Mkutano mkuu wa vijana wa kanda la Afrika kati ulifunguliwa rasmi leo hapa mjini Kinshasa. Wanahudhuria zaidi ya vijana makumi tatu wa nchi kenda za eneo hilo kwa kufikiria kuhusu swala la Ukimwi usawa wanaume na wanawake kufariki kwa sana kutokana na matatizo ya uzazi yote katika maendeleo ya kudumu. Hali ya ukosefu usalama mdogo Pakatiru na Nyanzale ni mtaani Ruchuru jimboni Kivu ya kaskazini inazuia wahami kurudi katika vijiji vyao. Serikali ya jimbo imeahidia kurudisha usalama katika eneo hizo kwa kuruhusu kurudi moja kwa moja kwa wahami hao. Kamati ya shirika la kiraia la Pweto jimboni Katanga inashutumu kusitotumikishwa kwa trakteri iliyotolewa kwa mtaa huo na serikali ya jimbo kwa kuboresha kazi za kilimo. Ni kutokana na matatizo ya kiufundi amesema kiongozi wa mtaa wa Pweto. Kulifunguliwa rasmi leo hapa mjini Kinshasa na mkutano mkuu wa vijana wa kanda la Afrika ya Kati. Zaidi ya vijana makumi matatu wa nchi kenda za eneo hilo wanafikiri kuhusu swala la ukimwi, usawa wa wanawake na wanaume na kufariki kwa wasichana kutokana na matatizo ya uzazi, yote katika maendeleo ya kudumu. Katika mkutano huo kutashimikwa mpango wa kuunga mkono nguvu za serikali za nchi hizo za Afrika kati kwa kupinga sida na ku pinga pia kuwako wasichana kutokana na matatizo ya uzazi. Trezor kazi ya kiongozi wa taifa wa mkusanyiko wa mashirika za vijana wa Kongomani anafasiria mbele ya mikrofoni Aske Zigbya Tayuru. Mkutano huu uko na lengo ya kufanya mpango wa vijana kuhusu mainti za Afrika. Ni katika jambo yenye kuangalia ugonjwa wa ukimu, kifo cha wamama hata watoto. Kwa hiyo mpango huu unapashwa kubandikwa na nchi ya Kongo sababu mara mengi mpango huu umefanyika katika mainti zingine, lakini kwa kuona kama ni mara ya kwanza vijana wa nchi ya Kongo wanatengeneza mkutano huu, inafaa kutia pamoja pesa itasaidia vyumba fulani fulani hata Zingine kuleta usaidizi wa nchi ya Kongo kuhusu mpango huu kutoa matokeo ya muhimu. Na tukibaki hapa mjini Kinshasa, tujulishe moja kwa moja kwamba mkutano wa mafunzo wa wasaidizi wa watoto waliopata matatizo ulianzishwa leo hii. Ni kupitia mbinu za uvumilivu ndio watoto hao waliojeruhiwa watasaidiwa kwa muda wa siku nne, zaidi ya wa wakilishi wa shirika makumi tatu za mkusanyiko mpya wa shirika la kiraia la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo watatayarishwa kwa usaidizi wa wajuzi wengine. Jonas Chiombela, kiongozi wa mkusanyiko huo mpya wa shirika la kiraia la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anafasiria mbele ya maikrofoni ya Nadini Fula Nsimba. La on atapata mafundisho namna gani tutaweza kusaidia watoto kupitia uvumilivu, ni kusema kupatia mikutano hii maadibisho ya uwezo ili wajue namna gani wataadibisha watoto munjia ya kimutu na ya maisha. Maadibisho siyo tu ya fanga wala ya vitu, lakini inaweza kuwa ya maisha. Kwa mfano, mtoto aliyekuwa yatima wa baba na mama ana lazima ya kusaidiwa moyoni mwake. Kumupatia upendo inaweza kumuletea tena amu ya maisha bila kuangalia kufariki kwa baba na mama yake. Iyi namna ya usaidizi alina nafasi muhimu nchini mwetu, ni mara ya kwanza kutimiza jambo ya aina hiyo katika mikutano ya shirika la raia kwa kifupi. