Habari zetu dunia Mukunda Milemba. Na makisanti nyinyi wote wenye kuwa tayari wafata habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza vichwa vikubwa vya vi habari zenyewe Shabunda jimoni kiwi ya kusini, wakaji wa mjichumbi mtani Shabunda wanaishi vibaya sana, wakiishi porini sababu ya hali mbaya usalama, kutokana na mapambano kati FRDC na raia Mutomboki. Maisha yao ni mbovu sana. Wilayani Ituri, mjini Bunia, ya shirika la raia la eneo lile lilijulisha maoni yao ya kupinga kujengwa upya kwa barabara Boulevard de Liberation na kampuni Bego Kongo. Maoni yale yalitumwa kwa rais wa Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia, Kabila Kabange, ili achungue jambo lile. Kinchasa, waganga wa mahospitali wa ya sekta ya serikali wenye kuungana katika shirika Sinamede walijulisha kama wataendelea na mgomo wao wa kazi, kwani hawana ukweli wa serikali kuhusu malalamiko yao. Habari kamili jimboni Kivu ya kusini hujulisha kama hali ya usalama inazorota sana katika eneo la mji Chombi payapata kilomita makumi tatu mashariki mwa Shabunda Santre. Hayo ndiyo yanahakikishwa na ripoti ya shirika la raia la mtauli wa Shabunda, ripoti iliyojulisha kiserikali jana, siku ya tatu, kisha ujumbe wa siku tatu wiki uliomalizika katika mji Chombi. Ripoti ile inahakikisha kama wakaji wa Chombi walikimbia porini tangu sasa miezi tatu, wakiogopa kupoteza maisha yao wakati frtz FRDC muneurazi wanapambana na Raia Mutomboki Shikala. raia la mtaa wa Shabunda linatoa mwito kwa wenye kuhusika kuacha vita na kutetea usalama ili wakazi warudie makao yao. Ripoti ya Silvestre Biamungongole wa Radio Mtanga Shabunda inasomwa na bibi Alice Balegamire. Ujumbe uliongozwa katika eneo la Chombi ulikuwa na shabaha ya kuhimiza raia kurudi katika vijiji vyao. Wakaji wa eneo hilo waliondoka vijijini tangu tarehe 12 mwezi wa kwanza kutokana na mapambano ya kundi la maskari wa raia Mutomboki na wa FRDC. Kisha mapambano ya kwanza, wakaaji wakaamua kubaki katika pori, ikiwa wa FRDC walijulisha ya kwamba kijiji hiki kinaonekana kuwa sekta ya kundi la raia Mtomboki, walijulisha wakaaji porini. Wakaaji wanaishi katika hali mbaya sana, bila makao, bila chakula wala hata dawa. Vijiji vinabaki bila hata mtu moja, hakuna masomo na hata vituo vya afya vyote vilibomolewa wakati wa mapambano. Mbele ya hayo yote, shirika la kiraia linaalika viongozi wa jeshi kukomesha operesheni za mapambano kwa kuruhusu wakaaji kurudi katika vijiji vyao, na wanawaomba waache wazo la kusema kama eneo hili ni la kundi la wenye kumiliki silaha. Ngambo yake kamanda wa regiment aliyakikisha ya kwamba operesheni za mapambano zilishasimamishwa na analika wakaaji kurudi katika vijiji vyao. Komite ya kimataifa ya msalaba mwekundu Seiseri kwa kifupi inahuzunishwa na hali ya maisha ya kiutu ya wami katika jimbo la Kivu ya Kusini. Katika tangazo lake liliojulishwa jana siku ya tatu, Seiseri inahakikisha kama mashambulio yenye kufatana na utumivu wa silaha muda wa miezi hizo yalisababisha ya kuhama kwa uwingi kwa wakazi. Shirika Seiseri inajulisha kama hakuna hata heshima kimataifa ya maisha ya watu jimboni Kivu ya Kusini. Kwani mashambulio yale yanaelekezwa kwa upande wa raia na hali ya udumu hairuhusi walioumia au wagonjwa kuenda mahali pa kupata matibabu. Tumsikilize Iva Heler wa Seiser Kinshasa akiojewa njiani mwa simu na mwandishi wetu Askezibia Tayoru. Kamati ya msalaba na mwekundu ulimwenguni unahuzunishwa na hali ya kiutu katika mitaa ya Shabunda, Walungu na Kale. Wakaaji wa zile miji, wanawake na watoto hasa zaidi, ndiyo walisikitishwa sana na mapambano zilizofanyika Jumajana. Wakaaji wenye kuumizwa wanapashwa tunzishwa kwa haraka. Tunaomba pande zote zenye kugombana waheshimie na walinde wakaaji. Ni lazima vyumba vya matunzo viwe tayari kusudi wakaaji watuzishwe vizuri. Habari kutoka katika wilaya la Ituri linashimisha kama shirika la raia lilichukua hatua ya kujulisha hasira yake jana kwa kuandika maoni wanayo juu ya kupinga hali mbaya kazi ya ujenzi upya wa barabara Muleva de Liberation ya Bunia na shirika Bego Congo. Katika maoni yao walioyatuma kwa rais wa Jamhuri ya shirika la raia la Ituri, linapinga kazi huenda kufanyika na Bego Congo na kuomba rais wa Jamhuri Joseph Kabila Kabange achunguze hali hiyo, jambo lile ili barabara ile itiliwe kabulimbo tunafanya hii petition hivi maraia ya Bunia waweze kujulisha na waongozi ya ichi gisi hii barabara Bego inayotengeneza sio vizuri, wanaifanya vibaya sana barabara. Wanaitengeneza inafanya kama miezi mbili, lakini tayari imekwisha bomoka. Hivi tungeomba waongozi wafike