Habari zetu dunia, mukunda milemba milemba, aksanti kwa kuwa nasi njani mwa mwaanga. Karibuni kwa kufata habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. Kwanza mutasara wa habari zenyewe. Dimboni mashariki, maisha wakaji wa mutawani yangarani magumu sana, kwani beya vyakule na panda sana, kuzidishwa hivi mara mbili Hicho ndicho kinyume cha ujio katika mtaa ule wa wahami wengi kutoka katika maeneo mbalimbali mbali. Mm. Kinshasa kuhusu maoni yaliyojulishwa jana na Prezidenti wa chama cha siasa yidepesa Etienne Tshisekedi wa Mulumba kama vita vya kuchukua madaraka tangu miaka makumi mbili vitafikisha kuchukua madaraka bila uweseyanu na wengine mtafuata maoni ya vyama vingine baadaye mm. Shirika la kimataifa lenye kuhusika na ukingo wa mazingira World Wildlife Fund litaanzisha upya kazi za utamaduni nchini Kongo ya kidemokrasia na kutegemea pia maendeleo ya wakaaji wenye kuishi maeneo ma ya mazingira litafata baadaye. Bwana Damien Evensa, kiongozi cha shirika lile, habari kamili. Bei ya vyakula inapanda mara mbili katika siti ya Nyangara, mtaa unaopatikana pa kilomita mia sita kaskazini mashariki na mji wa Kisangani hali hiyo inasababishwa na ujio kwa wingi kwa uhami kutoka katika maeneo mengi ya mtaa ule wa Nyangara. Kwa muda wa juma moja, saki moja ya chumvi ya kilogramu makumi tano iliyokuwa ikiuzishwa kwa pesa za Kongo elfu makumi mbili na tano ni sasa elfu makumi sita na ili ya sukari ilitoka kwa bei ya elfu makumi sita na kufikia hivi kwa bei ya elfu makumi kenda. Kiongozi jimboni mashariki aliusha kama serikali yake huenda kuchukua hatua ya kupinga jambo lile. maisha ni magumu sasa sababu ya mauaji ya waelera ku mwanzo ya mwezi tunayo, hasa pakijiji Gbaga wapi mtu moja aliwawa na gari kulunguzwa, pia kifo cha muvuvi moja pakijiji Tapili. Vifo hivyo vinasukuma raia kukimbia vijiji vyao na kujelekeza muji Nyangara. Kinyume ya hiyo ni kupandishwa kwa bei sokoni: mchele, mafuta ya ngazi, samaki yote imepandishwa bei tangu sasa juma moja, isipokuwa tu wingi ya raia kusimamishwa kwa usafirisi Haji panjia ya kujelekeza ariwara kwa kuepuka wa elera inasababisha pia jambo la kupandisha bei sokoni. Usumbufu ya waskari jeshi katika manjia mbalimbali sinaleta pia musukusuku kwa raia. Liwali makamu anatambua jambo hilo, ananena kama inasahili tu kutuma huko waskari wengi tena kwa kushimika usalama eneo lote mujikisanganyi. Jacque Mukonkole, Radio Okapi. Tubaki mjini Kinchasa kwa kuweza kuwajulisha kama maswali mengi juu ya kujiingiza katika jeshi la taifa FARDC, kwa kanali Bisengimana mkuu wa J5 ya wa FDLR yalichunguzwa katika mkutano wa kila juma na MONUSCO na wapasha habari. Kulingana na maoni ya msemaji wa MONUSCO, kuingia katika jeshi la taifa kwa kanali Bisengimana sio kusema kama MONUSCO ilimaliza kuweko kwa FDLR nchini Kongo ya Kidemokrasia. Baashikisha hayo ni nini? Tumsikilize Bwana Munumbai Madenoge, maoni yake yalichukuliwa na Bibi Nadine Fula Nsimba. Nous jamais dit que nous avons Hakuna hata siku tulisema kwa tulikomesha wapiganaji wa FDLR. Tulijulisha tu kama Luteni Kanali Bisengimana alikuwa msimamizi mkubwa