usu sheria kutotimizwa kwa uamzi ni tabia ya Wakongomani. Hakuna mtu anayekubali hatua ya muamzi, ila mwenye kushinda msinji. Wanasiasa, askari polisi na askari jeshi wanajiingiza katika mambo yenye kuelekea sheria. Wilayani Kabinda katika jimbo la Kasi ya Mashariki, shida yenye kuelekea uongozi inadumisha usalama mdogo katika maeneo mamoja ya Milembwe Mkundila. Wanafunzi wenye kumaliza masomo ya kisegondari jimbo ni Katanga hawatalipa pesa kwa kushiriki kwa mashindano ya taifa. Wanasaidiwa na serikali ya jimbo yenye kwa na lengo la kutolea wanafunzi wote bahati ya kushiriki kwa mashindano oh tunawasalimu pia aksanti kwa kuwa nasi. Swala kuhusu sheria asilimia makumi sita za uamuzi unayotolewa na korti mjini Kinshasa hautimizwe. Musinji wanasiasa wa moja askari polisi na askari jeshi wanajiingiza katika mambo yenye kuelekea sheria. Kwa hiyo ofisi ya korti yenye kuhusika na kupana namna ya kufuasa kanuni au kutimiza uamuzi, pamoja na wenye kuhukumiwa, watetezi wao na mwendesha mashtaka mkuu wa jamhuri, wote wanawazo moja wanasema ya kwamba kutotimizwa kwa wamzi ni kufatana na tabia ya wa Wakongomani. Hakuna mutu anayekubali hatua ya muamzi ila ilemuni kushinda. Ndivyo amesema mwamzi mkuu wa jamhuri. Mwandishi wetu Jeff Ngoi alituandalia tarifa inayosomwa studioni na Adolfin Ngoi. Mchurusi mmoja wa madawa alifaulu kesi kuelekea Zairianizasio tangu mwaka 1980 mpaka leo bado kushurulukiwa kwa masemi ya mtetezi wake serikali wanapashwa kumufaidisha milioni makumi munani na tatu ya dola za Kimarekani kuhusu kesi ya jamba manisa na iteksa Afrika. Ingawa watoto a wa bamanisa walishinda, mpaka leo jama badu kuingia katika eneo lenye kuwa kandokando la jito Kongo mutani Ngaliema. Tumusikilize mubungi wa zamani. Wakati mutu ahusika wa na kutimiza agizo a mishindwa, kwa mfano ya kesi yetu, akimwandikia ripoti ambayo inapingwa na waziri wa zamani ahusika na kutimiza agizo za masambo kuna ku korti kubwa ya Gombe. Bwana Tedi Lutunadio anashuhudia, mimi nasema kuk... kuhusu wizara wanakukataza kuyatimiza, labda waziri wa mupya ataacha sheria itumike kazi yake ngisi inavyofaa. faut. Muhamuzi mkuu wa jamhuri anajitetea kama wanamshutumia bure, kwani hana madaraka. Alisema Flori Kabange Numbi Ganye, mwenye kushindwa njo anatumaka batimize hatua yake korti inahitajika, wakati mwenye kuhusika na kutimizwa kwa hatua hakubaliwe Train ushindi ni upande ya sheria Kufuatana na shida yenye kuelekea uongozi usalama mdogo na dumu katika maeneo mamoja ya milembwe Mukundila, wilayani Kabinda katika jimbo la Kasai Mashariki. Duru zetu za mahali pale zinajulisha kwamba bwana Milambo ya Ngongo, kiongozi halali wa kijiji hicho, aliunda kundi la waasi wanaoteketeza wakaaji, kuunguza nyumba na kukimbiza wafuasi wote wa Kabulu Machimba aliyejidai kiongozi wa kijiji. Inapita sasa zaidi ya juma moja, waasi hao wanatumia silaha za kienyeji. Waziri jimboni wa mambo ya ndani anaomba kwa na memba wote wa kundi hilo kukomesha