Mesimikwa leo siku ya tatu kuna kubaraza la bunge la Taifa, serikali ya Matata Ponyo kisha kukubaliwa kwa mpango wa kazi ya serikali ulionyesha mbele ya wanabunge naye peke waziri wa kwanza Toni zisizopungua makumi mawili na tano za silaha kubwa kubwa zilivumbuliwa na kukamatwa na askari wa jeshi la taifa jana kunako shamba la wanyama la Bosco Ntaganda katika eneo la kiro lure mtaani Masisi siku chache kisha kukamata mara tena mapakizi ya silaha pamushaki mtaani humo. Watu walionusurika kwa shambulizi lililoendeshwa na wasi wa Simba katika eneo la Itembo, mtaani Mambasa, wamewasili leo mujini Bunya. Wanashuhudia kwamba wasi wa wameendesha mauaji, ubakaji na kuwateka nyara zaidi ya watu elfu katika eneo hilo la madini oh tutaanza na habari hiyo kwa kifupi. Kumesimikwa kwa, kwa, kwa serikali ya Matata na wateuliwa wa raia, kulifanyikwa wakati wa mkutano wa hii siku ya tatu kunako baraza la bunge ya taifa kusimikwa, ambako kulianza kisha kukubaliwa kwa mpango wa kazi ya serikali ulio onyeshwa mbele ya wanabunge na Epeke, waziri wa kwanza, kisha Matata Ponyo kujibu kwa maswali yaliyoelekezwa wakati wa mkutano wa siku ya kwanza iliyopita, kisha kujibu kwa maswali wanabunge walielekeza kwa Matata Ponyo siku ya kwanza iliyopita. Wingi wa raisi wa watu wote, kikundi cha kisiasa kinachotegemea Etienne Tshisekedi kinashukuru Francois Hollande, rais wa Ufaransa aliyechaguliwa, katika kibarua walichofikisha leo siku ya tatu kwenye vyombo vya habari. Upande wa Etienne Tshisekedi mwenye kuendelea kujidai rais aliyechaguliwa nchini Kongo ya Kidemokrasia unaomba kwa rais mpya wa Ufaransa kushughulikia namna ya kipekee nchi hiyo kubwa ya Afrika ya Kati. Eugene Diomindongala, msemaji wa wingi wa wazaliwa wa, wa bara la Afrika wanachukia aina ya Ufaransa yenye haishirikishe et watu et na haki za binadamu, yenye kuitika utawala wa ezi udikteta na utawala wasio halali pahali pa utawala katika usawa. Wazaliwa wa Kongo kwa kipekee wanachunga wa kuone kumwanzo wa utawala wako wa miaka mitano, sio tu kwawe kujitenga kisiasa katika utawala wa kabila ambao walipata kwa njia ya kuiba wakati wa uchaguzi wapendelee wa chama cha MPP wanatumaini kwamba mabadiliko yenye imetoka kufanyika nchini Ufaransa katika usawa kushirikiana pia na umoja inaweza pia kusaidia kwa maendeleo ya thamani za ulimwengu ambazo tunakubali. Tunatamani tuone thamani hizo kutumizwa kisiasa nje ya nchi ya Ufaransa. Toni zisizopungua makumi mawili na tano za silaha zikiwamo silaha kubwa kubwa zilivumbuliwa na kukamatwa na askari wa jeshi la taifa jana kunako shamba la wanyama. Hoja za shirika la raia zinajulisha kama kuna vificho vingi vya silaha za askari walioshiriki zamani katika kundi la SNDP. Sababu ni silaha nzito, walishindwa kuzibeba na yon pia yon hawakuwa yon na muda wa kuziharibu. Tuligundua silaha hizo na tunapangilia kuzitengeneza, sababu walikuwa wakizilinda vibaya, walikuwa wakiziacha nafasi mbaya kwenye kuwa maji na kutu, na kwa hiyo ni vema kuzitengeneza na baadaye kuzigawia vikosi vingine vyenye kuzihitaji. Ni kusema silaha hizo zilikuwa za sekta ya tatu ya operesheni za kijeshi, na ikiwa tuna bahati ya kugundua silaha zingine, ni hivyo hivyo, tutazitengeneza. Tukibaki jimboni Kivu ya Kaskazini, kwa kuwajulisha kama kumekomeshwa leo muda wa siku tano uliotolewa na kamanda mkuu wa jeshi la taifa kwa waasi kwa kwa kurudi katika maeneo yao. Msemaji wa jeshi la taifa majimboni Kivu ya Kaskazini na ya Kusini anahakikisha kwamba wamefikia shabaha ya hatua hiyo bila kueleza mengi. Kanali Sylvain Ekenge anasema kama waasi mamia walijitoa kwa jeshi la taifa. Sikilizeni kanali Sylvain Ekenge mbele ya mikrofoni tulisimamisha mapambano ili kuacha waaskari waliofuata maafisa ya wa waasi kurejea jishini. Kuna mezali moja ya kijeshi kisemayo hakuna kundi mbaya, kuna kiongozi mbaya pekee. Kwa upande wetu kundi halifahamu yanayoendelea, sababu yanachochewa na maafisa