Tu, mi. Habari zetu auniya Mukunda Milemba, mumesalimika na ukaribishwa ni yote wenye kuwa nasi njiani mwa anga, fuata habari tunazo kwa magharibi ya leo. Kwanza, vichwa vikubwa vya habari za leo. Kinshasa Chama cha siasa RCD-N cha Roger Lumbala kinakatazwa kufanya kazi yoyote ya kisiasa katika eneo lote la Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia. Hiyo ndiyo hatua iliyochukuliwa na Bwana Richard Muyej, waziri wa mambo ya ndani. Jimboni Kivu ya kusini, wahami kutoka mtaa wa Shabunda na Walungu wanaokimbia wana mapambano kati ya Raia Mutomboki na FARDC wanateswa sana na kulala inji ni Bakongo. Mgomo wa kazi na makampuni yenye kuhusika na usafirishaji kupitia barabara ya taifa namba moja inaozunisha kiongozi na msemaji wa FEC Bakongo, habari oh, kamili. Kinshasa, kazi za chama cha siasa RCD-N ya Roger Lumbala zinasimamishwa katika eneo lote la Jamhuri ya Kongo Demokrasia. Hatua hiyo ilichukuliwa jana na waziri aosikali na mambo ya ndani bwana Richard Muyeze, Kufatana na maoni ya waziri Richard Mouyes, presidenti wa chama cha siasa Rassemblement de Congole Demokrate Nationaliste, kwa kifupi RCDN, aliunga mkono wauni, wa uni wa kundi la 23 na wanamemba wake wa kufanya lolote kwa kujulisha jambo lile. Richard Muyes, waziri wa mambo ya ndani, alihakikisha kama mipango huenda kutimizwa kisheria kwa kuvunja chama kile cha siasa cha Roge Lumbala, RCDN. Waziri Charles Mouyez anajieleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Onesime Mukandila. Ni wazi Roger Lumbala amechagua kutoroka njiani ki ya kidemokrasia kwa ajili ya kuchukua silaha kutumia silaha juu ya kupata uwezo wa kuongoza ni kutokuheshimu sheria yenye kuongoza vyama vya kisiasa, na njia hii hailingani na katiba ya nchi. Ilipashwa kulaumu wote Roger Lumbana na chama chake, kwani tulisubiri muda ya masiku kidogo juu ya kuangalia kama viongozi vya chama chake waliwezi kushutumu kitendo hiki kibaya, lakini yenye tulifuata njiani vyombo vya upashaji ya habari ni masehemu ya kuhimiza kitendo hiki na kutafuta kuonyesha kwamba kitendo hicho kinakuwa kati ya njia nzuri, na sisi kuona kuwa wanamemba wote wa chama walikuwa wote nyuma ya kiongozi wao kwa ajili ya kufuata njia ya wauni wa M23, na fikiri kwamba ni kitendo kibaya kabisa, na hatua yenye tumechukua ni ya kwanza kufuatana na uwezo tunao, lakini tunaendelea na kuongea na chumba cha mahakama kwa ajili ya kuvunja kwa chama. Maoni ya chama cha siasa SDN hayakukawia kwake. Katibu mkuu wa chama kile, waziri wa mambo ya ndani angeweza kufanya utofauti kati ya chama cha siasa na mtu binafsi, bila shaka mbele kukamata hatua hiyo. Moise Moni Dela, katibu mkuu wa chama cha siasa SDN, alisema kama watajielekeza kunako sheria ya nchi kwa kuweza kuomba ili hatua iliyochukuliwa na waziri wa mambo ya ndani ikomeshwe. Leo wanasema bwana Roger Lumbala anaenda ku m vingt trois, anaenda kusutenia m vingt trois, ndio maana wanasimamisha chama chetu. si vizuri sana pasi kaa tuko ku parti unique au ku parti eta yenye mtu anasema watu wote wanaitika ndio. Sa vile