Bandari za Matadi na Boma jimboni Bakongo zimepunguza mwenendo wa kuondosha biashara kutoka vipindi makumi nne na sita hadi vipindi vine kutosha hatua hiyo, shirika la usafirishaji na bandari litashimika pia malipo mbele ya usafirishaji katika jito, mpango wa kupinga ukosefu wa malipizi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Rais wa jamhuri alitangaza amri yenye kuelekea hukumu ya usumbufu. Sharti hiyo ilichungwa ilichungwa sana watetezi wa haki za binadamu na kuwafurahisha hao wenye kupigania hukumu dhidi ya uzulumu. Leo ni siku ya ine tarehe makumi mawili na moja Julai elfu mbili kumi na moja. Karibuni salamu na usikilivu mwema. Oh, naifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Bandari za Matadi na Boma jimboni Bakongo zinapunguza mwenendo wa kuondosha biashara kutoka vipindi makumi ine na sita hadi vipindi vine. Wafanyabiashara na wenye kushiriki katika kazi katika operesheni za kuondosha vifaa katika bandari Waliarifiwa na habari hiyo jana mjini Matadi na kiongozi wa bandari wa jimbo la Bakungu. Kutosha hatua hiyo, shirika la usafirishaji na bandari litashimika pia malipo mbele ya usafirishaji wa mashua. Afuataye ni Tito Umba Di Malanda akiojiwa na Giro Jenyampala tumefanya nguvu nyingi, tumepita kwa vipindi makumi na sita na kutabaki tu vipindi ine. Kunako shirika STP kupitia kompyuta, vipindi vingi vinakusanywa na tumepita katika hali ya kulipa mbele, ni kusema mashua inaweza kulipwa mbele ya kuingia katika bandari. Tunataka kuondoshwa yote yenye kuzuia biashara kubaki siku nyingi kunako bandari. Serikali yetu kupitia rais inafanya nguvu nyingi kwa kutengeneza hali ya biashara Fanya yote ili hali hii iwe yenye kuelekea watu wote, na hivi tutazidisha fedha za biashara, na idadi ya mashua zitakazoezeka kwenye bandari zitaongezeka. Hali ni ya uzuni pa Kindu jimboni Maniema, kwa wanamemba wa shirika la mkopo na akiba kopesede, wateja wake wafahamu wafanye nini kwa kudai fedha zao tangu kupotea kwa kiongozi wa shirika hilo la fedha inapita Jumatatu. Leo hii asubuhi, shirika hilo lilifungua mlango wake na polisi wawili waliketi kunako mlango. Walifadhaishwa wateja wake, walifadhaishwa sababu hawakupokezwa fedha zao, bali ilikuwa kwa kutafuta suluhisho. Maelezo mengi nao Rigobert Yumandwani Walumba kutoka mji wa Kindu wamekutana kwa wingi asubuhi ya leo mbele ya KPSD wakati waliona milango inafunguliwa ikifungwa tangu tarehe nne Julai sababu ya kutokuonekana muda mrefu wa kiongozi, walijiharikisha kwa kubeba pesa zao, lakini kwa mshtuko mkali, askari polisi wawili walikuwa kwenye mlango na wakiwazuia kuingia ndani, sababu ni kusema hakukuwa pesa kwa kulipa. Lakini kamisheni kutoka kwenye Benki Kuu ya Congo kituo cha Kindu wa mikuapo umo. Kamisheni hiyo imechungua vitabu vya wanamemba wa kooperative hiyo, lengo ni kuwachanisha wateja wenye kuwa na deni ya KOPCD na wasio bado lipa na wale wenye kuomba pesa zao, kisha watauzisha vitu vya watu wenye kuwa na deni, sababu vikaratasi vyote ni tajari. halafu pamwisho, pesa itakayopatikana watalipa wale wenye kuomba haki zao. Kindu Rigobert, mwandani Walumba, Radio Kapi. Mpango wa kupinga ukosefu wa malipizi katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, rais wa jamhuri alitangaza amri yenye kuelekea hukumu ya usumbufu. Sharti hiyo ilichungwa sana na watetezi wa haki za binadamu. Hao wenye kupigania hukumu dhidi ya uzulumu ni kutokana na makubaliano ya jumuiya kima ya kimataifa. Ikiwa ni tangu mwaka wa elfu moja mia kenda makumi kenda na sita ndiyo jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ilikubali sharti hiyo. Taarifa ya mwenzetu Jeff Ngoi. Kuhusu sheria hiyo inasoma Somasidoni nawe Alice Baligamiri. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo bado haikusawazisha sharti ya ndani kuhusu hatua za mabadiliano ya jumuiya ya kimataifa kwa kupinga usumbufu na mabaya, wala vitendo vya kinyama vyenye kukosa heshima. Ndio yenye kuenda kuleta matatizo katika tribunali za Kongo ya Kidemokrasia kwa kutoa azimio kuhusu usumbufu wa aina yote. Na sasa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inalazimishwa kushimikwa vitendo vya kipekee vya usumbufu sawa kosa na kuadhibu watendaji wa usumbufu hukumu unaostahili usumbufu wa kimwili bado ulitezamiwa sawa kose ya kufungwa bila kuheshimu kanuni kati ya sharti ya hukumu. Inaombwa sasa kukubalisha na kuongeza adhabu hiyo katika sharti ya hukumu kwa kufasiria makubaliano kuhusu usumbufu na hali yenye uwezo wa kukataza vitendo vya namna ile. Katika kipengele cha makumi ine na mnane sheria