Wasalimu popote mulipo, pia aksanti kwa, kwa nasi jimboni Kivu ya kaskazini kisha kuchukua chanzo na runioni askari wa jeshi la taifa wanaendesha operation za kusafisha eneo hilo. Watu wanajielekeza karibu na nun, kwa kukingilia katika nchi jirani. Wengine wengi wanafungwa na askari wa taifa. Serikali ya Kongo kupita msemaji wake na sifu ushindi kamili wa jeshi la taifa. Dhidi wa na askari wa jeshi la taifa M23. Upande wa MONUSCO Martha Kobler anafurahishwa na hatua ya kundi la M23, pia anatetea ili uongozi wa serikali urekebishwe haraka. Jimboni Kivu ya kaskazini kisha kuanguka kwa chanzo na hunyoni, askari wa jeshi la taifa wanaendesha operesheni za kusafisha no hilo. Kama alivyosema msemaji wa kijeshi jimboni humo, askari wa jeshi la taifa wanakimbiza adui, wanaoelekeza kwenye mbuga la wanyama la Virunga, karibu ya hunyoni kwa kukimbilia katika inchi jirani. Wapiganaji wengine wengi wa M23 wanatiwa sasa nguvuni na askari wa taifa ndilo jambo kutoka duru zetu. Tutafata mengine mengi katika taarifa yetu za jioni. Tafet wa Daim. Akisifu ushindi kamili wa jeshi la taifa zidi ya wa M23, serikali ya Kongo ya kidemokrasia inawaza kwamba kuna kazi nyingi ya kufanya kwa ajili ya kukaza amani. Ndivyo amesema leo msemaji wa serikali, Lambert Mende katika mkutano na wapasha habari. Anasifu pia kutangazwa kwa mwisho wa vita leo asubuhi na kiongozi wa M23. Kufuatana na Lambert Mende, serikali ya Kongo inangoja kundi la M23 lisaye tangazo la kampala litakalo komesha mazungumzo tangazo litakalo toa bahati ya upokonyaji wa silaha kwa makundi mengine ya wenye kumiliki silaha yanayoshurutisha kutengenezwa kwa majimbo ya kivu ya kaskazini na ya kusini monusco inafurahishwa na hatua ya kundi la m23 ya kukomesha uasi na kuendelea katika njia ya kisiasa kwa ajili ya kutafuta suluhisho kwa sababu za kuundwa kwake likuwa mjini Pretoria na Kampala pia na wajumbe wa serikali wa ya jamhuri ya Kongo na wakundi wa M23. Inakuwa na furaha kubwa kwa kuona kwamba tunafika kwenye masemi hizi za kundi ya M23 ambazo tulikuwa naomba pale mjini Kampala. Nafurahi pia na namna wa serikali ya jamhuri ya Kongo inaitika kukomesha kwa vita ya kundi ya wa wausi wa M23. Nilisikia pia msemaji wa serikali wa jamhuri ya Kongo kusema kwamba lazima kurudi Kampala ili kukomesha mazungumuzo kuhusu swala teizi ambazo kusumuliwa tangu miezi kumi kuhusu masemi kwamba hakuna tena hatari ya kurudi kwa vita, gisi wausi wa M23 bado kupokonywa sila. Nafikiri kwamba ni ya muhimu kubwa serikali achukue sasa madaraka zake, ikiwe sisi wote serikali ya jamhuri pamoja na MONUSCO tunaweza kurudishia serikali madaraka zake. Nadhani ni vizuri la menace réduit wanawake waliandamana leo mjini Kinshasa, shabaha kusifu na kuunga mkono askari wa jeshi la taifa, ni kulingana na ushindi wao kwa vita jimboni Kivu ya Kaskazini. Maandamano yaliandaliwa na wanawake wanabunge pamoja na miungano mbalimbali ya wanawake, walianzia pa Boulevard du 30 Juin mpaka jumba la raia kupitia barabarani 24 Novembre. Papo hapo walisoma kibarua wa mbele ya kiongozi wa baraza la bunge