Kazi mpya ya Monusco tume huo wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ulijulisha kwamba ombi ya kupunguza moja kwa moja wa majeshi zake sio <tiped> jambo la mpya kwa sasa jibu ya kutoa kwa ombi hiyo itatokana na matokeo ya mazungumzo katika Baraza ya Usalama Umoja wa Mataifa. Wa Mataifa, atasema punde msemaji wa MONUSCO. Swala yeah, la chama cha kisiasa cha MLC, kesi iliendelea leo siku ya tatu kunako tribunali kuu ya Gombe hapa mjini Kinshasa. Swala hilo inapambanisha Tomaluwaka na Francois Mwamba wote wawili wakifia uongozi wa chama hicho cha kisiasa. Ni watu milioni mbili elfu mia tatu ndio walihesabiwa sawa, watakaochagua mjimboni Equateur, siku makumi tano na ine kisha kuanzishwa kwa operesheni ya mkagua wa fomu ya uchaguzi. Idadi hiyo ilijulishwa na jana wakati wa uchunguzi wa operesheni hiyo, na seni pamoja na vyama vya kisiasa chini ya uandalizi wa Monisco Equateur. E, kabla ya kuwaletea maelezo mengi jueni kwamba kunako baraza ya bunge sheria mpya ya uchaguzi ilitajwa katika, ili, katika usawa wake wote kwenye idadi ya wanabunge 367 waliokuwa katika jumba la raia wakati wa uchaguzi 365 ndiyo walikubali sheria hiyo, ikiwa wawili walipinga kuchagua. Mradi huo wa sheria uliokubaliwa na baraza ya bunge utafikishwa moja kwa moja kunako seneti kwa uchunguzi wa pili mbele ya kutajwa na amri ya rais wa jamhuri kazi ya mpya ya MONUSCO. Utume huo wa Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ulizilusha leo siku ya tatu kwamba ombi ya kupunguza moja kwa moja majeshi zake siyo jambo la mpya, inapita mwaka mmoja serikali iliomba hivyo na tangu hapo MONUSCO ilipunguza wanajeshi elfu mbili. Habari hiyo ilitolewa na msemaji wa MONUSCO wakati wa mkutano wa kila juma na wapasha habari. Madnod Mulubai aliongeza kwamba jibu ya kutoa kwa ombi hiyo inatokana sasa na matokeo ya mazungumzo katika baraza ya usalama ya Umoja wa Mataifa. Afuataye ni Madnod Mulubai masemeke. Alichukuliwa na Dona Madimba. Il y a deja eu un retrait, kuna kuondoshwa kwa askari jeshi elfu mbili nchini Kongo vipande mbili, ndio kusema upande wa serikali wa nchi ya Kongo na pia Umoja wa Taifa walisikilizana kwa ajili ya kuona vile kazi zenye kuendeka na mwisho mwa kazi yale, kuona namna ya kufahamwa idadi ya askari jeshi wanapashwa kuondoshwa hata fasi zinapaswa. Ni kazi ambayo kuanzishwa na hakuna kundi ambayo kwenda ndani mwa nchi na lengo ya kufanya kazi hii, na wasakama vipande vyote vinapaswa kupata matokeo kuhusu makundi za waskarjishi wa MONUSCO nchini Kongo. Jueni kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo itasherekea sikukuu siku ya tano ijayo, sikukuu ulimwenguni ya wanajeshi wa Umoja wa Mataifa chini ya wazo la serikali ya haki. Sikukuu hiyo inasherekewa kawaida tarehe makumi mbili na kenda watanu, mwezi wa tano wa kila mwezi lakini katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo itasherekewa siku mbili mbele ya wakati wa kawaida. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya kaskazini, shirika la raia la mtaa wa Lubero linasema linashughulika na kuwapo kwa wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR katika eneo zimoja za mtaa sawa, Pakilau na Kasiiro. Katika ripoti ya mwezi wa tano iliyotangazwa jana siku ya pili, shirika hilo la raia linaomba wakuu wa jimbo watawanywa na jeshi kwa kulinda wakaaji na mali yao katika maeneo hizo. Na swala la chama cha kisiasa cha MLC, kesi iliendelea leo siku ya tatu kunako tribunali kuu ya Gombe hapa mjini Kinshasa. Swala hilo linapambanisha Toma Luaka na Franco Mwamba, wote wawili wakifia uongozi wa chama hicho cha kisiasa. Kesi ya leo ilielekea awali za kwanza za pande hizo mbili, mbele ya kuchungua hatua za muda zilizo Mashauri kwa muda yaliyopendekezwa hayakutetelewa. Mashauri haya yanaomba ya korti iweze kukawisha kesi kwa kuhukumu swali hili, ni kusema mwamzi angepashwa kuchukua hatua zenye kuomba kulinda kwa ajili ya kukawisha hatua zote zinazoondosha madarakani bwana Francois Mwamba. Kwanza mbele ya yote kuna swali, lakini waakili hawawezi kuijulisha wazi