Asante <times> kwa kuwa nasi wengi njiani mwanga, fuateni vichwa vya habari tunazo. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali merudi tulivu katika eneo la Mohato, zaidi ya kilomita kumi kaskazini ya mji wa Goma, mtani Nyiragongo nikiisha mapigano makali ya silaha kati ya wanajeshi wa FARDC na wahuni wa M23. E, jimboni Bakongo watu kumi waliwawa na wane bado hawafahamu wanapatikana wapi. E, ni matokeo ya ajali ya mtumbi uliozama jana siku ya Mungu, e, karibu kijiji Mbazanzadi mnamo jito Kongo. E, nao wakaaji wa Kindu jimboni Manima wana uwezo tena wa kushota maji ya Regideso, tangu leo hii asubuhi, kisha juma moja ya ukosefu. Ni sababu dawa ya maji ilifika jana usiku mjini Kindu oh, jimboni Kivu ya Kaskazini. Kwa kufungua ukarasa wa habari za jioni, hali imekuwa tulivu katika eneo la Mwatu, zaidi ya kilomita kumi kaskazini ya mji wa Goma, mtani Nyiragongo nikisha mapigano makali tangu wakati tangu wa asubuhi kati, wa kati wanajeshi wa FRDC na wahuni wa M23, lakini kwa sasa haijulikani hakika eneo la mwato linadhibitiwa na kundi gani. Na kuhusu mapambano hayo katika eneo la mwato liwali, makamu wa jimbo la Kivu ya Kaskazini amesikitika kuona wahuni wa M23 hawakuondoka na kuonda hadi kilomita makumi mawili kama ilivyolazimishwa na marais wa Seychelles kwa Kefeler utaitira tutamsikiliza. Hali hiyo ya kutoheshimu kanuni ndiyo inasababisha mapigano ya leo. Liwale makamu wa jimbo la Kivu ya Kaskazini anatoa mwito wa kimya kwa wakaaji wa Goma, sababu mji huo umedhibitiwa hadi sasa na wajeshi wa FRDC. Ni katika masemi yaliyochukuliwa na mwenzetu Gisel Kaj tangu leo usiku, karibu saa kumi ya usiku imetazamika watu ya M23 kuweza kupiga risasi kwa militere yetu ya FARDC, na kufatana mlio wa risasi inayolia ndani ya malokalite ya hapo Mutaho, imeacha population mingi inakimbia kutoka hapo Mutaho na kukimbilia kwenye muji ya Goma, hiyo imeweza kuacha Tunasema inalomba tuambie wakaaji, italomba waweze kukuwa kalmu, waendelee kufanya makazi yao kikawaida, waweze kutia matumaini kwa jeshi. Ni kusema italomba watu watumike, normalement, wana shule waende kwenye shule, watendakazi wafanye makazi yao jinsi inavyofaa, kwani maelema yenye tuko nayo, hali yenye tunayo jeshi inafanya kazi yake ya ulinzi sawa sawa. Liwali makamu wa jimbo la Kivu ya Kaskazini Feler Lutaiciroi katika maseme aliyochukuliwa na Gisele Kaj. Upande mwingine jimboni Kivu ya Kusini, kiongozi wa kiasili wa eneo la Muungu amehuzunishwa na hali mbaya ya kibinadamu ya wahami wa Mugutu Pakasenya, eneo zeni kupatikana kwenye zaidi ya kilomita makumi tisa kusini ya mji wa Bukavu. Kwa mjibu wa duru hiyo, hali hiyo imetokana na, na shambulio za wahuni wa rundi wa FNL dhidi ya wakaaji. Ni taarifa ya Gilbert kwa gaba wa redio ya maendeleo ya Sange inaosoma tidoni na webili Ivan Lutumba. Hali ya kiuti ya wa wakimbizi wa kijiji Mungutu ni mbovu kabisa, kijijini Kasenya pale mlima ya Uvira. Kulingana na masemi ya kiongozi wa Mhungu, karibu ya jamaa mia tatu wanaishi katika magumu. Chakula inawatolewa kiisha mtango na wakaji wa Kasenya na wengine wanabaki siku mzima bila kula. Wengi kati yao wanaishi katika majamaa za ndugu zao na wengine kulala nje kati ya hema. Duru mengi kijijini Mangwa zinahakikisha habari hii na kuongeza kwamba wakimbizi ambaye kulala nje ni wasirika wa mvua baridi hata hewa mbaya kwa hiyo wakimbizi kuomba na wakuu viongozi kuboresha hali ya jeshi ili wajipiganishe nju ya kuzidisha amani kijijini Mungutu. Duru za kijeshi kijijini Mkashato kueleza kwamba wanaongeza idadi ya askari kijijini Mungutu tangu siku tatu. Duru hii kujulisha kwamba jeshi la taifa ilipambana na wanamgambo wa FNL wa nchi Burundi siku tatu nyuma. Wilayani Turi, sasa mbunge wa taifa John Tibasima ameomba komiti ya usalama ifanye yote kwa kushika wauwaji wa, wa mpasha habari gile Sanjabo wa Radio Kanal Revelation. Mteuliwa wa jimbo la mashariki alitoa mwito huo wakati wa mazungumzo na wapasha habari hapo Bunya. John Kibasima nasema sheria inapaswa timiza dhidi ya mauwaji hayo kwa heshima mpasha habari aliyeuawa