Fateni vichwa vikuwa vya habari vyenyewe ni leo, ulimwengu mzima unasherekea sikukuu ya hukumu ya, ya kimataifa katika maoni sheria jambo la wote. Kwa hiyo mashirika yenye kutetea hali ya amani na sheria na mashirika mengine inatetea uwaki yeah, umeshimikwa mpango wa uchunguzi kuhusu usaidizi wa uhusiano na utolewa na uh, kiufundi na udachi ya Alemani. Komite hii iliweza kushimika Kuweza kutungua mipango ya pesa iliyotolewa kwa manufaa ya majimbo ya Bandundu, Kivu ya Kusini na Kaskazini na pia mji wa Kisangani, mji wa Kinshasa na pia Manyema. Habari oh, kamili kama vile tunawambia jimbo ni Kivu ya Kaskazini hujulisha kama eneo la Bisie kwa kilomita makumi matatu na mbili magharibi mwa mtaa wa Walikale, eneo lile lishambuliwa na wapiganaji wenye silaha jana magharibi shirika la raia la pali nyumbani lenyi kuhakikisha habari hiyo lilijulisha kama vitu vingi vya shirika la madini Mining Processing of Congo kwa kifupi MPC viliporwa na watu wenye silaha na maino mengi ya Mining Process of Congo kuunguzwa pia na wachimba madini. Taarifa ya mwandishi wetu BBigrka mengi siyafate na Moize Mutunga Lukube. Dawa zote na chakula la shirika la madini Mining Processing of Congo viliporwa na wanamgambo wa Duma Defense of Congo yani NDC. Hawa walishambulia mji wa Bisie ilikuwa mwendo wa saa kumi na moja za jioni wakifyatua mrorongo wa risasi ukileta uoga mkubwa kwa wakaaji kabla wapore vitu. Hata askari mmoja aliumizwa kwa risasi. Kwa mujibu wa shirika la raia, hata wachimbaji wa moja wa madini walianza kupora mali ya shirika hili MPC. Hata vitu vingine viliunguzwa na watu hao. Ni kwamba watumishi wa shirika hili la madini wote wamekimbia wakihofia usalama wao mdogo. Shirika la raia limelaumu sana jambo hili la ukaidi. Twafahamisha ya kwamba ni tangu tarehe thelathini Juni kundi la wanamgambo NDC limeshambuliwa na FARDC, yaani jeshi la serikali ila wameendelea kupora mali ya watu na kuendesha ukaidi wa mgambo hao wa NDC. Mimi ni Mweze Mtunga Lukube kwa niaba ya Redio Okapi Goma, jimboni Kivu ya Kusini. Zaidi ya wami elfu ine kutoka Mutarule walipewa msaada Lewi pa Pasange na Msalaba Mwekundu wa Sange, eneo lenye kupatikana pa zaidi ya kilomita makumi saba kusini mwa mji wa Bukavu msaada uliopewa wa ami wale Pasange hutokana bila shaka na usaidizi wa Msalaba Mwekundu na vyakula mbalimbali. Taarifa ya mwandishi wetu Gilbert Kagbaba Jugu wa Radio kijamii Sange Mbengi studenti yafate na Rigobere Yuma Ndwani. Msaada wa kamati kimataifa wa msalaba mwekundu ama seisere unamo unga wa mahindi, maharagwe, mafuta, godoro, vilago na vifaa vingine vya mafika. Kufuatana na bibi hausikae na mawasiliano ya seisere Kivu ya Kusini, kila jamaa ilipata kilo makumi sita ya unga wa mahindi, kilo makumi mawili ya maharagwe, lita kumi ya mafuta, vilago vitatu sani na vifaa vingine kwake Bibi Sylvie Pele. Lengo ni kupunguza upungufu wa wakaaji walio wa ama mjini tangu zaidi ya mwezi mmoja sababu ya yale yaliyotukia Mtarule. Duru hiyo huhakikisha kama wakati wa ukimbizi jamaa hizi ziacha vyote na vingine kuunguzwa nyumbani. Msaada huu huhakikishwa na Redio Okapi. Pasange Sultani wa