Salimu, pia asanti kwa kwanasi. Baraza la bunge la taifa linakubali mpango wa bajeti ya mwaka wa 2013 hatua inayochukuliwa leo kisha jibu la waziri mkuu kwa maswali ya wanabunge. mm -hmm. Jimboni kivu ya kaskazini yapata vijiji saba vya mtaa wa Masisi vimeunguzwa, mutu mumoja kuuawa, pia kiongozi wa kijiji kimoja kutekwa nyara. Hayo ndio matokeo ya shambulizi liloendeshwa jana na wa maimai wa kundi la Nyatura. Jambo linalohakikishwa na kiongozi wa mtaa wa Masisi Bibangwene mwa vita, tutamsikiliza punde taja. <coughs> watoto elfu moja mia nane wamekumbwa na ugonjwa wa shurua mwaka mwakatunao katika wilaya ya afya ya Chopolomami jimboni mashariki kati yao mia tatu na kenda walifariki. Kiongozi wa wilaya ya afya natoa mwito ili wapate msaada wa dawa. <coughs> Si. Baraza la bunge la taifa linakubali mpango wa bajeti ya mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu. Hatua inayochukuliwa leo kisha jibu la waziri mkuu kwa maswali ya wanabunge katika masemi yake, matata Ponyo alijulisha mpango wa serikali kusimikwa kwa mpango huo na mbinu za bajeti. Anahakikisha pia kwamba serikali inapanga kuendelesha miradi mikubwa ya kuboresha kazi hasa sana masomo ya msingi bila malipo, kusaidia kazi za mlimo, kulipa watumishi kupitia benki, pia kuboresha uongozi wa serikali, lakini masemi yake haikupokelewa vizuri na wanabunge wa moja, ni sawa vile mwanabunge Kizito Mushizi wa chama cha kisiasa cha UNC. Upande wa wingi unaongoza unahakikisha kwamba bajeti hiyo inapokelewa, lakini kumepangwa komisheni itakayochunguzwa mara tena mpango huo. Mutani Masisi yapata vijiji saba vimeunguzwa, mutu momoja kuwawa, pia kiongozi wa kijiji kimoja kikutekwa nyara. Hayo ndio matokeo ya shambulizi liloendeshwa jana katika vitongoji vya Bihiri, Buhabo na Banyungu, jambo linalohakikishwa na kiongozi wa mtaa wa Masisi, Bibangwene mwa Vita. Anasema kwamba mashambulizi yaliendeshwa na waasi wa kundi la Nyatura Mitangi ya jana asubuhi, eh, masasaine eh, ngio kusema tuliona mijini mi, inaanza mi, mi, kulungula kwa sababu hiyo mingine mi, iko mi, karibu na shef le ya teritoire haiko mbali sana ni aindine de kilometre donk, tukaona mjini ya Karambi Mashaki Butasheke Busekere inalungula pale. Ni washef lopo venye balikuwa sur le lieu balikuwa baisha kimbilia kiuma, njo bakatuita, mbona leo busubui balilunguza mjini ya, ya Bukando na Kilangu. kuliendeshwa mapambano kati ya wa mai mai na askari wa jeshi la taifa usiku wa kuambukia leo kijijini Kiolo katika mkoa wa Museka mtani Malemba Nkulu. Katika woga wakaaji wamekimbia maskani yao na kujielekeza vijijini jirani. Wakati huo matokeo hayajajulikana, jambo lisilohakikishwa na kiongozi wa mta. Madeline Waila anatuelezea mingi. Pale Mulongo ushuhuda kutokea maeneo hiyo wamejulisha kwamba asubuhi hii wameweza kupokea watu zaidi wengi waliotokea katika kijiji Kyulo na kando kando yake. Wakaaji hawa waliofika hapo wamehakikisha wote kama wamekimbia mapambano iliyotokea usiku huu kati ya wamaimai na jeshi la kitaifa. Wamaimai wameweza kuchongea jeshi la kitaifa na ile askari polisi maeneo ya Mulongo kuweza kunyanyasa wakaaji, kama wamehakikisha ua mbalimbali tuwapokea kwa simu ya mkono habari hii imeweza kukataliwa kabisa na ya teritoria pale Malemba Nkulu, aliyehakikisha kama ametokea maeneo hiyo