Habari zetu dunia. Mkunda Milimba karibu bon mpendo wa msikilizaji kwa fata habari tunazo mangaribi ya leo. Kwanza, vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ina na inaona ngoja kutawanya kwa brigade iliyoundwa na ushauri la usalama la Umoja wa Mataifa. Brigade huenda kupinga makundi yenye silaha na ambayo huenda kutawanya nchini Kongo ya Kidemokrasia tarehe 13 mwezi wa 4 mwaka hutunao Jimboni mashariki, shirika la raia la mtaa wa Opala linahuzunishwa na vitendo vya kuwatesa wakazi wa mji Yabwa, ambao wengi wao walikimbilia porini muda wa siku kumi. Kundi la wanabunge la taifa wa chama cha siasa INC liliondoa maoni yao ya kuomba waziri mkuu aondoshwe madarakani mwake. Hayo ndio yajulishwa leo hii na kundi lile katika mkutano wa pasha habari kunako Palejipepe. Habari kamili. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inangoja kutawanya bila shaka wa brigedi ya majeshi ya Umoja wa Mataifa huenda kuhusika kwa haraka kukupinga makundi yenye kumiliki masila mashariki mwa Kongo Kidemokrasia. Kutawanya kwako na ngojelewa tarehe makumi tatu mwezi wa ine mwaka tunao. Wakati wa mkutano wa pamoja na mwenzi wa upashaji wa habari na vituo vya habari, waziri Raymond Chibanda usikae na mambo ya kigeni na uhusiano wa kimataifa, alijuisha hali ya kukubaliwa kwa hatua ya shauri la usalama la Umoja wa Mataifa kwa kuunda brigade hili nchini Kongo ya Kidemokrasia. Kwa upande wake msemaji wa, wa serikali alihakikisha kama hakuna mwito wa mwisho uliopewa jamhuri ya Kongo kidemokrasia kwa kuwazibu wenye kuzaniwa kutenda vitendo vya ubakaji pa Minova, jimboni Kivu ya kusini. Taarifa ya Jefe Ngoi Sijioni tuyafate na mwandishi wetu Bibi Karinda Musu. Kuundwa kwa kikosi cha usaidizi ni ushindi mkuu wa kidiplomasia juu ya Kongo ya kidemokrasia, lakini sio kusema kama ni bora duniani kote. Inabidi kwanza kungoja matokeo ya operesheni zitakazoendeshwa sawa vile kupokonya silaha kwa waasi wa M23. Wanaweza kutenda ngisi wanavyotaka tulikubali kuzungumuza kwa kupatana kisiasa nao, haiwezekani tena kuingiza wahuni katika majeshi yetu. Wa M23 wanapashwa kukomeshwa kama kundi la kisiasa na kijeshi. Kikosi ki hicho kinachoundwa kitasaidia kwa kukomesha kundi hili. Siku mbili kabla kukomeshwa muda uliotolewa na Umoja wa Mataifa kwa Kongo ya Kidemokrasia ajili ya kuadhibu askari waliostumiwa ubakaji wa wanawake pa Minova, serikali inahakikisha kwamba sheria yenyewe inaendesha kazi kufatana na amri kutoka nje, kama alivyosema Lambert Mende. Uchunguzi ulioendeshwa ulipelekea kufungwa kwa wamoja. Hakutolewa muda wa mwisho, walituomba tufanye angalisho kwa swala moja, kisha Ki uchunguzi uliofanika watu moja walisambishwa, wawili wamekwisha kuhukumiwa na kesi zinaendeshwa. Mende na Chibanda wanaomba wakongomani wasiwe na msimamo mkali, kwa sababu ni walioshindwa ndio hawakutumainia kikosi hicho. Tusimulie juu ya maoni ya kundi la wauni la M23 kuhusu kuundwa kwa brigade maalumu ya haraka ya kupinga makundi yenye kumiliki masilaha mashariki mwa Kongo