katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kupandisha hali yake ya kipekee kupitia vyombo vya utengenezaji. Shirika la taifa la haki za binadamu Human Rights DRC linashutumu kostefa usalama wawanamemba wake watatu wanaoishi katika uficho pa Bandundu. Kwa kiongozi wa shirika hilo la serikali la hapa mjini Kinshasa, watetezi wale watatu wa haki za binadamu wanapokea mara na mara vitisho vya kuuawa na watu wasiojulikana na mkutano unaoshabaha ya kufikia usaidizi wa kifedha katika uchunguzi na matunzo ugonjwa wa kifafa na magonjwa yenye kugusa kichwa ulianzishwa leo siku ya ine mjini Kinshasa. Wanahudhuria wachunguzi kiafya wa magonjwa yale kutoka nchi saba za bara la Afrika. Oh, kituo cha mfano wa maonyesho wa ufundi wa kilimo kilizinduliwa rasmi leo siku ya ine katika kiwanda cha kilimo cha urais chansele hapa mjini Kinshasa. Shabaha ya kituo kile ni ya kuboresha matokeo ya kazi ya mlimo katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kupandisha hali yake kupitia vyombo vya utengenezaji, hayo kupitia maonesho ya teknolojia sasa kilimo na mafunzo yanayotayarishwa katika kazi yake. Ki, kituo kile kinafaidishwa na usaidizi wa fedha kutoka serikali ya Ushina kwa thamani ya karibu milioni sita mia sita dola za Kimarekani. Kazi za ujenzi wake zili dumu miezi kumi na mnane. Ni taarifa mwanzetu inonsaolinga eni kusoma kwa kendu na mwanzetu Rigobert Walumba sele ina hekta makumi sita kati yake hekta tatu ya maofisi nafasi ya mafunzo nyumba za makao pia nafasi ya maendeleo ya kiviwanda hekta makumi mane na saba ni ya mlimo pakavu hekta kumi ya mlimo ikitumia maji senta hiyo ina vyombo vya kukadirisha kwake waziri wa mlimo na maendeleo ya vijiji jean chrysostome senta hiyo itapokea na kwenda kwenye walimaji wa tabaka zote ni kusema wale wa chini, wa kadiri na waviwanda kwa kufunza tena kwa kutawanyisha mbinu kwa kuleta mazao mengi na kuleta mlimo wa kiviwanda. Waziri huyu husema tunamnukuu: kupitia senta hii, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itaweza kurudisha mashamba ya aina ya masomo sababu kama kuzuka kwa mlimo kutokana na teknolojia ya kisasa na mkopo wa mlimo, kwanza ni matukio ya mafunzo ya walimaji, mwisho wa kumnukuu kwake. Balozi wa Uchina jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo eta milioni makumi nane ya udongo wa kulima ya nchi Kongo ni uwezo mkubwa wa mlimo na nchi yake China ina uhakika wa kujiinua kwa mlimo jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kupitia projete kama hii. Nayo serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo imetolea polisi ya taifa kituo cha ufahamu na mahusiano kupitia nambari ya simu 112 kwa kupinga ujambazi mjini Kinshasa. Kabla ya kuzinduliwa kwake, waziri mkuu alitembelea leo siku yenye kituo hicho kwa kutazama maendeleo ya kazi za ujenzi kunako ofisi kuu ya polisi. Augustin Matata Ponyo alifasiria shabaha za kituo kile kinacho chumba cha uchukuzi wa habari, vyumba vya operesheni mbalimbali na chumba cha kompyuta. La Jeff Ngoi mashini oh, ya la kuchukua habari na majibu ilishawekwa, kunabakia vitu vidogo tu vya kuongeza kwa hiyo mashini. Na vifaa vingine vya kazi vinaweza kusaidia wa askari polisi kwenda kusaidia wananchi wale weko na shida au wanakosa salama. Tutatia fedha nyingine juu ya kuongeza hiyo vifaa vyote vyenye kukosa kwa hiyo mashini, vitiliwe kwa haraka sana, kwani senta hiyo ianze kutumika tangu mwezi wa kumi ujao. Shaba yetu ni kuleta majibu kwa marekomandasheni ya raisi wa nchi aliyetaka ya kwamba wakaaji wote wa Kinshasa wakingwe vizuri sana. Kwa hivyo kama mkaji moja wa Kinshasa anakosa usalama anaweza kuita namba mia moja kumi na mbili, ama waaskari polisi wanapasha kwenda kumtolea usaidizi mara moja wakisha pokea simu nalo shirika la taifa la haki za binadamu Human Rights DRC limeshutumu kosefu wa usalama wa wanamemba wake watatu wanaoishi wakati nao katika ofisi mjini Bandundu. Kwa kiongozwa shirika hilo lisio la kiserikali linalo ofisi yake hapa mjini Kinshasa, watetezi wale watatu wa haki za binadamu wanapokea mara na mara vitisho vya kuoa na watu wasiojulikana. Vitisho vile vilianza tangu watetezi wale wa haki za binadamu walipasha habari ya kuuawa kwa