Asante kwa kuwa nasi wengi njiani, mwanga fuateni kwanza vichwa vya habari. Tunazo maskofu wa Afrika na wa kisiwa cha Madagaskar Wanapatikana katika mkutano mkuu wa pa mjini Kinshasa tangu leo, siku ya pili. Maaskofu wale watafikiri kuhusu mchango wa kanisa katika upatanisho, sheria na amani barani Afrika ni kwa muda wa juma moja. Naye kamanda wa majeshi za MONUSCO aliwasili leo mjini Beni, jimboni Kivu ya Kaskazini. Ni katika shabaha ya kuchungua namna ya kuleta usaidizi wa MONUSCO kwa kukomesha hali ya ukosefu wa usalama katika maeneo ya Beni alisema Jenerali Carlos Alberto Dos Santos <tipos> Laina mahusiano ya teknolojia ya juu inayoitwa fibre optique itaruhusu kati ya faida zake kutawanya kazi za watendaji wa simu na mawasiliano popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na tena atini kwa thamani ya chini kwa wateja wa shirika za simu, alijulisha kiongoza mahusiano wa shirika la RTL. Baki nasi mpendwa msikilizaji. Maskofu wa Afrika na wa kisiwa cha Madagascar wanapatikana katika mkutano mkuu hapa mjini Kinshasa kwa muda wa karibu juma moja. Maskofu wale watafikiri kuhusu mchango wa kanisa katika upatanisho, sheria na amani barani Afrika. Ni leo siku ya pili ndio walianza mkutano wao na misa kunako parokia ya Sacre Coeur mtaani Gombe. Maskofu zaidi ya mia moja wanazungumzia jambo la kanisa jamaa ya Mungu barani Afrika, inayotumika kwa ajili ya upatanishi sheria na amani. Waliochukua masemi walizungumzia muhimu wa kuchukua mipango mipya yenye kuelekea wachungaji ili kufikia upatanishi kupitia Injili. Theodore Adrien Sar, arkiaskofu wa Dakar, anaeleza Tutaendesha kazi kwa ajili ya kukaza na kuboresha namna ya kufikia upatanishi ili matokeo yaweze kufaulu katika nchi nzima. Tunahitajika kufanya juhudi, kwani usalama unazorota. Kwa upande wake, waziri wa mambo ya ndani aliyewakilisha rais wa, wa jamhuri anafurahishwa na uandalizi huo. Richard Muyej anahakikisha kwamba nchi inangoja matokeo ya mkutano huo unaoendeshwa wakati Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia inashambuliwa katika sehemu yake ya mashariki, hali inayosababisha wahami maelfu. Kamanda e wa majeshi za Monisco aliwasili leo asubuhi mjini Beni katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Jenerali Carlos Alberto do Santos alisema kwamba utume wake unashabaha kuchungua namna na kuleta usaidizi kwa kukomesha hali ya ukosefu wa usalama katika eneo la Beni. Alijulisha kwamba msako na doria za wanajeshi wa MONUSCO pa Beni vitakazwa mbele ya kuendeshwa kwa operesheni za kijeshi kwa kupinga makundi ya silaha yenye kusumbua watu katika maeneo yale. Taarifa Marsal Papi Mukeba kutoka Beni. Mengi sijoni nawe Karinda Muso. Kamanda wa jeshi la Monusco anatembelea mji wa Beni wakati wa salama mdogo. Watu wametekwa nyara pia ngome za waskari wa jeshi la taifa zimeshambuliwa na waasi wa Uganda wa kundi la ADF Nalu au wa Maimai. Jemadari Carlos Alberto dos Santos anajulisha kwamba waskari wa, wa Umoja wa Mataifa watazidisha doria pa Beni na kandokando kando, kando pia kito kimoja cha habari kitaundwa kabla ya operation ya kijeshi kwa ajili ya kupiganisha makundi wanaomiliki silaha kufatana na kamanda majeshi ya Monusco ni makundi ya wajambazi wenye kuendesha mauaji na mashambulizi dhidi ya raia. Shabaha ya ziara yake ni kufanya uchunguzi ili kuchukua mipango ya lazima kwa kulinda raia. Kuhusu mashambulizi yanayoendeshwa na waasi wa M23 mjini Goma, kamanda wa majeshi ya Monusco ana msimamo mkali. Jemadari Carlos Alberto dos Santos anasema, "Wasikari wa Monusco wapo tayari kwa kukinga mji wa Goma." Kwake yeye, wapo na vifaa wapo na majeshi pia watafanya yote iwezekanayo. na jimboni Manyema katika mji wa Kindu, uwizi unarudi ukiwa wa kutumia silaha. Kituo cha ujasusi cha polisi kile kilihesabu vitendo kumi vya uwizi wa aina ile vilivyoripotiwa na wahanga kwa muda wa siku mbili. Askari polisi walifunga watu wane wanaozaniwa kutenda uwizi mjini Kindu wakitumia silaha. Maelezo mengi nawe Rigoberi Mwanzani wa Lumba kutoka mji wa Kindu. Ajali ya mwisho ilijitokeza usiku wa leo. Gundi la wizi wa kitumia silaha ilishambulia nyumba tatu kwenye karta ya Mission. Matukio ni nguruwe tatu iliuawa na nguo kubebwa, hakuna mtu aliyefariki kufuatana na wapiga zamu. Wezi wawili walikamatwa usiku wa leo ni askari wapya wenye kuwa kwenye mafunzo kempi Lwama kilometa saba na Kindu. Sasa wapunguvuni kwenye kituo cha jemii cha askari polisi kwa ngambo ingine, usiku wa tarehe saba na tarehe nane wengine wawili