A Barizetu, karibuni na salamu wapenda wasikizaji wa habari zetu katika lugha bora ya Kiswahili. Kwanza, vichwa vikubwa vya habari zenyewe: jimboni Kivu Kaskazini, katika kempi ya Mugunga ya tatu, utambua kama wa ami kutoka mtaa wa Rutshuru wanazidi kupokelewa. Wengi wao wapo pia katika majamaa wa zilizowapokea. Kinshasa, MONUSCO inahakikisha na kukusudia kama ukingo wa raia ndipo lengo lake katika jimbo la Kivu ya Kaskazini, katika, katika mitaa kunako mapambano ya Saruchuru ambako maeneo mengi hukingwa na kandokando kando zao Kinshasa, wapasha habari mbili wa gazeti Kongo Niize wapu nguvuni tangu jana, siku ya pili kwa oda ya liwali wa mji jimbo la Kinshasa. Habari kamili wami katika kutoka katika mtaa wa Ruchuru ni wenye kufika tangu wiki iliyopita katika kempi ya Mgunga ya tatu kusini magharibi mwa mji wa Goma tangu vile waliweza kupambana nikusema, wanakimbia mapambano kati ya FDC na waasi wa kundi la 23 katika maeneo mengi ya Ruchuru, siku ya sita iliyopita. Kufatana na maoni ya viongozi vya kampi, yapata jamaa kumi zimepokelewa na kukaribishwa katika kampi kama vile wengine. Kundi nyingine la waami liweza kupokelewa siku ya inga. Wengi ya waami hujulisha kama wapo katika jamaa ziliweza kuwapokea. Taarifa ya Patrick hmm, Maki wa Virunga Business Radio, usomi wa kisijoni na Bibi Adolfin Ngoi. Wengi miongoni mwa wahami hawa walikimbilia katika vijiji hupatikana kandokando ya Ruchuru kati yaani pa Rumangabo Kabaya na Rugari. Hawa ndio wanasema kama wanahofia maisha yao, sababu kuna mapambano hufanyika kati ya jeshi la taifa na waasi wa M23 ndani ya mtaa wa Ruchuru. Kiongozi wa kambi husema kuna wahami wamoja wamepokelewa katika jamaa, lakini hakufamisha idadi yao. Yafuatayo ni masemi yake Claude Mazimisa, kiongozi wa kambi ya Mugunga ya tatu. Kuna majamaa zenye zilitokea Ruchuru ambazo bado kusaidiwa mpaka sasa. Hawa ndio walituelezea kiini cha kukimbia kwao, wanaogopa chama hicho cha M23. Kwa sasa wahami kutoka Ruchuru kuna nusu imekaribishwa katika kata ndani ya majamaa, na njo maana ni vigumu kujua idadi yao. Sisi tulihesabia mpaka wahami wenyewe wanaishi makambini. Mnamo siku za usoni viongozi wa kambi ya Mugunga ya tatu wanakusudia kuhesabia wahami wenye walikaribishwa ndani ya majamaa kukataa ugawanyo wa nchi na kulazimisha ukingo wa eneo lote la Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia, hilo ndilo lengo la maandamano iliyofanyika katika hali ya ukimya leo hii siku ya tatu mjini Bukavu, jimboni Kivu ya Kusini. Maandamano yaliandaliwa na kundi la uongozi wa shirika la raia jimboni umbalimbali na mipango ya maandamano mengine ufanyika ya kufikia kunako chumba cha uliwali wa jimbo. Yale ya leo yalikomeshiwa kunako karta kuu ya Munesco, kwani waandamanaji walikuwa na buku la ya maoni yao wa kwa cha ya etu, bibi ad, ad, wa na na walikuwa wengi wakilalamika, tunakataa vita, tunakataa vita. Walipeleka mabango ambako kumeandikwa, Umoja wa Mataifa chukueni jukumu lenu, sitisheni vita, shughulikieni kurejesha amani mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Umoja wa nchi si jambo la kujadiliana, wananchi wa Kongomani watabaki katika umoja. maandamano nafasi ya uhuru mtaani Kadutu yakaelekea makao makuu ya Monisco na waandamanaji walipeleka memorandumu waliotumia mwakilishi wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bwana Roger Miss. Ndiyo sababu maandamano yalienda kuishia kwenye makao makuu ya Monisco. Madai ya memorandum ni kueleza kukwazika kwa raia juu ya vita hii isiyo na sababu, kupongeza Monisco, kwa kweli ililaumu kujiingiza kwa Rwanda katika vita, pia kuomba Monisco kutumia mamlaka inayopewa na sura ya saba ya katiba ya Umoja wa mataifa. Walipofika mbele ya Monisco, walisoma buku lao la malalamiko baada ya kuimba wimbo wa taifa na kuikabidhi kwa mwenyekiti wa ofisi ya Monisco Bwana Lucien. Huyu alipokea memorandum na kuahidi kuifikishia wahusika baada ya kuisoma. Bukavu Michel Tshimwami, Radio Kapi. Wapasha habari wenye kila mara kushiriki katika mkutano wa kila siku ya tatu wa umoja wa mataifa wa mjini Kinshasa lewini, hali ya ukingo wa raia wa mtaa wa Ruchuru ndiyo iliwavuta sana kwa upande wake Monusko ilihakikisha kama maeneo ya kipekee kwa ukingo wa raia yameundwa katika mtaa ule wa Ruchuru ambako vita huendeshwa. Msemaji wa majeshi