Wasalimu popote mulipo. Ifka wa Mandro, kiongozi wa zamani wa kundi la uasi la Ituria na ukumi wa kifungoni miaka kenda sababu ya makosa mingi, hasa mauaji, makosa ya kivita na yenye kwenda kinyume na hali ya kiutu. Wamzumetolewa leo na korte ya kijeshi ya jimbo la mashariki. Mipango imechukuliwa ajili ya kuepuka ugonjwa wa Ebola nchini Kongo ya Kidemokrasia. Wizara ya afya inasimika vyombo vya kuvumbua ugonjwa huo kwenye bandari ya Ngobila na kwenye uwanja wa ndege wa Njili jimboni Katanga. Shirika la raia la Mulongo naomba viongozi wakomesha ugomvi wa uongozi unaoendeshwa kati ya wa wasultani wawili katika mkoa wa Kabumbulu tangu miaka nyingi. Oh, Ndugu msikilizaji, kanasi kiongozi wa zamani wa kundi la uasi la Ituri Yves Kawa Mandro anahukumiwa kifungoni miaka kenda. Alishitakwa hasa uzulumu, mauaji, kushiriki kwa kundi la uasi, kumiliki silaha za vita, makosa ya kivita na yenye kwenda kinyume na hali ya kiutu. Uamuzi umetolewa leo na korte ya kijeshi ya jimbo la mashariki iliyochungua swala la hukumu katika kipindi cha kwanza. ni muda mwa saa ine ndiyo korti kuu la kijeshi jimboni la mashariki ilitoa hukumu kisha kusoma mambo mengi yeni kuandikiwa na wahamzi, na ni presidenti wa korti kuu ndiyo aliweza kusoma ile mipango waliokamata. Na korti kuu la kijeshi iliweza kuhukumia bwana Eve Kawamandro miaka kenda ya gereza, na amelazimishwa kulipa dola ya kimarekani elfu makumi munane na tano kwa majamaa ya watu wenye kuwawa na kupoteza manyumba zao. Wahamzi walisema tena bwana Kawamandro yeye akuweza kuua kapita moja wa jeshi la FRDC lakini walihakikisha mpango ya hukumu la kwanja ya kama alikuwa kiongozi wa gundi moja la wanamgambo kuwa na silaha ya vita na kufanya makosa kubwa za vita na za dunia. Kufuatana na umri za miaka lake na kama mzazi wa jamaa, waliweza kumuhurumia na mambo mengi ni ile ya kufanya siasa. Tukumbushe ya kama mara ya kwanja kiongozi huu wa gundi la Puzik alihukumia miaka makumi mbili ya gereza na chumba cha sheria la Bunya mwaka wa 2006. Kisangani. Mimi ni Andre Kitengerejo Ukapi, Jimboni Kivu ya Kusini. zaidi ya simu mia moja za mkono zaidi ya dola za Kimarekani mia mbili na vitu vingine vingi vya samani viliporwa usiku wa kuamkia leo pa Misisi na watu wenye kumiliki silaha wasiojulikana. Misisi ni eneo la madini mtani Fizi pa yapata kilomita mia tatu, kusini mwa mji wa Bukavu. Habari inatolewa na kiongozi wa shirika la Raya la Misisi pia kuhakikishwa na duru za kijeshi za kijeshi za eneo hilo. Kufuatana na duru zetu, askari jeshi walizuia watu wale kuendesha oporaji katika maduka mengine. Kutoka Uvira Gaius Sabile Power Radio le messager du peuple. Alitutumia taarifa inayosomwa na, na Rigobert Yumandwani. Muji wa Misisi ni mahanga wa watu wenye silaha tangu hivi miezi sita, kufuatana na duru ya presidenti wa gundi la raia. Watu hawa hushambulia zaidi kontwari za kuuza dhahabu, kooperativu za wachimbaji wa dhahabu, duka na gari za usafirishaji wa watu. Presidenti huyu husema kama zaidi ya milioni kumi na nne ya franka ya Kongo, zaidi ya simu mia moja, sehemu ya kutosha ya dhahabu ziliporwa, na watu tatu kujeruhiwa vikali kwa panga au masasi Serikali ya