Mbunge wa taifa Mwindo Nzangi wa chama cha MSR amehukumiwa miaka mitatu gerezani na korti ya sheria. Kwa hiyo chama cha kisiasa cha MSR kina mwunga mkono na kinachukua hatua ya kutoshiriki kwa mikutano ya kisiasa kwenye wingi wa raisi. Jimboni Kasai Magharibi, bei ya vyakula imepandishwa sokoni mjini Kananga tangu Jumamoja. Kiongozi jimboni alikutana na wachuuzi na kuwaomba waendeshe kazi kwa faida ya wakaji. Jimboni Bandundu, kazi ya biashara zilizembea leo mjini kwiki sababu vijana waliandamana barabarani wakishtumu kuwawa kwa watu wawili jana jioni. Oh, karibuni kwa habari zetu. Mbunge wa taifa Mwindo Nzangi amehukumiwa jana miaka mitatu gerizani na korti kuu ya sheria. Chama cha kisiasa cha MSR, chama chake, kinachukua hatua ya kutoshiriki kwa mikutano ya kisiasa kwenye wingi wa rais. Chama cha MSR kimetangaza habari hiyo leo siku ya tatu, kufatana na chama hicho cha pili cha upande wa wingi unaongoza, ni kesi ya kisiasa pia. Uamzi wa korti kuu ya sheria unakosesha inchi heshima mbele ya ulimwengu. Chama cha Pierre Lumbi kinashirikiana na mbunge Muindo. Tumsikilize Laurent Simon Ikenge, msemaji wa MSR, masemi yake yalichukuliwa na Innocent Olinga. Le MSR a suivi, chama cha siasa EMESERI, kilichungua kwa ukamilifu sana mwenendo wa jambo lile la utungo na kutambua kama kulingana na uchunguzi wa jambo lenyewe kwa upande wa mastaki na wa watetezi, hakuna hata kosa lolote la kukusudia lilivumbuliwa kwa mgongo wa mastakiwa, na hiyo inatuonyesha kweli kama ni kesi ya kisiasa. Emeser haikubali yale na hata mara moja itaikubali. Emese inahukumu kituo hicho cha sheria chenye kudharaulisha sheria nzima ya nchi na kuleta haya kwa nchi nzima ulimwenguni. Kulingana na hali hiyo, emeser inachukua hatua ya kutoshiriki kisiasa au kwa kazi yoyote ya kundi litoa majorite presidansiel MSR, haita haitashiriki katika matayarisho ya mikutano ya taifa na kushiriki katika mikutano zile, kama ukosefu kwa sheria uliofanyika haurudishi hatua zake nyuma kwa sheria kamilifu i zimechukuliwa na waaskari wa jeshi la taifa, pia watu zaidi ya makumi mawili kushikwa. Habari iliyotangazwa leo wakati wa mkutano wa kila juma wa Umoja wa Mataifa mjini Kinshasa. Kazi haijakamilishwa lakini kuna matumaini, ndivyo amehakikisha msemaji wa kijeshi wa MONUSCO. Ndio maana anakumbusha kwamba shabaha ya Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia ni kukomesha wanaomiliki silaha bila sheria jimboni Kivu ya Kaskazini. Sikilizeni luteni kana Haijafanya siku nyingi pasake jeshi la taifa class, i, ilifunga njia zote kunako eneo walioidhibiti na walikamata silaha makumi mawili na ine ya aina ya yaka makumi manne na saba walifunga watu makumi mawili na moja ambao walikuwa na silaha njia isiyo halali. Ni kusema kazi inaendelea, japo matukio si ya masajabu sana, ila kwa kukamilika itaendelea vilivyo na kwa hali hiyo hiyo hivi karibuni tutasalimisha eneo hiyo tuliyoichagua. Jimboni Kivu ya Kaskazini, shirika la raia hapo nyumbani limetoa lalamiko likiomba serikali iweze kuchukua mipango ya kupinga makundi ya wanaomiliki silaha mtani walikale. Tangazo lilitolewa jana mjini Goma, siku chache kisha kusimamishwa kwa kazi za shirika la waganga bila mpaka papinga. Kufuatana na shirika hilo, serikali kichukua mipango kuhusu swala hilo itarahisisha kurudi kwa wanaoendesha kazi za kiutu kwenye kuleta matumaini kwa wakaji. Wakati huo, tufate Rosalie Zawadi. Kwa mjibu wa shirika la raia la mahali, baada ya mapambano ya tariki tano mwezi huu, wakaaji wa eneo hili wanaishi katika hali mbaya zaidi ya hali mbovu ya usalama. Hali kiafya pia imezorota baada ya wafanyakazi wa MSF kuondoka huko. Salomo Chandi mmoja wa wanamemba wa shirika la raia Papinga, anaomba serikali ijihusishe na kurejesha huko usalama ili mashirika za kiutu ziweze kurudi. Hali ya raia wapinga kwa leo inakuwa vibaya sana, sababu walikuwa wanaishi kwa msaada wa kidawa kutokana na kituo kia MSF Holland, na wakati wameenda, hawakutayarishwa na ili mesababisha ya kwamba raia wabakie ndani ya wasiwasi mwingi, sababu hawana tena tumaini ya kupata msaada mwingine kiafya. Na kwa leo wanakuwa sasa na shida za magonjwa ambayo inaanza kuonekana kama vile malaria na diarrhea. Tukumbushe kwamba shirika MSF Holande ilisimamisha kazi zake pale Pinga tariki