ya Monusko nchini Kongo ya Kidemokrasia y luteni kanali Felixi Base alihakikisha kwamba vituo vya operesheni vimetawanywa kando kando ya vijiji vya lazima vya mtaa wa Ruchuru kwa usalama mzuri. Luteni kanali Felix Base, katika maoni yake yalichukuliwa na wandishi wetu Askezigbia Tayoro na Leticia Matombe. Karibu wahuni mia moja makumi tano wenye silaha wa M23 walishika watendaji ya maovu ya Bunagana. Wanajeshi wa FRDC waliondoka katika eneo hilo kwa kujitayarisha vizuri nafasi ingine. Majeshi wa Monusco walibaki nafasi hiyo na kulinda raia wananchi kutokana na kazi yake, ili maovu yasitendewe zaidi ya raia. Tulitawanya wanajeshi sio mbali na nafasi ya watu wengi na tunazuia kila si kazi ya kundi za silaha yenye vinyume vibaya, en fait kwa raia wananchi na shirika la Afrika la kutetea haki za binadamu Azado kwa kifupi linahuzunishwa na kutambua kama watu wengi wanauawa na wanawake kubakwa na wasikari wa moja FRDC pamitwaba jimboni Katanga. Habari hiyo inahakikishwa na tangazo la buku la maoni kuhusu mauaji ya bila sheria ya watu wengi na FRDC kisha kempi ya kushambuliwa na wamaimai tarehe mbili mwezi wa saba pamitwaba. Azado inaomba kwa sheria ya kijeshi kuchukua hatua ya kuwafaa ya kuwafata kwenyezi vitendo vile na wazibiwa kishiria, Jean Claude Mbaka, prezidenti jimboni wa Zado, na jeleza mbele mikrofoni ya Jean Gandu. Ratissage ya ba militaire betu ilienda njuu ya kuramase bale bote barikuwa beko na itwa ba maimai. Me ba militaire betu vile barikuwa monte barenda kubamba ba simple civil 14 donc ba naume e 4 ba namuke. Alors, bar babeba bar bingisha mu kasho yabo ya ku brigade mu le 2 eh, mwezi 7 2012, kurukuya attaque ya bamaimai effectivement ku ba militaire betu bamumitwaba ba militaire betu baribabeba mumotoka kwa lieutenant Paluku na ule capitaine jina yake ni Loge, barenda nabo pa 9 kilomètre ko kavillage bako naita bana bakaji Wapasha habari Mike Mukebayi mkubwa kiongozi wa Kongo News na wa kiongozi wa gazeti Kongo News, na John Chingombe akiwa kiongozi wa usikani na utangazaji wa gazeti lile Kongo News, wamefungwa tangu jana, siku ya pili, kwa oda ya liwali wa mji jimbo la Kinshasa. Wamepelekwa tangu katika judisieri na kusafirishwa kuna kuchumba kikuu cha mashtaka cha kalamu wanafatwa juu ya makosa ya kulipa faini kwa kuharibu binafsi heshima ya liwali, kisha kuandika na kutangaza maoni hayo, tabia mbaya ya kipekee ya liwali, yani katika lugha ya Kifaransa, le frasque inedite d'un gouverneur atypique. Taarifa ya mwandishi wetu Jeff Ngoi mengi, sisi tunachofuata na mwandishi wetu Jean Desire Kanyama walikuwa wengi sana waandishi wa habari na wanabunge mbele ya polisi ya vituo vya sheria kwa kudai wuo kwa jumla wa waandishi wa habari wawili kisha kutoswa katika jela yenye harufu mbaya na kufungwa katika unjia wa jumba ya gereza kwa kutoa dola za Kimarekani mia moja makumi nne kwa polisi wa ulinzi. Mike Mukebai na John Chingombe wanapitisha wakati mbaya katika kituo kikuu cha sheria kwenye inaomba kutoa fedha kwa kila kitu hata kwa kuwatembelea na kuzungumza nao. Wow, Serge Mayamba, nashutumu mwenendo usiyo halali. La procedure ni mwenendo usiyo halali. Kwanza munafahamu kwamba awawezi funga mutu kwa makosa aliyotendewa na mwengine, wakati munafata sheria ya kazi ya upashaji wa habari, inaonesha jukumu ya vipindi katika makosa ya upashaji wa habari. Maana yake mwenye kuandika habari ndiye ana jukumu kubwa, ijapokuwa hapa mwenye aliandika habari hiyo hajashikwa kamwe lakini, walitamani funga kinyume ya sheria hao wawili wengine lakini, akipokea ujumbe kubwa wa wapasha habari katika ofisi yake ya kazi, mwanasheria mkuu wa taifa aliahidi kuwatolea uhuru waandishi wawili wa habari. Flory Kabange Numbi alitamka, ina mnukuu, muna masemi na hakikisho yangu mwisho kumnukuu. Kwa kifupi tu ni kama vitendo vibaya vilichunguzwa jana mjini Kinshasa kisha kutangazwa kiserikali kwa matokeo ya mitihani ya serikali kwa kupata vyeti vya mwisho wa kipindi cha masomo ya kisekondari. Wanafunzi wa moja walitajwa kupata vyeti vya serikali, walianza kutenda vitendo vya kila aina, kupanda juu ya paa za gari au kujitawanya katika barabara na kulalamika huyu na kuzuia hivi hali bora ya usafirishaji wa gari na watu. Patana na hayo yote mbaya, waziri wa pespe Makere Mwangu aliomba wanafunzi waliofaulu