Mtarule husema kama wakaaji husifu kitendo hiki kutoka Seise. Bireke Saidi uomba kwa magundi zingine za kiutu kuiga kitendo hiki cha Seise sababu wa sana tuwakumbushe kama zaidi ya watu elfu nne wa Mutarule walikimbia tangu zaidi ya mwezi mmoja, na hii ni matukio ya mauaji ya zaidi ya watu makumi tatu na wajambazi wenye silaha wasiojulikana na majimboni mashariki Paniania hujulisha kama zaidi ya watu mia mbili waliotekwa nyara watumwa wa vitendo vya ubakaji na ujeuri wapo katika siku hizi wenye kupata matibabu na shirika la kimataifa MSF. Kiongozi wenye kuhusika na tawi la matunzo ya raka wa Bunia kuna kwa MSF wenye kutunzwa nivila alisema, wenye kutunzwa waliteswa na upotevu wa ufahamu kutokana na hali ya walioitwa hali mbaya sana, wanapaswa kutunzwa psikologia kwa hali ya kiganga, alisema David Buseri. Anajeleza hivi juu ya hali ile mbele ya ya ya mikrofoni ya Jeff Ngoi ulihesabiwa wakimbizi wengi ambaye kuishi katika hali mbovu kabisa kati ya majamaa ya wandugu zao. Kati yao wahanga wa ubakaji karibuni mia moja na makumi tano wengi kati yao ni wamama. Ni kwa hiyo Medecins Sans Frontieres alichukua hatua ya kurudi wilayani Ituri kwa ajili ya kusaidia wahanga hawa na matibabu kwa haraka, wanasindikizwa pia na mashauri. Leo tumetimiza miezi mbili. Natulikuwa na tulikuwa nawahimiza wahanga wote ili wakuje kupata matibabu leo meza waanga karibu miambili wenye wameisha kupokea matibabu. Kunisherekewa leo hii siku ya ine sikukuu ya sheria ya hukumu ya kimataifa ni katika maoni sheria y jambo la wote. Kwa hiyo mashirika yenye kutetea hali ya amani na sheria na shirika lingine la Kongo kwa kutetea kila asaidiwe na sheria yanaomba serikali ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia iendelee upesi kwa utumivu wa mpango wa Roma kwa kusherekea leo hii siku kuu hapa mjini Kinshasa, kulikubaliwa kwa mhatua kuunda korti ya hukumu ya kimataifa CPG na AKAJ inaimiza watu juu ya sheria ya kimataifa na kupinga kutoa wazibu wenye makosa. Taarifa ya mwandishi wetu Jeff Ngoi, siku zingine tutapata za usoni na Kinshasa ujulisha kama kuna kopia. Chama kingine kiliweza kujiundua na kuweza kukua kipya. Kimeingia katika kundi la chama ya siasa, kinaitwa la Coalition des Patriotes pour la République, kwa, kwa Kifaransa kwa kifupi CPR. Ndicho chama kipya cha siasa cha upande wa upinzani ambacho kinaomba kuwekwa mazungumzo ya wanasiasa wote kuhusu kipindi cha uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na nne hadi mwaka elfu mbili na kumi na sita. Hayo ndiyo yajulishwa na François Belgica Kalubi, presidenti wa chama cha siasa Congres de Democrates pour le Progres Social katika lugha Kifransa kwa kifupi CDPS. Ilikuwa jana wakati wa kujulisha kiserikali chama CPL. François Belgica Kalubi anajieleza juu ya kalendari ya uchaguzi kwa jumla, katika maoni yaliyochukuliwa na Emmanuel Elamedi. le calendrier partiel proposé par la CEI. Sehemu ya kalenda iliyojulisha tume huru ya uchaguzi imeonyesha nia ya kuzidi kuendelesha madaraka ya wakuu wa nchi kwa sasa, sio kwa uendeshaji bora wa uchaguzi kama ilivyoandaliwa na katiba ya nchi. Shirika CPR imechukua