Mumesalimika, wapendwa wasikilizaji wa habari wa zetu katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza fuateni vichwa vikubwa vya habari zenyewe. Njiboni Kivu ya Kusini kama kundi lilokuwala na silaha FRF, Force Republikaine Federaliste Paminembwe, maofisa yapata kumi liye walirudilia eta majoro ya wa mani leo pa Bukavu, kunako serikali kuu ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hutambua kama katika hatua huenda kuchukuliwa na serikali kuu, mipango nyingi zenye kuchukuliwa pia na mawaziri mbalimbali yanavunjwa na viongozi wa makampuni ya serikali. Ujumbe wa maofisa wa Angola uliofika mjini Kamako ulijulisha kama hakuna hata mkongomani mmoja aliyouawa au kuteswa na waskari polisi wa Angola hapa Kalunda, moja ya lokalite ya Angola. Habari kamili. Habari kutoka katika jimbo la Kivu ya Kusini ujulisha kama kundi la zamani lilikuwa na silaha FRF, Force Republicaine Federaliste, katika lugha ya Kifaransa likipatikana katika milima mikubwa Minembwe, yapata maofisa wake kumi na wakada wakuu wa siasa warudilia eta majoro ya amani leo mjini Bukavu. Kisha mchana wa leo siku ya kwanza kanali Delfe Kaimbi, aliyesindikiza maofisa na wakada wale kutoka Minembwe mpaka Bukavu, alivisha kama kitendo kile ni bora kiongozi wa mpango wa amani leo jimboni Kivu ya Kusini. Delfe Kaimba aliyeojewa njiani mwa simu na jaka Sami aliweza kujulisha kama jambo lile ni zuri sana, ni kusema kama wali kundi lile lilikuwa lileta pia mzozo katika Minembwe ili juu ya uzuru na kuweza kuingia katika kundi la serikali. Delfe, eh, mkuu kiongozi Kaimu anajieleza mbele ya mikrofoni ya Jean Kasami Fundi. wa kama bado kuwa lakini, jueni kama hakuna hata e, eh, kituo kimoja cha uhuru kilichoweza kuhakikisha habari hiyo, na hivyo sasa tutaweza kumwelekea na kusimulia na bwana yule baadaye. Matadi. Korti ya kijeshi tawi la Matadi lilitupilia mbali ombi la kujulisha kama halina madaraka ya kuhukumu wa askari mnane na tatu na waraia walio stakiwa kwa kuenda kinyume na mipango ya serikali jimboni Bakongo, ombi ililotolewa na upande wa kuwatetea wafungwa wale. Hayo ndio yalijulishwa leo mjini Matadi na mwamuzi mkuu wa korti ili ya kijeshi. Mwamzi mkuu yule alijulisha kama jemadari mnene aliondoka jeshini na akajiandikisha kama vile raia wa jamhuri ya kongo kidemokrasia. Kisha kujulisha hayo, mwamzi mkuu akatoa oda ili uchunguzi wa kesi ile iendelee jweni, kama waoni wale ambao wanazaniwa hivyo walifungwa mwezi wa kumi na mbili mwaka jana katika mitaa ya chela na sekebanza. Tukiendelea na habari zetu sherehe ya kutakiana mwaka mpya na mwema uliofanyika siku ya ine iliyopita kuna kuchumba cha liwali wa jimbo la Kivu ya kaskazini katika vikati ya viongozi vya jimbo na makada wa kazi ya serikali. Hiyo ilikuwa kwake kiongozi jimboni wa, ya serikali jimboni Kivu ya kaskazini kuzuisha magumu yanayowakumba maishani mwao watumishi wa serikali. Kwa upande wake liwali wa jimbo lile la Kivu ya kaskazini, ambaye alikuwa pia akisherekea miaka yake ine kwa uongozi wa jimbo lake, aliomba watumishi wa serikali wachungue yote, wasichungue yote kwa si hali mbaya. Ripoti ya Rosalie Zawadi tuyafate na mwandishi wetu Jean Desire Kanyama. Kwa uangalizi wa nje na katika uangalizi wa wananchi wetu, imeonekana kwamba hakuna masikilizano katika uongozi wa maswala za kiserikali na hiyo siyo mfano mzuri mwenye serikali inaonesha wananchi wetu, mwenye kungoja uongozi mkali na wasawa wa masuala za kiserikali, kwa kuepuka katika kundi moja kusiwe maoni mbalimbali, ijapokuwa mbali. Serikali inatumika na msimamo moja na mapatano, ili azimio zichukuliwe katika masikilizano, ili zielekee serikali yote na siyo wizara peke yake, na sababu azimio ya waziri inaelekea serikali yote na nchi yote, yenye kutamaniwa ni umoja ni mapatano na waza, sio mfano mzuri katika mipango ya serikali yenye yani kutamani kusonga mbele. Nawaza inafaa kuomba kwa wamoja na wengine wasimamishe hali hiyo ya michezo kwa wananchi wetu. Ilikuwa pale mwanabunge la taifa Chibangu Kalala akisema juu ya hali mbaya yenye kupatikana katika serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa upande wa upinzani, ujusha kama kinyume sio tu kutokweku kwa mashauri wa wawaziri, lakini pia kundi linalo weza kuona kwa mbali namna gani huenda kutumika. Ni hiyo ndiyo hali iliyojulishwa