askari polisi moja kunako makao ya kiongozi wake alipokuwa katika ulinzi tarehe 13 hadi 14 mwaka wa 2014. Mwakili William Wenga anatoa angalisho kwa wakuu wa polisi na wa kiserikali kuhusu hatari wanaowatetezi watetezi wale wa haki za binadamu hapo Bandundu yupo njiani mwa simu na askin zigbetayoo iye tuko vatu ya droit delhomme kuko mambo elipika pale Bandundu Ville, policie moja alifarike, alikuwa nafanya garde ku nyumba ya kolonel. Tukasikia ke mutu anafariki avajwa alifarike na munagani akuka nagonjwa na napresente hata sinye moa ya magonjwa, banakamatele koro yake balata kienda kwipeleka ku morge kwa uficho ma. Sasa bakolegi yetu ya defense ya droit delhomme baliona ile, bakasema no ayeli kufanyika vile banapasha jua namuna gani ule polisi alikufa. saa tulikamata mapicha kidogo, balikamata mapicha, banasema no, niye batu ya droit de l'homme, ninyo mukamata munataka kusema ye no, ni shinde tulba huo o shia. Kitu tulilomba tu bafanye enquête kujua ule polisi alikufa mu circonstance gani? Ndio shida tu wa kolege ya defansi ya droit de l'homme viko no pale, kwa nini balikamata ile mapicha, na banabalomba kurudisha ile mapicha haraka sana. Kama hawarudishe ile mapicha batafariki sana, vile baliuwa shef ya Liwali wa jimbo la Bandundu amesema amefahamu mauaji ya polisi huyo kunako makao ya kiongozi wake. Kwa mjibu wa Jean Kamisendu, swali hilo linachunguzwa na polisi kwa sasa, lakini liwali wa jimbo la Bandundu anaomba shirika la yumanresci Lucien naye kwa kuendesha uchunguzi wa ndani kuhusu swali hilo. Hapa mjini Kinshasa mashirika yote ya kiraia yalianza ya siku ya kwanza iliyopita mazungumzo na wakuu wa mashirika ya kiserikali pamoja na watendaji wa kisiasa wa upinzani, sawa vile wa wingi wa rais unayoongoza kuhusu swali maalum za sasa. Ni katika lengo ya kusawazisha tangazo yake kuhusu mbinu za sasa za kisiasa zenye kuelekea mkaguo wala hapana wa katiba ya nchi na mwenendo wa uchaguzi. Mbibi katika Langa, msemaji wa shirika hizo za kiraia, akiwa tena kiongozi wa mkusanyiko wa mashirika kiraia, nafasiria pambela ya mikrofoni ya Inosaolinga. umu mwetu inafaa njo tuikale bien umu mwetu bakongomani banayenga ichi umu mwetu njo tunaenda mbele kubaona paka kumwisho njo mtayu asema société civile ataleta conclusion. Uh, e, jimboni Katanga wakati ule, shirika la kutetea wafanyakazi wa serikali limetoa mwito kwa wakuu wa serikali ya taifa kutokana na hali ya wafanyakazi wa moja. Katika tangazo la jana siku ya tatu, kiongozi wa shirika la kutetea wafanyabiashara wa serikali, Dulisa kwamba kuna karibu elfu moja mia kenda waliohesabiwa wakati wa hesabu kupitia kompyuta mwaka wa elfu mbili kumi na mbili. Bukasa kalenda nasema wafanyakazi wa serikali bado hawapokei mshahara wao. Tumsikilize mbele ya mikrofoni ya Noli Kabena. mwezi ya kumi parce que hapa watafanya budget basi basabu tena beba récupérer na boba tushe fedha, unaona kwa sababu tunakuwa na hapo boka parce que tunaanza kuingia na mafrei ya fonctionnement ya ba chef hapa sasa. Frei de fonctionnement ya hii mwaka hii 2014 barisha kulipa tu miezi mbili February na Mars na leo hakuna frei de fonctionnement barisha kutuma ukatanga tanga mefazi nyingine wa ndugu barisha kupata kwa mwisho. Ugonjwa wa kifafa na magonjwa yenye kugusa kichwa hayajulikani vizuri hadi sasa barani Afrika na kwa jumla katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hali ine inalazimisha fedha nyingi kwa kuruhusu wachunguzi kiafya waendeshe upekuzi kuhusu magonjwa yale. Ndiyo sababu ya kuanzishwa kwa mkutano leo, siku ya ine kunako hoteli Sultani mjini Kinshasa, kuhusu magonjwa yale. Wachunguzi kutoka Jamhuri ya Afrika Kusini, Mozambiki, Tanzania, Uganda, Moroko, Kenya na Senegal wanafikiri kuhusu madai ya kutenda mbele ya waku, wakuu wa kiserikali, wa shirika la kiraia na wadunia dunia fedha wa kuunga mkono uchunguzi kuhusu elimu ya magonjwa ya kichwa. Hakika Profesa Pierre Luabea Makasa, mganga wa kichwa kunako university ya Kinshasa, amejulisha kwamba hakuna uchunguzi kuhusu magonjwa yale ulioongozwa vizuri, ndio sababu idadi kamili ya wagonjwa wa kifafa na wagonjwa wengine unaoitwa wakonzo haujulikane, na tena matibabu ya magonjwa yale hayatolewe vizuri.