Abarize tout, Jean Désiré Kanyama. Okapi. Kesi ya mbunge wa zamani Pierre Jacques Chalupa ilianza leo <truits> apam <truits> mjini Kinshasa. Korti ya mwito ya Gombe ilichungua swala la kufahamu kama atabaki mwenye kufungwa kwa muda katika gereza kuu sefer ka Makala wala atatolewa uhuru. Jibu ni siku ya kwanza ijayo, kisha ubishi kati ya watetezi wa Pierre Jacques Chalupa na pande la serikali. milioni tano elfu mia nane za dola za Kimarekani ndiyo fedha zenye shirika za PNUD, FAO na UNICEF zilitoa kwa kukaza amani katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Habari ilitangazwa jana siku ya nne mjini Goma, wakati wa kuonesha mradi huo wa pamoja wa Starek wenye shabaha ya kupinga utimizi wa kimagendo wa madini. Kibwata chenye masalio ya mwili wa Dombosko, muundaji wa shirika la Wasalesien, kilifikishwa leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa kwa muda wa siku tatu maandamano mengi yataandaliwa kwa ukumbusho wa mwandalizi huyo wa miradi mingi ya kijamii na ya mapendo kwa binadamu duniani. Sawa vile katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, atabaki mwenye kufungwa kwa muda katika gereza kuu seperka Makala wala atotolewa huru mwanasiasa Pierre Jacques Chalupa? Ni swala hilo ndilo korti ya mwito ya Gombe itachungua katika kesi ya siku ya kwanza ijayo. Leo hii siku ya tano, ubishi kati watetezi wa Pierre Jacques Chalupa na pande la serikali ulielekea swala hilo. Taarifa ya Jeff Ngoi inasoma sidoni na we kari ndamso kama walivyosema wenye kutetea, kufungwa kwa muda kwa Pierre Jacques Chalupa hauambatani na sheria kwa sababu tangu tarehe saba mwezi wa pili uliopita hatua ya mwamzi wa kwanza iliyoamrisha kumfunga haikuongezeka hata mara moja, wakitegemea kanuni ya mwenendo wa kuhukumu kwenye kipengele cha makumi mane na tano, upande wa utetezi umeonyesha waamzi kwamba kanuni hiyo inapashwa kuheshimiwa kwa sababu mshtakiwa aliomba kuchunguzwa kwa swala lake. Siku za kufuata, upande wa utetezi umeomba kwa korti kuacha huru mteja wake, lakini upande wa kiserikali unawaza kwamba ni ubishi. Upande huu unaomba kwa korti kupokea maoni ya utetezi, lakini haina maana wao, matokeo ya hatua ya mwamuzi wa kwanza yalikuwa hukumu yenye kukataza jambo lisitendwe. Shalupa amestakwa kwa utumizi mbaya kuhusu kukamata kitambulisho cha kuchagua na kushuhudia kwamba ni Mkongomani. Mwanabunge huyu wa zamani amefungwa tangu tarehe mbili mwezi wa pili uliopita. Tarehe 16 mwezi wa nne utakayokuja ndio korti itachungua kindani swala hilo. Na chama cha kisiasa cha CDPS kinaomba kuundwa kwa serikali ya muungano wa taifa. Ni mojawapo wa pendekezo za mkutano wa kawaida wa baraza yake ya taifa uliendeshwa mtaani Lemba hapa mjini Kinshasa. Kwa mjibu wa kiongozi wa chama hicho, ndio njia ya kutatua ugomvi wa nyuma wa uchaguzi katika Jamhuri ya kidemokrasi ya kidemokrasia ya Kongo. Afwataye ni François Xavier Belchika akwambela mbele ya mikrofoni ya Paul Felicie Nangana. tuko sasa musitwasio ya magumu, tunapasha kufanya nguvu yote ya kusema namna gani amani na kimya inapasha kuingia kati ya nchi yetu, kwani bila amani nchi yetu haiwezi kwenda mbele. Inafai sisi wote tufanye serikali ya