walikamatwa huko Mikelenge. Kujitokeza kwa wizi huu wa kutumia silaha usitusha utisha wakazi wa Kindu zaidi sababu ya kutolipwa kwa askari polisi mia tano jimboni Manyema tangu operesheni ya bankarizasion, wizi huu ushangaza kufuatana na kupiga zamu siku kwa siku na uchunguzi mkali nyumbani. Ndiyo maana raia wa Kindu uomba kwa kiongozi wa jiji la Kindu na viongozi wa makarta kusisimua siasa itwao nyumba kumi na utumiaji wa filimbi. Nikiripoti toka Kindu, ni mimi Rigobere Umandwani wa Lumba, Redio Kapi. Lain ya mahusiano ya teknolojia ya juu inayoitwa fibe optik ina faida nyingi kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Watendaji wa shirika za simu na mawasiliano wanahakikisha kwamba laini ile itaruhusu kutawanya kazi zao popote katika nchi na tena itaruhusu kushuka kwa thamani ya mawasiliano kwa wateja wa shirika za simu. Hakikisho ni ya Dandi Yela, kiongozi wa mawasiliano wa shirika la Airtel, yupo njiani mwa simu na Paul Matendo bisi Kongo ya kidemokrasi naunganishwa na singa enayoitwa WACS itatorahisisha toweze kuita wanya katika jamhuri nzima. wakati singa itasimikwa wak. inabidi kohakikisha kwamba shirika la SCPT ndilo litongoza laini hiyo ya singa ya mawasiliano ene teknolojia ya juu ama fibre optique. Sisi upande wa mashirika ya mawasiliano kwa nja ya simu tutalipa pesa kunako SCPT kwa koendesha kazi za mawasiliano na kisha tutaitolea wateja wote. Kaulizwa kujua kama bei ya mawasiliano itapunguka. Wakati mkutano na waziri wa simu, posta na mawasiliano, tulitia mkazo juu ya kazi bora kama SCPTE na tutolea kazi bora, itarahisisha kuboresha hali ya mawasiliano na hivyo bei ya mawasiliano itapunguka nchini upande mwingine uongozi wa shirika la raia la Ituri unashutumu wizi wa singa zenye kusafirisha moto wa umeme katika barabara Iga Barriere Mungwalu lenye kilomita makumi tano na tano na lenye kupatikana kaskazini magharibi ya Bunia. Wakati wa mkutano wa pasha habari jana, siku ya kwanza mjini Bunia, kiongozi wa shirika hilo la raia alijulisha kwamba toni kumi na sita za singa tayari zimeibwa, jambo lalo anaomba wakuu wa wilaya wakomeshe uwizi ule wenye yatare kutia katika giza pandeli la, la wilaya Ituri masemekeachukuliwa na Marshal Kiza bya Mungu wakati wameiba singa za kusafirisha umeme na kuziuzisha sivizuri. Tumepata ripoti kuhusu wizi wa zaidi ya toni kumi na sita za singa za kusafirisha umeme. Shirika la Sokimo ndilo linapaswa kufanya uchunguzi ili kujua mahali ambamo wezi wamepeleka singa zile na vyuma mbalimbali vilivyopatikana panizi. Hata kama bwawa la buda na linatengenezwa, wakaji wa nizi bambo na Mongwalu hawawezi kupata moto wa umeme. Tunaomba mwendesha mashtaka mkuu kamisa wa wilaya na wale wote wanaongoza wa inchi, nchi washughulikie swala hilo haraka kama viongozi wa Sokimo hawajarifiwa. Kiongozi wa shirika la Elektrokimo kituo cha Sokimo kinachotoa umeme alikata kutoa maoni yake. Hatimaye, walimu wa masomo za kiserikali katika milima mirefu <tutu> ya <tutu> Uvira, dimoni Kivu ya Kusini awayalipwa mishahara yao ya miezi miwili iliyopita. Habari ilitolewa na viongozi pamoja na walimu wa masomo zile. Naye kiongozi wa kituo cha SECOPE kinachohusika na malipo alihakikisha habari yenyewe. Huyo anasema anapatikana na wenzake wengine mjini Uvira tangu zaidi ya juma moja kwa kuchukua fedha katika mabenki bila kufaulu. Taarifa ya Gaius Chabilepa wa Redio Le Messager du Peuple inasoma Sidoni, nawe Karinda Muso. Hakuna benki, hakuna mashirika ya akiba na hata vituo vya makampuni ya mawasiliano kwa njia ya simu ambako waalimu wa mashule ya serikali milimani ya Uvira wanaweza kupokea mishahara yao, jambo linalohakikishwa na viongozi kumi wa mashule pia waalimu wa moja wa mashule chache waliotoka Uvira kwa kujaribia kupokea mishahara yao kunako benki ya TMB. Waalimu wanasema kwamba tatizo kubwa ni usalama mdogo katika eneo hilo, usalama mdogo unaosababishwa na wajambazi na makundi wenye kumiliki silaha. Kufatana na walimu, serikali huenda kuendelea kuwalipa kama wakati wa zamani, ili kuwaepusha kwa hatari ya usalama mdogo. Kiongozi wa kituo cha uchunguzi wa malipo ya walimu tawi tawila Uvira anajulisha kwamba swala linaelekea zaidi ya ya waalimu mia mbili makumi matatu milimani kufatana na, na Konstantin Lumani. Sababu ya matatizo haya mashule ya milima ya Uvira yanaondoshwa katika mpango wa malipo kupitia benki. Kwake yeye, viongozi jimboni wanatafuta namna itakayorahisisha walimu waalimu hao kupokea kopokea mishahara yao mikononi Oka pi, Oka