Tangu jana kamati ya ulinzi ya Kongo Kinshasa na ile ya Brazzaville wanazungumzia masuala kuhusu mabwana wawili toka nchini Kinshasa Generali Munene na bwana Ujani mm. Sehemu za Kanyama jimboni Katanga kunasikilika vitendo vya kunyanyasa wakaaji. Kamati za kiraia zinawastaki watu ambao wanabunduki mikononi. oh, kuhusu komisheni kubwa ya kuchangwa ukingo na ulinzi, mazungumzo yale yanaweza kuomba mkutano kati ya marais wa nchi congo Brazzaville na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, kama aliyesema waziri Luzolo Bambi kutoka Brazzaville. Mwandishi wetu Arsène Evrain alitutumia taarifa mengi katika taarifa taarifa hii. Katika mkutano wa komisheni kubwa ya kuchangwa siku ya ine iliyopita mjini Brazzaville walizungumzia zaidi kurudishwa kwa jenerali Faustin Benoi mnene na kiongozi wa zamani wa waasi Unjani wote wafungwa pa Brazzaville. Katika mkutano huu Luzolo Bambi Lesa waziri anayehusika na mambo ya sheria anaeleza kama swali hili linaomba kuzungumuza katika urafiki kwa sababu tupo marafiki kuendelea katika hali mzuri kisha kuzungumza na bwana Charles Zakari Boao, waziri mwananchi kongo Congo Brazzaville, anayeusika na mambo ya ukingo. Waziri Luzulo Bambilesa anajulisha kama wamechukua hatua ya kusema kama marais wawili wanapaswa kukutana na kuzungumzia swali hili, lakini hakusema neno lolote kuhusu siku na fasi ya mkutano ule. Jimboni Kivu ya kaskazini, mjini Goma, kulikomeshwa leo hii kisha mchana semina kuhusu uongozi wa vyumba vya sheria ya kuchangwa katika Kongo ya kidemokrasia. Katika mkutano huo wa siku tatu, walizungumzia matatizo katika uongozo wa mpango wa sheria, pia kutoa mapendekezo mengine kwa ajili ya kueneza mpango huo wa sheria ulioendeshwa na serikali mengi. Nawe Gabriel Wamenya kutoka Goma. Wajumbe wote kunako kikao hicho wamesalimu kwa jumla wazo la serikali ambaye yalenga kurudisha heshma ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndani ya sekta ya sheria. Mradi huo unapashwa kuimarishwa na azimio zingine za sheria kusudi vyumba hivyo vya sheria vitumike katika uhuru na kwa muda unaofaa, alijulisha kiongozi wa shirika la muungano wa sheria nchini, Rafaele Wakenge. Tunapendekeza kwamba vyumba hivyo vitumike muda wa miaka kumi, lakini vile vile vichunguze vitendo vya mauaji vilivyoendeshwa tangu mwaka wa elfu moja makumi kenda hati. Wakati vitaanza kutumika, tunapenda serikali ichunguze ulizo lile. Wajumbe wameomba kwamba bila kuongeza kwa, kwa agizo hizo, mradi ule wa sheria hautafaidia kwa mahanga na kwa serikali ambaye imezindua mradi huo tujulishe kwamba kusimamishwa kwa vyumba hivyo vya sheria nchini kuambatana na ukubali wa bunge la taifa. Goma, Gabriel Wamenya, Radio Kapi. Shirika lisilokuwa la kiserkali la kisarka kupinga kuzulumu mutu kwa ajili ya haki za binadamu kwa kifupi ACAT pa Kanyama linashutumu usalama mdogo mtaani humo tangu mwisho wa juma jana watu wakivaa mavazi ya kiaskari wakiwa na silaha wanashambulia wakaaji vijijini vinavyopatikana kando kando ya mutaa wa Kanyama, wananyang'anya pesa na wanaiba wakaaji. Jana, siku ya ine, ushauri wa usalama wa mutaa wa Kanyama ulichukua hatua ya kutuma waskari polisi na waskari jeshi katika vijiji vile kwa kufanya uchunguzi mengi. nawe Donati Mboje, toka Lubumbashi. Mutangulizi wa shirika akatujulisha kama siku ya tano ya juma jana watu wenye kutumia silaha waliasili pale kijiji Mulamba ku