Hapa mjini Kinshasa watu wane waluhumizwa na risasi liopigwa na polisi wa ulinzi wa ofisi ya USAID upande wa nafasi ya gare centrale. Hali hiyo ilijitokeza wakati kijana mmoja alikataa kupatia polisi huyo fedha za kikongomani mia mbili alizomdai. <coughs> E, jimboni Ekuateur hali ni mbovu tangu siku ya Mungu iliyopita katika sekta ya Wapinda, e, kwenye umbali wa kilomita 275 kaskazini mashariki ya Badolite, e, kaskazini ya Ubangi. Ni kutokana na kuwawa kwa msichana katika pori wakati alijielekeza shambani. <coughs> na zawadi iliyotolewa na mke wa rais Joseph Kabila kwa mfalme na malkia wa Wabeleji wakati wa sherehe ya miaka makumi matano ya uhuru wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo inaendelea kuzungumziwa. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo inashutumu hukumu ya wapasha habari na wanasiasa wenye kuona ubaya katika kitendo kile. Oh, watu wane waliumizwa na risasi iliyopigwa hapa nyuma ya mchana na polisi waulizi, wa ulinzi wa ofisi ya usaide upande wa nafasi ya Gare Central hapa mjini Kinshasa. Kwa mjibu wa washuhuda, kitendo hicho kilijitokeza wakati kijana mmoja mwenye, alika, mwenye alikataa kupatia polisi hiyo fedha kongomani mia mbili alizomdai akiwa katika hali ya chuki, polisi huyo alifyatua risasi upande wa kijana huyo watu wengine watatu waliguswa na kuumizwa na risasi. Ushuhuda uliochukuliwa na mwenzetu Gumate. Kuna askari polisi moja amepiga bunduki kwa watu tatu. Niko mwenye kutokea hospitali, nalienda kupeleka bwana Sergino hospitalini, na hapo sasa ni mwenye kupata matunzo. Atujue kama Mungu anasaidia atapona, lakini alitosha damu nyingi sana. Yeye alipata risasi pa kiuno, na wengine ine, kati yao wanaume mbili na wanawake mbili. Hali yao haiko muzuri mpaka sasa. He, polisi huyo alinyang'anywa silaha na kufungwa moja kwa moja na wenzake waliofika nafasi ya jambo hilo, akiwa pia wakati huo kamanda wa polisi ya wilaya Lukunga kanali Kanyama. Na hali ilikuwa mbovu leo asubuhi kunako ofisi ya BVS mjini Bukavu katika jimbo la Kivu ya Kusini, ni shirika linalotoa usaidizi kwa watoto kutoka makundi ya silaha mbele ya kuingizwa katika maisha ya kijamii, watoto hao waliikusanya katika kundi mbili kutokana na kabila zao, wamoja wakiwa wa jimbo la Kivu ya Kaskazini na wengine wa Kivu ya Kusini. Watoto waliumizwa, ikiwa idadi yao haijulikani. Kiongozi wa Beves na Megabe Murabazi, mwenye kusikitika na hali hiyo ya kugawa watoto, anaomba mazungumzo yapate nafasi ya kwanza ndiyo yenye kufasiria mkutano wa leo mjini Bukavu leo jioni hii, wa mashirika za taifa na zile za kimataifa zenye kutumika katika sekta hiyo. Na kaskazini ya Ubangi mnamo jimbo la Equateur, hali ni mbovu tangu siku ya Mungu iliyopita katika sekta ya Wapinda kwenye umbali wa kilometa 275 kaskazini mashariki ya Gbadolite. Kutokana na kuwawa kwa msichana katika pori wakati alielekeza kuna kunakoshamba kwa kupinga hali hiyo, jamaa msichana huyo aliyeuwawa iliunguza kijiji cha mtenda maovu, watu tano waliumizwa. Mafasirio mengi, nawe Beatrice na Bindi kutoka mji wa Mbandaka. Jambo ya kifo kya mwanamke ule wa umri makumi mbili na munane mama ya watoto ine iliyofanika siku ya tatu iliyopita, kufatana na masemi ya kamanda makamo ya polisi ya mtaa ya Yakoma, binti ule alikamata kwa nguvu mbele ya kumkata na mpanga. Wakati walisikia apari ya kifo kya bibi ule, wanduku yake wa lokalite ya dia groupement ya Mbongo walienda mkijiji ya Songo kwenye dada yao aliolewa kule, walilunguza vyumba makumi tatu na tano na askari kweli sirikuyu ya kuwatuliza na walifunga wakaaji tano wa kijiji ya Dia. Mwabari tulipata wakaaji wengine walipenda kutosha kwa ndugu yao wenye walifungizwa kwa ngufu. Askari polis mwenye alikuwa na chunga gereza alipika masasi julu kwa kusambaza watu, lakini hakuweza. Na njo pale askari jeshi wa FRDC alipika watu wale masasi, wakaaji tano walilumia kumigulu. Adi mseta wa mtawa yako mapia na watu wa kamati ya ukingo walifika pahali ile siku ya kwanza iliyopita kuwapinda kwa kutuliza maneno ile. Muhabari ya mwisho tulipata walipata kifo kya mwenye aliua binti ule mupori kweni wa ndugu yake toka mji wa Mbandaka. Beatris na bindi Radio Okapi, jimboni Kivu ya Kaskazini. Wanajeshi wa FRDC wataendelea kupinga wahuni wa ganda wa ADF NALU kutokana na na maovu yao katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni Meja Sylvain Ekenge msemaji wa operesheni Rwenzori ndiye alisema hivyo. ni tangu mwezi jana ndio operesheni hizo ziliendeshwa na wanajeshi wa FRDC wakihusiana na wakuu wa Uganda katika kubadilishwa habari mbalimbali. Alisema kwamba wapiganaji kumi na mnane wa Uganda waliuawa, saba walishikwa na silaha nyingi zilichukuliwa wakati wa operesheni hiyo. Afuataye ni Meja Sylvain Ekenge, maseme yake yalichukuliwa na Sifa Maguru. 