Shirika la kutetea madaktari sinamele katika Jimbo la Mashariki lilisimamisha tangu jana mgomo wa kazi wa madaktari wa mji wa Kisangani. Azimio hilo chukuliwa wakati wa mkutano baina ya Sinamed mjini na muungano wa madaktari wa Jimbo la Mashariki. Yeah. Wilayani Turi, watu wane wanaozaniwa kuwa wajambazi waliuawa kwa silaha za kienyeji jana usiku na mili yao iliunguzwa moja kwa moja na wakaji wenye asika katika mtaa wa Jugu. Kiongozi wa kiserikali anashutumu vitendo hivyo vya kawaida vya kulipisha kisasi katika eneo wanaloongoza. Yeah. Ni leo hii ndio chumba cha ulinzi wa watoto cha Monisco Bukavu kiliandaa sherehe ya sikukuu ya watoto wa Afrika, wakati ule mwezi wa uhimizaji kuhusu ulinzi wa wasichana wakati wa mapambano ulianzishwa pia. oh, blah, blah, blah. Shirika la kutetea madaktari Sinamed katika jimbo la mashariki ilisimamisha tangu jana mgomo wa kazi ulioanzishwa tarehe makumi mawili na tatu Juni iliyopita popote katika mji wa Kisangani. Azimio hiyo ilichukuliwa wakati wa mkutano baina ya Sinamed na muungano wa madaktari wa jimbo la Mashariki, jambo linalofurahisha wagonjwa. Ametoripotia Jacques Mkonkole kutoka mji wa Kisangani. Kisha kuchukua hatua wa ilo waganga walianzilia kazi lao katika mahospitali zote za mji Kisangani kama kawaida, mganga Alianse Tagoto, katibu mkuu ya kamiti yakamitila utetezi ya waganga jimbo la Mashariki, anaeleza sababu gani wanasimamisha mugomo ya kazi. tunarudia kukazi mambo raia banduku wetu mingi bali badifikulte ya kuona bamese ndani ya bahopito abakukuwa sa banduku balifika kubahopito bamesa abakukuwa badifikulte yakukuwa banuvuka bakukuwa pris en charge Njo si ba dokter kama ba medecin tuliona ke ile ilikuwa mpe matatizo mingi kwa population. Njo tulisema ke tutarudia kukazi anatanda justice tafaa ngufu. Wagonjwa na majamaa zao wanafurahishwa na kitendo hicho, kwani watatunzwa tena na waganga kisha juma karibu mbili ya mgomo yao ya kazi. Tujulishe kama waganga waliofungwa wanaendelea kubaki gerezani kubwa. Muganga Adrian Stagot anatumania kama wanaweza kuwachiliwa uhuru kwa muda siku ya kwanza ijayo. Wakati ya masambo kuna korti kuu ya Jimbo. Mkonkole, Radio Okapi e. Na hakuna alama yoyote yanayoonyesha kurudi kwa homa kali ya virusi vikali vya Ebola katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, hayo ni masemi ya waziri wa afya aliyezungumza na waandishi wa habari jana usiku, na leo hii Felix Kabange Ndumi ni mwenye nia ni ya, ya kupinga habari zenye kupelelezwa siku hizi sikuizi kuhusu kurudi kwa homa kali ya Ebola jimoni Bandundu. Anafasiria kwamba waliozaniwa wanachunguzwa katika utaratibu. Taarifa Duna Madima usomo wake tena na mwenzetu wa Kisangani, Jacques Mkonkoli. Kwake waziri Feliks Kabange, alama mbili zinaruhusu kutengwa kwa sasa habari yoyote ya kurudi kwa virusi vya ebola jimboni Bandundu. Ya kwanza, hakuna mgonjwa wa homa kali miongoni mwa wagonjwa sita waliozaniwa pamoja na wane waliofariki. Ya pili, wakati wa kuambukizwa na siku alama zilionekana ya ebola ni ya siku saba hadi kumi na tano japokuwa kwa waliozaniwa walionyesha alama ya ugonjwa kisha siku tatu. Kwake waziri wa afya huenda ni mambo ya ulozi wala ya sumu bila utashi kutoka nyama waliokula wa uwindaji sita wale. Waziri wa afya alizungumzia pia hali ya duka sita za chakula zilizofungwa mjini Kinshasa kwa kutumika katika hali isiyo sawa. Kisha wakati uliotolewa, duka mbili ziliheshimu sheria na huenda zitafunguliwa na siku za hapa karibu ni Dinafarma na Eternel Congo. <tune> Wilayani Ituri, watu wane wanaozaniwa kuwa wajambazi waliuawa kwa silaha za kienyeji jana usiku na wakaaji wenye hasira katika kijiji cha Degu, kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia moja makumi tano kaskazini ya Bunia, mtaani Jugu, kwa mjibu wa shirika la riala. Hapo nyumbani, miili ya wahanga ilichoma moto na gari waliotumia wakati walipima kuiba iliunguzwa pia. Kiongozi wa mtaa wa Jugu anashutumu vitendo hivyo vya kawaida vya kulipisha kisasi katika eneo nalounguza mengi in mengi kutoka Goma kupitia laini ya simu na mwenzetu Isaac Remo yopi shirika la raia ya Kwandroma inaripoti kwamba watu hawa waliasili na gari usiku, wakavunja mlango ya duka moja na kubeba bidhaa. Washahidi wa moja wakapiga kelele na raia wakaasili wengi na mpanga pia mti mkononi, wakanasa wale wevi na kuwaua, na kisha wakachoma mwili zao. Christian Gabu anayekuwa mwanamemba ya shirika la raia hapo Pandroma anasema polisi ilishindwa kuzuia raia kuweza