waliojiuzuru katika mtaa wa Ruchuru wakiwa maofisa na wengine walianza kurudia makundi yao ya kijeshi. Kinchasa ni leo hii, siku ya pili ndipo kumeanzishwa kampeni ya utetezi wa wanamemba wenda kuunda chumba kamilifu cha baraza la bunge la taifa. Wakandidenti kwa viti mbalimbali wanajitetea kwa kupitia maandiko kalikona picha kuna kwa nyumba ya raia parijipeple jimboni bako ngo mjendi matadi yapata watu mia mbili wakiwamo walimu na watumishi wali wa chuo kikuu isa. Waliandamana hao, wanadai malipo ya mshahara wao mwezi wa tatu ulioporwa na mlinda pesa ambaye alikimbia. Mengi mtayafata baadaye. Oh, habari kamili jimboni Kivu ya Kaskazini, yapata watu makumi makumi ya makumi ya waskari wa FRDC waliojiuzuru siku hizi katika mtawa Ruchuru walirudilia makundi yao ya kijeshi jana kati yao kulikuweko maofisa wakuu na watu wa makundi sawavile, walijulishwa na duru zetu za kijeshi. Ripoti ya Gizel Kaj, ya na Bernard Nyangi. Miongoni mwa maafisa waliorudi kuna kanali Ndaisaba aliyekuwa kabla ya kutoroka kwake mu usiku wa operation na ujasusi kunako sekta ya pili ya operation. huyo alirudi pamoja na waaskari wake 47 wakiwemo kanali wawili na wameja wa sita. hawa wamechungwa kwa sasa kwenye ekulu ya efardes parocur centre, wakisubiri mipango toka kwa uongozi kuu wa jeshi. Mwengine aliyerudi ni kanali Muire wa bataliani ya pili ya rejima ya mia munane na ine. Yeye alikimbia siku ya tatu wiki jana, akiwa na waaskari wake zaidi ya salasini ivi. Amejiripoti upya kwenye efardes patongo, kwa kilometa zaidi ya amsini, kaskazini magharibi mwa Goma. Yeye na wanajeshi wake wote waliletwa ili kuchunga amri za viongozi katika oji lake kwa radio kapijana kamanda mkuu wa frdc jamadari madari didi etumba alilazimisha waaskari jeshi wote kuheshimu amri za jeshi la jamhuri igoma bernardin yangi radio kapi <coughs> Ni leo siku ya pili ndipo kumeanzishwa utetezi wa uchaguzi wa wanamemba wa chumba kamilifu cha baraza la bunge la taifa. Wakadineti kwa viti mbalimbali wanajitetea na kuweza kubandika picha na vitambaa au vipande vya makaratasi kunako maandiko ya picha zao katika eneo lote la nyumba ya Railan Pari di Peple. Upande wa wingi na wa uraisi ulianza utetezi wake leo kati ya mchana, na kujulisha wakadineti wake kwa kila kiti uenda kugombea. Ilikuwa wakati kwa Obe Minaku kujulisha kwa watu waliofika kumuunga mkono ukadi ndeti wake, maoni muhimu wenda kuongoza uraisi wake aliweza kuyajulisha bungeni. Ripoti ya mwandishi wetu Jake Ive Molima. Na habibi alise, ni kwa nyimbo na vigelegele ndiyo wakandideti mbalimbali wa wingi wa uraisi walijulishwa na kuonyesha kwa watu wote na kwa wanabunge wa moja wa wingi waliofika kunako baraza la bunge. Katika siku mbili, wakandideti wanapashwa fanya yote kwa kuchaguliwa kunako viti mbalimbali walivyogombea Kwake kandideti moja peke yake anayegombea kiti cha presidenti wa baraza la bunge Obe Minaku, wakati huu ni wa kutoa na kujulisha wazo lake kwa kuongoza vizuri baraza la bunge. Kutokana na maseme