kwa sababu korti hayatoa msimamo wake kama aliyesema mwakili Edouard Mukendi Kalambai katika masemi ya kusita. Mwakili Mukendi anataka pande zote ziwe katika hatua mzuri, lakini inaonekana kama marafiki hao ambao hawasikilizane wanapaswa kupendelea kimya, kwa sababu kunatayarishwa mipango za kazi kubwa kwa ajili ya siku zitakazokuja. Tomaluaka anasema kama wana memba wa chama cha kisiasa MLC walionyesha wazi kama ni swali kuhusu kundi moja chama cha MLC. Swali linachunguzwa. Na korti itajulisha uamuzi baada ya siku Jimboni kivu ya kaskazini, tribunali kuu ya Goma ina matatizo mengi kwa kuendesha kazi zake. Kwa mjibu wa Yuma Bahati, kiongozi wa tribunali hiyo, sababu za ukosefu wa fedha na vifaa, tribunali hiyo haina uwezo wa kuendesha kazi wa kuendesha kesi katika mitaa za mbali ya jimbo. Anaomba usaidizi wa washiriki pamoja na serikali ya jamhuri kwa kuendesha vizuri kazi za sheria katika jimbo la kivu ya kaskazini. Christian Yuma Bahati anafasiria anafasilia mbele ya mikrofoni na Moise Mutunga Lukube. Shida iko kuangalia na gisi resort ya tribunal ya grande instance iko Kabambi. Ko organisé chambre foraine inafaa kwanza kukwe kimya, na ya pili inafaa fedha kidogo, utafuta gari kuhakikisha kufika kuvijiji mbalimbali, na vile vile inafaa wajuje wanashuka kule wakule walale, donc inalomba pesa sisi tunatumika kwanza na gouvernement gouvernement, njo tunalomba waanze kutuma ile budget ya fonctionnement sa wa gisi ilikuwa anafanyika zamani. Tunalomba vile vile wapartenaire sa wa pnude na wengine, waweze vile vile kutia mkono kwa gisi ya kusaidia tribunal kwa kuweza kukaribia wajustisiable. Wakristo wa kanisa ya Kimbangu walisherekea siku ya Noeli leo hii siku ya tatu hapa mjini Kinshasa maandamano yaliendeshwa kunako kituo chao cha mta wa Kasavubu. Kiongozi wa upashaji wa habari na wamasiliano wa kanisa hilo Chichi Kabangu anafasiria mbele ya mikrofoni ya Fabrice Buruku asili ya sikukuu hiyo. Kila wakati tulikuwa na sherekea katika kanisa ya Kimbangiste tarehe makumi mawili na tano mwezi wa kumi na mbili sawa kuzaliwa kwa Kristu. Kiongozi wa kanisa ya baba Jangenda kuntima alianzisha kanisa hiyo, alikuwa natuelezea kama siku moja tutajua kweli tarehe ya kuzaliwa kwa masiya wetu Yesu Kristo. Siku moja pankamba yenye kuitwa Jerusalem, nipia baba Dialungana, mtoto wa pili wa baba Simon Kimbangu, ilikuwa tarehe makumi mawili tarehe ya kuzaliwa kwake yeye. Alinena na Noele alituonyesha kama kweli tarehe ya kuzaliwa kwa Yesu Kristo ni tarehe makumi mawili na tano mwezi wa tano, ndiyo tarehe yeni baba Dia Ngenda alitamani kutujulisha, kutujulisha ndio sababu kanisa Kimbangiste ikaanza kusherekea tarehe makumi mawili na tano mwezi wa tano sawa siku ya kuzaliwa kwa masiya wetu Yesu Kristo na kazi za mkagu wa fomu ya uchaguzi jimboni Equateur zilichunguzwa jana na seni pamoja na wanamemba vyama vya kisiasa; ilikuwa chini ya uangalizi wa Monisco Equateur. Seni lijulisha kwamba siku makumi matano na ine tangu kuanzishwa kwa operesheni hiyo, hesabu waliojitambulisha ni ya watu milioni mbili elfu mia tatu. Taarifa ya Henri Lobondo Bokelu. Kutoka Mbandaka, vyama vya kisiasa ya pata makumi mawili vilishiriki katika mkutano uliongozwa na kituo cha taifa cha uchaguzi huru. Kutokana na masemi ya Olivier Weteto, katibu kwa muda wa seni jimboni Equator, tangu siku ya kwanza iliyopita, jimbo hilo linaandika watakaochagua milioni mbili elfu mia tatu, hata kama kuna matatizo mengi sawa kumalizika kwa vitambulisho vya wachaguzi na pia matatizo ya kiufundi katika vituo vya kuandika. Hali hiyo itapata jibu kama aliyesema katibu jimboni kwa muda wa seni. Wasimamizi wa vyama vya kisiasa walijulisha tena kama operesheni hiyo ya kuandika hayendeshwe vizuri. Kwa mfano, mashirika chache ya kisiasa yananunua vitambulisho vya watakaochagua katika senta mbalimbali za uchaguzi. Katibu kwa muda wa seni anashutumu vitendo vile. Kutokana na mkutano huo kunaongozwa komisheni ya pamoja kati ya vyama vya kisiasa kwa ajili ya kufuatilia mwendo wa maoperesheni ya uchaguzi Albert