na kuwa wale wevi. Kiongozi ya mtaa ya Jugu ameshutumu kitendo hiyo ya kurudisha kisasi inayokuwa kawaida kwa eneo yake. Idris Kokodila anasema nchi Kongo ina sheria na kama mtu akitenda maovu atahukumiwa kufuatana na sheria, siyo kurudisha kisasi. Tujulishe kwamba polisi ilijielekeza mahali ya msiba kwa kuendesha uchunguzi. Bunya, Izakremoyope, Redio Kati. Nalo shirika la Zamide Nelson Mandela limeunda kizazi kipya cha watetezi wa haki za binadamu, ni kenye vijana wenye tamaa na ujuzi wa kazi kwa kutetea haki za binadamu bila ujeuri. Ndivyo alifasiria kiongozi mtendaji wa shirika hilo Robert Ilunga wakati wa sikukuu ya habari kwa watu wengi na wa mabadilisho ya kiraia leo kunako parokia St Joseph Pamatonge. Robert Ilunga mbele ya mikrofoni ya Jefu Ngoi bien constater que ca fait un bon moment. Unaona kwamba unapita wakati fulani, tango mwenendo huo unashuka, lakini ni watu ndio wanashotwa kidole, sio mwenendo huo, japokuwa tunapashwa kutumika sawa. Mkusanyiko unaohudumia mabadiliko iwe kisiasa, kiuchumi, kijamii na kuhusu maswali ya utamaduni na tunajipanga katika watu wa zamani. Naomba tutayarishe watoto kutumika katika ujio wenye uwezo wa kutumika sawa sisi binana ajili mambo yaboreshwe ya nchini mwetu na kuundwa kwa juhudi katika madai ya haki za binadamu. Mlifuata kwamba haki ya binadamu inahudumiwa katika hali isiyo sawa, na watu wanaotenda mambo huenda yatakayokuwa halali, lakini vitendo vya haki za binadamu vinashutumiwa na sheria sababu vinashindikizwa na ujeuri. Basi sisi marafiki wa Nelson Mandela tulikusudia kufikiri sana kuhusu mambo y Si. Ani leo ndio chumba cha ulinzi wa watoto cha MONUSCO Bukavu kiliandaa sherehe ya siku ya watoto wa Afrika, wakati ule mwezi wa kuhusu ulinzi wa wasichana wakati wa mapambano ulianzishwa. Pia walihudhuria sherehe hizo watoto kutoka makundi ya silaha wanaolazwa katika eneo la mpito la shirika la BVES pa Bukavu. Naye waziri jimoni Kivu ya Kusini wa, wa sheria bibi Giselle Baligamire alikumbusha hadi ya serikali ya kupinga jambo la kuingizwa kwa watoto katika makundi ya silaha. Tumusikilize, yupo mbele ya mikrofoni ya Jean Kasami. Bunge la serikali limechagua hapa majuzi na rais wa nchi akakamilisha na kutangaza sheria mbili za muhimu katika sekta hiyo, ni sheria kuhusu vitendo vya ubakaji na sheria ya ulinzi wa watoto, kuanzishwa kiserikali kwa mwezi huu wa kupiganisha vitendo hivyo vya ukaidi wakati wa mizozo kati ya pande zinazopigana. Nafika wakati unaofaa wakati jimbo la Kivu ya kusini limeanzisha mwaka mzima mpango huo, na ni wakati pia kundi la pamoja linalotumika kuhusu swali hilo la watoto ambao wapo katika hali ya wasiwasi wasi tangu mwaka wa 1996 wakati makundi zinazomiliki silaha zikiwa za kigeni pamoja na makundi mengine waliwaua wakaji kwa wingi, wakibaka wanawake na kuiba mali ya raia, hasa zaidi jimboni Kivu ya kusini. Hatimaye, kilomita moja ya shimo nyingi katika barabara ya Fikin mjini Kinshasa. Uharibifu wa barabara unaonekana tangu miezi mingi katika njia hiyo yenye kutoka Boulevard Lumumba hadi station mafuta ya gari, nafasi ya kuingia katika mitaa ya Lemba na Matete, ijapokuwa ni siku chache mbele ya kufunguliwa kwa soko kuu kima ya kimataifa Kinshasa Fikin. Ni taarifa ya mwandetu Emmanuel Mbanda, yenye kusoma kutoka Kalemi na Amuri Alika. Gari linaendeshwa kama kwenye kapeti. Tumepatikana kwenye barabara kuu ya Lumumba, eneo ya manispaa ya Lemba. Injini za gari, kelele na mziki mzuri na tamu zinagurudisha na, na ndani ya gari redio mlolondo na wakisinzia abiria. Kunako kunako strit Limete, gari huacha barabara kuu ya Lumumba na kuchukua njia sahihi ya eneo ya Farki mataifa ya Kinshasa bahadi mita tano hulamba kwenye kipande cha lami basi habiria waliokuwa wakilala kwa ghafla kutoka usingizini hii ni mwanzo wa mashimo na matuta kesi mbele ya mlango wa tovuti ya kampuni sesesese siyo sese. mwisho gari hutumbukia katika bwabwa kafu iliyo mbele yake barabarani kwenye mahingilio ya kituo cha mafuta karibu na mlango wa fikini magari yote kuondoka barabarani gari zote zinaingia kwenye njia moja yapata mita kumi shimo kubwa ya kiwango ya mita tatu Zuia matumizi ya njia hili tokea fikina hadi Lemba Terminus yapata kilomita mbili ya lami gari himeendeshwa tena kama kwenye carpet. Wasafiri wanalitazama njia na hayo maji ya uchafu kama dampo ya huma hadi Lemba Terminus. Mshiriki wetu Amoli alika kutoka Kalemie, katika taarifa ya Emmanuel Mbanda, mwisho wa matangazo tu ya jioni kwa irini.