Mashambulizi mapya ya watu wenye silaha yalipelekea kuwa jana usiku kwa watu sita katika eneo la Beni Jimoni Kivu ya Kaskazini. Upande mwingine aliyerudi tulivu leo hii nyuma mchana mjini humo, kisha maandamano ya kupinga ombi ya meya wa jiji ya kuanzishwa kwa kazi leo hii siku ya pili. Wilayani Turi, ofisi za shirika kenda za serikali zilivunjwa jana usiku pa Aru, kaskazini ya Bunya, na kusababisha uharibifu wa vitu vingi. Mkutano wa usalama uliendeshwa leo asubuhi na mbinu zilisimikwa ajili ya kulinda vyumba vya kiserikali katika eneo hilo matunzo popote katika dunia ndio jambo lililochunguzwa leo hii katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo wakati wa sherehe ulimwenguni ya wauguzi, namna kwa shirikisho la waganga ya kutumika ili kila mwanadamu awe na matunzo kwa matana na fedha anazo. Oh, jimboni Kivu ya kaskazini, mashambulizi mapya ya watu wenye silaha yalipelekea kuuawa jana usiku kwa watu sita katika eneo la Beni, katika kata la kandokando linaloitwa Kalungu, sio mbali na uwanja wa ndege wa Mavivi. Watu wanaozaniwa kuwa waasi waganda wa ADF ndiyo wanazaniwa, ndiyo wanashotwa kidole mengi nawe maro fimbo mark kutoka mji wa Goma. Washuhuda wanene ya kama watu kuliko 40 katika mavazi ya kijeshi nasilaza, na silaha za kienyeji na hasa za moto walijipenyesha majira saa kumi na moja unusu jioni katika hukata kata waliwaua watu sita mfululizo huku msimamizi mmoja wa pahali na mkewe. Walipoharifiwa jeshi la taifa FRDC wanao makao yao kwa urefu mdogo na uwanja wa ndege waliharakisha kupambana na majambazi hawa. Majambazi hawa walijuzulu tu baada ya kikundi kingine cha FRDC kuwapa wenzao mkono toka mji Beni. Umesemeka ya kama majambazi hawa walijielekeza mizituni. Mawaji haya yalijitokeza siku tatu tu baada ya haya yaliyofanyika Katembo iliyosababisha kifo ya raia saba. Chumba usikao na haki ya raia unene ya kama chanjo cha mashambulizi juu ya mji wa Beni ulitambulika yapita siku si nyingi, duru huu nena tia kama majambazi walipendelea maeneo ya mavivi na uwanja wa ndege ya Beni. Kulingana na mauaji mapya haya, chumba usikao na haki ya raia waita wote kwa ushikamano nchini na hasa nje ya nchi, kwake muda umetimu ili gavumenti ujali kwa kilindini mambo yanayopitika Beni. Nikiripoti toka Goma, mimi ni Maro Fimbo Marke kwa niaba ya Radio Okapi. Upande mwingine, hali lirudi tulivu leo nyuma ya mchana mjini Beni kisha maandamano ya wanafunzi na vijana waliopinga ombi ya meya wa jiji hilo kwa kuanzishwa kwa kazi leo hii, siku ya pili. Wakati ule, shirika la raia linahakikisha kwamba kazi zitaendelea kusimamishwa kwa kulazimisha usalama wa wakaaji wa mji wa Beni. Mengi wa dogoma tena nawe magofu mbo mark Mizinga zilishaturiwa na polisi kwa kuwasambaza waandamanaji wakiwa na hasira juu ya maamuzi ya meya wa muji wa Beni ya kuacha mgomo na kuanza kazi. Hata hivyo huito huu hakukubaliwa, maduka masomo soko na hasa duka za dawa hazikufungua, ni sawa pia na magari za usafirishaji hazikutumika. Kumeripotiwa kuumia kwa mwanafunzi mmoja wa darasa la kisekondari kupitia risasi, ila hakuna ripoti baya la uharibifu ya mazingira. Vijana wameapa