jeshi huhakikisha habari hiyo. Duru hii husema kama utafiti ulianzishwa kwa kugundua na kutia mkono kwa watenda maovu hawa, pia msako wa pamoja kati ya jeshi na vijana usiku. Kiongozi wa sekta ya Nganja ulaumu ali kwake kabiona mapanga hii inafanyika, japo mipango ya kukinga wakaaji na mali yao iliyokamatwa na shauri la usalama ya sekta hiyo. Sultani huyu wa sekta omba kwa wakaji kuchongea yeyote anayezaniwa kuwa mwanamemba wa kundi fulani lenye silaha kumechukuliwa mipango kwa ajili ya kuepuka ugonjwa wa Ebola nchini Kongo ya Kidemokrasia. Wizara ya Afya na simika vyombo vya kuvumbua ugonjwa huo kwenye bandari ya Ngobila na kwenye uwanja wa ndege wa Njili, nafasi kubwa ambamo wasafiri wenye kutoka katika nchi za kigeni wanapitia. Mwandishi wetu Jocelyn Musa Ponde aliyejelekeza bandarini alituandalia taarifa inayosomwa na, na Esther Ndalafina. Ndiyo namna wanapokea wasafiri kwenye kituo kya Ngobila. Kuna uchunguzi wenye kufanika na ofisi linalolinda usafi. Sanduku la kugundua ugonjwa wa Ebola inaandaliwa tangu siku tatu. Dominik Obolembe, kiongozi wa ofisi hii, husema kwamba tuko unapima mwili moto. Kama moto unapita makumi nne, mtu analindwa pembeni. Ni kusema kwamba tunachukua meli ndogo ambayo ilisafirisha yule mtu pamoja na wote walisafiri nao, wanapelekwa fasi zao. Tuna vyombo vya kupima mwili tangu hivi hivi hakuna mtu aliyepatikana na mwili moto. Ni jambo ambayo inafurahisha wafanyakazi wa mahali hapa. Kiongozi wa ofisi hii husema kwamba kama kumejitokeza mtu na ugonjwa huo, jambo hii ingemfikia mchana, magari la kuchukua wagonjwa ingeliandaliwa kwa kupeleka wagonjwa fasi la matibabu. Sasa itakuwaje kwa watu ambao wanasindikizwa na wengine kila mara? Kiongozi wa ofisi hii husema kwamba siku hizi, kwa kuona kwamba ni ugonjwa wa dunia nzima, hata mtu wa cheo fulani ni lazima apitie kwenye ofisi la kupima ugonjwa huu, sababu tukakamata mfano wa Liberia, mtu wa kwanza kupata ugonjwa huu ni kiongozi mkuu wa serikali. Ni kusema hakuna ubaguzi. Mfanyakazi huu anaonyesha oga, akisema kwamba kwenye muto Kongo kuna fasi nyingi la vituo vya meli ndogo inaweza kuambukiza ugonjwa Tujelekeze jimboni Katanga, ambako shirika la raya la Mulongo mtani Malemba Nkulu linaomba viongozi wa jimbo na wa nchi wakomeshe mzozo wa kiasili unawendeshwa katika mkoa wa Kabumbulu tangu karibu miaka kenda. Wasultani wawili wanagombania uongozi na wakaaji wa Kabumbulu hawajue wafanya nini. Zamani kuliendeshwa mapambano kati ya wakaaji wenye kuunga mkono pande hizo mbili, mafasimo mengi nawe karinto peridasi Shirika la wananchi la Malimba Nkulu ina wasiwasi kuhusu mzozo kati ya wakaaji wa kijiji Kambumbulu. Kuna makundi mbili kati ya wakaaji, sababu wasultani wawili wanapigania uongozi wa kijiji hicho. Bwana Vangel Ngoi, kiongozi wa kundi hii, anafasilia wakaaji ni wenye kugawanyika. Ikiwa kuna uchokozi kati yao, wamoja wanakuja kushambulia wapinzani. Muda fulani, kuna wale walipora mali ya wengine. Tunataka amani, na kwa hiyo viongozi wafuatilie jambo hili. Bwana Mvwende Mupiga na vita wa zamani anajitaja kuwa sultani, yeye anaomba viongozi wa mukubali. Kwa upande wake jamaa Mushikonke inajitaja pia kuwa