wanajama. Tunasema yakama demokrasia kati ya nchi yetu tunaona inaanza kurudia nyuma sana. Mtu yote anaweza kuwaza, kusema, kufikiri na kusema kitu yote ile anawaza. Mtu yote anaweza vilevile kukusanya, kujifunga na watu kuchama fulani, ma ile manifestation ifanyike bila fujo. Ile ni nguzo mkubwa sana inayobebwa na demokrasi, lakini kwa nchi yetu sasa, tunaona sema nguzo ile inarudia nyuma. Vita yote ya demokrasi hatuwezi kuitika. Uh, huyo ni Francois Xavier Belcika kiongozi wa chama cha siasa CDPS, alikuwa mbele ya mikrofoni ya mwenzetu Paul Felicie Nangana. Uh, milioni tano elfu mia nane za dola za Kimarekani ndiyo fedha zenye mashirika ya PNUD, FAO na UNICEF yanatoa kwa kukaza amani katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Habari ilitangazwa jana siku ya nne mjini Goma wakati wa kuonesha mradi huo wa pamoja. Mradi huo utatimizwa kando ya vituo kando ya kituo cha ununuzi cha Rubaya mtaani Masisi, kwa muda wa miaka miwili tangu mwezi wa ine ujayo. Una shabaha ya kutengeneza hali ya kijamii na ya kiuchumi, pia kuboresha kazi za vijana kwa kupinga utimizi wa kimagendo wa madini. itangu Goma, mwenzetu Patrick Maki wa Virunga Business Radio anaturipotia. Ajili ya mwendo bora wa mradi huo, mashirika PNUD, FAO na UNICEF wanahitaji mchango wa wakuu viongozi wa jimbo na makundi yatakayofaidika na mpango wenyewe. Jumakesho kazi za uzinduzi zitaanzishwa kunako kituo kia kuuza madini kia Rubaya mtaani Masisi. Jean François Dubuisson mtaalam katika maendeleo ya jamii kunako pinodi Kivu Kaskazini anafasiria maana wa muradi huo. Muradi, uh, muradi unaohusu ujenzi wa amani hiyo, ajili ya kuongeza kwa shughuli ambazo ziliendeshwa na Monisco katika kujenga amani, kusaidia jamii kushimika kazi ya nyumbani, kutayarisha nafasi za kiuchumi kutoka mlimo na kusindikiza wa shirika zote za mahali. Upande wa serikali la jimbo la Kivu Kaskazini mpango imepokelewa vizuri hapa, anaeleza waziri jimboni hausikae na mambo ya ndani, Valerie Balutirandi: muradi utasaidia katika kujenga amani huko ndani ya vituo vya madini. Sisi tunazani kama ni mpango wa maana sana, ingawaje itaomba uendeshwe kwa makini. Kampeni ya uhimizaji wa mradi huo itafanyika kulingana na namna ya mawasiliano ya kila shirika. Yani, namtani na geme na jimboni Equateur, tukio moja ilipambanisha siku ya kwanza usiku polisi wawili na kundi moja la vijana wa eneo la umbali wa kilometa makumu awili na mnane ya geme na centre. Polisi hao walitamani kushika wakaaji wawili wa eneo hilo waliokuwa na silaha vita, wakati walipingwa vikali na vijana polisi moja aliumizwa na mpanga wakati wa mapigano hayo. Malizo mengi nawe Beatrice na Bindi kutoka mji wa Mandaka. Kufuatana na masemi ya kamisa wa mtaa wa polisi ya Sidubangi, askari polisi mbili walitumwa kutaka ya mwa kilomita makumi saba na munani na Gemena Centre kwa kufunga bwana mmoja. Lakini bwana ule alikimbia. Wakati wa kurudi kwao, wakakutana na watu mbili, mmoja alikamata silaha na mwingine alikamata mkuki. Walipenda wafunga na watu wale walikimbia mbio kuambia jamaa zao kumungini. Wakaji walipiga vikali waskari polisi wale, umoja alilumizwa vikali mukichwa na mpanga. Tujueni pa sasa kama usalama