kwa kuendelesha maandamano hadi usiku huu. Polisi na jeshi la FRDC wamesambazwa popote na hasa kwa mikusanyiko za barabara na pahali pa maana sana kwa kukinga tokeo lolote la maandamano. Mgomo uliotolewa hadharani tangu hii jana na chumba usikao na haki ya raia umefikia kwa siku yake ya pili hii una mkomo wa kuvuta dhamiri ya serikali kuhusu mauaji ya raia usiokoma na wasi wa ADF mtaani. Makamu wa naziri wa kwanza na naziri asikae na mambo ya ndani Evariste Boshab na ushindikizo wake waliokusudiwa kujielekeza Beni siku ya pili hii hawakuwa na fursa ya kuwasili kukiwa matatizo ya ya hali mbovu ya anga. Duru za uwanja wa ndege ulinena hivyo. Nikiripoti toka Goma, mimi ni maro fimbo marke kwa niaba ya radio Okapi. Hey, juwe ni kwa kifupi kwamba waziri makamu mkuu anayehusika na mambo ya usalama aliwasili leo hii mjini Goma akiongoza ujumbe wa lazima wa namemba wa serikali. Baadaye Evariste Boshab na ujumbe wake walijelekeza mjini Beni. Kwa mjibu wake serikali ina mapashwa ya kulinda watu una mali yao. Human Rights Watch inaalika wakuu wa kiserikali wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wachukue daraka ya kumtolea Mathieu Ngudjolo maisha mazuri na usalama. Huyo aliwasili mjini Kinshasa tangu jana usiku kiisha kutolewa huru na Korti Kuu ya Kimataifa CPI. Bila kufaulu, kiongozi wa zamani wa uasi aliomba hali ya ukimbizi nchini Ulansi akiwa na hofu kwa usalama wake katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Msemaji wa Human Rights Watch anafadhaishwa kwa sababu jamaa na wateja wake hawana uwezo wa kumwona Matengu Julu na awafahamu hali ambamo anapatikana tangu kufika kwake mjini Kinchasa. Afuataye ni Ida Saiwer njiani mwasimu na Mishel Kifinda Ngoi. Kufatana na habari tunazo, Ngujolo alibebwa kuna hoteli pakinchasahana magharibi na kazi za ujasusi. Natumaini kama viongozi vya Kongo vitachungua usalama na uzima wake Ngujolo na atakuwa huru kwa kuonana na wakili wake na jamaa lake, na hivi atakuwa huru kama afuate na viongozi vya Kongo kwa makosa mengine. Na kisha kuachwa kwake huru na CPI, Ngujolo alikuwa na woga juu ya maisha yake kama natumwa inchini Kongo na viongozi vya kuchungua wageni wa Peiba walijulisha kama hana vikaratasi muhimu kwa kukubaliwa kama mwenye kukubaliwa kuishi kiyutu katika nchi Peiba namna ya kiyutu. Basi tunatumaini kama ubalozi wa Peiba na spei Kinshasa watafanya lolote kwa usalama wake kwa maisha yake ili kwa kuweza kumlinda. Wakati ule wilayani Turi, ofisi za shirika kenda za serikali zilivunjwa jana usiku pa Aru, kwenye umbali wa kilomita mia tatu kaskazini ya mji wa Bunya, na kusababisha hivi uharibifu wa vitu vingi kadhaa. Watendaji wa mabaya yale bado hawajulikani, lakini mkutano wa usalama uliendeshwa leo asubuhi na mbinu zisimikwa ajili polisi watawanya katika eneo hilo kwa kulinda vyumba vya kiserikali. Wakaaji wa mtaa wa Aru na wafanyikazi wa serikali wengi kati yao walijielekeza asubuhi ya leo kwenye nyumba ya ofisi ya mtaa, mahali ofisi hizo imepatikana ajili ya kushuhudia hiyo jambo. Hapo walikuta kartasi imesambazwa kiolela kati za ofisi kwa niaba ya shirika la raia. Ofisi zilizovunjwa