikuwa wakiamuka, na mwingine mmoja alikuwa akitayarisha vyakula wakati aliposikia alikuja kutungua, na wengine walikuwa wamekwisha kufika. Hapana, walifanya hapana, walifanya hayo mbele ya kufika kwa waamini. Walivunja milango namna gani? Wazamu walifanya walipinga, au waliomba usaidizi? Hao walinyamaza au namna gani? Walivunja milango na hivi, walikuwa na gunia lisheti, walikuwa na vifaa vya kubomoa milango chama cha kisiasa cha UDPS kinashutumu kitendo hiki. Katibu mkuu makamu wa chama hicho cha upinzani Rubens Mikindo alijulisha huzuni wake katika mazungumzo ya kipekee na Radio Kapijana. Anatupilia mbali masemi ni kutangaza kwamba shambulizi la parokia ya San Dominique iliendeshwa na wafwasi wa Etienne Tshisekedi. Kwake yeye, washambulizi wale wanachafua serikali na Etienne Tshisekedi aliyekuwa mkristo wa Katoliki. Rubens Mikindo anaojiwa na Blaise Ndongala. Sisi kama vile wanamemba wa IDPS tunakataa, tunakondane kabisa nguvu sana. Watu wenyewe walienda kufanya eh, mambo kama haya, mambo ya aibu. Tunayakondane na tunasema antuka. Sisi watoto ya wa IDPS tulifundishwa kufanya vita yetu katika no violence na ile no violence yenye Chisekedi tochea njo metodo yenye tutaendelea nayo, na, na ingawa watu wengine wanatafuta kuwazia kama IDPS inaweza kuwa nyuma ya wale watu mimi ndiye katibu mkuu mwenyewe kusimamia mambo kuhusu uh, manifestation public yote inaweza kufanyika na sisi hatujue, ile mambo ilifanyika, hatujue watu waliifanya. Tunayakondane na tunaomba leta Kongole afanye yote ifanike, apande juu na chini, juu ya kuidentifia wale watu washike, wafungwe, kwa sababu sisi tunakuwa na heshima kubwa sana kwenye makanisa zote zinakuwa ndani ya nchi yetu. Tunaomba rais wetu Chisekedi mwenyewe amefariki, azikwe katika salama na ukimya. Hatimaye mashindano ya serikali mwaka wa 2017 mashindano ya kwanza yaliendeshwa jana siku ya Mungu katika eneo lote la Kongo kidemokrasia na katika vito viwili nje ya nchi, hasa Palwanda na Kabinda. Kufuatana na hesabu ya mwaka huo, wagombea wasiopungua makumi matano na sita wa kipindi cha kipindi kirefu na wengine 1300 makumi kenda na wawili wa kipindi kifupi watashiriki kwa ma, michi, mashindano yale ni, a, inapanda kwa asilimia makumi matatu nukta nuk mnane ni lazima ni muhimu sana waziri wa masomo ya kimsingi na kisekondari na kiufundi alitembelea jana vito vitatu mjini Kinshasa taarifa jaqe molima wake waziri kwa kwa wa husikaynepsp ni kwa lengo la kuwapa moyo na kuwahimiza washiriki wa mji wa Kinshasa kwa mashindano yale, ili wachukue kwa ukamilifu kwa mafaa makubwa mitihani yale. Waziri Gasomu Semena anakamilisha kama mitihani hiyo ni kwao kulingana na matunda huenda kupata, ni njia ya kuweza kushiriki kwa yale huenda kuwapatia cheti cha serikali cha mwisho wa kipindi cha sekondari. Kwa upande wao washiriki wengi husimulia kama ni juu ya bahati tu kwa kufaulu, kama vile alijulisha msichana mmoja mshiriki. Na kwa upande mwingine wa kubwa zaidi wa miaka nyingi ujulisha. Kama ni kwa lengo la kubadilisha hali ya maisha yawo kisha kupata cheti cha serikali cha mwisho wa kipindi cha sekondari. Aksanti kwako dunia ya mkunda pamoja milembani pamoja na wenzo tunakomesha habari zetu za asubuhi. Aksanti kwa lotu tega sikio