ya François Nzekuye, mshauri mkuu wa Obe Minaku, ofisi mpya ya baraza la bunge litatia mkazo juu ya udemokrasia wa kweli na pia juu ya uchunguzi wa baraza kati ya mpango mpya ya baraza la bunge François Nzekuye alitaja uzuriaji wa wanabunge wa wingi wa urais kama kawaida katika mikutano ya baraza sababu, ni wao wanaongoza watachukua pia mipango mbalimbali ya uongozi vema wa kampuni na kuchukua hatua kuhusu hayo yote. Aliongeza pande la upinzani kandideti, kuna koviti viwili hawo kuenda kinyume na kanuni wanajiandaa na kutafuta namna ya kupata sauti za wanabunge. Kwa hiyo tujulishe kama kunako baraza la bunge watakaochaguliwa haukuonekana mahali hapo. Jimbo la Ekwatoria dawa nyingi za uchanjo huenda kuharibika Pagwadolite, katika jimbo lile la Ekwatoria na hiyo ni kwa sababu hakuna mazutu kwa kuweza kupana moto wa umeme kwa chumba cha kulinda dawa zile wa uchanjo. Ni tangu sasa miezi mbili, kituo cha moto wa umeme cha Mobayi Mbongo kinacho magumu mengi hakiwezi kutoa moto wa umeme mkuu. Kiongozi cha mpango wa kuendelea na uchanjo Pagwadolite alihakikisha kama alijulisha magumu yake kwa viongozi vya jimbo, kutokana na maseme ya kiongozi wa PEV Gwadulite mganga Tade Bungenya, ni dawa za chanjo ya pata vipimo 1117 kwa kuzichunga vizuri. Kiongozi huyu wa Gwadulite anatumia mashini moja ya kutoa moto, ikiwa ana lazima ngungulu moja ya mafuta ya gari kwa wiki moja, akikosewa na pato kwa kuhudumia mashini hiyo. PEV Gwadulite alichukua deni ya mafuta kwa wachuruzi wanaoitwa Kadafi kwa hiyo usaidizi wa mafuta ya gari kutoka shirika OMS haukutatua shida yote. Alijulisha ya kwamba kumepita siku tatu, UNICEF iliwatolea ngungulu sita ya mafuta, lakini hata hivyo siyo ya kutosha. Alihakikisha ya kwamba wataendelea na kutolea watoto chanjo, sababu hawawezi funga kituo. Pev Guadolite alijulisha ya kwamba wiki hii watapokea chanjo, lakini tatizo litabaki kabla bwawa la umeme la Mobayi Mbongo halijatengenezwa. Wakati waziri jimboni anayehusika na afya, serikali ya jimbo inajiandaa kwa kutoa suluhisho. Anahakikisha kama serikali itashughulika na deni ya Pef Guadolite. Kituo Pef kilikubaliana na MONUSCO ili wapate kuhamisha kwa muda chanjo katika karta yao kwa kuichunga vizuri. Turudi mjini Kinshasa kwa kuweza kuajulisha kama kumwonyeshwa leo hii, siku ya pili, maeneo huenda kujengwa visima vya maji safi katika mitaa ine ya mji wa Kinshasa. Mitaa hiyo yenye kuelekewa na kazi zile ni Kisenzo, Kimbaseke, Nsele na pia Maluku. fatana na maoni ya shirika la kimataifa la SNV lenye kufanya kazi zile, zaidi ya wakazi makumi nane asilimia moja wa mitaa ile hawana bahati ya kupata maji safi ya kunywa ujenzi wa mahali pa kushimikwa vituo vya maji safi ni kazi za muhimu sana na ya haraka, ili wakazi wapate maji. Ripoti ya mwandishi wetu Paul Faise naangana usomi wake. Sijoni tena na wewe, Alise Baregamia. Zaidi ya maeneo elfu moja mia mbili yalitambuliwa na shirika la kimataifa la Holland. maji ya Regideso haijatiririka bado kwenye