Wapenda uh, mm -hmm. Wasikizaji wa habari zetu katika lugha bora la Kiswahili, karibuni. Kwanza pateni vitu vikubwa vya habari zenyewe Jimboni Manyema mjini Kindu asubuhi ilikuwa magumu kwa wakaaji kuondoka makaoni mwao na kujielekeza kwa upande wa kiwanja cha ndege. Ni hasa wana memba wa chama cha siasa INC ndiyo walikusudiwa ni tangu, kisha mchana ndiyo hali ilirudi sawa kawaida, lakini watu kumi waliumia vikali sana, wakiwamo watano hospitalini. Na jimboni Katanga korti ya kijeshi ya jimbo lile lilimhukumu mkuu kiongozi wa zamani wa Maimai Kyungu Mutanga aliasi jedeo kupitisha maisha yake katika gereza. Pia wafuasi wake kumi na sita walipata pia malipizi yale. Na mjini Kinshasa, maunivesi tatu muhimu ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia huenda kujengwa upya inikin iniru na inikisi. habari kamili Kazi, kazi na hali ya usalama imerudi nyuma mjini Kindu, na hiyo nikiisha hali ya kutokuweko kazi mbalimbali mbali, mbele ya mchana kati, kwa sababu wakaaji hawakuwa na gisi ya kuondoka makaoni mwao hasa kuenda upande wa uwanja wa ndege. Na waliokusudiwa zaidi ni wanamemba wa chama cha siasa iniyopola nasio Kongolese ENC, kwa kifupi chama cha Vital Kamerhe. Hao walikuwa wakingojea mkili thabiti akiwa mkili wa chama ENC Idadi hali ile ni watu kumi ndio waliumia vikali, wakiwamo watano wenye kupatikana hospitalini, ndivyo UNC iliweza kujulisha. Mtu mmoja alifungwa na mipira ya wanamemba kumi wa chama kile iniopola nasio kupasuliwa kwa wakati ule. Wanamemba wa vyama vya siasa arce na PPRD waliruhusiwa kwenda kwa uwanja wa ndege na megafone yao, wakiwangojea hivi wanamemba wa vyama vyao. Njiani mwa simu tupo na Rigobere Yuma Nduani, hali ni namna gani? Naam, kuna upendelevu ngambo moja usema, wanamemba wa ENC walitatizwa tangu jana wakikatazwa kupokea viongozi wao, leo tena wanakatazwa mpaka magharibi hii kwenda kwenye uwanja wa ndege kupokea metre Mkingi Sabiti, mwakili wa ENC lakini wanamemba wa Arke na wa PPRD waliruhusiwa kwenda kwenye uwanja wa ndege kupokea viongozi Kisanga Kabongelo, katibu mtendaji wa Arke, na mwanabunge Prosper Tunda anayeingia sasa kuchama PPRD. Wakati huo huo, vikosi vya askari polisi huwapo tu kuwanja kwa kuchunga kama kunaweza kuwa ajali fulani matukio kwa jumla ya hali hiyo ni watu karibu kumi waliojeruhiwa, ambao tano wapo hospitalini. Kufuatana na ENC, mtu mmoja aliumizwa, mtu mmoja alifungwa na makumi ya wanamemba walipasuliwa mipira zao tuwakumbushe kama hali hiyo ilihuzikisha sana madereva wa pikipiki ambao hawakusaulu leo sababu hawakuruhusiwa kutumika. Nikiripoti toka Kindu, nimi Rigobere Yumanduani wa lumba Radio Okapi. Rigobere Yumanduani uponasinjani mwasimu simu wamweondoka ni ni ni ngali kunako njia simu. Sasa ni usiku pale Kindu, ni saa kumi na mbili na dakika tano ya usiku ya mangaribu pale Kindu, watu wanatembea kweli pale Kindu. Ndio sasa magharibi hii watu wanaanza kutembea na hata mapikipiki inaanza kutembea. Kiisha kufika kwa bwana Kisanga Kabongero na bwana Tunda Prosper na Sabiti, kiisha kufika kwao sasa mapikipiki ilianza kut, kutumika na watu wanaanza kutembea. Asante bwana Rigobert Yuma Ndwani, na tunajielekeza katika wilaya ya Ituri, ambako wilayani humo wazee wa collective ya Walendubindi pamoja na MONUSCO walisikilizana kwa kushimika hali ya usalama kati yao. Ni tangu yapata mwezi mmoja. Wakaaji wa Walendu Bindi wanaomba waaskari wa MONUSCO wa kundi ya Bengladesh warudi kwao. Waaskari walistakiwa kugawa silaha na vifaa vya silaha kwawo na mgambo wa FPGC jana mjini Bunia, wakati wa mkutano wa uwaki wa ukweli pande zote mbili yaliamimua na kuacha ukarasa wa mzozo, ili bila shaka wajenge na kutegemea amani kati yao na korti ya kijeshi ya jimbo la Katanga lilijulisha maoni yake kuhusu jambo lenye kuchonganyisha sheria ya nchi na upande wa Kyungu Mutanga