17, tangu tarehe kumi na saba kuna operesheni zilizoanzishwa kwa kujaribu kuleta mwisho kwa matendo mabaya ya wa ADF Nalu kwenye udongo wa Kongo. Tunapashwa kukinga wakaaji tu, na ndiyo sababu tunaendesha operesheni katika sekta hiyo. Meja Sylvain Kenge, huyo msemaji wa operesheni Ruenzori masemeke, alichukuliwa na kutafsiriwa na mwenzetu wa Goma sifa maguru jimboni mashariki. Mkutano wa jimbo kuhusu swala la wapiganaji wa Uganda wa Elera unafikia siku yake ya pili. Mkutano huo unaendeshwa Padungu, mtaa upatikanao kwenye umbali wa kilomita mia saba makumi nane kaskazini ya Kisangani hali ya usalama ilizungumziwa jana na wahudhuriaji kutoka nchi ine zenye kushambuliwa na wahuni ao wa Elera: ni Jamhuri ya, ya Afrika ya Kati, Uganda, Sudan na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Malizo mengi nawe Andre Kitenge kutoka mji wa Kisangani. Ujumbe wa nchi Uganda ndiyo ilikuwa ya kwanja kuonyesha hali ya jambo la waasi wa elera nchini mwao. Kuambatana na mutowa ripoti wa mkutano mwenye kutaja, ujumbe nchi Uganda haina tena tatizo ya waasi wa elera. Kwake yeye, waasi wote wale walipigwa pia kufukuzwa na waskari jeshi wa UPDF nchini Uganda na kukimbilia mu Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, nchi ya Santrafrica na Sudani ya kusini. Kwa ngambo ya nchi Sudan alinena mwakilishi wao, waziri wa jimbo usikai na afya, amesema wameshikwa sasa na mashambulio ya waasi wa Elera wenye kuungana na majeshi ya Sudan kwa ngambo ya Centrafrique. Hali ni mbovu kufuatana na ujumbe lao, kila siku ni mashambulio, watu kuwawa, kutegwa nyara na kuchoma vijiji mbalimbali mbali. na mwisho mujamhuri jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, waasi wa Elera wamepatikana popote katika majimbo ndogo ya o na ba uele kwa magundi ndogo, ndogo. na wakaaji wengi wameishi katika ukosefu wa usalama bila amani mujikisangani mimi ni Andre Kitengere, Radio Okapi. Zawadi iliyotolewa na mke wa rais Joseph Kabila kwa mfalme na malkia wa Beleji inaendelea kuzungumziwa. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inashutumu hukumu ya wapasha habari na wanasiasa wenye kuona ubaya katika kitendo kilichofanyika kwa kila mke wa rais aliyohudhuria maandamano ya ukumbusho wa miaka makumi matano ya uhuru wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wakati wa mazungumzo na wapasha habari leo hapa mjini Kinshasa, msemaji wa serikali alisema hakuna almasi haramu mjini Kinshasa. Waziri Lambert Mende alitoa angalisho kwa Ubelgiji. Tumsikilize akiwa mbele mikrofoni ya Jef Ngoi. C'est un cadeau privé que la reine aurait reçu de la part Zawadi de la reine. Zawadi hiyo ni usaidizi wenye kutokea kwa bibi wa rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Zawadi yenye kupatia bibi wa kiongozi wa Ubelgiji. Kwa sisi kufuatana na mazoezi yetu, ni mzuri bibi wa rais wa Inti kutoa zawadi yake kwa watu walikuwa kumwangalia kuhusu siku nti yetu ilipata uhuru. Na zawadi hiyo ni yenye kutokea kunako vitu vyenye kufanya kwa wakongomani wao pekee. Ujelekeza huyo wa bibi wa Genon haisi wa, national, wa kwa kuleta desinza, zamani wa vitu vyenye kufanya kwa ukongomani ni wenye kuingia katika mpango wa makazi zimefanywa kwa ukongomani wao peke na kufikia kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa hatua ya kukomeshwa kwa mradi wao kwa manufaa ya nchi maskini zenye deni ya juu, ni jambo pia linalozungumziwa kuondoshwa kwa deni ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ikiwa asilimia mia moja makumi mbili na tano ya mazao ya nchi kutosaidia jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kusa, kusaidia kifedha miradi mbalimbali mbali kwa kupinga ukosefu. Waziri wa fedha alisema hivyo leo siku ya pili hapa mjini Kinshasa, wakati wa mazungumzo na wapasha habari. Lakini wakongomani wanapasha chunga wakati mdogo kwa kufaidishwa na hali hiyo. Afuataye ni Auguste Matata Mponyo akiwa mbele ya mikrofone Agad Mpona. Sawa katika mambo ya majifunzo, mambo ya afya, milimo, hata katika mambo ya maendeleo. Sababu ni kwenda mbio kwa ufahamu, kila wafanyakazi wa serikali watapata, lakini ni mzuri kuongoja kwa kujua kenye kufanya umalizika wa ndenye, utasaidia kwa kulinda pesa, itaweza kusaidia kupata suluhisho katika mambo fulani fulani ya wakati