Hey, karibu asilimia makumi tatu wa Kongomani ni wenye kuishi na mkazo wa mshipa wa damu kutokana na uchunguzi ulioendeshwa mwaka wa elfu mbili na nane. Hali hiyo ilioneshwa leo hii na shirikisho la Kongo la kupinga marazi ya msipa wa damu wakati wa kuanzishwa kwa mkutano mkuu wa wane. Uwakilishi wa mkutano kuzowea wa mabadilisho kwa kuzuia na kutoa suluhisho ya kimya katika mizozo ya udongo mtaani Ruchuru ni katika jimbo la Kivu ya kaskazini walikusudia kuhimiza mapendekezo ya mkutano huo mbele ya raia. Na shirika la Voix des Sans Voix linashutumu kufungwa kwa kiongozi wa kikao cha Sholoke bwana Claude Kolokadi E, katika gereza kuu Seperka Makala hapa mjini Kinshasa. Msemaji wa serikali akiwa waziri wa upashaji wa habari amehakikisha kwamba ni jambo la uongo na la uharibifu kutoka Bwana Claude Kolokadi. E, ujambo ndugu msikilizaji popote ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. E, karibu asilimia makumi tatu wa kongomani ni wenye kuugua mkazo wa mshipa wa damu, kutokana na uchunguzi ulioendeshwa mwaka wa elfu mbili na mnane. Mkazo wa mshipa wa damu wa juu unakumba zaidi na zaidi vijana pamoja na wanawake. Hali hiyo ilioneshwa leo hii hapa mjini Kinshasa na shirikisho la Kongo la kupinga marazi ya mshipa wa damu wakati wa damu kuanzishwa rasmi kwa mkutano mkuu wa nne wa kupinga magonjwa hayo. Mkutano huo utadumu siku tatu na unaambatana na hatari ya magonjwa hayo. mkutano huu unakusudia uhimizaji ya wakaji wakubwa na wahusika na afya ili wasipuuzi swali kuhusu kuongezeka kwa wagonjwa na wa matatizo kuja kwa njia ya magonjwa moyo, kwani wengi miongoni mwao hawajitambue ila karibu asilimia makumi ine wanajua nini ambayo wanagonjwa, pia asilimia makumi sita hawajui nini inawatatiza kati ya asilimia makumi ine wenye kujitambua na kiasi ya asilimia makumi mbili wanapata matibabu kama inavyofaa. Njo kusema hakuna tatizo gafula inaweza kuwatokea. Njo maana neno ya muhimu ya mkutano huu ni kupunguza shida kuletwa na magonjwa ya moyo. Tukijielekeza hey, jimboni Kivu ya kaskazini, tujulishe kwamba wakilishi wa mkutano wa mabadilisho kwa kuzuia na kutoa suluhisho ya kimya katika mizozo ya udongo mtaani Ruchuru, walikusudia kuhimiza mapendekezo ya mkutano huo kwa raia. Kwa shirika la ONU Habitat inafaa kusindikiza serikali katika mpango wa kukaza amani na ushirika wa kimya katika jimbo la Kivu ya kaskazini ambamo mizozo ya udongo imesababisha mapigano. maelezo mengi nawe Bernarde Nyangi kutoka mji wa Goma. Kurudi kwa wakimbizi wa Kongo toka Rwanda kuja jimboni Kivya kaskazini baada ya miaka kumi nje ya nchi kuna zua mashaka miongoni mwa raia. Shida ni kuhusu swali la udongo. Ni kama mtani Ruchuru, kwenye kupata kiwanja ni tatizo sababu ya uwingi wa wakaaji. Mkutano wa Ruchuru ulikuwa nafasi ya kufikiria swali lile, ikiwa hayo ni mojawapo ya pendekezo ya makubaliano kati ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Rwanda na UNHCR Februari mwaka huu nchini Rwanda. Huu. Inawezekana wakaasha, washaelewa vizuri mashamba ziko za