Salimika, wasikilizaji wa Redio Amani Radio, radio kapi fuati, ni vichwa vya habari tunawaletea. Manyumba mia sita zilibomoka na zingine kuzama ndani ya maji kufuatana na mvua kali iliyonyesha tarafani Malemba Nkulu jimboni Katanga jana usiku. wahanga wanaomba wasaidiwe na viongozi wa nchi na pia na mashirika za kiutu yapata watetezi mia tano walitajwa na kujulishwa kwa serikali kupitia sheria ya waziri wa zamani wa sheria Luzolo Bambi, mpaka leo bado hawa hawayajulishwa wala kutumwa nafasi ya kazi nchini humu. Baadaye tutasikia malalamiko ya umoja wao, kundi la wamaimai la itwalo FPLC, wanahitaji waingizwe ndani ya jeshi la taifa kama alijulisha mtetezi wa maimai wa kuishi katika eneo la Fizi jimboni Kivu ya Kusini. Haya na mingine punde si punde. Oh, habari kamili. yapata manyumba mia sita zilibomoka usiku uliopita tarafani Malemba Nkulu jimboni Katanga. Hatari uletwa na mvua kali inatuma jamaa zingine zimekosa makao pa muji wa Lubumbashi. Mtu mmoja alifariki akiporomoshwa na maji hapa na pale, kati ya makata Kilio ni kile kile, wahanga wanaomba msaada kutoka kwa wakuu na pia kwenye mashirika za kiutu, kama ametuandikia mwenzetu Jean Ngandu. Taarifa yake imesomwa studioni na Pole Mnanga. Kulingana na wakaaji wa moja wa Malemba, mvua kali ilinyesha katika mtaa wa Malemba kadhiri ya saa sita na karta tatu imekumbwa na matatizo ya mvua hii. Zaidi ya nyumba mia sita zimeanguka. Tuwajulishe ya kwamba hesabu ya nyumba mia moja makumi tano zinayopatikana kandokando ya mto Kakungwa zimeharibu vilevile na maji ya mto wenye. Waliyekumbwa na jambo hilo wamekimbilia kwenye kanisa na shule mbalimbali mbali. Kwa hiyo wametoa malalamiko kwa viongozi na shirika ya kiutu kwani Pate msaada. Kwa upande mwingine, hapa Lubumbashi kwenye Karta Brondo ni karibu ya nyumba makumi mbili ilianguka, na kwenye Karta Kabecha ni matatizo nyumba mengi imejididimia ndani ya maji, jamaa mengi wamelala nje na mtu mmoja alifariki. Toka Lubumbashi, pole Munanga, kwa niaba ya Radio Okapi. Asante kwako kwa pole Munanga. Masomo ilirudilia polepole, pole leo siku ya pili, kuna kushule Institut Pedagogique de Salamabila umbali wa kilomita yai na makumi munane na muji wa Kindu, jimboni Maniema, wanafunzi wa somo la sita la juu walivunja madirisha na milango ya shule lao. kiini ya kwanza, walimu wamewachelewesha tangu walitoka ku mapumziko ya Noeli, ya pili kazi za kulima mashamba za walimu na viongozi wa shule. Kiongozi wa shule hii tulimuoji kupitia simu, hanakana mashtaka hayale yote kama imeripotiwa. na mwenzetu Mathieu Ilunga Shambui na somo wanafunzi hawa wa somo la sita ambao idadi yao ni makumi sita na saba wanachoka na kazi ya shamba kwa faida ya walimu wao, wanasema kama ni kupoteza wakati na kunyanyaswa. Kiongozi wao Rashidi Masumbuko husema namnukuu, ni kweli kulikuwa gundi la watu wanafunzi waliotupa mawe shuleni. Kwanza wanajiuliza sababu gani hawasomi kama kawaida, pili sababu gani japo wapo somo la sita huendelea kufanya kazi hiyo, mwisho wa kumnuku Kiongozi wa shule hilo Barowani Nonda, ambao hutupilia mbali mashtaki yote, husema kama kulikuwa tu kazi ya kujenga lupango. Kwake sherti, kuna mtu anayesukuma watoto kufanya hivyo. Tuwajulishe kama kuna mkusanyo unaotajarishwa kwa kukomesha hali hiyo na kupana malipizi kwa wale walioanzisha fujo. Masomo imeanza leo kwa ubaridi sana, na wanafunzi hawa wa somo la sita wengi hawakufika. Nikiripoti toka Kindu, mimi Rigobert Mandwani wa Lumi. Aksanti kwako Rigobea Yumandwani. Mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili mavuno ya mashamba ilifaulu jimboni Equateur, sababu shirika la FAO liliwaunga walimaji mkono kupitia milioni saba ya dola, kama alisema kiongozi wa ofisi ndogo ya FAO jimboni Equateur Donangoi, kwenye mikrofoni ya Henri Lobondo Bukilu. Le bilan a été positif. Matokeo ilikuwa mazuri, kwani kulingana na ripoti zote zilizofanywa, kati ya mafasi mengi mwenye kazi ilifanywa, tuliona kama kulikuwa ongezeko ya mazao ya kilimo. Wanunuzi walitoa ushahidi wao kuhusu kazi na kusema