umekosekana mukijiji ya Bodetoa. Kwenye kanali Lisebeni ametuma watu kule wa kufanya uchunguzi na kujua kama habari wa askari wale walileta ni kweli. Tokea Mbandaka, Beatrice na Bindi, Radio Okapi. Kibwata chene masalio ya mwili wa Dombosco, muundaji wa shirika la Wasalesien, kilifikishwa leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Mwili huo unazungushwa popote ulimwenguni kutokana na utashi wake. Kwa muda wa siku tatu, maandamano mengi yataendeshwa hapa mjini Kinshasa kwa kukumbusha mwandalizi huo wa miradi mingi ya kijamii na ya mapendo kwa binadamu duniani, sawa vile katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwandutu Richard Junior Kamunga alioandalia taarifa kuhusu maisha ya Dombosco. Nchini Kongo ya Kidemokrasia wasalesia wanaendesha kazi majimboni matano Kinshasa, Kivu ya Kaskazini, Katanga na Kasai zote mbili. Ila shule za kimsingi na kisegondari pia hospitali mbalimbali wasalesia wanasaidia vijana wa kosefu. Giovanni Melchior Bosco alizaliwa tarehe 16 mwezi wa mnane mwaka wa 1815 pa Castelnuovo nchini Italia. Don Bosco alikuwa wa jamaa wa maskini, alitolewa upadrisho mwezi wa 6 mwaka wa 1818 kumi na moja na kufariki tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kwanza mwaka wa elfu moja mia nane makumi nane na nane pa Turin. Padri huyu mwana Italia alitoa maisha yake mzima kwa wadibishi wa watoto wa kosefu. Aliunda shirika la Saint François de Sales likijulikana kwa jina la jamaa ya Wasalesian yenye kuhesabu kwa sasa zaidi ya wanamemba elfu kumi na sita katika nchi mia moja makumi matatu akiandikwa katika kanuni ya watakatifu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi matatu na nne na mkuu wa dini wa Katoliki Mika P11 Don Bosco ameshirikiwa katika kalendari tarehe makumi matatu na moja mwezi wa kwanza wa kila mwaka, sawa mtakatifu kiongozi wa wapiga chapa na wanafunzi. Na karibu wanajeshi jeshi wanawake makumbano wa jimbo la sala kijeshi walishiriki leo asubuhi pale Lubumbashi katika mkutano wa uhimizaji kuhusu haki ya kimataifa ya kibinadamu wala haki ya vita. Ni mafunzo wanajeshi wanawake kuhusu tabia yao wakati wa vita, yani ufahamu wa watu na vifaa vya kulinda sawa, mahospitali, masomo, watu na wanaoumizwa pamoja na wafungwa wa vita. Uimizaji huo uliandaliwa na kamati ya kimataifa msalaba mwekundu kituo cha Katanga pamoja na jimbo la sasa ya kijeshi. Kiisha mafunzo, filamu ya ubakaji wa wanawake ilioneshwa kwa kutoa angalisho ya wanajeshi wanawake dhidi ya vitendo vinavyofanyika na wenzao wanaume. Mafasirio mengi na Abel Musendek, kiongozi wa ofisi ya Seser Katanga, mbele mikrofona a manzeto Denis Mayehu. katika katiba kimataifa, ama droit international humanitaire, ubakaji ni kosa kubwa. Kwa kuwa tulikuwa na waskari wanawake, tulipenda kuwaonesha picha hiyo kusudi watambue kuwa wao pia wanahusika na jambo hili la ubakaji, kwani ni wanajeshi kama vile wenzao wanaume wanaweza kushauri waaskari wanaume kutofanya matendo haya ya ubakaji. Lengo ni kuamsha zamiri yao. Tulitamani pia kuwasisimua, wasisahau kwamba ni waaskari, na mbele ya hayo kwanza ni wanawake. Wanachotendewa wanawake wengine ni wao wanatendewa. Okapi. Okapi. Okapi. Okapi.