Kidemokrasia. Kundi lile la wauni la M23 halikubali hatua ya shauri la usalama la Umoja wa Mataifa la kuunda kundi brigade ya kupinga makundi yenye masilaha mashariki mwa Kongo Kidemokrasia. Hayo ndiyo yajulishwa na kundi lile la wauni la M23 katika mkutano wake na wapasha habari pa Bunagana jimboni Kivu ya kaskazini. taarifa ya mwandishi wetu bibiliya evi ne mbwinga mengi si zoni tuyafate na amani benesheke Presidenti wa M23 alisema wazi, Umoja wa Mataifa umechukua hatua ya kuendelesha vita. katika tangazo lake kwa gazeti la Ufaransa AFP, Bertrand Bisimwa aliongeza sema kama kuliko kupendelea suluhisho ya siasa na kuleta mchango wa mafaa kwa mazungumzo kati ya M23 na Kinshasa, muungano wa Umoja wa Mataifa umechagua kufanya vita na umoja wa washiriki wa amani. Bertrand Bisimwa aongeza kama kwa sasa vikosi vya Umoja wa Mataifa vitakuwa na vita kwa ajili ya wanaohitaji na kuomba uongozi bora wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wale wanaokuwa katika mkutano pamoja na serikali ya Kinshasa huko Kampala. Tukumbushe kama shauri la usalama iliunda kikosi kitakachopiganisha waasi mashariki mwa Kongo na kwa kichwa M23. Kikosi cha usaidizi wa haraka kitakuwa na askari 2500, walisema viongozi wa umoja wa mataifa na pia kitakuwa kiundwa na vikundi vitatu vya majeshi wakisaidiwa na Kampuni moja ya vifaa vya kijeshi na vikosi maalum Jimboni Kivu ya kusini, kundi lenye silaha lenye kujulikana kwa jina Force Armee de Liberation alleluya kwa kifupi FL, kundi lake Jemadar William Amori aliasi ya Kutumba alianza kuimiza kundi la wamaimai wa wake wenye kupatikana porini katika mtaa wa Fizi. Huyo aliondoka porini kunapita jumambili na kupatikana pasibili katika mtaa mtatu wa Fizi. Anatoa mwito kwa wamaimai wake mali pote wanapopatikana wajiunge na jeshi la taifa, na kuomba pia kwa vijana wa kabila la Wabembe waingie jeshini la taifa. Tangu mwisho wa juma uenda kumalizika, kulifanyika maandamano ya kuimiza vijana katika sekta ya Mutambala na Tanganyika. Mengi tuyafate na fisto ngoma. Tumela ya Kutumba ilitoa utuba kwa raia wa Makobola leo hii asubuhi, siku ya kwanza kama vile Pamboko na Baraka ya Kutumba alielezea raia sababu zake za kubaki porini kwa leo. Kufuatana na jinsi usalama mdogo unaendelea kujiri nchini, aliwajibika kuitikia wito wa raisi ili kupiganisha uvamizi akisaidiana na jeshi la taifa. Popote alipofika ya Kutumba alionekana kuwa na uwezo ya kusafirisha vikosi vyake hadi Sebele, wakingojea kupelekwa katika makambi za kijeshi. Kikundi kingine cha Kanali Muasa tayari imekwisha pelekwa katika kambi ya kijeshi kwake. Mkuu wa tarafa la Fizi ni kwamba zimioya ya Kutumba ya kutoka porini itaweza kunyamazisha lawama zote zilizokuwa zikimulemea ya yeye na kikundi chake kufuatana na unyanyasi na wizi wa ngombe tarafani Fizi. Lui Bobota anasema ya kwamba anafikiria sasa kupanua uwezo wa serikali katika maeneo iliyokuwa inaikaliwa na vikosi vya ya Kutumba, zikiwemo pori za Nganja na Ubwari toka Uvira, Fistongo mama ya Bala kwenye radio Kapi. Shirika