kwamba mbele walikuwa wakitoa pesa kwa walimaji, maana yake mutu anafika fasi anapatia walimaji pesa na anakuwa anafuatilia mazao, lakini mwaka huo, iwe kaskazini wala kusini, kati ya eneo kazi inafanywa wanunuzi wanashahidia kwamba hawakukuwe na tatizo njuu ya kuuza kwa sababu walikuta mazao zote fasi moja, na wanunuzi wote aliwezi kununua mazao yake bila shaka kwani mazao zilikuwa kati ya mfuko zimeisha kuchagua. Na wanunuzi hawakukuwe na shida gisi walikuwa nayo miaka jana wakati walikuwa wanatoa pesa yao njuu ya kazi ya kulima. <coughs> Karibu maofisa askari polisi yapata mia tano wanangojea barua ya kazi kuwatuma nafasi ambako wanahitajika nchini, walitajwa na pia wanaojulikana kwa serikali tangu mwezi wa tatu na mwaka jana kupitia sheria ya waziri wa zamani wa mambo ya sheria Luzulu Bambi. Maofisa hawa bado kupokea mshahara, wanatoa lalamiko kwa waziri ahusika na mambo ya sheria kwa sasa, sababu huyu hawaka, hawawakaribishe kama imehakikisha umoja wao Richard Buhika mbele ya microphone ya Jeff Ngoi. kuenda kufanya kazi yake kulingana na masemi ya inspekta mkuu wa ofisi ya mahakama. Hadi leo hakuna hata kitu moja kilichofanywa, ndiyo maana tunaomba na waziri mkuu, waziri ausikaye na sheria, mwanasheria mkuu wa serikali na inspekta mkuu wa maofisa ya mahakama, kwani watupatie suluhisho kuhusu nafasi kwenye tunapasha kufanya kazi. Kuhusu tu sheria ya jueni, kwa kifupi, kama mubunge Jeni Diomi Ndongala anamshtaki kunako Korti Kuu ya Matete Bwana Kambale, ambaye ni mzazi mwanaume wa mabinti wawili wanaozaniwa kwa wahanga ya ubakaji mumwezi wa kenda uliopita. Mbunge analazimisha mzazi pamoja na mabinti zake wamulipe ajili ya mazahau na pia kwa kushiriki wajambaji wenye walishambulia makao ya chama chake cha kisiasa wakitafuta kumwondosha maisha mbunge. Mindongala anapenda julishwe miaka ya kuzaliwa ya mabinti hawa mara tano. Mzazi na mabinti yake wanakimbia nafasi ya Masambu. Watetezi wa pande zote mbili wanakusudia kurudilia kesi hii munamo tarehe kumi mawili na mnane mwezi huu wa kwanza. Tukumbushe kama siku za nyuma, bunge la taifa walimuondoa madaraka zake mubunge dio Mindongala, ili muhamuzi apate kufuatilia kesi yake alibaka mabinti wawili ambao ni watoto. Wana memba wa chama cha watu wa kumiliki silaha kiitwacho Force Populaire pour la Libération du Congo F. P L mahufi wanakusudia kujiunga na jeshi la taifa kama alitangaza mtetezi wao bwana Obedi Ruzigira jana siku ya kwanza pasite ya Uvira. Hawa maimai mai wa eneo la Fizi wanakusudia kuunga serikali mkono kwa kuleta amani katika Kongo ya kidemokrasia kiisha mazungumuzo na serikali kama alinena mtetezi wao Obedi Ruzigira kwenye mikrofoni ya Gayus Shabilepa wa Radio Le Messager du Peuple. Tuna lazima kurudi kati jeshi la taifa kwa sababu tumeona kama inchi yetu inashambuliwa. Kwa hiyo tumeona kama kubaki porini hatuwezi kukinga nchi yetu, ndiyo maana tunaomba na viongozi ya jeshi hata vya kisiasa vya nchi yetu, kwani waongee nasi ili turudi jeshini kwa ajili ya sisi kugombana nju ya uwadilifu wa nchi yetu hatua hiyo imechukuliwa kiisha liko ya wakuu viongozi jimboni ili waingie ndani ya jeshi la taifa. Jana na magharibi ulianzishwa mara tena kazi za kujenga upya maalama za kusaidia madereva kwa kutembeza vizuri katika, katika barabara kubwa za mji wa Kinchasa. Kampuni Afriteke walianza kazi yenyewe ya kubadilisha vyombo vya aluminium na yale ya beton pale Boulevard Triomfal, kiongozi kwa muda kunako kampuni ya OVD Benjamin Wemba. Anafasiria mbele ya microphone ya Francois Kadima. Mana tuliomba kampuni Afitech kufanya kazi hii kwani wamekuwa na vyombo vinastahili. Kazi imepaswa kufanywa muda wa miezi tatu juu ya kilomita yote kumi na tano Mwisho wa habari zetu katika lugha la Kiswahili. Shukrani kwa waliyetutega sikio, shukurani kwa waliyenisaidia humstidioni kupitia ufundi wa mimi Kindu Mina. Watakia magharibi ya amani pamoja na Nanabolojwa, kwani amekaribisha kanishi Mkongo kwa ukarasa mchezo redio ya amani, Radio Kapi. Ila watakia magharibi njema. Oh, Kapi. oh,