opera opera katika operesheni ya wa FDLR, pia ginsi yeye peke alijitoa ilikuwa nguvu sana juu ya kundi la wa FDLR. Sio tu kuomba watu wa rudi katika mpango wa DDRRR na kurudi katika makao yao, lakini kuna pia mpango kuhusu kuchungua wa kama watu wale wa katika mauaji wala kama walitenda maovu wala tena kama walipinga sheria. Ndio sababu vituo vya DDRRR vinatumika pamoja na mashirika yanayohusika na mambo ya haki mbele ya kuendesha mipango zingine, sawa vile kurudisha watu wale kwao les équipes, les équipes, jweni kama kuingia katika keshi la taifa kwa Kanali Bisengimana kulifanyika jana siku ya pili tarehe kumi na tano mwezi wa pili kisha miaka nyingi ya kusiana na ya masimulizi kuhusu jambo lenye kuelekea kandideti moja kwa uraisi wa jamhuri ya upande wa upinzani nchini Kongo ya Kidemokrasia. Umoja unaleta nguvu, ndiyo Vital Kamerhe alikumbusha Etienne Chisekedi, prezidenti wa chama cha siasa IDPS. Mulisikia kupitia redio kapi kama udepesi ina jidai kuwa peke yake kwa uchunguzi wa uchaguzi wa uraisi, lakini vitari Kamerhe, prezidenti wa chama cha siasa UNC, anasema kama hatua ile ni hatari kwa kumgombania wawote wa upinzani. Wa vitali Kamerhe mbele maikrofoni ya inosa olenga Désigné... Tuko wenye kupatikana katika udemokrasia. Yeye alichaguliwa sawa kandideti wa chama chake na mie nikachaguliwa sawa wa kandideti wa chama changu, na wasaka ma Jean na Pierre naye pia atakuwa kandideti wa chama chake kila mtu atakuwa kandideti juu ya chama chake. Wazo la wengine inafaa ionekane, lakini kitu ambaye tuko wenye kukombanisha ni wazo ya kugeuza kwa katiba la nchi, na pia wazo ya kugeuza sherehe ya uchaguzi. Chama cha upinzani kinapashwa kujikaza kwa ajili ya kuwina kwa ngambo yake. Mie na wazakama Etienne Tshisekedi hata weza kugeuza leo hii. Kitu anasema wingi ndiyo nguvu, ndiyo maana inafaa tukuwe katika masikilizano, tutafuta namuna ya kuzungumusa pamoja, na kitu ambaye kiruhuwa Kongo, ni cha kusema kama ni miye peke, hakuna mwingine. Tuko wote watoto wa Mungu, tutafuta namuna ya kujishusha na Mungu ndiyo mwenye kuinua watu wake. Kwa upande mwingine jueni, kama kundi lingine la siasa linaloitwa Dinamike Chisekedi prezidan wa kifupi DTP liliundwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa. DTP linalo shabaha ya kutetea ukandideti wa Etieni Chisekedi kwa uraisi wa jamhuri. Kundi lile linalo vyama sita, Analco esid pete au chama cha mfanyakazi cha Steven Bikayi na pia radio na MLP ya Frank Diongo. Tarehe kumi na sita Februari mwaka elfu mbili mwaka wa elfu moja na makumi kenda na mbili. Tarehe kumi na sita mwezi wa uh, pili mwaka wa elfu mbili na kumi na moja, ni sasa miaka kumi na kenda siku kwa siku, kulikuweko maandamano ya raia itwayo maandamano ya Wakristu. Maandamano yaalifanyika mjini Kinshasa na shirika la raia na kusambazwa kupitia kuvuja damu ya watu wengi waandamanaji, serikali ya Mobutu wa kusherekea jambo lile, kundi la tarehe kumi na sita Februari Iliandaa jana siku ya pili pa paroki ya Notre Dame d'Afrique Palemba mkutano juu ya maoni hayo mshahidi. Kulingana na maoni ya msemaji mwandishi Mkristu, mwananchi