la taifa, msimamizi wa rais wa jamhuri anaye maandamano zilifaniwa na wamama wengi wa makundi mbalimbali. Katika barua walipatia kiongozi wa chumba cha ubunge, wamama walishukuru kurudi kwa amani na umoja wa taifa zaidi jimboni Kivu kupitia kujipiganisha kwa rais wa jamhuri na uhodari wa jeshi la taifa. Mama Elize Minembwe kusema kwamba wamama wa, wa jamhuri ya Kongo wanaunga jeshi la taifa mkono juu ya ushindi wao wakati mzima wa vita na wanawasindikiza ili wasoge mbele. Wanashukuru pia kazi yanayoendeshwa na rais wa jamhuri kwa ajili ya kukomesha makundi zote ya usi hata hivyo, wamama wana wasiwasi juu ya kuendelea kwa mazungumzo mjini Kampala. Mama Elize Minembwe kusema kwamba wanatuma kelele kwenye jumuiya ya kimataifa kuacha kualika vipande vyote kuendelea na mazungumzo za Kampala ambazo wao si kuona kama ziko tena za muhimu. Kwa ajili ya kuwasha alama ya siku ya leo, wamama walitoa mti moja inayoitwa wenge. Wanapendelea mti ioteshwe pamoja na rais wa jamhuri. Kiongozi wa shirika la raia la Katoi anaomba kutawanywa kwa askari wa jeshi la taifa Kufatana na John Banyime, tangu zaidi ya juma mbili wakaji wamekimbia vijiji vya Nyamabuko, ufamandu ya Kwanza na ya pili na Kambunda, nikisha mapambano kati ya wapiganaji wa Nyatuhana na wamaimai wa APCLS. Kwake yeye, wasi wale wanaendesha mauaji, upoaji, ubakaji, pia wanaunguza nyumba za wakaji na kuwanyanyasa. Anaomba viongozi wa kijeshi watume askari wa jeshi la taifa kwa ajili ya kurahisisha zaidi wahami zaja wahami elfu kumi warudi vijijini mwao. Jarbio zetu zote kwa kupata msemaji wa jimbo la mnane la kijeshi hazikufaulu. Hatimaye, jumuiya kima ya kimataifa ifuatilie swali la mwanamke mashariki mwa Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo ndio shabaha ya ziara ya waziri wa Italia usikai na ushirikiano mjini Bukavu leo, kabla ya kuzungumza na serikali ya jimbo la Kivu ya Kusini. Cecil Kienge alitembelea hospitali ya Panzi ambako alisikiliza wanawake waliobakwa. Kwake waziri wa Italia, Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo inapaswa kushughulikia mwanamke. Mkongomani ajieleza bila mikrofoni ya kadi aduba Kabla ya kuagana, tuwakumbushe vichwa vya habari. Jimboni Kivu ya Kaskazini kisha kuchukua chanzo na Runyoni, askari wa jeshi la taifa wanaendesha operesheni za kusafisha eneo hilo. Waasi wanajielekeza karibu ya Runyoni kwa kukimbilia katika nchi jirani, wengine wengi wanafungwa na askari wa taifa. Serikali ya Kongo ya Kidemokrasia kwa upande wake, kupitia msemaji wake, inasifu ushindi kamili wa jeshi la taifa dhidi ya wa M23, lakini kundi hilo inapaswa kusahihi tangazo la kukomesha mazungumzo ya Kampala. Kwa upande mwingine, MONUSCO inafurahishwa na hatua ya kundi la M23. Martin Kobler anatetea ili uongozi wa serikali urekebishwe haraka, na waziri wa Italia usikae na ushirikiano amepatikana leo ziarani mjini Bukavu. anaomba jumuiya ya kimataifa na serikali ya Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo pamoja waweze kushughulikia mwanamke mkongomani zaidi mashariki mwa nchi. nani hapa ndio tunakomesha