vitendo hivyo kwa haraka. Kutoka Kabinda, Marcel Kabadi wa Radio Veritas alitutumia taarifa na usomwa na Alice Maligamire Gamire. Katika wiki moja, zaidi ya nyumba mia moja za washiriki wa kiongozi wa mtaa aliyejidai ziliunguzwa katika maeneo ya Mbayo, Kitune, Ndela, Kananga na Kapuku, walijulisha duru. Kuku, mbuzi, kondo, bata, mahindi na mihogo vyote viliibwa na waasi hao, wakiwa washiriki wa kiongozi wa mtaa Milambo ya Ngongo. Kwa woga ya kuuawa, washiriki wote wa kiongozi wa mtaa aliyejidai walijificha katika misitu na vijiji vya kandokando. Kamanda wa polisi ya taifa katika eneo la Kabinda alisema ya kwamba vikosi vinavyopatikana Pabokama karibu na mtaa ambako kunapatikana mzozo hawakupewa oda ya kupambana na waasi wa kiongozi huyo kwa kuepuka mauaji kwake. Komisa wa wilaya ya Kabinda ana matumaini kwa usaidizi kutoka wakuu viongozi ajili ya kupambana na kiongozi huo wa mtaa pamoja na washiriki wake. Kwa hiyo waziri jimboni wa mambo ya ndani analika kiongozi huyo pamoja na washiriki wake kukomesha wasiwasi kwa haraka kwa kifupi, watu wanne wamefariki wakiwamo askari watatu wa jeshi la taifa na wengine kumi na mmoja kujeruhiwa. Ni matokeo ya shambulizi lililoendeshwa na watu wanaomiliki silaha kwa gari la usafirishaji wa watu wote jana kisha mchana kando kando ya Rwindi payapata kilomita mia moja na muji wa Goma mtani Ruchuru kikao cha kikosi cha mia moja na tatu cha jeshi la taifa kinahamishwa kutoka Nyabibwe kinapatikana tangu siku tatu pa kilometa makumi matano na Minova, muji unaopatikana umbali wa kilometa mia moja makumi matano kaskazini mwa muji wa Bukavu jimboni Kivu ya kusini, kutokana na maelezo ya kamanda wa kikosi hicho. Uami huo unaambatana na operesheni zinazoendeshwa mitaani Masisi na Kalehe majimboni Kivu ya kusini na ya kaskazini. Taarifa ya Ezekiel Batumike wa Redio Bubanda. Maskari wa FRDC wanafika pa Minova tangu siku tatu, wanakuja kuongeza idadi ya wale ambao walikuwa wanachunga mji, kati yao wengine waliojilekeza katika maeneo ya mapambano tangu tarehe mbili mwezi wa 5 tano uliopita kutokana na masemi ya Kanali Kazungu, kamanda wa rejima ya mia moja na tatu, hali hiyo ya kuhamisha maskari kutoka Nyabibwe mpaka Minova ni kutoka hali ya ushambulizi katika mtaa wa Masisi jimboni Kivu ya Kaskazini. Inayodumu hali hiyo ni pia Pakalehe, Ziralo, Lumbishi jimboni Kivu ya Kusini na ufamando katika Kivu ya Kaskazini. Aliongeza na kusema kama vikosi vyake vinaweza rudi Nyabibwe kiisha mapambano. Mpaka sasa hakuna nyumba fulani wala kempi iliyojenga kwa ajili ya maskari hao wanaoshughulika hasa na msako ya mchana kuliko usiku, kwa kula wanangojea usaidizi kutoka eneo la kumi la kijeshi. Kamati ya kimataifa ya msalaba mwekundu CICR kwa kifupi, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilianza leo mjini Kinshasa uhimizaji wa mashirika yasiyo kwa kiserikali ili kutetea haki za binadamu kuhusu haki za kiutu katika kimataifa. Wakati wa kikao hicho shirika la