Habari zetu dunia. Mkunda wasikilizaji wetu wapendwa, karibuni kwa kupata habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza mtasara wa habari zenyewe. Jimboni Kivu Kaskazini, wakaaji wa mtaa wa Masisi na wale wa Walikale wanaozunishwa na gisi, hali ya wa usalama wao inazoroteshwa kila mara na wanamgambo wa tideleir ambao wapo katika maeneo ya inchiago. Yeah. Kinshasa, universite pedagogi ya taifa ipene imefungua tena milango zake upya leo hii kwa wanafunzi wa fakulte zilizofungwa kwa oda ya waziri Mashako Mamba. Ni waziri wa kwanza alifungua upya kiserikali mafakulte yale. Yeah. Ni mara ya tatu ulalo mungulu diaka unavunjika. Ulalo ambao unao mafaa mengi kwa wakaaji wa Lemba, Matete na Limete na mahali mengine, na faa serikali ijipe moyo oh habari kamili jimboni Kivu ya Kaskazini. Wakaaji wa maeneo ya Oso Banyungu katika mtaa wa Masisi na Walao Yungu katika mtaa wa Likale wanateswa sana na hali ya usalama unaozoroteshwa kila mara na kuwekwa katika maeneo yao kwa wapiganaji wa Nyarwanda wa FDELR. Hayo ndiyo yajulishwa jana, siku ya kwanza, na viongozi vya asili na vile vya shirika la raia ya mitaa ile mbili, yenye kupatikana payapata kilomita mia moja kaskazini magharibi mwa mji wa Goma, aliyojulishwa kwa MONUSCO ambayo ujumbe wake uliongozwa na Luteni Jemada Madal Chander eh, Prakash, kiongozi cha majeshi ya MONUSCO. Wakaji walirusha kama operesheni mbalimbali iliyoendeshwa kwa kupinga wa FDLR tangu mwaka elfu mbili na tisa hayakuonyesha matunda ya juu ya usalama wa raia. Ripoti na mengi zaidi na Benard Nyangi. Tariki 30 Desemba 2010 hadi Januari 1 2011, wajeshi wa FRDC walizishambulia ngome za FDLR Pabushani na Kalambairo mnamo sekta ya Oso Banyungu wakati wa operesheni hizo. Kwa mujibu wa wakaji wa Kalambairo tuliowahoji Pakimua, vijiji hivyo vyote viwili viliporwa na hata vituo vya afya vya pahali. Punde kidogo kiisha wa askari wa FRDC kuondoka, wanamgambo wa FDLR walirejea tena vijijini huko. Kiongozi mmoja wa pahali anashuhudia Likoya mwezi wa kwanza 2009 mpaka leo maoperasio, sisi tunafika huku lakini hatuna amani hapa. le 31 le 1, operasyon ile haikuleta amani, balitupie bitu mingi pale Kumungini mikweti. Tungiliomba vraiment batusaidie tupate hata msaada kidogo ya kuweza kurekipere bitu vyenye vilipotea. Kamanda wa vikosi vikosi alieleza akuguswa na ombi la wakaji wale, Luteni Jamadari Chander Prakash: nilisikia kwa makini malalamiko yale, na nitazungumza swala hilo na viongozi wa FRDC ili tupate mbinu ya Akutu akikishia kwamba wa FDLR wanaondoshwa hapa Kimua. Tufahamisheni kwamba wa FDLR na wa mai mai wa kundi la APCLS ni makundi mawili za waasi zinazotishia usalama wa wakaaji wa eneo hizo za jimbo la Kivu Kaskazini. Goma, Bernard Nyagi, Radio Kapi. Eneo la site la Katanda, mashariki mwa mji wa Mbuji Mai, hali ya kazi ilizoroteshwa jana siku ya kwanza, kwani kundi la wasikari polisi wa usaidizi wa upese jmi walifatua masase angani kwa kuleta hivi uoga kati ya eneo lile waaskari polisi wale walifanya hivyo kwa kuonyesha huzuni yao juu ya mmoja wao aliyeuawa na raia sukuni. Viongozi vya kisiasa na vile vya kiserikali vya Katanda vilihakikisha kama usalama na kazi zote zilianzishwa kama kawaida leo asubuhi. Bwana Kriste Mukande, hali ni gani sasa? Administrator makamu wa Katanda amesema ya kuwa ilifanana na hali la kujilipiza kisasi. Askari polisi hawa wajemi walitumwa pale Katanda kwa kukataza vita kati ya makabila mbalimbali mbali, lakini mashahidi wamesema ya kuwa