Wasikilizaji wetu wa radio Kapiasa, nyinyi wenye kupendelea habari zetu katika lugha bora la Kiswahili, karibuni fateni kwanza vichwa vikubwa vya habari zenyewe. <t 'intro> Jimboni Bandundu yapata watu makumi mbili wamefariki kutokana na msiba wa ndege la shirika file avyo hiyo ilikuwa ikitoka kiri kwa kujelekezwa kwa upande wa Kinshasa yeah. Kinshasa sehemu kubwa ya soko la kimataifa fikine imeungua leo hii kisha mchana, vifaa vingi vimeungua katika pavio 13 ya vitambu, lakini moto umezimishwa na askari polisi kwenye kuhusika yeah. Jimboni kiwa kaskazini ulisha kama watu makumi mbili na sita kati ya makumi tano na nane na jamaa zao wakiwa wapiganaji wa Nyarwanda wa FDLR ni wa Kongomani. Viongozi vya Rwanda vinahakikisha kama watu wale makumi mbili na sita sio kwa Nyarwanda. Shirika pareke kwa upande wake na tupilia mbali maoni yale. Habari kamili. Mandundu. Ndege moja ilianguka leo kunako karta ofisi ya mji wa Bandunduville, ilikuwa pasaa saba ya mchana. Idadi ya watu waliofariki haijulikani kamili, lakini usema kama ni watu makumi mbili ndio waliweza kufariki, na kwa upande mwingine watumishi wa wanasema kama hakuna mtu yeyote aliyepona kati ya watu wale. Mganga mkuu wa hospitali ya Bandunduville alihusha kama yapata miili ya watu kumi imepelekwa kuna chumba cha maiti, yani morg. Kuhusha pia kama avyo ile ndege na mabawa ni la shirika Filair. Mengi tuyafate na Elize Chikota. Watu makumi mbili wamefariki na maiti yao yenye kutosha katika gari ya mabawa ya shirika la Filair, na yenye kuanguka leo hii katika karta wa office. Maiti ya watu wale yenye kupelekwa katika hospitali kuu wa mji wa Bandundu kwa wafanya kazi wa chumba cha Croix Rouge. Mtu mmoja tu ambaye alipona katika msiba huu, na hali yake haiko mzuri, wakati huu ni mwenye kupatikana katika hospitali fasi, anatunziwa katika watu wamefariki na kiongozi wa shirika hii katika kundi la watu wakaenda kutosha wale wamefariki katika msiba huu kulikuwa MONUSCO wa sky police, hata wakati kwa ajili ya kutosha wale walibaki kukangama katika gari la mabao. Tujueni ya kwamba gari ya mabao hii ilianza kutoka hapa Kinshasa kwa kwenda Bokoro na pia Inungu, ilianguka pale Bandundu ville kabla ya kufika fasi ili lipashwa. Watu wengine tumekuta fasi ya msiba walihakikisha kwamba ukosefu wa mafuta ndio ulita tubaki mjini Kinshasa kwa kuweza kuwajulisha kama msiba pia ulitukia kunako suku kubwa la kimataifa fikini hapa mjini Kinshasa. Moto uliowaka kunako pavio kumi na tatu ambako vitabu vinapatikana iliunguza pia vitu vingi, lakini hakuna mtu yeyote aliyefariki. Mwandishi wetu Michel Kifunda aliyefika mahali pale alishujulisha kama hakuna ajali kubwa sababu waskari polisi wenye kuhusika na kuzimisha moto waliuzimisha. Tumsikilize mchuuzi mmoja wa vitabu akipatikana kunako pavio kumi na tatu anajieleza Moto kwa moto unjusha pia, kwa upande wa jimbo la Katanga, upande wa kaskazini, kama moto unaendelea kufanya maajabu sana katika mtaa wa Kongolo e, kaskazini mwa jimbo la Katanga. Kila siku yenye kupita ni hali mbaya inaonekana kufatana, na moto inawaribu e, na kuunguza nyumba fulani fulani. Msiba huu uliotokana na moto kutokana katika pori na hivi kusema kama watu nane mniorazi walifariki na wengine 3000 wapo bila hata makao nkusema nyumba zao zimeunguzwa, haitara nyingi za mashamba zimeharibishwa na moto huu kutoka porini, na hivi watu wengi wanakumbwa na ajabu, sababu elfu tatu ya watu hawana tena makao yapata watu makumi mbili na sita kati ya makumi tano na nane wapiganaji wa zamani wa nyoranda FDLR na jamaa zao waliorudishwa tarehe kumi na kenda mwezi wa nane mwaka tunao nchini Rwanda na shirika Parek ni Wakongomani kutoka mtaa wa Masisi jimboni Kivu ya kaskazini. Hayo ndiyo maoni ya viongozi vya Rwanda. Wapiganaji wale wa FDLR ambao wanapatikana kwa muda pa Mutobo karibu na Ruwengiri hawatafaidishwa na mafaa ya mpango wa DR ambao unashimikwa na