kenda mwezi huu, sababu ya vikundi mbalimbali vya vita vilivyopangilia kushambulia wafanyakazi wake. Hao walitoshwa huko na kurejeshwa mjini Goma. hauzalizawadi Goma, Radio Okapi. Axel Tirozali, jimboni Kivu ya Kusini. Kazi za kiuchumi zilizembea leo asubuhi mjini Sange, haya ni kisha kuuawa kwa watu watatu na watu wenye kumiliki silaha wasiojulikana usiku wa kuambukia leo, hufatana na kiongozi wa mji wa Sange, mji unaopatikana pa zaidi ya kilomita makumi saba na mji wa Bukavu. Hali hiyo imeharibu uzishaji wa mazao ya mlimo na wafanyabiashara wameshtumu hali hiyo. Taarifa ya Gilbert Kwangaba inasomwa na Nam mjini Sange duka ndogo ndogo na kubwa hazikufungua milango zao leo asubuhi na pia vyumba vya kuuzisha dawa mbalimbali. Mji huo wa Sange ulikuwa bila kazi yoyote. Hali hiyo ilisababisha kutoweko hali bora ya upashaji wa habari kwa njia ya simu. Sokoni kulitambulikana hapa na kule wachuruzi wadogo tu wa samaki na vyakula vingine. Watembezi wa pikipiki hawakuonekana. Kufatana na mtembezaji mmoja wa pikipiki, hali hiyo ni mgomo wa kazi kwa jumla, kwani kinyume ni kuwawa kwa tembeza pikipiki mmoja usiku wa gari za usafirishaji wa raia hazikufanya kazi zao, na hiyo ilitambulikana kwa jumla ya upotevu wa franka za taifa elfu kumi na kenda kwa kila kingali. Prezidenti wa shirika la raia alihakikisha kama hali hiyo ilisababishwa na upotevu wa faida ya kila siku katika kazi mbalimbali mbali, za kipekee kama vile za serikali. Bei ya vyakula imepandishwa sokoni mjini Kananga katika jimbo la Kasai Magharibi. Hali nayo hudumu tangu Juma moja na inahusu sawa vile muhindi, mafuta ya ngazi na muhogo. Wanunuzi wananena kwamba wazishaji wa wamepandisha bei bila sheria. Jana kiongozi jimboni alikutana na wachuuzi. Alex Kande anahitaji watu wote waendeshe kazi kwa faida ya wakaji. Taarifa Andre Kambala usoni wake na Dunia Mkunda Milimba. Na mnyumba kilo mbili na nusu duka litoro mekai lipandisha bei ya miindi kutoka mia saba ya franka za taifa mpaka kufikia kwa elfu moja mia munane kwa elfu moja na mia mbili kwa unga wa miindi na miogo. Elfu moja ya pesa za kimataifa ndiyo bei ya chupa moja ya mafuta ya ngazi iliyokuwa franka mia sita Kilo moja ya mchele, maharagi na kikalanga kika inakuwa elfu moja kuliko mia sita hali hiyo ilisukuma viongozi jimboni kwa kualika wachuruzi wa vyakula mbalimbali. Pamoja na viongozi kiserikali wote walianza kutupiliana makosa. Kazi za serikali za uchumi kilikaripia wachuruzi wenye kufichika biashara katika nyumba zao ili waje kupandisha bei. Baadaye kwa upande wao wenye biashara walijulisha kama wanateswa sana na malipo ya kodi ya serikali. Kwa kutatua shida hiyo, feke kwa upande wake ilichukua hatua ya kujulisha kiserikali wafanyabiashara wenye kuwa msingi wa bei ghali na kuomba serikali ichungue mzuri wenye kulipisha kodi yake. Asante sana Dunia Mkunda Milemba. Hatimaye kazi za biashara zilizembea hii siku ya tatu asubuhi pa Kikwit jimboni Bandundu, sababu vijana waliandamana barabarani kwa kushtumu mauaji ya watu wawili jana jioni, kama livyo sema wa, kama walivyo sema wakazi wa moja, wa jambazi wanne wakiwa na silaha mikononi huenda kupora fedha jana kuna kituo cha usafirishaji wa pesa kitwacho Ami Fidelio Kason katika soko kuu. Wakati wa kuondoka waliua mtu mmoja mwenye kutembeza pikipiki kusudi ya kuchukua pikipiki piki, na baadaye waliua wa mtu wa pili na kuumiza mwengine. Mea wa muji wa Kikwit Constant Kasanji chiez anatoa mafasirio mengi akiwa njiani mwa simu na Richard Junior Kamunga. Ni tangu usiku wa jana siku ya pili kwa upande wa saa mbili ya usiku ndipo wajambazi wenye silaha waliiba franka katika kituo cha kubadilisha franka na kusafirisha amifidel kunako chumba chake kunako site. Kwa wakati ule watu walikuwa bado macho, walitoa kelele na wajambazi wale walifyatula masasi na kumwa mmoja mtoto waeneo lile kwa kukimbia kwao walichukua pikipiki moja kwa nguvu, kisha uporaji wa franka. Wakati walipokuwa kikimbia, waliwa mtu mwengine mmoja, kijana wa umri wa miaka chini ya makumi mbili, na kumuumiza mwengine. Mnajua kama wakati ule jambo lile, askari polisi alichukua kazi kwa kubwa sana, kwa kuchungua maduka, hoteli, mahali pote kwa kutafuta wajambazi wale. Watembeza pikipiki piki pia walitawanyika mahali pote kwa utafuti wa