kutosha kwa watu wote wenye, wiko, na wenye batakuya, hapana, kwanza kwa wenye wako au peke mashamba hazitoshi. Tufahamisheni kwamba waandalizi wa mkutano ule wanamemba wa, wa Starec wizara ya jimboni ya ardhi na mashirika za Umoja wa Mataifa wamewafikiana kuunda kamati za paali ili kusuluhisha kwa utulivu mizozo za kiviwanja jimboni humu Goma. Bernardin Yangi, Radio Okapi. Na katika milima mirefu ya Kamombo mtaani Fizi kusini ya Jimbo la Kivu ya Kusini, wahuni wa kundi la FRF Force Republicaine Federaliste wanaendelea kujitawanya katika maeneo nyingi kwa kutega na kupora mali ya watu. Hali hiyo ilihakikishwa na kushutumiwa moja kwa moja na kamanda anayehusana na operesheni za kijeshi wa batalioni ya kwanza ya brigadi ya mia nne makumi tatu na mbili Meja Bokilo Lolwa anajulisha kwamba wamaimai mai wengine wanaungana na kuharibu hali ya usalama wa raia katika eneo hilo la milima mirefu ya Kamombo. Mwenzetu Fiston Ngomba Mayabala aliisindikiza ujumbe wa Moniki ulioelekeza katika milima mirefu ya Kamombo, tufate ripoti yake kutoka Uvira. Wapiganaji wa Mai Mai wanaongozwa na makamanda Aochi na Yakutumba wakishirikiana na wa FDLR. Wapiganaji hao walipora mifugo kama vile ngombe katika kijiji cha Kisanya upande wa Lwiko. Mbali na wa Mai Mai kikundi cha FRF pia kinatishia usalama katika ka nyeze za juu. Siku ya pili iliyopita, wapiganaji wa FRF walipora pesa na vifaa vya mawasiliano kunako shirika la Transafrika pa Minembwe Centre. Kamanda wa FRDC aliongeza kusema ya kwamba hiyo hiyo siku ya pili kunako maeneo ya Mikenge, wa FRDC waliokuwa piga doria walianguka katika mtego wa FRF. Baadaye waasi walitimka baada ya kushambuliwa na jeshi la FRDC. Siku ya kwanza iliyopita, mpiganaji mmoja wa FRF alijiunga na jeshi la taifa, akishutumiwa na wa FRF kufanya ujasusi kwa faida ya FRDC. Mpiganaji huo alihakikisha kwamba raia inasaidia kwa hali na mali wapiganaji wa FRF. Kwa maelezo zaidi, raia mmoja wa kijiji cha Murambi anaziwiliwa na makao makuu ya FRDC kwa vile nyumbani kwake alishikwa na vifaa vya kijeshi mawasiliano yote na wa FRF ili kupata habari zaidi, haikuwezekana toka Uvira. Fistongo mama ya bala kwenye Radio Okapi pietorudia pamjini Kinshasa. kwa kujulisha kwa shirika la Voix des Sans Voix lina shutumu kufungwa kwa kiongozi wa kikao cha Sholok Claude Kolokadi katika za kuseperka makala, kwa mjibu wa shirika la Voix des Sans Voix claude kolokadi anafungwa sababu alidai kulipwa kwa deni yake kunako wizara ya ukingo ni tangu mwaka wa elfu moja mia tisa makumi tisa na saba ndiyo kikao cha shalo kilitoa chakula kwa wanajeshi wa fdele wa afdel samani kwa hapo kalemi jimboni katanga kwa samani ya za kimarekani dola za kimarekani karibu elfu mia moja makumi tatu na sita lavoi de sanvoi inaonesha uwizi katika swala hilo na inaomba kutolewa uru kwa mfanyabiashara huo. Fuateni mafasirio ya Timote Dikwiza anayehusika na masuala za kisheria kunako La Voi de Sanvoi. Yupo njiani mwa sim na Jacques Yves Molima. Tokea ile siku kila kwenye alipita kwa kudai pesa