tukuwa mambo ya Mubutu patetre. Bwana ministre iko na ile mawazo ile ya parti eta vile Mubutu alikuwa anasema, eh, na watu wote wanasema ndio. Eh, hatuko ku mambo ile. le parti yetu ni chama rassemblement de congolais democrate et nation. Sadiri ni chama ya watu; haiko chama ya mtu moya, wala haiko desisio ya mtu moya ndio inapaswa kujimpose bwana Roger Anasema, anaitika mawazo ya M23 ma akusema kama partie parti chama etu inaingia ku M23 ministe konafanle wait kuusansa confusion entre lumbala un en individu me aiko yenjo chama ni, ni watu i ni chama ni akili chama ni statu chama ni projet de société donc si tunasema kama tutaenda ku justice. jimboni Kivu ya kusini, mapambano kati ya wapiganaji wa Raia Mutomboki na FARDC katika eneo la mpaka kati ya mtaa wa Shabunda na ule wa Walungu yanasababisha wakazi wengi kuacha makao yao na kuweza hivi kukimbilia katika grupema Mulamba. Jana ujumbe wa shirika la raia la mtaa wa Walungu pamoja na shauri la usalama wa mtaa ule walijielekeza Mulamba ambako walivumbua waami 15385 na wengine wanaendelea kufika, ambao katika mateso sana wana misaada. Taarifa ya mwandishi wetu Jacques Kasani. Mwenyekiti wa shirika la raia Walungu, ambaye alikuwa miongoni mwa ujumbe wa baraza la usalama la mtaa, alifahamisha kuwa wamoja wanaishi katika familia zilizowapokea, wengine ndani ya makanisa. Kuna hata wengine wanasubiri kisha masomo waingie ndani ya madarasa na kuondoka mapema kabla masomo kuanza ajili ya kuachia wanafunzi nafasi. Matatizo ya kiafya yameanza kuonyesha dalili za mlipuko wa magonjwa kama vile kipindupindu ujumbe wa mtaa ambao umetambua mambo yote hayo unaomba mashirika ya misaada ya binadamu kuharakisha kupelekea wahamiaji hao msaada ambao hawana chochote. Kiongozi wa mtaa Kazadi Ebondo alipozungumza na mashirika hayo yamemwambia yanasubiri kuhakikishiwa ushwari wa hali ya usalama kabla ya tume wafanyakazi wake. Kwa sasa, waaskari wa jeshi la taifa ndiyo wanaripotiwa kudhibiti maeneo yaliyokuwa yameanguka hapo awali mikononi mwa raia Mtomboki. Shisleka Hasha, mwenyekiti wa shirika la raia Walungu, aliongeza kusema baadhi ya wahami wanatokea Nyamarege, Nzibira, cha Minyagu, Chishadu, Chulwe na Ngorombe. Bukavu, Jean Kasami, Radio Okapi, Kinchasa. Kuhusu hali ya usalama jimboni mashariki, katika mtaa wa Mambasa, MONISCO ilijulisha kama iliweza kuwasaidia wafrdc waliopambana na kundi la Wamaimai kwa kuchukua mtaa wa Mambasa uliokuwa mikononi mwa Wamaimai fatana na maoni ya msemaji wa kijeshi kwa muda wa MONUSCO, vifaa vya vita na helikopta ya Monique viliweza kutumiwa kwa cooperation ile ya pamoja. Usaidizi wa MONUSCO kwa kuunga mkono efardec unaambatana na madaraka ya MONUSCO. Kiongozi lg Ibrahim Dien, msemaji wa majeshi wa MONUSCO kwa muda, aliweza kujieleza hivi mbele ya wapasha habari. Maoni yake yalichukuliwa na mwandishi wetu Francois Kadima. Ilikuwa tarehe tano, wakati wa maimai apata mia tatu, pamoja na wenjao wenye wanahudumiwa na simba Paul Sadala, anajulikana kwa jina la Morgan, wakajiunga na wamaimai wa Lumumba. Wote pamoja