Karibuni wapendo wasikilizaji, kufuata matangazo ya jioni. Sikizeni kwanza vichwa vya habari, tunazo e. Kiongozi wa seni alishimika le leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa, kamati ya taifa ya upatanishi wa mwenendo wa uchaguzi wanamemba wa kamati hiyo watatumika sawa wenye hekima kwa kuruhusu mwenendo mzuri wa uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, yeah. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inasema imefurahishwa na hali ya kimya nchini tangu kuanzishwa kwa utetezo wa uchaguzi, ingawaje vitendo vikali viliripotiwa katika eneo zimoja. Wakati wa mkutano na wapasha habari leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa, msemaji wa serikali Lambert Mende aliomba wakuu wa kisiasa waepuke masemi yote ya chuki. Eneo nyingi za mji wa Kinshasa zimejaa na maji, ukuta nyingi zilivunjwa, vifaa vya nyumba vilipelekwa na kuharibishwa, hayo yakiwa matokeo ya mvua kali ilionyesha leo hii asubuhi hapa mjini Kinshasa. Hujambo, ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari Kamati ya taifa ya upatanishi wa mwenendo wa uchaguzi ilishimikwa leo siku ya tano hapa mjini Kinchasa. Ni presidenti wa seni mchungaji Daniel Ngoi Mulunda ndiye alishimika kamati hiyo, wakiapo kiongozi wa Monisco Roger Mis na mabalozi wanaotumika mjini Kinchasa pamoja na wakuu kadhalika wa kiserikali. Wanamemba wa kamati hiyo wanatumika sawa wenye hekima kwa kuruhusu mwenendo mzuri wa uchaguzi. Katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, taarifa ya Askenzi Gbetayoro inasoma. Studioni nawe Alice Balegamiri Wana memba wote wa kamati hili ni wananchi wa Kongomani, wanatokea katika madini mbalimbali mbali na katika shirika la kiraia ni kama vile Chek Abdalla Mangala, Bibi Arajabu Famili, Mwalimu Balaga Gerard, Padre Ekwabis Isal Martin na Askofu Yemba Kekumba. Umri wa miaka ya wanamemba wa kamati hili CNMPE ni tangu miaka 51 mpaka 85. Prezidenti wa waseni anajulisha kazi ambayo kamati hili linapaswa timiza Pastor Ngoy Mulunda anajulisha kama kamati hili linapaswa lina mwenendo bora wa watendaji na kuwa kwao kama mwenye kuleta amani kwa ajili ya uchaguzi sawa katika nchi hii. Kwao wa wanamemba wa kamati CNMPE, kazi inayowangoja siyo nyepesi. Katika masemi yake Bibi Veronique Kanyanyangi aliomba Mwenyezi Mungu awape hekima ya Salomo kwa kuongoza vizuri, na kwa jumuiya ya kimataifa usaidizi wake wakati huu wa uchaguzi, sababu hali katika muda mbele ya uchaguzi siyo nzuri. Kwa hiyo kamati CNMPE ni kifaa kitakachosaidia CENI kuweka mazungumzo kati ya wanasiasa wanaokuwa katika mwenendo wa uchaguzi. Mwandishi wetu Alice Balegamira kisoma taarifa iliyoandaliwa na Askin Zigbetayoro. Kwa upande mwingine mabalozi wanaotumika hapa mjini Kinshasa walizungumza na wapasha habari leo siku ya tano. Ni kiongozi wa Monisco Rogemis ndiye aliongoza mkutano huo. Mabalozi wanaomba wagombea wa urais na wabunge wa taifa waheshimu sheria ya uchaguzi na waache vitendo vikali wakati huu wa utetezi wa uchaguzi. Sikilizeni kwa hiyo masemi ya Rogemis, kiongozi wa Monisco akiwa mbele ya mikofona mwenzetu Askin Zigbia Tayuru. Mabalozi wanaalika waongozi katika mwenendo wa uchaguzi, kutoka wa kandidati kuheshimu sheria ya uchaguzi, kuwa na masemi katika udemokrasia kuhusu miradi na mipango ya maendeleo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuomba wanamemba wao kuepuka vitendo vya ukali na buchokozi, kuheshimu usawa katika mambo yao yote, kuepuka masemi inayoweza ongoza katika ukali wala chuki, na kuheshimu matukio ya sanduku za uchaguzi. Aroje misi huyo kiongozi wa MONUSCO akiambela mikrofona na mwenzetu Askin Zigbia Tayoro. Kwa kifupi ni wakati wa utulivu pa Kamina mji mkuu wa wilaya ya Olomami unaopatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita mia sita kaskazini magharibi ya mji wa Lubumbashi jimboni Katanga. Waziri wa mambo ya ndani na usalama alitoa mwito wa kimya wakati wa hotuba yake mbele wa wakaaji wa Kamina. Dikanga Kazadi aliomba wananchi wawe na kimya hadi wakati wa uchaguzi. Kwa sasa chama cha kisiasa cha PPRD pamoja na chama cha UDPS vimekuwa na msimamo mmoja walisema wakuu wa pande hizo mbili katika eneo la Olomami. Na msako wanajeshi wa Monisco uliendeshwa jana siku ya ine katika barabara za mji mdogo wa Sake na kando kando yake, ni jimboni Kivu ya