yake hakufaulu, wakati Claude Lokadi alianza kutafuta huku na kule, akaangukia kukibarua kenye kuwa na jina ya kampuni yake na tena Barua yenyewe ikaonesha kama kila mwezi anapokea nusu ya pesa ya deni yake kule ku ofisi ya wizara ya mambo ya ukingo. Je, uliona barua yenye wewe binafsi? Ndiyo. Na pia uliona kama kuna sahihi ya mutu ahusika na kununua vyombo ya kazi kule? Tuseme kama kuna masahii na majina za makampuni za watu wengine wanadai malipo yao. Sisi tunaomba kitu moya, wamulipe deni yake na pia wamuachilie huru. Ekinyume ya hiyo, Lamber Mende msemaji wa serikali akiwa pia waziri wa upashaji wa habari amehakikisha kwamba ni jambo la uongo na la uharibifu kutoka Bwana Claude Kolokadi eh Lamber Mende na Ujiwa, na Jacques Eve Molima. Neno iko kama hivi. Bwana Kolokadi alifuatilia swali yenyewe kwenye viongozi wa askari jeshi la taifa, pia akule ku wizara ya mambo ya ukingo. Wakati waziri ya mambo ya ukingo alimuruhusu kupokea nusu ya pesa, wafanyakazi wa tawi lake wakagundua kama sahihi nyenyekuwa ndani ya vibarua ambao waliwatumia hailingane na sahihi ya bwana Kolokadi. Tangu pale, Kolokadi akaenda kustaki neno kwenye ya askari jeshi la Taifa wakafuatilia swali yenyewe mpaka wakavumbua kama mwenye pesa ni mwengine. Kolokadi alitafuta kupokea pesa ya mutu mwingine, na njo maana muhamsi mkubwa wa askari jeshi la Taifa aliruhusu kufungwa kwake. Kwa kifupi, uwakili wa umoja wa Ulaya ulipashwa saini leo hapa mjini Kinshasa, pamoja na wizara ya fedha, mikataba kumi na moja ya usaidizi wa kifedha ya thamani ya milioni mia nne na kumi za dola za Kimarekani. Mfuko huo usio wa kurudisha unapashwa tumikishwa katika sekta ya afya, ujenzi wa viwanda vya lazima, maendeleo ya kiuchumi na uongozi bora. Maandamano ya kusaini hayakufanyika sababu wakilishi wa pande la jamhuri ya kidemokrasia la Kongo hawakuwa tayari. Kwa kifupi tena, jimboni Manyema watoto wawili waliuawa na zaidi ya watu makumi tano walipotea, makumi tatu waliokolewa. Majini hayo yakiwa matokeo ya ajali ya mtumbwi katika jito Kongo upande wa mtaa wa Alunguli hapo Kindu. Vifaa vingi vilivyokuwa katika mtumbwi huo vilichukuliwa na huo utakomesha matangazo yetu ya jioni. Nasema shukran kwa wote waliokuwa nasi, nikiwakumbusha kwamba karibu asilimia makumi tatu ya wakongomani ni wenye kuugua mkazo wa mshipa wa damu kutokana na uchunguzi ulioendeshwa mwaka wa elfu mbili na mnane. Hali hiyo ilionyeshwa leo hapa mjini Kinshasa na shirikisho la Kongo la kupinga marazi ya mshipa wa damu wakati wa kuanzishwa rasmi kwa mkutano mkuu wake waine na uwakilishi wa mkutano wa madirisho kwa kuzuia na kutoa suluhisho ya kimya katika mizozo ya udongo mtaani Ruchuru, jimboni Kivu ya Kaskazini, walikusudia kuhimiza mapendekezo ya mkutano huo kwa raia. Na shirika la Voix de Sans Voix linashutumu kufungwa kwa kiongozi wa kikao cha Sholoke, Claude Kolokadi, katika gereza kuu Seperka makala ya hapa mjini Kinshasa. Msemaji wa serikali akiwa waziri wa upashaji wa habari amehakikisha kwamba ni jambo la uongo