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya kibinadamu ndi kuwa mbovu katika zaidi ya kampi kumi za wahami pakatsiru na nyanzale ni katika mta wa Ruchuru, kolektivite ya Bwito, kwenye umbali wa zaidi ya kilometa 15 kasikazini magharibi ya mji wa Goma. Kampi hizo zina hesabu wakati tunao zaidi ya jamaa 13 zenye kuogopa kurudi katika vijiji kutokana na ukosefa wa usalama mdogo. Serikali ya jimbo la Kivu ya kaskazini iliahidia kwa upande wake kurudisha kama nguvu zote zinatayarishwa kwa kurudisha usalama katika eneo hizo na kurudi moja kwa moja kwa wahami. Kwa kifupi tena, kazi za kiuchumi zilikuwa zenye kuharibika katika mji wa Butembo, kaskazini ya jimbo la Kivu la kaskazini. Duka kubwa kubwa, kama vile ndogo, nyumba za chakula na kadhalika, zote zilikuwa zenye kufungwa. Vijana na watembezaji wa pikipiki walishimika mpaka katika mabarabara mnamokata Biondi mtaani Kimemi hiyo kwa kupinga kuuawa jana usiku nyumbani kwake na watu wenye silaha wasiojulikana kwa mfanyabiashara biashara vyane Kambale Kasonia anayeitwa kwa jina maarufu Nkolo Diama, mchuruzi wa magari. Uwaji huo unaoshutumiwa na shirika la kiraia la eneo hiyo ndiyo wa saba tangu mwanzo wa mwezi tunawu. Na ukosefu wa usalama pia mjini Kinshasa katika mtaa wa selembao katangafani, wakaji wa eneo hilo wanasikitika na vitendo vingi vya uporaji wa fedha, vitendo vya usumbufu vya uwizi na kunyang'anywa kwa nguvu. Kwa mjibu wa mshuhuda moja, inapita siku tatu, mtu mmoja aliuwawa sababu alipinga kupana simu yake ya mkono. Le tarifa ya mwandishi wetu Therese Basubi inasoma studio na Elize Tikota. na karibuni. Kwa upande wake Colonel Kanyama alihakikisha naye kwamba mzuri wakati kuwa na tumaini kwa wapolisi wa nchi yetu, ndiyo maana anaomba masikilizano ya wakadi pamoja na waskahi polis na lengo ya kukumbanisha jambo la wadangani hapa Kintiasa. Uongozi wa kamati ya shirika la kiraia la Pweto kwenye umbali wa karibu kilomita mia tatu na mji wa Lubumbashi unashutumu kusitotumikishwa kwa trakteri iliyotolewa kwa wakaaji wa mtaa huo na serikali ya jimbo kwa kuboresha kazi za kilimo. Jana wakati wa mkutano wa wakilishi wa shirika za sizo za kiserikali pamoja na shirika la kiraia, wafanyabiashara na wakuu wa makanisa, wote walionyesha huzuni yao. Kiongozi wa mtaa wa Peto kwa upande wake amesema ni kutokana na matatizo ya kiufundi yenye kuzuia kazi za trakteri hiyo kuanzishwa. Matatizo hayo yaliyo yaliyo katika mitaa zingine zilizofaidishwa na usaidizi huo wa serikali ya jimbo la Katanga. malizo mengi nawe, Madeleine Waila, kufatana karani mkuu wa kamati ya shirika la wananchi pale Pweto, jambo hili uleta shuruli kubwa. Delphine Lwembe usema kwamba baada ya jambo la traktor, administrata ya teritoria anapashwa pia kuangalia jambo la mvua, kwa sababu tayari mvua itaanza kipindi hiki. Haiwezi kusikilika kwamba vyombo hivi ni zawadi ya serikali jimboni Katanga kwa ajili ya wakaaji, lakini imelindwa siku nyingi mbele ya ofisi ya administrata ya teritoria. Delfin Lwembi: tunapenda vyombo hivi kutumika kwa haraka, kwa sababu mvua tayari itaanza. Vyombo hivi vilioletwa kwa ajili ya wakaaji, inafikiriwa kuandaliwa nyuma upande wake. Administrato wa teritoria wa pale Pweto usema kwamba amefanya nguvu yote kusudi vyombo hivi vitumike, lakini kuna shida mbalimbali iliyojitokeza kama vile ukosefu wa mafuta kwa kutumikisha vyombo hivi. Lubumbashi, Madlene Waila, Radio Okapi, Okapi.