la raia la mtawa upala jimboni mashariki lijulisha leo hii asubuhi uzuni yake juu ya vitendo vya kuwasumbua raia vyenye kufanyika na askari polisi na askari jeshi katika mji Yabwa na yeye ni kufatana na kuuawa kwa kiongozi makamu wa chumba cha askari polisi katika mji ule kinyume. Wakaaji wa Yabwa walikimbilia porini muda wa siku kumi mbele ya kurudilia makao yao kwa mwito wa viongozi vya kiraia na shirika la kiraia. Habari hiyo ilihakikishwa na kiongozi cha distrikti ya Tupo. Taarifa ya Joseph Ubasai wa Radio Bondeko, isangi mengi sizon tuyafate, na Bili Ivalutumba Shirika la raia pale Upala inajulisha kwamba kwa ajili ya kuwalipisha kisasi polisi na askari kijijini Yabwa walipora mali ya wakazi na kutendea wakazi mabaya yenye kuharibu haki ya kibinadamu. Kulingana na masemi ya shirika la raia, hali hii inasababishwa na kuua kwa polisi mali mali ya ya ya wakaji wakaji wakaji wakaji na na na na kubomona nyumba ya watu. Wakaji wengi wa wa wa wa kijiji yabo wanakimbilia porini. Kumekuwa sasa juma mbili. Shirika shirika shirika la la la raia raia raia pale Opala kujulisha kwamba kwamba wakaji wameanza kurudi nyumbani kwani kimya na usalama zimerudi kijijini, kusema kiongozi wa wilaya ya Chopo. Shirika la raia na shutumu jinsi askari na polisi walitumia nguvu kuhusu jambo hili. Bwana Cyril Boliyoko, wa shirika la raia, mjini Opala anaeleza kwamba wakaji wa yabo wanapoteza mali yao yote na nyuma ya kurudi kijijini Kundi la wanabunge la taifa la chama cha siasa UNC lilichukua hatua ya kuondoa maoni yao ya kuomba waziri mkuu aondoshe madarakani mwake. Hayo ndio yajulishwa leo hii na kundi hili la wanabunge wa taifa wa chama cha siasa UNC kunako katika mkutano na wapasha habari kunako chumba cha raia ni Paridi du Peuple, waliweza kusunjuusha kama wakuku, wakupata watu mia moja makumi mbili na tano wakuweza kusaini maoni yale kulingana na katiba ya nchi, ila walifikiria tuku watu mia moja. Mwanabunge la taifa Bodwe Mayo Mambeke yupo mbele ya mikrofoni ya mimi yaengumba mulongoni, yeye aliweza kuandaa maoni yale. Nous avons vu Pia kama pendekezo hilo halipingwe mpaka sasa, kama tunaondoa maoni yetu, ni kusema pendekezo hilo linasimamishwa, tunaweza kuirudilia. Sawa swali litakalopelekea kwa mazungumzo, ndiyo hatua inayochukuliwa kwenye kikundi chetu cha wabunge. Kwa kifupi kujweni kwa makundi la wanawake wa Kongo, likiwa la tawi la shirika la raia liitwa Lukafeko, linaomba hatua ya2 ya, ya shauri la usalama la Umoja wa Mataifa yatimizwe katika jimbo la Katanga, na hayo bila shaka ni kuweza kuchungua na kuingiza mipango yenye kutia usawa kati ya mume na mke, na ni hivi iliweza kuelezwa na Bibi Mavike Cabrera balozi kiongozi wa shirika lile Global Network. Na niapo, tutakomesha taarifa ya habari katika lugha bora ya Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo Mimikindu na kundi la y taarifa hii tunia kwenda milembana, apiga yakisanti sana na wacha katika mikono ya Jean Mark Matwaki, ambaye ni kiongozi wa vipindi vingine akisanti.