kilometa tano na Kanyama, walinyanganya kiwango cha pesa milioni tatu ya franka ya Kongo na kinga moja, kisha walipiga masasi juu. Siku ya posho walifika kijiji Kazimba ku kilometa kumi na moja na Kanyama, huku waliogopesha watu bila kukamata kitu. Siku ya kwanza ya juma hii tunayo majambazi watano walijiingiza kwenye shamba la wanyama itwayo la pastoral walikamata pesa elfu mia sita ya franka ya Kongo, simu na kinga mbili kisha walimupiga vikali mfanyakazi moja. Alimsuleta wa teritori ya Kanyama usema kama anashaga vitendo hivi na anatumaini kama askari polis wanaofanya uchunguzi watafunga watu hawa. Kwa upande wake procureur wa pale Kamina mbazi yawa wanaongozwa na mfungwa moja aliyetoroka kwenye boma la Kamina. Nikiripoti toka Lubumbashi, mimi ni tokalubumbashi, Donat Chimbo, Donachimbo, Radio Okapi. Muungano mupya wa wapashabari unaongozwa hapa mjini Kinshasa. Muungano huo unaoitwa wapashabari kwa ajili ya uchaguzi ulizinduliwa rasmi leo hii, siku ya tano katika muji mkuu Wapasha habari wanatamani kuongeza zamiri katika kazi za upashaji wa habari. Jambo hilo linafurahisha kituo cha taifa kuhusu uchaguzi huru. Kituo hicho kinaidia kushirikiana na komisheni hiyo ya upashaji wa habari. Sikilizeni Jacques Njoli, prezidenti makamu wa seni, akihojiwa na Rachel Mikai na Donati Mboge. Upashaji wa habari una kazi kubwa, ndio sababu kati komisheni ya komisheni za mashirika ya kusaidia mwendo wa demokrasia, katiba inaitika tu komisheni mbili: komisheni ya taifa kuhusu uchaguzi huru na ushauri kwa upashaji wa habari, kwa ajili ya kuendesha usawa kati ya wakubwa, kusudi sekta ya siasa iko sekta ya heshima, ambako wakongomani wataendesha kazi na dhamiri. kama upashaji wa habari ha mambo yanaendelea, tutakuwa na udemokrasia wa chini, udemokrasia usioendelea. Hii inaonyesha lazima ya muungano huu kuhusu tu uchaguzi. Seni inajulisha kama kalendari ya uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili na kumi na moja hayatangazwa ni kwa kutoa jibu kwa chama cha kisiasa UDPS kilichosema kama kalendari hiyo haielewane na katiba. Turudi hapa mjini Kinchasa, kwa kusema kama umoja wa Ulaya mjini Kinchasa. Leo hii umoja wa Ulaya, shirika la Ulaya limetangaza kuwa tayari kwa kukopesha fedha mashirika mbalimbali barabarani akia Afrika hata kwa kupu, kwa kupu, kwa kukopesha fedha mashirika mbalimbali barani Afrika hata pengine sawa Karaiba. Hata hivi namna ya kupata mkopo ule unapingwa na mashirika, sababu inaonekana kuwa ni kigumu. Sikilizeni bwana mwenye mmoja mmoja kati ya viongozi wa Umoja wa Ulaya anaeleza mingi katikati. La telma vaste kuna maswali mengi sana sa, ndio sababu inaomba kuongozwe semina kwa sababu, kwa siku moja, kufuatana na mashurti yenye kuelekezwa ni nguvu sana. Inaomba kutoa wakati kwa wenye kuendesha utamaduni kusudi waweze kufahamu vizuri shurti yenye kuombwa kwa kupata na kuingiza pesa zile nchini mwetu. Tupo na haki kuhusu pesa zile, kwa kuzipata inafaa kueneza shurti. lakini kwa kueneza shurti inafaa kuifahamu vizuri. Mashirika mengi haikupata habari, inaonekana kuwa wizara wa utamaduni na sanaa hauingizwe katika mpango huu. Ndio sababu nazani kama ni lazima kuongozwe mkutano mwingine kusudi ya kujua vizuri swali hilo, pia kutoa habari kwa kupana na bahati kwa watu wote. Mwisho wa taarifa hii habari, pamoja na mfundi wa mitambo Paul Badianyama, Martin Sebujangwe, tunawatolea aksanti.