mwenendo wao haupendezwe zaidi na raia. Siku mmoja la Jumaa, askari polisi mmoja alijielekeza sokoni kwa kusaga mahindi katika chombo cha kusagia unga, kijana anayetumika katika kinu kumwomba franga za kikongomani mia mbili, askari kusema wasage mbele kulipa kwa kuto kusimamisha kazi, kijana kumwomba mama mmoja apite na wamsagie mahindi. Askari polisi kupata kasirani na kumsuguma mama huo, mahindi kumwangika. Ndiyo mwanzo wa mgogoro, askari polisi kupigwa na kuumizwa usoni kwa kuona hali hilo, wenzake kukamata silaha na kutaka kufiatua risasi watu sokoni. Mmoja wa makamanda wa jeshi kutumwa kwa haraka kuwafunga askari tatu waliopiga risasi, pia kijana anayetumikisha kinu kuwabeba mbuzi. mai Societe Civile la Katanda limesema ya kuwa si vizuri kuwapa hoga watu wanazidi kuishi hali la vita. Toka Mbujimai, Chris Mukand, Radio 4. Na shirika la raia la Nyabibwe katika mtawa kale linakubali hatua ya kiongozi kiserikali pa Nyabibwe ya kubomoa nyumba yenye kutumiwa kama vile chumba cha wafungwa itwayo Mill Brick na ambayo inachungwa na waskari nyumba ile ni ya shirika Renetasate lakini ambayo kufuatana na maoni ya shirika la raia la Nyabibwe inatumiwa sawa vile chumba cha wafungwa wa askari, sawa vile raia. Ofisi ya usikaye na usalama kunako sekta ya makumi mbili anatupilia mbali mastaka yale na kujulisha kama ni tangu mwezi mbili, miezi mbili, mniorazi sasa, waaskari waliacha nyumba ile. Ripoti ya Jaka Sambi tupo studioni na Bukavu na Bwana Michel eh, Chirimwami. Hali ni gani pale Nyabibu Bwana Michel? Jela yiitwayo Mil Brick ni pahali panapojulikana sana hapo Nyabibwe. Kiongozi wa kazi za serikali hapo anatishia kubomoa chumba hicho kwa kukinga wakaji wanaonyanyaswa sana hapo. Shirika la raia lililotoa habari linasema lipo tayari kuunga mkono hatua hiyo ya msimamizi wa serikali hapo Nyabibwe. Benwa Kasimba, mwenyekiti wa shirika la raia: kubomoa hiyo nyumba ni kitu kizuri, watu wanasumbuliwa ndani ya hiyo Mil Brick. Ni uongo mtupu, walijibu viongozi wa kijeshi katika sekta ya ishirini na nne ya operation za kijeshi iliyo na ngome yake Nyabibwe. Afisa usikani na upelelezi Meja Adoni doni anakanusha madai yenyewe Tum. Yote anamaliza kusema ni ya uongo, sababu kunapita miezi miwili tangu nyumba hiyo haikaliwi. tulikuwa tunakaa ndani ya mil brik wakati defense yetu ilikuwa ingali bado Nyabibwe Santre. Upande wao polisi Nyabibwe wanasema kuwa ni raia wenyewe ndio wanajikokotea hali hiyo, wakiwasukuma askari jeshi kufanya makosa ya kusumbua raia na kuwafunga kiholela. Raia wanapendelea kupelekea askari shutuma zao badala ya kuzileta mbele ya polisi. Bukavu, Michel Chirimwami, Radio Okapi na University Pedagojia ya Taifa wanafunzi walianza masomo upya leo, siku ya pili katika fakulti ilizofungwa na waziri usikae na masomo hayo na kufunguliwa upya na waziri wa kwanza, ni fakulti ya Kondo la uganga, fakulti ya uganga wa wanyama na ile ya elimu ya mi, milimo fakulte zile zilifungwa kufatana na oda ya waziri ausikae na vyuo vikuu na mauniversite leonard mashako mamba huyo aliamua kama fakulte zile haziambatane na mipango ya kimataifa kuhusu vyuo vikuu na mauniversite hatua ya kuanzishwa kwa fakulte zile ilitolewa na waziri wa kwanza na kuwafurahisha viongozi vya ipene na pia hasa wanafunzi ripoti ya mimie ngumba mulongo mengi tuyafuate na bibi nabibi elize chikota ilikuwa katika wazo hii ndio wanafunzi wa Ipen kwenda kufurahi leo hii kuhusu kitu wanaitwa ushindi. Hii yote ni kufuatana na azimio za mwisho