Mkristu mniorazi anapaswa kuwa tayari kwa kutoa maisha yake kwa ajili ya wengine au kwa kitendo cha Kikristu. Mpadri Richard Mugaruka alijieleza juu ya maandamano yale ya tarehe 16 Februari aliyojoa njiani mwasimu na Suzana Nzubu Odra Marche, pato katika maandamano hayo ni kusema wakongomani wana woga wa kifo, na kinyume ya wazo kama ushahidi haupo katika tabia yetu, wakongomani walionesha siku hiyo kwamba kuna sababu takatifu zenye kuonesha kwamba nasi wakongomani wana Afrika tunaweza enda mbali ya kifo, mbali ya woga, kwa madai yetu hadi mwisho. Nasema kwamba wananchi wenye ukosa sababu za kufa hawana sababu ya kuishi. Ya pili ilionyesha kwamba wananchi hawawezi baki katika woga milele. Kuna wakati hali hiyo inapingwa, kama tunafikia alama ya kustorudi nyuma, na ndiyo sabaa ya maisha ya wananchi, na alama hiyo ni umaskini. Na kwa kufahamu maana ya ushahidi inaomba kuepuka mapigano, mapambano hayalete suluhisho yoyote kazi za kuendesha hali ya utamaduni nchini Kongo ya Kidemokrasia huenda kukamilishwa. Ni hivi makubaliano kati ya shirika la kimataifa la ukingo wa mazingira World Wildlife Fund na Grand Hotel imekuwa imara. Hayo ndiyo yalijulishwa na kiongozi mkuu wa Ubeleji wakati wa mkutano na wapasha habari jana hapa mjini Kinshasa. Damien Vensa alijulisha kama muhimu ya mpango wake ni ukingo wa mazingira na pia maendeleo yake, huu ya ukingo ule kwa wakaaji wanaoishi katika mazingira yale. Mbele ya wapashabari wengi wa vituo vya habari mbalimbali, Damien Vincent, kiongozi mkuu wa shirika WWF, alianza kwanza kufasiria sababu gani wana memba 15 wa shirika lile la kimataifa linalohusika na mambo ya ulinzi wa mazingira wamekuja katika ka mji mkuu kufatana na mali za Kongo. Watalii wengi wanakaribishwa, upana kubwa wa mwitu wa eneo la Kongo ni katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo, pia ni mwitu mkubwa kisha mwitu wa Amazoni katika hizo kuna soko mutu okapi na nyama mbalimbali lumbwe mbali. Raymond Lumbwenamo msimamizi wa shirika katika Kongo ya kidemokrasia alijulisha uwazi kuwa ku tangu kuanzishwa kwa shirika WWF mwaka wa elfu moja mia tisa na makumi munane na saba wanatayarisha kuendesha mipango mingi katika jimbo la Bakongo, jimboni Equator na pia mashariki mwa Kongo. Wazaliwa wanasema kuwa kwa shirika WWF linawasaidia katika uongozo wa kazi za kilimo na pia katika ka kwa ajili ya wakaaji wenye kuishi kando kando. Kwa kifupi, mjini Mbandaka jana na siku ya pili kulikuweko sherehe mbili kunako chumba cha liwali wa jimbo la Ekwatoria. Sherehe ile ilielekea kupana hatua kiserikali ya waziri ya kukubali wafanyakazi wa, wa serikali kama vile walikubaliwa na kituo cha serikali na pia kupana cheti cha liwali kutuani alitumika vema. Zaidi ya watumishi elfu kumi na tano walifaidika na hatua ile ya waziri kwa kuweza kuwakubali katika serikali. Ni hapo utakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili kwa niaba ya fundi wa mitambo Eritesijiakali na waandishi wetu lashiriki, dunia mkunda milima lapiga aksanti sana, na wacha katika mikona Narsis na na na baya pamoja na Nana Mbala katika ukarasa wa habari aksanti.