kaskazini. Ilikuwa kwa kufahamu hali ya usalama katika sekta hiyo, siku chache mbele ya uchaguzi. Maelezo mengi nawe Gabriel wamenya kutoka mji wa Goma ni kwa lengo la kuhakikisha hali ya usalama wakati wa kampeni ya uchaguzi, ndiye doria ya askari wa Umoja wa Mataifa wa tume la MONUSCO limeendesha uchunguzi ndani ya mji wa Sake na kando kando. Maoni ya wakaaji waliohojiana na timu la doria yalikuwa mbalimbali kuhusu usalama, ila pia kuhusu kampeni ya uchaguzi. Sehemu moja ya wakaaji yamehakikisha kwamba usalama umeboreshwa na kampeni ya uchaguzi yaendeshwa bila shida. Wakaaji wengine wa kwa upande wao wamehofia usalama wao ni sawa vile wakaaji wa Kingi kunako urefu wa kilometri kumi na Sake huko kumeendeshwa uporaji na ubakaji wa mabinti tatu jana magharibi na watu wenye silaha. Wakaaji wale walaumu vile vile mwenendo mbaya wa askari FARDC wanaondoa na kuharibu picha za wagombea kunako urahisi kwa faida ya mgombea moja, askari hawa washuhudia. Wakaaji waleta vile vile vitisho kwa raia waliosumbuliwa na vita muda wa miaka nyingi. Viongozi wa FARDC jimboni wajulisha kwamba hawajue lolote kuhusu hatia hizo zidi ya askari FARDC. Askari hao sike na siasa, alisema kiongozi wa jimbo la nane la kijeshi mayala mkyama Goma Gabriel wamenya radio Okapi. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema kwamba imefurahishwa na hali ya kimya nchini popote tangu kuanzishwa kwa kwa utetezi wa uchaguzi, wakati wa mkutano na wapasha habari leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Msemaji wa serikali akiwa tena waziri wa upasaji wa habari alishutumu vitendo vikali vilivyoonekana huko na kule mbele ya uchaguzi. Lambert Mende aliomba wakuu wa kisiasa waepuke masemi ya chuki, akiwaarifu kwamba sheria ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inatumika katika uhusiano na CPI kwa kugundua na kushika wenye kutenda vitendo vyote vya uharibifu mkali wakati huu wa uchaguzi na kama tulisema mwanzo wa taarifa hii, eneo nyingi za mji wa Kinshasa zimejaa na maji, ukuta nyingi zimevunjwa, vifaa vya nyumbani vilipelekwa wala kuharibishwa. Hayo yakiwa matokeo ya mvua kali iliyoonyesha leo asubuhi hapa mjini Kinshasa. Eneo zilizoguswa sana ni za mashariki ya mji, hata kama kipande cha magharibi nacho kilipata matatizo sawa katika karta sayo mtaani Ngiringiri taarifa ya Onesime Mukandila inasoma Sidoni nawe Alice Balegamiri. Hali ilikuwa mbaya kwa wenyeji wa magari asubuhi ya leo kunako barabara Lumumba pande pandelaki, kutoka Kingasani mpaka Njili quartier 1 mai ya mvua ilikuwa ikija barabara kubwa na maeneo yengine inayoongoza kunako barabara hii. Maji ilijaa katika eneo la changu. Wakaaji wakishuhudia ya kwamba maji ilijaa mpaka katika nyumba zao, walikaa nje inje tangu saa saba wakingojea maji ipunguke. Kunako kilalo Bokasa katika karta Funa hakuna njia kutokana na maji ya mto Kalamu iliyojaa kutoka kilalo Bongolo kandokando kando ya university ya Kimbangu. Lakini hali hii sio peke yake katika pande la mashariki. Kila mji wa Kinchasa karta sayo, katika mtaa wa Ngiringiri pande la magharibi, hali ni hiyo hiyo. Wakaaji wa eneo hili wanashutumu hali hii wakisema ya kwamba kila mara mvua ikinyesha, maji inajaa barabara. Tulitazama pia ya kwamba ni katika makarta ambako kazi za ujenzi wa barabara hazijamalizika ndipo maji inajaa. E, basi huo utakomesha matangazo yetu ya jioni. Nasema asante kwa wote waliokuwa nasi eh, kabla ya kuagana na wakumbusha kwamba kiongozi wa seni alishimika leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Kamati ya taifa ya upatanishi wa mwenendo wa uchaguzi, wanamemba wa kamati hiyo watatumika sawa wenye hekima kwa kuruhusu mwenendo mzuri wa uchaguzi katika jamhuri ki ya kidemokrasia ya Kongo. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema kwamba imefurahishwa na hali ya kimya nchini tangu kuanzishwa kwa utetezi wa uchaguzi, ingawasi vitendo vikali viliripotiwa katika eneo zimoja Wakati wa mkutano wa pasha habari leo sikia tuna hapa mjini Kinshasa, Lambert Mende msemaji wa serikali aliomba wakuu wa kisiasa wote waepuke masemi ya chuki. Na eneo nyingi za mji wa Kinshasa zimejaa na maji, ukuta nyingi zimevunjwa, vifaa vya nyumbani vimepelekwa na vingine kuharibishwa, hayo yakiwa matokeo ya mvua kali ilionyesha leo asubuhi hapa mjini Kinshasa. oh daddy. Oh daddy. Oh daddy.