Kisoo, hali ya kibinadamu ya Kongomani wanaofukuzwa nchini Congo Brazzaville ni yenye kushurutisha sana hao wanasongana katika uwanja Kardinali Malula na mbele ya ofisi ya mtaa wa Kinshasa wakilala nje bila hema wala vifaa vingine kwa kupinga pepo wala jua kali. Shambulio jana siku ya ine ya wahuni wa ganda wa IDF nalu dhidi ya msafara moja wa askari jeshi wa FARDC katika mbuga la taifa la Virunga karibu ya eneo la Medina jimboni Kivu ya Kaskazini. Duru za usalama hujulisha kwamba afisa mmoja wa FARDC aliuawa wakati washambulio yenyewe anyway. Hapa mjini Kinshasa, watumishi wa shirika la bima Sonas wanaopatikana katika mgomo wa kazi waliandamana katika kimya leo hii mbele ya ofisi yao ya kazi, lakini walisambazwa baadaye na askari polisi waliotawanya nafasi ile, ijapokuwa wakuu walirifiwa kupitia kibarua kuhusu maandamano yale. Wanaendelea kusumua waandamanaji oh, hali ya kibinadamu ya wakongomani waliofukuzwa nchini Kongo Brazaville ni yenye kushurutisha. Wakongomani wale wanasongana katika uwanja Kardinali Malula na mbele ya ofisi ya mtaa wa Kinshasa. Ni tangu tarehe 16 Aprili iliyopita ndio walilazwa nafasi hizo, wote wakiwa wanalala nje bila hema wala vifaa vingine kwa kupinga pepo wala jua kali. Na tena idadi yao inaendelea kuongezeka siku kwa siku hali inayoharibu mambo mipangilio kwa manufaa ya wakongomani wale. matunzo alianza kutolewa, lakini miradi ya kijamii na ya kibinadamu inachelewa. taarifa za Jakive Molima mengi sijuni nawetina. salama inayofanyika siku hizi ni hesabu na utambulisho pamoja na uchunguzi wa lazima za waliofukuzwa nchini Kongo Brazaville. kwa mjibu wa dhuru za karibu ya chumba cha miradi ya kibinadamu, hakuna mfuko wa kawaida kwa lazima za wakongomani wale maana yake inaomba kungoja ombi takaofuata uchunguzi wa kawaida upande wa serikali. Lakini wakati ule kiongozi wa ajali kunako shirika la msalaba mwekundu wa Croix Rouge anafasiria kwamba kulishimikwa nafasi ya choo na shirika za usafi zipo tayari. Michel Dominique Wando alisema wanangoja upande wa serikali ya jimbo la Kinshasa, mahema na vifaa vya kuzuia ajali mbalimbali lakini kwa sasa shirika la msalaba mwekundu ama Croix Rouge linapokea msaada. Kiongozi wake Doris Muyemba alisema kwamba walitolewa chakula na vituo vya afya vilishimikwa jana siku ya ine mbele ya ofisi ya mji wa Kinshasa, lakini kuna ukosefu wa vifaa mbalimbali kama alivyosema Daktari Cecile katenalu anayehusika na matunzo. Shambulio jana siku ya ine ya wahuni waganda wa ADF na lu zidi ya msafara moja wa askari jeshi wa, wa FARDESE katika mbuga la taifa la Virunga jimboni Kivu ya kaskazini. Kwa mjibu wa duru za usalama, wanajeshi wa FARDESE walianguka katika mtego wa kundi moja la wahuni wa ADF na lu karibu ya eneo la Medina, ngome yao ya zamani iliyodhibitiwa tangu juma mbili na wanajeshi wa FARDESE. Ni eneo linalopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita makumi mnane kaskazini mashariki ya mji wa Beni. Kwa mjibu wa duru hizo hizo, ofisa mmoja wa FARDESE aliuawa wakati wa shambulio hiyo. Mengi tuyafuate kutoka Beni na mwenzetu Marshal Papi Mukeba. Shambulio ya wauni wa ganda wa ADF