CICR warai a namna mbalimbali kazi zinaendeshwa kwa ajili ya kutetea haki za binadamu. Kati ya kazi mbalimbali mbali za kamati la kimataifa ya msalaba mwekundu kuna pia utetezi wa haki za binadamu kimataifa. Kutokana na masemi ya wahimizaji wa kamati hilo, ni kama vile kuhimizi watetezi wa haki za binadamu nchini Kongo ya Kidemokrasia kuhusu haki za binadamu kimataifa. Diedone Diku mwakilishi wa CICR nchini Kongo ya Kidemokrasia aliongeza na kusema kama hayo yote yanaruhusu shirika mbalimbali mbali zisizo za kiserikali na za utetezi wa haki za binadamu kutoa angalisho kuhusu haki hiyo ya asili ngambo yao. Shirika zisizo za kiserikali waliohudhuria katika mkutano huo walifurahisha na wazo la kuungana katika mazungumzo kwake Roste Maketa wa voa de sans voa, mkutano huo ulikuwa wa muhimu sana. CICR inafanya kazi kubwa na inasaidia sana, sababu kuna wakati watetezi wa haki za binadamu wanapatikana katika ukosefu wa usaidizi wowote, bila pato, na wao wanafika kuwasaidia, aliongeza. Kati ya waliohudhuria katika mkutano huo kulikuwa shirika mbalimbali zisizo za kiserikali kiserikali, Les Amis de la Prison, miungano mbalimbali mbali ya utetezi wa haki za binadamu barani Afrika na pia shirika la kimataifa linalohusika na uchaguzi huru na wazi. Wanafunzi wenye wa kumaliza masomo ya kisegondari jimboni Katanga hawatalipa pesa kwa kushiriki kwa mashindano ya taifa. Wanasaidiwa na serikali ya jimbo. Leo waziri jimboni wa feza alitolea mwenza kwa kukomesha habari zetu. Kuboreshwa kwa hali ya ukingo na amani katika sekta ya usafirishaji kwa njia ya anga ndio shabaha iliyopelekea waziri wa usafirishaji na mawasiliano kutembelea kituo kinachohusika na usafirishaji kwa njia ya anga. Waziri Justin Kalumba anatamani kuchungua hali ya ndege zinazoruka nchini Kongo ya Kidemokrasia, shabaha kukomesha misiba nchini humo. Jacive Molima alituandalia taarifa inayosomwa na Adolfine Ngoi. Kwa kufikia hatua yenyewe, waziri wa usafirishaji na njia ya makubaliano anakusudia kusimamia kwanza sheria, kuhusu sheria ya matumikio haiwezekani. ndege ya aina aeronef yenye hairuhusiwe, kutembea na wahusika na safari ya raia kunjia ya anga nchini itumike bila tatizo, Justin Kalumba la... inabidi kuboresha ujuzi ya wafanyakazi na ya wale wenye kuwasimamia kwa kuwafariji, sababu kuna maandiko na pia kuna sheria ambazo hazitimizwe Lakini hata kama vile yote haiwezi kuwa namna moja, tutaendelea kulia watu wa kufariki na ajali. Oh, sasa ulizo ni kujua ngisi Kongo ya kidemokrasia inaweza kujitosha miongoni mwa daftari mbaya. Sikilizeni kiongozi makamu wa mkuu katika shirika la AACE, Ipolite Mwaka. Yeah, un so jibu ni moja wa tu wale wenye walituandika ndani ya daftari mbaya ya Umoja ya Ulaya waje wakajionea wenyewe wafuatilie swala lenyewe na pia waamue wow, wakifikia kuhatua ile kila kiwanda kitajitosha kio kenyewe katika daftari hiyo mbaya Kizote. Na ni kupitia matumikio inastahili ndimo Kongo ya kidemokrasia inaweza kujitosha.