alias Gedeon. Korti ya kijeshi ilimhukumu mpaka mwisho wa maisha yake gerezani. Mkuu kiongozi huyo wa Maimai anafuatwa na sheria ya nchi kwa kuunda kundi lenye kuenda kinyume na serikali, vitendo vya kupinga hali ya kiutu, kutisha raia na kushiriki katika vitendo vya mauaji. Wafuasi wake Gedeon kumi na sita walifungwa pia kwa kifungo kile cha mwisho wa maisha yao gerezani. Wakili wa upande wa gdo walijoisha kama wateja wao wanaomba wahukumiwe na kurti ya hukumu ya kimataifa, wakati wakili wa upande waliotendewa vibaya wanapiga kelele. Ripoti ya denizi maeo stidione tupo na madelene waila la kumite kondale prevenu kiungu mtanda kaimbi nyembo kasanga kazadi sa lebenefis t Ala peine capitale. Ni majibu ya kikao cha kisambo kilichoandaliwa siku ya nee hii kwenye mahakama ya kijeshi ya jimbo. Mpiganaji wa zamani wa, wa maimai jimboni Katanga pamoja na wasaidizi wake husema kama sheria haikuheshimiwa kabisa. Hawa wanaomba kesi yao ipelekewe kwa ngazi ya juu. Tumsikilize mtetezi wao, mwamuzi wa pili, a kujitahidi kwa kusamba vizuri. Watu wengi hawaelewi sababu gani wanaenda mahakamani kwa kisambo, hawaleti vionyesho waziwazi vinayoleta wazi mashtaka kabisa. Ni lazima raisi ajue kama vijana hawa wamehatarisha maisha yao kwa kukinga nchi ya Kongo Kidemokrasia kwa Warwande na Waugande kisambo hiki kimefurahisha kundi lingine liliyoweza kuleta mastaka. Hawa wanasubiri tu serikali ya Kongo kuwalipa waliopatikana. Tujue kama jibu la kisambo hii limetoka baada ya miaka mbili ya kesi kuandaliwa Lubumbashi. Madlen waila rejo kapi mauniversiti tatu kubwa ya jamhuri ya Kongo kidemokrasia, Inikin, Inilu na Inikisi huenda kujengwa upya katika vyumba vyao vimoja. Serikali ya jamhuri ya Kongo kidemokrasia ilisahii jana siku ya ine mkataba wa masikilizano juu ya kazi zile na makampuni ya ujenzi tatu. Kwa jumla ni vyumba nane ndivyo huenda kujengwa upya, mbili kwa manufaa ya Inilu, mbili kwa manufaa ya Inikini na ine kwa manufaa ya Inikisi. Kazi huenda kuanzishwa mwezi wa kwanza ujao, huenda kutimizwa muda wa miezi kumi na tatu kwa yapata milioni kumi ya dola za Kimarekani. Ni makampuni ya ujenzi Sojedi kwa kazi za uinikini na Inilu, Soteme na Roma kwa kazi za Inikisi na leo hapa mjini Kinshasa kumefunguliwa upya e, u, seri, ne, m, una, na, leo hii hapa mjini Kinshasa kulikuwa sherehe ya kufungua upya gereza la ndoro la kijeshi. Gereza hilo liliweza kusaidiwa kifedha na nchi Peiba. Balozi wa nchi hiyo Bwana Robert vanden aliyechukua uh, mwenyewe nafasi kwa kuweza kusherekea si, sherehe hii ya kupana kwa serikali gereza lile. Alikuwa pia akisindikizwa na waziri wa usikali na sheria Ruzoru Bambi na mkuu kiongozi wa majeshi ya taifa jemadari Didie Tumba na pia komiseri wa polisi wa MONUSCO jemadari wa fi Abdallah. Kazi zile ziliweza kuchukua yapata milioni 2 na nusu ya dola za Kimarekani. Katika maoni yake, balozi wa Peiba aliweza kutoa mwito kwa viongozi vya serikali ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia kwa kufanya yote wa kuweza kuwatia wafungwa wa kijeshi katika gereza lile la Ndolo ambako bila shaka watakuwa vizuri, kutokuwa pamoja na waraia katika gereza la Makala na kaskazini mwa Ubangi Ujusha. Kama mwanabunge wa taifa Jambosko Bosumi Mogwami, mchaguliwa wa mtaa wa Bosinga, alishambuliwa na askari polisi wa chumba kidogo cha askari polisi cha lokalite ya Bobadi pa kilomita tano na mji mkuu wa sekta ya Karava. Jambosko eh, Mogwami. Alikuwa, kit alikuwa katika mapumziko ya wanabunge alirusha kama alishambuliwa hivi bila hata sababu yote na askari polisi yule, na ni hapo taweza kukomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kipindi cha jioni. Kwa niaba ya fundi wa mitambo Mmikindu na wale waliushiriki nasi katika taarifa hiyo, Dunia Mkunda Milemba anawatakia mwisho wa juma njema. Kwa heri, oh, kapi. oh, <laughs>