vikali. Afuataye ni John Kibasima mbele ya mikrofoni ya Selemani. Serikali inapaswa kujitahidi kwa kuwafunga watu waliomuua mwenzenu. Watu wale wanapaswa kuadhibiwa kulingana na sheria ya nchi, ni kwa ajili ya kuheshimisha marehemu na kuendesha sheria na waunga mkono. Muendelee maandamano muliyoendesha, yanatoa matokeo mazuri. Mungu anasikiliza maombi yenu. Tumepata mwili ya mwenzenu unamtolea heshima ya mwisho na tia mkazo kwa kusema kwamba juhudi zinapaswa kufanywa ili sheria iheshimiwe. Okay, na mbunge wa taifa John Tibasima katika masemi yaliyochukuliwa na Selemani Junior jimboni Bakongo watu kumi walifariki, na wengine wano wane bado awaaonekana hayo ni matokeo ya ajali ya mtumbi moja uliozama katika maji jana siku ya Mungu karibu ya kijiji Mazanzadi katika jito Kongo. Ajali ilifanyika katika mtaa wa Luozi kwenye karibu kilomita mia tatu makumi nne mashariki ya mji wa Matadi. Habari ilitolewa leo siku ya kwanza na shirika la raia la hapo nyumbani na kuhakikishwa moja kwa moja na kiongozi wa mtaa wa Luozi. Huyo alisema wahanga walikuwa wenye kuenda katika karamu ya ndoa We, Karinda Muso kufatana na Jean Germain Kapula kiongozi wa mta wa Luozi, watu kumi na sita walikuwa ndani ya mtumbwi. waliondoka kijiji cha Madimba katika eneo la Wombo mtani Songololo kwenye upande wa kushoto ya jito Kongo, wakijelekeza kwenye karamu ya ndoa kijiji ni Maselele katika eneo la Mbata Muna mtani Luozi kwenye upande wa kume wa jito Kongo. Wakati waliwasili kando ya kijiji cha Mbanza Nzadi, mtumbwi ulipinduka sababu ya hewa kali. Watu kumi na wane walizama, wengine wawili waliweza kuogelea katika jito na kuopolewa na wavuvi waliopatikana kando kando. Jambo kutoka shirika la raia la Luozi linajulisha kwamba maiti kumi ziliondoshwa katika maji. Kiongozi wa mtaa wa Luozi anasema uchunguzi unaendeshwa kwa ajili ya kupata maiti zingine. Anahakikisha kwamba mipango itachukuliwa kwa kuzika maiti katika vijiji vyenye kwa karibu. Wakaaji wa mji wa Kindu jimboni Manema wana uwezo tena wa kushuta maji ya shirika la Regideso tangu leo hii asubuhi, ni sababu dawa ya maji ilifika jana usiku mjini Kindu. Maji ilikosekana mjini humo tangu juma moja, sababu ya ukosefu wa dawa hiyo. Maelezo mengi nawe Matia Ilunga kutoka mji wa Kindu kufika kwa toni moja la dawa za sasha maji kunatuliza kiwanda cha usafishaji maji Regideso kwa sababu kuna makaso tena mingi ingali haijasajiwa bado kwa kupata maji lakini toni nane za dawa ziko ndani ya merikepu iliyoharibika njia za jitu Kongo ikitokea Ubundu kujerekeza mjini Kindu kwa kilometa mia moja makumi mbili na tano akina bwana Mavungu Makwala kiongozi wa divisioni ya Regideso anaeleza kusema kwamba hakika kulikuwa ukosefu wa dawa lakini waliweza a kutuma mtumbu na imeleta toni moja ya dawa, na wateja wa Regideso walianza kupokea maji swafi tangu asubuhi mapema, ijapo makape zingine hazijapata juu ya moto ya umeme iku inatumikiwa jinsi ya kuwasaidia nao pia. Hata hivyo, ni siku tano hakika ambaye watu wako wanalalamika kupata maji safi, na wakisumbuka huko na huko kwa kushota na kupata maji safi. Kongambo yake kiongozi wa Regideso anaomba wateja wake wapate kulipa mafatiri za utumiaji maji jinsi wapate kujisaidia ili waweze kutumika kazi kama inavyo stahili. Kindu, Machilunga Shambo ya Mwanachebe wa Radio Okapi. Asante kwako Machilunga Mwanachebe kutoka Kindu. Huo utakomesha matangazo ya jioni, lakini kabla ya kuagana na nisikilizeni tena muhtasari wa habari. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali imekuwa tulivu katika eneo la Mwato, zaidi ya kilomita kumi kaskazini ya mji wa Goma, mtani Nyiragongo nikisha mapigano makali ya silaha kati ya wanajeshi wa FARDC na wauni wa M23 jimboni Bakongo, watu kumi waliuawa na wengine wane bado yaonekana, ni matokeo ya ajali ya mtumbwi uliozama jana siku ya Mungu karibu ya kijiji Mbanza Nzadi katika Jito Kongo. Na wakaaji wa Kindu jimboni Maniema wana uwezo tena wa kushuta maji ya Regideso tangu leo hii asubuhi, kisha Jumamosi ukosefu ni sababu dawa ya maji ilifika jana usiku mjini Kindu oka pi, oka