jamaa ya usultani. Naye kiongozi wa Mulongo anahakikisha kama kwa sasa hakuna hata mtu mmoja anaongoza kijiji Kambumbulu, ndiyo maana anaomba kwa viongozi jimboni kuandaa mazungumzo ya wakaaji. Toka Lubumbashi, Karinto Peridasi, Redio Kapi. Kuhusu kutawanyika kwa watumishi wa MONUSCO mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, viti 114 vya wananchi vitavunjwa. Wafanyakazi hao wa Umoja wa Mataifa wenye kuhusika ambao wanandamana tangu juma moja kwa ajili ya kuonyesha hasira yao na kudai kuondoshwa kwa kiongozi wa usikai na mambo ya wafanyakazi kwenye MONUSCO watalipwa kuambatana na kanuni za Umoja wa Mataifa. Ndivyo amesema Charles Bambara, msemaji wa MONUSCO. Ilikuwa katika mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa na wapasha habari leo mjini Kinshasa. Tumsikilize Charles Bambara mbele ya mikrofoni ya Innocent Olenga. La mission a alijulishwa mnamo tarehe kumi na moja mwezi tunao hatua ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa bwana Ban Ki-moon ya kukubali kusimamisha kazi ya wakongomani mia moja makumi tano na ine gisi ilivyoombwa na mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa mwenye walichukua mpango ya kuondosha kazi ya watu hawa katika bajeti ya mwaka wa elfu mbili kumi na ine na elfu mbili kumi na tano na wafanyakazi hawa wenye waliwapa kazi juu ya miezi tatu tu, kutoka mwezi wa sita wa mwaka huo. Kusimamishwa kwa kazi wa Kongomani au wa kumilinganishwa na kanuni ya Umoja wa Mataifa na kanuni ya kuongoza wafanyakazi wa Umoja wa Mataifa. Wafanyakazi wote au awa, watapokea barua moja ya kuwajulisha hatua ya kusimamisha kwa kazi yao, na yoyote mwenye atapata barua hiyo atapokea mshahara ya mwezi moja kama preavi na pesa kulingana na miaka yake ya kazi na Umoja wa Mataifa kufanana na cheo yake na ingine juu ya haki yake yote to kwa kumaliza, tuzungumzie soko kubwa ya teknolojia nipya za mawasiliano NC kwa kifupi, iliyoandaliwa leo mjini Kinshasa na shirika NDI kwa ajili ya wanasiasa wa Kongomani. Mashirika ya mawasiliano, wenye kutengeneza simu na wenye kutumia na kurahisisha tovuti walionyesha kazi zao kunako Romeo Golf. Shabaha kurahisisha wanasiasa wa Kongomani watumie kabisa teknolojia nipya za mawasiliano, ndivyo amesema Eve Thompson, kiongozi wa NDI nchini Kongo ya Le but de cet uh, de montrer..., lengo la sherehe hii ni kuonyesha ujuzi wote kuhusu simu internet, internet na vitu vingine. Heti kuna utafiti uliofanywa <muchem> na Mnipar ndi inayokamilisha kama wafanyasiasa wa Kongo hawatumii teknolojia mpya ya upashaji wa habari, ndiyo hivi, na kuwa siku chache tulifanya onyesho na kipimo kupitia vyama sita vya kisiasa. Tulifanya ukadirisho kuhusu teknolojia, tuliona kama Utumiaji wa vyombo vipya vya teknolojia ni chini sana kwenye wafanyasiasa. Eti hapa kuna onyesho la vyombo vya kisasa ama ni mazungumzo ya kisayansi? Hapana, hii ni onyesho tu, tutaelemusha zaidi kupitia, okay, mkusanyo wa mafunzo, ambako wale waliokuwa kwa onyesho huweza kusimulia kuhusu ile walioona, na hivi pamoja tunaweza kuongeza ujuzi wao uh... Nahudu, mwisho wa habari zetu, wapenzi wasikilizaji, asanteni kwa usikivu wenu na watakia jioni njema.