zidi ya wanajeshi wa FRDC ilifanyika jana mangaribi pasaa kumi na moja wakati wa mashariki ya Kongo ya Kidemokrasia. Kwa mjibu duru za usalama kundi la wanajeshi wa FRDC lililofukuza wauni wa ganda lilianguka katika mtego karibu ya eneo la Medina, ngome la zamani la wauni wa ADF lililodhibitiwa na wanajeshi wa FRDC tangu juma mbili. Maofisa wa moja wa FRDC katika eneo hilo wanahakikisha shambulio zidi ya askari jeshi wa kikosi cha mia munane na tatu cha FRDC walikuwa wenye kuvuka mto Semuliki wakikaribia ngome moja ya ADF wakati wa shambulio. Maofisa wale hawakutangaza matokeo yoyote ya shambulio hilo, lakini kisha mapambano ya silaha wauni wa ADF walipingwa na wanajeshi wa FRDC. Ndugu zingine zinasema mtu mmoja aliumizwa na wanajeshi wa moja waliuawa, kati yao ofisa mkuu mmoja. Wanajeshi wa FRDC huenda Anaendesha doria katika eneo hilo tangu leo asubuhi. Beni, Marcial Papi Mukeba, Radio Okapi. Jimboni hey, Kivu ya kaskazini, tena kampeni ya kudai kusimika kwa polisi ya karibu ya wananchi ilianzishwa tarehe 30 Aprili iliyopita, na mkusanyiko wa shirika la raia lenye kuhudumia kuboreshwa kwa sekta ya usalama na sheria. Mkusanyiko ule unaisi polisi itakuwa na uwezo wa kutolea usaidizi unaostahili kama inakuwa karibu wakaaji. Pendekezo ile ilikubaliwa na serikali ya jamhuri katika mpango wa kuboresha polisi. Ni tangu mwaka wa 2011 ndio mpango ule ulianzishwa katika majimbo ya Kivu ya kusini na ya Bakungu. Mafasirio ya Emmanuel Kabengele wa Kalonji, kiongozi wa mkusanyiko wa shirika la raia linalohudumia kuboresha kwa sekta ya usalama na sheria, akiwa mbele na mikrofoni ya Sylvester Kilulu. Ya, se focaliza, uh, sherti ishurulikiwe eneo zinazotoka utawala wa vikundi vya vita huko, kunakuwa kwa sasa tatizo kubwa, kubwa ya uongozi wa serikali na utatuzi wa mizozo pia tatizo ya usalama, na ndipo sherti kuwekwe polisi ya karibu na raia, ama police de proximite, inayoheshimu raia na haki ya raia na inayokuwa na uhusiano kamili na raia, ili tatizo usalama ipate suluhisho. Ni kweli inafaa kuitenda katika eneo hizo kwa sasa. Jueni kwamba mpango wa madai kwa kusimikwa kwa polisi ya karibu ya wa wananchi unasaidiwa na polisi ya muungano wa nchi za Ulaya, Epol, pamoja na Monisco, Yenpol, Nud na Difid. Hapa mjini Kinshasa, watumishi wa shirika la bima SONAS wanaopatikana katika mgomo wa kazi waliandamana katika kimya leo hii mbele ofisi ya ofisi ya ya kazi, lakini walisambazwa baadaye na askari polis waliotawanya nafasi ile. Karibu watumishi watatu wa shirika la SONAS na mpasha habari moja wa shirika la Kongo web walialikwa katika kambi Lufungula. Kitendo hicho walikishutumu watumishi wa shirika la bima walioharifu kupitia kibarua kwa wakuu wa kiserikali ya kwamba wataandamana. Taarifa mwenzetu Inosa Olenga mengi kutoka Uvira na mwenzetu Fistongomamayabala. Watumishi wa shirika la bima walizindua kilio chao na wataendelea kutoa malalamiko yao hadi mwisho wako mwisho kabisa ya uvumili, ya uvumilivu na hata kufa. Wote hawaogopi tena kitu. Watumishi hao wanadai miezi ishirini na nne ya malimbikizo ya mishahara wanakemea usimamiaji mbovu wa kampuni na kamati yenye