kwa ziara ya kazi. Huyu amesema kama katika teritoria yake hakuna hata mapambano ya aina hiyo iliyoweza kuonekana, lakini amejulisha kwamba kuhamisha kwa watu kutoka huku na huku ni wale wanayokimbia habari ya kusema kama wamaimai watafika katika vijiji mbalimbali mbali wanayo hapo na hawa wameweza kushikwa na wasiwasi. Lakini ushuhuda kutokea katika viongozi wengine wa serikali maeneo hiyo ya Olomami wamehakikisha mapambano kama imekuwepo, lakini hawana habari kamilifu kuhusu mambo iliyofanyika kabisa. Tokea Lubumbashi, mimi ni Madeleine Waila, Radio Okapi. Kuhusu vita mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Jean Pierre Bemba anatoa maoni yake. Kiongozi wa chama cha kisiasa cha MLC anayefunga pala anali Katika ujumbe wake, kiongozi wa chama cha MSC anahisi kwamba ni mapasho ya kongomani kupana kwa watoto wao nchi ya Kongo jinsi walivyo ipokea kwa baba zao. Hiyo inamaanisha Kongo ya umoja inakuwa na mipaka yake ya tarehe 13 Juni. Bwana Jean-Pierre Bemba anaomba utawala wa Kinshasa kushikilia madaraka yake kwa kuweka mwisho kwa mapigano mashariki mwa nchi, na usalama mdogo unakuwa huko pia kulindara iya na kuepukana na ugawanyaji wa nchi hii. Ameendelea kuomba udemokrasia kwenye ngai zote za nchi ya demokrasia ya Kongo. Bwana Jean-Pierre Bemba ameshangazwa kuona kisha miaka makumi tano ya uhuru wa nchi hii ndoto za nchi yenye kuwa na nguvu na kuheshimiwa na nchi zingine haifanyiki bado. Ameendelea kusema kwamba demokrasia imerudi nyuma katika nchi ya Kongo, akionyesha mambo yaliyofanyika wakati wa uchaguzi na kusababisha kugawanyika kwa wakongomani wengi kwa kuona nchi ya Kongo inakuwa katika hatari kubwa. Jambo la muhimu ni kuokoa nchi hii, asema Jean-Pierre Bemba Gombo. <tiple> Tuzungumzie sasa afya. Ugonjwa wa shuruo unaendelea kusumbua watoto katika wilaya ya afya Chupo, Lomami, ijapokuwa juhudi zimefanywa kwa kupiganisha ugonjwa huo. Ndivyo alisema jana mganga kiongozi wa wilaya ya afya wakati ujumbe wa shirika la afya ulimwenguni ulikuwa ukitembelea eneo hilo kwake kati ya mitaa ambayo inasumbuliwa sana na ugonjwa huo Yahuma ndio ambayo inatoka na idadi kubwa. Kwa mwezi wa kumi tu zaidi ya vifo makumi tano na tisa vilitokea kati ya wagonjwa mia sita makumi kenda na mbili ukifuatiwa na ule wa Yaobondo ukiwa na wagonjwa mia tatu na moja na vifo viwili. Kwenye mtaa wa afya wa Yaisilu, vifo kumi kati ya wagonjwa mia na makumi ine na moja Mitaa mingine ya afya ilikuwa na idadi ndogo. Upande wake mganga mkuu wa mtaa wa afya huo, msaada wa madawa kwenye mtaa huo ni wa mahana sana kwa muda huu ili kuwatunza wagonjwa hao wa surua. Kwake mganga Cyprien Losea, OMS ilitambua mengi kuhusu ugonjwa huo ili kupata jibu kwa ombi lao. Kwa upande wake shirika la hahia la chopo, wanashangazwa sana na uwepo wa ugonjwa huo, wanaomba msaada wa madawa ili kutunza upya wagonjwa hao. Tutakomesha jimboni Ekwator na habari hiyo kwa kifupi. Katika mji wa Mbandaka uchafu umetupwa hapa na pale, hali inayosababisha magonjwa kwa wakaaji. Ofisi ya mea wa Mbandaka inapanga kutawanya watumishi wake barabarani kwa ajili ya kuchungua hali ya usafi mbele ya kila nyumba. Na ndugu msikilizaji, ni hapa ndio tunakomesha habari zetu, pamoja na wote walio shiriki kwa matayarisho na wapiga accent, kwa sikilivu mwema nikiwatakia jioni