kuchunguza mbele ya kumaliza kazi na kujulisha na watu wa Bego kweli kama ili barabara haitasaidia waraia raia ya Ituri, juu ukifika hata hapa Eringeti ukiona barabara wanafanya na gudro hapa, haifanane hii ya kwetu ukifika hata Butembo, barabara wanafanya ndani ya tauni ya Butembo haifanana hiyo hapa. Kusema barabara hii ni vizuri ni kutudanganya sisi na kudanganya hata rais mwenye alihaidi ile barabara ya gudro na waraia ya vile ya Bunya, na leo maraia ya vile ya Bunya hawapokei ile barabara ya gudro, lakini wanapokea barabara waneta polisol mpaka sasa. Radio Kafi bado kujulisha maoni ya rais kuhusu jambo lile. Waganga wa mahospitali ya sekta ya serikali mjini Kinshasa walijulisha kama wataendelea na msimamo wao wa mgomo wa kazi, mgomo ulioanzishwa kunapita sasa siku ine. Hayo ndio yalichunguzwa leo hii siku ya ine, na waganga wale wa sekta ya serikali mjini Kinshasa walijulisha kama mpaka sasa bado serikali kukubali na kuandika mipango iliyochukuliwa kwa shabaha ya kukomesha mgomo wa kazi, na kwa upande mwingine walijulisha kama watakutana siku ya kwanza ijao kwa kuchungua hali ya mgomo wao wa kazi. Umo wakazi unaendelea, tutajulisha habari zote kwa wenzetu wa kazi. Mpaka sasa serikali haijasahihi kibarua chochote, ni kwa hiyo tunatia mkazo ajili mgomo uendelee mpaka serikali itasahihi kibarua. Waganga sio wenye kukosewa na akili. Wakati mtu anaongoza, inafaa kuwa na tabia ya kuhakikisha kitu fulani kwa maandiko. Walikutana, lakini mpaka sasa hakuna kibarua cha serikali. Wanapashwa jua kama wakati bei ya vyeti vya usafirishaji na mafuta ya gari na panda hapo, wanatenda mambo yasiyokuwa sawa. Wanapashwa jua kama waganga wanapashwa ishi vizuri. Kazi yetu ni ya kulinda uzima wa watu. Kama serikali haitoe suluhisho, tutatoa matumaini yetu kwake kuhusu tu afia. Jueni kwamba wakongomani ya pata elfu moja mia tano wanangojewa na shirika liitwalo Association Caritative pour la Promotion le Developpement Communautaire, kunako makao ya kamati ya Islamu nchini Kongo ya Kidemokrasia, hapa mjini Kinshasa ni kwa kutunzwa pasipo malipo mpaka tarehe 12 mwezi huu wa ine mwaka. Tunao matunzo yali yalisaidiwa kifedha na departementi ya afya ya kundi la ukingo wa mfalme wa Arabia Saudite ni na yatafanyika wa na kundi la waganga wa pamoja wakongomani na wasaudia wakiwa wataalamu wa matunzo ya watoto. Muganga Jamel anajieleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Dona Madimba. Islamu. Hata kati ya wafanyakazi kuna wale wasiokuwa Waislamu, lakini wanatumika pamoja nasi. Kwa jumla tunatangaza imani ya Kiislamu ili watu wafahamu kama Waislamu wanaweza pia saidia watu. Mnajua kama dini yetu inakataza kuonyesha vitendo vya usaidizi tulivyotenda kwa kusaidia watu Poo. Shirika liitwaulezami de Nelson Mandela likiwa la kujitea, la kutetea haki za binadamu linajulisha na kuzunishwa na vitendo vya kupinga hali ya kiutu kuwavunja hivi vikali sana haki za binadamu wakati wa uchaguzi uliofanyika nchini Kongo ya kidemokrasia mwezi wa 11 mwaka jana. Katika ripoti iliyotangazwa na kujulishwa leo kiserikali, siku ya ine pamojini Kinshasa kwa wapashabari, shirika lile linahakikisha li kama lilivumbua vitendo vingi vya mauaji na pia kufungwa kwa watu bila makosa kuwateka nyara na kuwapoteza, kuiba, kuiba na kupora mali ya watu kwa nguvu, na vifaa vingi vya raia wa, na waskari polisi na pia waskari wa jamhuri. Vitendo vile havipashwe kubaki pasipo kuhukumiwa, ndivyo alijulisha, um, kiongozi mtendaji wa shirika la Nelson Mandela bwana Robert Ilunga Numbi akijeleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Jeff Ngoi <coughs> <coughs> vatua risasi juu ya waandamanaji na wanamemba wa vyama vya kisiasa vya upinzani. Wafanyakazi wa serikali walitumia vitendo vikali katika kazi yao ya kuongoza wanamemba wa vyama vya kisiasa vya upinzani na kwa kutafuta habari ambazo walikuwa nazo lazima wakati wa uchaguzi. Shirika za utetezi wa haki za binadamu zinajulisha kamati la kimataifa na kuwa waomba kualika serikali ya Kongo ya Kidemokrasia ili waache vitendo vya kushika watu, kunyanyaswa na kupelekwa mahali pasipojulikana. Tunaomba wakuu viongozi wa Nani ni hapo takomeja tarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, hiyo iweza kuongozwa na Junior Kamunga na Michelina Chwa na Mpangi, na waandishi wetu walishiriki nasi Alice Balegamire, Komewa Elene, Gima Zango, kupande wa fundi dunia mukunda milemba na wapigia, aksanti sana na wacha katika mikono ya Bibi Celeste Ipoli ambaka tampokea kwa sasa Enoki Matundu katika ukarasa wa michezo. Okapi. Oh, Okapi. Oh, hey. Hey. Oh.