lengo ya kujulisha kupitia ujuzi wake jinsi kalenda ya uchaguzi itakavyoendeshwa. Sasa kuhusu uchaguzi unaoandaliwa CPR kupitia mapendo ya inchi, tuko tayari kwa mabishano na mashirika kama inavyoandaliwa na mkataba wa Addis Ababa ili pata makubaliano kati ya wanasiasa kwa lengo ya kufikia kwenye mwenendo ya uchaguzi katika ukimya na uaminifu. Tutarudilia bila shaka sikukuu ya leo hii, sikukuu ya sheria ya hukumu ya kimataifa. Ni katika maoni sheria jambo la wote. Kwa hiyo mashirika mengi yenye kutetea hali ya amani na sheria, na shirika lingine la Kongo kwa kutetea kila asaidiwe, na sheria yaliweza kujulisha na kuomba serikali ya jamhuri ya Kongo kidemokrasia kwa kufanya upesi kwa utumivu wa mpango wa Roma ilihakikishwa bila shaka, katika taarifa ya mwandishi wetu Jeff Ngoy katika usomi sijoni na Amuri Leka. Sikukuu kuhusu korti kimataifa ina lengo gani kwa ajili ya waendesha sheria? Mwendesha sheria wa CPI na koordonata wa shirika CPJ ile Ngoji amefafanua maana yake akisema ya kwamba kwanza ni kwa ajili ya walio uawa na kuteswa, na leo hata ikiwa urefu wa shimo waliomo imekwisha julishwa ya kwamba tangu tarehe kumi na saba Julai mwaka kama awatasaulikwa na kwa waendeshaji wa wauwaji na matesi yale ni ujulisho kwao. Na kwake mwenyekiti wa ACJ, George Kapiamba alitoa maoni yake kwa serikali kuchukua mpango kuhusu uendeshaji wa mkataba wa Roma. Ni tangu tarehe kumi na saba Julai mwaka wa elfu moja mia kenda makumi kenda na mnane ndipo waanzishaji wa CPI waliitika kuweka shirika ile lakini ni tangu tarehe mbili Julai mwaka wa elfu mbili na mbili ndipo kazi ilianzishwa na tutakomesha habari hii kwa kuweza kuwajulisha kama uchunguzi juu ya mfuko wa uhusiano wa amani kipindi cha pili kunako waziri wa mipango za serikali na komiti ya uongozi wa mfuko huo wa usaidizi wa komiti iliyoundwa tangu mwezi wa kumi na moja mwaka elfu mbili na kumi na mbili na uhusiano wa Alemania unaendelea. Uliweza kupanda pesa kwa kuweza kusaidia eh, kazi mbalimbali katika majimbo ya Kivu ya kusini na kaskazini, Manyema na Bandundu na mji wa Kinshasa. Didone Ngwasi, presidenti wa komite hiyo, na jieleza mbele ya mikrofoni ya Inosa Olenga. Kulikuwa hatua ya kwanza wa mradi wa kukazia usalama yenye ilifanyika na <repan rendita> tena. Kwa kuongeza kwa ile hatua, serikali ya Ujerumani iliongeza pesa wa mradi juu ya kazi za nyingine miradi kwa kuendelesha usalama sana zaidi mashariki ya nchi hiyo, tuliita hatua ya pili. Tulikuwa na shida karibuni mwaka mzima, na ilitupatia mafikiri, ila viongozi wa miradi wanafurahi kuona kwamba wenye kuongeza pesa za miradi Mgeza miradi ingine miradi mingi Kabandundu ziko zinafikia mwisho, hata hapa mjini Kinshasa kwenye kulikuwa kunachelewa, ilikuwa sana wa mashariki, ila huko nako inaendelea vizuri, miradi zilianzishwa na sasa inafurahishwa na maendeleo yenye iko inafanyika. Hapo ndipo tunatia nanga katika taarifa ya habari katika lugha borola la kipindi cha jioni. Asante sana. Kwa niaba ya fundi wa mitambo mingi Kindu, tunawacha mikrofone kwa Kwabili na Naboloja ataongoza vipindi vingine. Asante sana Okapi, Okapi, eh, ayo, Okapi <laughs>