wanaokosa nidhamu. Kuna wengi wanaorudi na kujiripoti, hata leo kuna waliojiripoti. Siwezi toa idadi kamili, sababu sihusiki na usimamizi wa vikosi, ila hadi sasa kuna wasio bado elewa yanayoendelea na wanaozidi kuchochewa, hata kwa wale tunawatangazia kwamba milango zetu ni wazi Ki shida ki, ki, ki ni kiongozi aliyechukua hatua anayefahamu aliyechukua hatua kisha hatua iliyochukuliwa na kiongozi wa jeshi la taifa kwa kusimamisha operesheni ya kupinga waasi. Kikundi kimoja kinachojidai kuwa wapiganaji wapinganaji wa zamani wa kundi la CNDP kimeunda chama cha kisiasa na kijeshi kiitwacho M23 wapiganaji wawili wa, wa maimai waliuawa wakati wa usiku pa Kilambo na Buta Longo, maeneo mawili yanayopatikana pa takriban kilomita mia moja makumi matano na mbili kaskazini na viongozi mwa wa, Goma, jambo kutoka kwa duru zetu za kijeshi, na yenye kuhakikishwa na wa kiserkali pia na shirika la raia linajulisha kama ilikuwa wakati kikao kimoja cha askari wa jeshi la taifa kilishambuliwa na wapiganaji wa maimai mai, La Fontaine wa kishirikiana na wanaotegemea Kahasha, Kanali Kahasha aliyefukuzwa halisi kakule kulewa. Redio Kanyabayonga alitutumia taarifa inayosomwa studioni nawe Alice Balegamire. Maeneo mbili ya maskari wa FRDC katika vijiji vya Kilambo na Butalenkola katika kilomita 5 na 7 kusini mwa Kanyabayonga bayonga yalishambuliwa usiku uliopita pasaa nane. Vijiji hivi vinavyopatikana katika mtaa wa Ruchuru Pabwito vilishambuliwa na katika mapambano watu wawili waliuawa, ngambo ya wamaimai walijulisha duru zetu. Duru hizo zilihakikisha ya kwamba hakuna mtu aliyeuawa upande wa FRDC na kusema kama mapambano hayo iliendeshwa na wapiganaji wa wamaimai wa Union de Patriotes Congolais pour la Paix, Force Populaire Congolaise, kwa kifupi UPCP FPC kundi hili la watu wenye kumiliki silaha ni muungano wa jimadari la Fontaine pamoja na kamanda Kaasha. Kisha saa moja ya mapambano, waasi hao wakarudi porini, wakishaunguza kisha unguza kempi ya maskari. Kuhusu swala hilo, tulijaribu mara nyingi kuzungumza na kiongozi wa kundi hilo la watu wenye kumiliki silaha, lakini hatukufahulu. Kwa sasa, usalama ulirudi katika vijiji na hakuna uhami wa wakaaji ambao ulishajulishwa julishwa Tutakomesha na habari hiyo kutoka jimbo la mashariki. Watu wa kwanza walionusurika kwa shambulizi lililoendeshwa na waasi wa simba katika eneo la Itembo mtani Mambasa wamewasili mjini Bunia leo siku ya tatu. Mbali mbali na tangazo la jemadari Jean Claude Kifwa ambaye anasema kama hakuarifiwa kuhusu shambulizi hilo, walionusurika wanakumbusha kwamba hali ya usalama katika eneo hilo ni ya vitisho. Wanasema kwa mfano kwamba waasi waliua raia na maofisa wawili wa jeshi la taifa . Waasi wanabaka wanawake mbele ya watu wote na kuwateka nyara zaidi ya watu elfu katika eneo hilo la madini, ambako kiongozi wao kwa jina la Morgan anachimba zahabu. Fateni ushuhuda wa mmoja kati ya walionusurika kwa shambulizi la Itembo, yupo mbele ya mikrofoni ya Jose de Chard Tomenga siko tango bakomi babandi masasi, wakati waliingia wakaanja kupiga risasi, walinikuta kati ya waskari nikikausha ngoma na mbegu ya risasi ikatoboa mavazi yangu. Jisi unaniona watu wamefariki, kapiteni moja FRDC amefariki pia, askari moja. Walikata shingo ya kapiteni huyu na wakachukua kichwa yake na kuweka ndani pombe na Morga akakunywa. Tukamwambia tufanye mazishi ya waskari hawa akakataa. Tukazika mwili ya wakaaji waliowawa, akasema Ma atachoma mwili ya waskari hawa na kula, akaichukua na kuimwangia essanse na kisha akaiunguza. Anakataza raia kuondoka huko. Kutoka kwangu huko nimetoroka, karibu watu elfu ine wanakuwa huko Itembo. Duka zao zote anaifanya kuwa yake na hata mashimo ya zahabu. Anakamata pia wanawake, anatoa mke moja kwa wanaume tano kwa kumubaka mbele ya watu wote. Mwisho wa habari zetu, muungane tena nasi katika taarifa nyingine ya habari. Hadi wakati huo, nasema aksanti, kwaheri, jioni njema. Oh.