kuiongoza. Wanasema hawajui namna ya kuishi, kwani mshahara yao inajenga makanisa katika mji wa Goma, mshahara yao inajenga miji katika mji mkuu wa Kinchasa, lakini wenyewe kutafuta hiyo fedha hawalipiwi. Watumishi hao wanasema ya kwamba matatizo yao inajulikana kwa wenye wa mamlaka, kama vile kwa waziri mkuu na kwa waziri wa fedha, pia kwa waziri wa kazi lakini suluhisho bado haijapatikana hadi sasa. Waliongeza kusema ya kwamba huyo mwanamke anawapigisha goti, sasa wamechoka na wanaomba kwa serikali kuwatafutia suluhisho kwa mara moja. Watumishi hao wa bima Sonas walilaani mwenendo wa askari polis kwa kuwakandamiza kuliko ya kulinda usalama yao. Tuwakumbusha ya kwamba watu tatu kati ya watumishi hao na mpasha habari moja walikamatwa na kupelekwa katika kanlu Fungula. Mwandishi wetu Uvira Fistongo Mama Yabala, ya Bala akisoma taarifa ya Inosa Olinga. Mwisho jana siku ya ine wa wakati wa uchunguzi wa kiufundi wa magari na wenyeji. Leo hii siku ya tano hapa mjini Kinshasa, idadi ya magari za usafirishaji katika barabara ilikuwa ya chini. Madereva wenga wengi walikuwa na woga wa polisi na wengi walienda katika maeneo tatu ya uchunguzi wa kiufundi Mfano, kituo cha NPP kilikaribisha kwa leo kwa leo hii gari 600 ikiongozwa. Makamu anayehusika na uchunguzi ni Laurent Abea, huyo alisema kwamba samana ya uchunguzi ule wa kiufundi ni ya dola 153 kwa magari ndogo ndogo, na kwa magari kubwa ni ya dola 93 na, tatu, na, tatu. na tena alirusa kwamba hiyo inalazimishwa na serikali ya jimbo la Kinshasa. Kwa kumaliza mwisho jana siku ya ine wa utume wa komisheni ya baraza ya bunge la taifa wa ziara kuhusu uchunguzi wa ajali ya treni ya kiwanda cha SNCC ya tarehe makumi mawili na mbili ya Aprili iliyopita katika njia ya Kami na Katongola jimboni Katanga. Kisha utume huo wa siku mbili, matokeo kuhusu waliowawa yapo mbalimbali, mbali na yanatolewa katika hali tofauti. Kiongozi wa eneo la Kasonga Nyembo anasema ni watu mia nne ndio waliuawa. Shirika la raia la Kamina linasema ni watu mia mbili na kumi wakati ule komisheni ya bunge la taifa inadai nambari ile isawazishwe na pande zote mbili. Basi huo utakuwa mwisho wa matangazo yetu ya jioni. Nasema asante kwa wote waliojiunga nasi. Nawakumbusha kwamba hali ya kibinadamu ya wakongomani waliofukuzwa nchini Kongo Brazavil ni yenye kushurutishwa sana. Wanasongana katika uwanja Kardinali Malula na mbele ya ofisi ya mtaa wa Kinshasa wakilala nje bila hema wala vifaa vingine vya kupinga pepo wala jua kali. Na shambulio jana siku ya ine ya wahuni Waganda wa ADF NALU zidi ya msafara mmoja wa askari jeshi wa Fardesi katika mbuga la taifa la Virunga, eneo la taifa Virunga karibu eneo la Madina jimboni Kivu ya kaskazini. Ndugu za usalama wajulisha kwamba afisa mmoja wa fardes aliuawa wakati wa shambulio yenyewe. Na hapa mjini Kinchasa, watumishi wa shirika la Sonas bima wanaopatikana katika mgomo wa kazi waliandamana katika kimya leo hii mbele ya ofisi yao ya kazi, lakini walisambazwa baadaye na askari polisi waliotawanya nafasi ile, ijapokuwa wakuu wa kiserikali waliarifiwa kupitiwa kibarua kuhusu maandamano yale, hali wanaoshutumu kwa yerini