na mwananchi mwanabunge la taifa Kema Kangu akiwa koordonata wa Union pour la Nation yenye kutendwa katika serikali hii. Siyo jambo ya kushangaza sababu watu hao walikusanywa sio sababu walikuwa na msimamo mmoja yeah, na wazo wala shabaha moja na hali hiyo ya ukosefu wa masikilizano, sisi tuliona tangu mwanzo, wakati rais ulipinga waziri mkuu na kumkatalia azimio zote kuhusu fedha za serikali, ijapokuwa ijapokuwa sio uwezo wa urais. Basi tupo mbele ya mvurugo mkuu unaotoonesha mashua isiyo na mtembezaji. Eti wanakusanyika wala hapana, na waza, wanaachiliwa kila mtu upande wake, kila mmoja anachukua azimio jinsi ginsi anataka, hawana ujuzi wowote. Kwa kifupi, Kongo ya kidemokrasia na serikali yenye ukosa jukumu yenye matumikio yasiyo ya kawaida. Tour de. Kwa upande wa chumba cha waziri wa kwanza anasema, kama mawaziri wengi wafate mpango unaochukuliwa unako ngazi za juu yote, na ndiyo maana yeyote inaleta mzozo, ndivyo waziri wa kwanza unaweza kusema, na hiyo iliweza kujulishwa na kuchunguzwa na mwandishi wetu Inosa Olenga. Tutarudilia jimbo la Kivu ya kaskazini ambako sherehe kutokana na mwaka mpya na mwema uliofanyika siku ya ine iliyopita, kunako chumba cha liwali wa jimbo la Kivu ya kaskazini kati ya viongozi vya jimbo na wakada wa kazi za serikali. Hiyo ilikuwa kwake kiongozi jimboni cha serikali kuu ya mji wa Goma kujulisha magumu yanayokumba watumishi wa serikali kwa upande wake liwali wa jimbo lile la kivu ya Kaskazini, ambaye alikuwa pia akisherekea miaka yake ine kwa uongozi wa jimbo lake, aliomba watumishi wa serikali wachungue yote kwa, wasichungue yote kwa hali mbaya, ili watafute pia kujua. Basi ni hivyo iliweza kupitika pale mjini Goma, kwani wafanyabiashara wengi wa serikali wanakumbwa na shida mbalimbali mbali kufatana na maisha ya sasa pia pia, kulingana na pesa ndogo wanazopewa na kulingana pia na namna ya kuishi hawana, hawapate matibabu hata kidogo kwa kuweza kushiriki. Basi liwali wa jimbo la Kivu ya Kaskazini inaweza kusema kama inafaa watumishi wa serikali wajue kama pia serikali kuu sawa vile serikali ya jimbo inayo matatizo mengi kuhusu mipango mbalimbali mbali ya kuweza kuongoza maisha ya raia. Serikali bila shaka inakosa pia pesa kutokana na watu wengi walipe ushuru wa serikali. Ilikuwa pale ripoti ya mwandishi wetu Rosali Zawadi na kwa upande wengine, eh, hakuna hata mkongomani mmoja aliyeuawa wala kuteswa na askari polisi wa Angola. Hayo ndiyo maoni yaliyojulishwa siku ya sita hapa eneo la mpaka kamako na ujumbe wa maafisa wa Angola kuhusu mashtaka yaliyojulishwa kama waliwaua Wakongomani katika lokalite ya Angola ya Kalunda mwezi wa kumi na mbili mwaka uliopita. Ujumbe ule uliokuwa ukiongozwa na kiongozi cha chumba cha rais wa uh, ra Angola uliomba kwa Wakongomani na wana Angola wenye kuishi katika maeneo ya nchi zote mbili mipaka, kuishi katika amani na undugu. Ripoti ya Sadala Shabani Tumfate ikiongozwa na bana Paul Silvanose huyu ni muongozi wa chumba la kazi ya rais ya nchi ya Angola. Kulikuwa pia bwana Mr. Jojo, muongozi wa askari polisi katika jimbo ya Lunda ya Kusini, jamadari Antoine Giorgio, huyu alikuwa muongozi wa jeshi na pia bwana Giles Famos, akiwa muongozi wa waziri wa ndani. Kikundi hiyo kutoka Angola ilikuja na kusudi ya kukutana na uongozi wa mipaka ya Kongo kwa mgini Kamako, na ukomo yao ilikuwa kukanisa habari yenye ilisema zifu ya watu makongomani makumi ine mwaka uliopita mwezi wa kumi na mbili pa mjini Kalunda katika nchi Kongo, na pia kulokota mwili ya watu kumi na mbili wa kongomani katika maji pale Chikapa. Bwana Gile Famose aliyeleta habari ya kukanusha kutoka nchi Angola anikisema kama hakukuwa hata kongomani moja aliweza kuuawa, na hivi aliomba wakongomani wenye kuishi katika mipaka ya nchi hiyo mbili wakuwe wa ndugu na wasikirikane katika uhusiano nzuri. Nikirepoti kutoka Kananga, mimi ni Sadala Shabani, Radio Kapi na ni pamoja nawe. Sadala Shabani, Lugabora la Shabani, utaweza kukomesha taarifa ya habari katika lugha bora la Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo Wulamelungamba na waandishi wetu walishiriki nasi, tunaomba toba kwa mzozo funi a ututukia wakati wa habari hiyo. Dunia mokwenda milimba wapigia asante sana kwa hili, nawacha katika mikono ya Tina Salama pamoja na Nana Mbala katika ukarasa wa michezo.