Rwanda na wanapaswa hivi kurudia nchini Kongo ya Kidemokrasia. Ndivyo viongozi vya Rwanda vilisema, lakini viongozi vya shirika Parek vinahakikisha kama watu wale ni Wanyarwanda, na Parek inadai uchunguzi wa pamoja ufanyike. Ripoti ya Jire Ngala wamona mengi tuyafate na BBC Sifa Maguru tumewapokea kwa jumla watu makumi tano na nane, na kisha kuwachagua tumetambua ni makumi tatu na mbili ndio Wanyarwanda, kati yao wapiganaji kumi na sita wa FDLR na raia kumi na sita ila wengine makumi mbili na sita wote ni Wakongomani. Ndivyo alivyosema bwana Jean Sainzoga, kiongozi ausikae na DDR pale Rwanda. Na upande mwingine viongozi wa Pareke wakizungumza kwenye vyumba vya habari vya serikali nchini Congo walisema kama watu wote waliopelekwa Rwanda ni Wanyarwanda. Parek inayo vitambulisho vyote na lilichunguza vema tangu kupelekwa kwao pale Katanga mwezi wa nne iliyopita. Parek inaomba kuundwe jumbe la pamoja kati ya serikali ya Kongo na Rwanda ili kutatua swali hilo. Tuwakumbushe kama wengine wapiganaji wa FDLR yapata 125 pamoja na jamaa zao wanaendelea kupatikana pale Kisenge jimboni Katanga imehaidia kuwarudisha wote nchini mwao kupitia miradi inayoungwa mkono na serikali ya Kongo na Rwanda. Goma, Sifa Maguru, Radio Kapi. Ubakaji wa wanawake kwa hali ya kiolela uliofanyika na wanapiganaji wa Nyarwanda FDLR na pia wamaimai katika lokalite ya Luvungi jimboni Kivu ya kaskazini inahuzunisha sana wakubwa wa, wa, wa kimataifa na pia wakubwa wa, wa serikali na wnoliliweza kuzungumzwa leo katika mkutano wa kila juma wa MONUSCO na wapasha habari. Kulingana na hali hiyo, msemaji wa kijeshi wa MONUSCO Luteni Kanali Gay alijulisha hatua huenda kuchukuliwa na MONUSCO kwa kukomesha mashambulio yale hasa kwa kuendelesha na zaidi na uchunguzi ili bila shaka wenye kutenda yale wakungwe. Luteni Kanali Gay mbele ya mikrofone ya nadini fula Les 15 villages qui ont fait l'objet de la Vijiji 15 vilishambulia kwa watu wenye kuwa na silaha ilikuwa tarehe makumi tatu na moja mwezi uliobaki na tarehe mbili mwezi tunao. Vijiji hivyo vyenye kupatikana kando kando na njia ya Kibwa katika njia mnene wa Walikali. Vijiji hivyo vyenye kuwa karibuni. Kuhusu jambo la azimio, wakati wote kuna mashambulio, tunafanyaka namna yote kwa kuongezeka ulinzi na kuongeza waskarjeshi. Kisha tuko wenye kuongezeka makazi tumefanyaka fasi hii kusema kama kuongezeka uelekifu wetu. La wakati tumepata habari hii kuhusu jambo lile, msemaji wa ucha alivusha kama mashirika ya kiutu huenda kuwasaidia raia na madawa na vifaa vingine vya kiganga na wanyangenyange yani waalbinos, wakisema katika lugha ya Kifransa, wa mji wa Kinchasa, wanaomba kujitambua kama watu wengine. Hiyo ndio muhimu ya mwito uliotolewa leo hii na presidenti wa shirika Mwimba Texas wakati wa mkutano wake Pafatima na wenziwe wanyangenyange manzeru, wakisema pia yani waalbinos. Alfonso Mwimba Makese alitoa mwito kwa wale wasiokuwa wanyangenyange yani wasiokuwa waalbinos, wasiwe na ubaguzi wa kabila. Tumsikilize Mwimba Makese mbele ya mikrofoni. Tuko wenye kuja hapa kwa ajili ya kupa kupasila kwa nyangenyange nyange kwa sababu wanapashwa kuwa na nguvu, lakini kuna shida nyingi sana kuhusu jambo hii, na tukaona kwa watu wa makanisa. Tunaomba kwa watu wa makanisa kutusaidia, na hii itakuwa kitu kia muhimu atujue kama ndiyo wakubwa viongozi wetu kutusaidia, inafaa wakuwe na watoto wa nyangenyange nyange. Na tuko wenye kujuliza kuhusu maneno hii, na tunaomba kwa watu wasio kuwa nyangenyange wake huwa na roho muhimu kuhusu wanyanginyangi, kwa sababu tunaona kama kama wanaingia katika gahi na wale ambaye haona wanyanginyangi wanafanya sawa, wanataka kutapika. Na niapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora ya Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo Mimi Kindu, waandishi wetu Bibi Elize Chikota wali kutoka Majimboni, dunia mkonda milemba, nasema asante sana, kwa heri. Oh,