ni yale yenye kuhusika na usafirishaji ya biashara ya nje, ofisi ya uchumi na yenye kuhusika na madini na zengine. Presidenti wa shirika la raia ameshutumu kitendo cha mazarau, Kwa ngambo yake mwongozi wa mtaa wa Aru Enri Venakosi amezani ya, ya kuwa wajambazi hawa walikuwa wakitafuta pesa. amekumbusha pia ya kuwa hiyo ni mara ya tano ya kuvunjwa kwa hiyo ofisi ya mtaa kabla ya jua kati, wafanyakazi wengi walikuwa bado wakiongojea utafiti iendeshwe. Toka Bunya Sadiki Abubakar, Radio Kapi. matunzo popote katika dunia ndiyo jambo liliochunguzwa leo hii katika Jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo wakati wa sheria ulimwenguni ya wauguzi ndiyo namna kwa shirikisho la waganga ya kutumika ili kila mwanadamu awe na matunzo kuambatana na fedha anazo. Wakati pia kwa shirikisho la wauguzi wa Kongo, wa kushindania kwa uundaji wa tawi lao la taifa. Kiongozi wa shirikisho hilo ni bwana Komba, anaefasiria Pamela a mikrofoni ya gani pona ponaema. Kila mtu anayo haki kwa matunzo na kwa kazi za afya mbalimbali na mapato zake kifedha. Hawapashi kutenga kundi fulani na raia, sababu hawana namna ya malipo. Inafaa waaguzi watumike kwa hali ya kupana. Kwanza matibabu na malipo kifedha huenda kutukia Kisha ki kufuatana na uongozi wa serikali. Tunaomba kujulikana kiserikali, basi sheria huenda kuongoza kazi kwa muuguzi nchini Kongo ya kidemokrasia wa Kongo kufatana na tawi lile, kutakweko mabadiliko mazuri, kwani tukitumika pamoja na komisheni ya kijamii tunangoja sheria kutoka kwa serikali na kutumwa kunako bunge. Hatimaye, siku kumi na tano mbele ya kukomeshwa kooperasheni ya kukaribisha wagombea wa ubunge wa majimbo mjini Matandi, mambo yanaendeshwa katika uzembe na tena ni peke yake watu watatu ndio wamefikisha vibarua vyao katika vyumba vya seni hadi leo. Chama cha mwisho kilichofikisha vibarua vyake ni, ni chama cha MPCR cha Jean-Claude vwembe. Watumishi wa seni mjini Matadi wanasema wanaogopa wingi wa wagombea siku za mwisho za operesheni hiyo. Wanaomba wagombea wafike wakati huu. Taarifa ya Girog Nyampala kati ya wakandideti tatu walijulisha kugombea uchaguzi wa majimbo kunako chumba cha kupokea na kuchungua hali ya kila mukandideti kunako seni Matadi kunako tuni, wanamemba wa vyama vya siasa, hakuna hata kandideti huru wala wa makundi ya kisiasa. Kunako Mouvement du Peuple Congolais pour la République, MPCR ya mwanabunge la taifa Jampiere Vwemba, kupitia prezidenti wake makamu Jumboni, ambaye alijulisha ukandideti wake siku ya yenga iliyopita. Ya Radio Kapi, Bibi Christine Masengo alirusha kama yupo pale kwa kujulisha kama MPC ilitayarisha wakandideti wake kwa kila ngazi za uchaguzi mbalimbali wa majimbo wa miji mikubwa na maeneo mita. Hakuna matatizo kunako chumba cha senia, yahakikisha mwandishi wetu Giro Jenyampara kuhusu kujulishwa na kuchunguzwa kwa wakandideti operation. Inaendelea ngawazi hali ya mwenendo wa upole kwa wakandideti mpaka tarehe kumi mwezi wa tano. Chumba cha kupokea na kuchungua wa kandideti Matadi inayo wakandideti makumi nane na ine waliochukua vieti vya kugombea na wakandideti tatu walijurisha kiserikali oh.