za waziri wa mambo za majifunzo katika mauniversiti. Asubuhi ya leo walimo walikuwa katika mafakulte fulani fulani, njia ya majibisho. Kwa upande wao, wanafunzi walipenda kuzambalala nje, njia ya kuonesha furaha yao. Wengi wanaona kama azimio yenye kukamatwa kwa waziri wa mambo za majifunza katika masomo makuu bado kuwa mzuri, lakini wengine pia walihakikisha ya kwamba ni kweli kuna tatizo ambaye kwenda kuharabisha mambo katika mauniversiti, lakini wanaona kama namuna ya kukamatwa kwa azimio kwa waziri bado kuwa mzuri, sababu maneno hii yenye kupatikana katika mauniversiti nyingi, ndiyo maana inafaa kupata swali kuhusu jambo hii. Tujulishe ya kwamba wiki iliyopita wanafunzi walichomwa migurudumu ya mitugari na kuharabisha magari zingine, shaba yao kuomba kufungua kwa fakulte yenyewa. Tubaki tu mjini Kinshasa kwa kuweza kujusha kama kuhusu hali ya kazi ya baraza la bunge la mji jimbo la Kinshasa. Kalendari ya mkutano wa mwezi huo wa kwanza iliandaliwa jana wakati wa mkutano wa maprezidenti wa makundi ya wanabunge. Mkutano ule ulipashwa kuchungua nukta nyingi, hasa uchunguzi wa wanabunge kupitia ripoti mbalimbali mbali za muda wao wa mapumziko, usikivu wa maripoti kuhusu uongozo wa vyumba. Mkutano ile yote ya maprezidenti ilipitika bila kuhudhuriwa na presidenti wa kundi la wanabunge la MRC Marius Ngangale ambaye alikatazwa kuingia katika chumba cha mkutano kufatana na oda ya presidenti wa baraza la bunge jimboni. Marius Ngangale anajieleza mbele mikrofoni ya mikrofoni ya Jacques Ive Mulimo. Kuna kundi la askari polisi lililofika mbele yangu na kunaelezea kwamba kiongozi alisema sipashwe ingia katika chumba cha mkutano, lakini kikao cha bunge kiliendeshwa bila shaka. Mwenzetu walimuuliza sababu gani anapinga kushiriki mkutanoni kwa kiongozi wa kundi la wanabunge wa MLC, akasema hapana, kuna kundi la wanabunge wa MLC lililoniandikia kwamba gangale hayupo tena kiongozi wa kundi hilo. Sababu gani? Barua ipo wapi? Na ni yeye ndiye anasema hivyo nye mwenye kuona barua. Kutokana na sheria ya ndani ya bunge ya jimbo, eti inawezekana kukataliwa kwa kiongozi wa kundi la bunge kushiriki katika mkutano? Yasivyo, haiwezekana. Ndio sababu sisi wingi tunaomba kuondosha kwa kiongozi wa bunge sababu hafahamu sheria ya ndani. Redio Okapi ilijaribu kusimulia njiani masimu na presidenti wa baraza la bunge, lakini haikuwezekana, simu lake likifungwa. Bwana Bakili Ba Zolele, mwandikaji wa baraza la bunge lile jimboni, ambaye tuliweza kuojewa na yeye, alijulisha kama anatamani kusimulia kwanza ya mwanabunge Marius Ngangale. na mvua zilizonyesha wiki iliyomalizika zinazidi kusababisha vinyume vingi mjini Kinshasa, zisoma vile ulalo Mungurudiaka ambao sehemu yake moja imekatika na kuacha hivi eneo moja tu kwa usafirishaji wa magari. Kilalu kile chenye kugawa mtaa wa Lemba na ule wa Ngaba unapatikana kunako mkoa, yaani avenue bypass, ni cha lazima sana. Gari zote kubwa kutoka Bakongo kupitia kilalu kile kutoka Rompwe Ngaba kwa mitaa ya Lemba, Matete na Limete, na kwa mara ya tatu, ni kwa mara ya tatu kilalu kile kimebomoka. Hali hiyo hutokana na nini? Mwandishi wetu alisema kama bila shaka ni mzozo ni mengi mengi na, nanapotakuomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. So, kwa niaba ya fundi wa mitambo Silve Matundu, na aliyeshiriki kwa matayarisho ya habari hizi bibi Micheline Atola Mpangi, na wandishi wetu Jean Desire Kanyama, na wengine dunia mkuenda milemba, napigia asante sana, kwa heri <laughs>