bomba za eneo zimoja za mitaa ya Kisenso, Kimbanseke, nsele na pia Maluku. Wakaaji wa eneo hizi za mji wa Kinshasa wanatumia maji ya mitoni, vinyume ni kwamba maji haya yanasababisha magonjwa ya aina mbalimbali. Kwake msimamizi wa shirika hilo la kimataifa, kazi hizi za kutafuta maeneo ya maji zitaruhusu wakuu viongozi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kutolea watu wote maji safi kupitia mipango mbalimbali, mbali ya kuendesha kazi hizo. Kutokana na masemi ya waziri jimboni anayehusika na mipango aliyepokea ripoti hiyo, kazi zitaendeshwa wakati serikali ya Kongo ya kidemokrasia ipo ikijiandaa na kupanga namna ya kuboresha sekta ya maji katika mji wa Kinshasa. Robert Luzolano alionyesha gisi kazi hizi ni za muhimu sana, sababu zitasaidia kutoa maji katika maeneo yote ya mji Jimbo riba Kongo, kwa kifupi jueni, ni kwamba yapata watu mia mbili wakiwamo walimu na watumishi kiserikali wa chuo kikuu cha uchumi Yese, kwa kifupi cha Matadi, waliandamana leo bila shida wala fujo. Hao wanadai suluhisho ipewe kwa magumu yao kuhusu mshahara wao mwezi wa tatu uliopitia. Serikali ya jimbo itoe suluhisho kwa mapasha yale, basi pesa zile ziliporwa na mlinda hazina, alitoroka na mshahara wao na hajulikane wapi anapatikana. Maandamano yalianzishwa tangu iye sema tadi mpaka kuna kuchumba cha liwali wa jimbo huyo, aliwaidia kama atakutana na viongozi vya serikali kuu kwa kupata suluhisho kwa jambo lile. Turudi mjini Kinshasa kwa kuza kujulisha kama bomu nchini Kongo zaidi. Ndicho kitabu kilichoonyeshwa leo siku ya pili na ambacho kilichapwa kuna kuchumba Edition de l'Afrique Nouvelle na kubatizwa kwa kitabu kile kulifanyika na vituo uh, vingine na majimbo, yani Centre Wallonie Bruxelles hapa mjini Kinshasa. Basi, bibi Françoise Mianda ndiye aliandika kitabu kile akatia mkazo juu ya utajiri wa Jamhuri ya Kongo Demokrasia Unapita tu sio unapatikana katika madini na katika ma, mali mengi mengi, lakini unapatikana kati ya raia. Françoise Mwanda mbele ya mikrofone ya mwandishi wetu, eh, Pegu Ngolela eh, Si hakuna gisi nchi yetu yendelee kama mabadilisho ya tabia yonekane. Kwa nini hakuna maendeleo itapokuwa udongo wa nchi yetu ina mali nyingi? Kila siku tumevumbua mali mpya ya madini, lakini ya muhimu ni idadi ya watu wanaofanya kazi. Ni mtu ndiye anapashwa geuza alimasi na madini ili iwe na mafaa ajili ya maendeleo ya nchi. Sio vizuri kutia mkazo peke yake juu ya swala kuhusu madini. Mali ni nyingi na maeneo ni mengi na mli limo unaweza kufanyika bila shida. Ni vyema mambo mazuri yaanzie juu ili yashuke chini. Kwa hivyo ndivyo maendeleo itajitokeza kwa faida ya nchi. Naniapo takuomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kipindi cha magharibi. Kwa niaba ya fundi wa mitambo wile Melungambwana wa wandishi wetu alishiriki nasi Arise Balegamira na Komewa Elene, kwa uchunguzi wa jino Rishard Kamungana, bibi Mishirini a Chuala Mpangi dunia y Mkunda Milimbana. Wapiga santi sana, kwa heri. Oh, kapi. Oh, <laughs>