walishambulia chumba cha kazi cha jeshi la taifa hawa, kupitia msaada wa jeshi la wazalia wa Bangladeshi wa MONUSCO kunjia ya pikipiki. Walijibu nguvu sana, ilibidi ndege za MONUSCO ziisikisha vifaa ya kazi. Jeshi la taifa walionyesha ushindi. Monisco alitunza askari kumi na nne wenye walijeuriwa tatu kati yao wenye waliumizwa vikali wamehamishwa toka Mombasa mpaka buni ya kisha watafikishwa mjini Goma. Ni kazi za pamoja, FARDC Monisco kama mfano ya muda wa kazi tuliyoyapewa. Tunaunga jeshi la taifa mkono katika hekima, tukichukua jukumu letu, matokeo ni mzuri sana. Jimboni Kivu ya kusini tena, katika mtawafizi mjini Baraka, kiongozi wa mtaa alichukua hatua ya kuomba kukomeshwa kwa maandamano na mipango za kugoma, haki za kugoma kazi, akijieleza juu ya walinda amani na ukingo wa raia kiongozi cha mtaa wa Fizi alitoa mwito ili walinde raia na mali yao. Hayo ndio muhimu ya maoni ya mikutano ya kiongozi cha mtaa wa Fizi na shauri la usalama shirika la raia pa Baraka leo hii asubuhi. Lwiboboto kiongozi cha mtaa wa Fizi mbele ya mikrofoni ya Mutare Mateso wa radio moja umoja pa Baraka kupitia mkutano ndogo ya kamati ya usika na ukingo ambamo askari jeshi askari polisi wahusika na utafiti pamoja na husika na ulinzi wa mipaka na viongozi wa mitaa tulikumbusha mapashwa yetu. Serikali ni watu, acheni raia wawe huru. Hakuna doria yoyote kuendeshwa hapa Baraka, hata katika eneo yote ya mtaa wa Fiki. Niliwashauria kwamba sisi sote tupo wazamu kufasi tunaketi, hakuna mwenye kuwa juu ya sheria. Tena tuko hapa shirika la raia kwa upande wake lijulisha kama kiongozi wa mtawafizi hana hata oda moja ya kupana kwa askari jeshi na polisi. Bwana Tangania Shilo Katikwa Shilolaki, prezidenti wa shirika la raia, anaomba kubadilishwa kwa askari jeshi na polisi na wengine wapya jimboni Bakongo. Muungano wa makampuni ya Congo tawi la jimbo lile la Bakongo enye kuhusika na kusafirishaji kwa njia ya barabara Muungano huo una, unahuzunishwa sana na gisi mgomo wa kazi unaendelea. Msemaji wa feke Bakongo Jean-Luc Bekama, kiongozi jimboni wa Jekotra alijulisha leo kama hakujulishwa kuhusu hatua ya mgomo wa kazi. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Giroge Nyampala. Dans sa lettre de preavis, katika barua yake ya, ya taarifa juu ya mgomo kundi la watetezi fok alikujulisha. Fek watetezi waliandikia tu kiongozi, na japo kati ya barua hii fek angelipashwa kujulishwa wakuu wa makampuni wangelipashwa kujulishwa rasmi kupitia barua hii. Kazi ya kuondosha vitu imesimamishwa, maana yake tumeasirikwa kabisa. Wakati tunazungumza hapa fek bakongo tulijulisha fek nchasa peheme kusudi wapate kwa haraka suluhisho kati ya watetezi e, PMA, na wakuu wa e, makampuni ya usafirishaji wa vitu. Na ni hapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. Kwa niaba ya fundi wa mitambo Silve Matundu na kundi iliweza kuandaa habari hizo, Julie Nyamwini na Liyevine Mbwinga, Dunia Mkunda Milimbano, wafigi ya asante sana, na wacha katika mikono ya bibi na nabolojwakwa kuweza kuongoza vipindi vingine <muking>