inatayarisha kufungwa kati ya miaka kumi na makumi mbili na malipo ya kiini cha fedha za kikongomani elfu mia mbili wakati wa usumbufu mkali unaopelekea ukosefu wa uwezo wa kutumika na kifungo cha maisha yote, wakati vitendo hivyo vinasababishwa kuuawa kwa mtu. E, jimboni Kivu ya Kaskazini, gereza kuu ya Kangbai hapo Beni inakuwa hatari tangu miezi tano, iwe kwa wananchi, iwe kwa watendaji wa sheria, ndio alisema mkata mashtaka mkuu wa mji wa Beni. Gereza hiyo inakosa mlango na kila wakati wafungwa zaidi ya mia sita wanapima kukimbia. Milio ya risasi ndiyo inawarudisha katika gereza. Mwandishi wetu wa Goma, Denise Lukeso, alitembelea gereza hilo. Taarifa yake nasomwa tangu Goma na Bernard Nyangi. Wafungwa zaidi ya kumi walitoroka jela la Kangbai mnamo wiki moja iliyopita, ikiwa kwamba hayo ni kinyume ya kukosewa mlango kunako jela lile. Hali hiyo inakuwa tishio kwa usalama ya wafungwa na pia kwa walinzi wa jela, wanaolazimishwa kupiga masasi ili kuzuiwa ufungwa kutoroka jela. Damie Kambale, mkata mashtaka kunako mahakama ya Beni kwa kweli nitokea miezi ten, tano jela la Beni hali na mlango kila siku, wafungwa wanatishia kutoroka, na ni waaskari na polisi wanaozuia wakipiga masasi angani. Kwa ngambo yetu sisi, waamzi wanaotoroka baadhi yao ni wanaotumiwa maafa makubwa, kisha kutoroka wanaweza tushambulia. Ni vema viongozi wa jimbo wajihusishe na swali lile. Meya wa Beni kwa upande wake anaeleza kwamba jitihada zote alizofanya ili kujenga mlango iyo upya ziliaribiwa na wafungwa wao wenyewe. Kwa wakati huo, Rosevelt Pierre Louis, coordonata wa tawi la MONUSCO liusikalo na haki ya binadamu jimboni ametangaza kwamba tawi lake limetoa kiwango cha dola elfu kumi kama msaada kwa kazi za ujenzi wa mlango kunakojela lile Goma na kulifunguliwa leo hapa mjini Kinshasa na mkutano mkuu wa vyama vya kisiasa pamoja na vituo vya upashaji wa habari. Mkutano huo uliandaliwa na shirikisho la wanabunge wa Ulaya na Afrika Awepa, kwa muda wa siku mbili na utaelekea hali ya usalama wakati wa uchaguzi pamoja na mwenendo mzuri wa watendaji wa uchaguzi. Sikilizeni mafasirio ya kiongozi makamu wa Awepa Likdor akiwa mbele ya mikrofoni na Michel Kifindangoi. Gadgets, et kugawa mavazi hainifurahishe. Mtu anapasha onyesha mchagua nini atawafanyizia kama wanamchagua. Nawaza kama mara na mara tunaweza kupitia habari kujijulisha kwa watu, sio kwa kipekee, lakini pia kama wanasiasa, kushiriki kwa kisiasa ni ya lazima sana na sio kwepesi. Ni kusema kujitambulisha. Sawa, mchaguzi imeisha, inafaa kushiriki kwa uchaguzi na kujua kuchagua chama cha kisiasa kitakachosaidia kutetea haki. Zahaiya, na ni hivi kuifanya katika usalama na urafiki wa pande zote. Nadhani kama tunaweza tetea mambo mengine bila kuwa wapinzani. Kwa kifupi, kituo cha taifa cha utoaji wa damu cha mji mkuu wa Kinshasa kinapatikana katika hatari ya kufunga milango. Kwa mujibu wa viongozi wa kituo hicho, kusimamishwa kwa usaidizi wa mfuko wa kimataifa pamoja na mwisho wa mradi map wa benki ya kimataifa na wa usaidizi wa benki ya afrika kwa maendeleo, ndiyo sababu za fadhaiko hilo kwa mjibu wa kiongozi mmoja wa benki ya Afrika ya maendeleo. nizamu ya serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ya kutimiza maendeleo ya kazi za kituo hicho cha kutoa damu, sababu usaidizi wa benki ya Afrika wamuda, ya maendeleo ulikuwa wa muda. Upande wa serikali ya jamhuri, hakuna maoni yaliyotolewa hadi wakati tunao upande wa wizara ya afya ni sherti tujulishe kwamba kutokana na usaidizi wa kituo hicho cha kutoa damu, idadi ya utoaji wa damu katika usalama ilipita asilimia kumi hadi makumi tano na ine kati ya mwaka wa elfu mbili na mbili hadi elfu mbili na kumi shabaha ikiwa ya kupandisha idadi hiyo hadi asilimia makumi nane mwaka wa elfu mbili kumi na tano kwa milioni kumi na tano za dola za kimerekani kila mwaka. Kwa kifupi tena, jimboni Bakongo kulianzishwa leo hii katika wilaya ya Bafleuve na kampeni ya chanjo ya kupinga shurua. Kwa mjibu wa Daktari Jean Baptiste Mabunda, kiongozi jimboni wa mpango wa chanjo watoto karibu makumi sita na saba wa chini ya miaka tano katika maeneo ya afya Kimba Kinzu, Vakuna, Chela ndiyo wanachungwa kampeni hiyo. Itakomeshwa tarehe makumi mbili na tano mwezi huu wa saba. Ine, in, imesema duru hiyo, hiyo na kuhakikisha kwamba wagonjwa wawili walitambulishwa katika eneo la afya la kuimba pachela. Duru zingine za afya zinaarifu kwamba katika wilaya zingine mbili za afya ugonjwa huo unakumba watu, sababu watoto wa eneo hizo hawahusishwe na kampeni hiyo. Kwa swala hilo, kiongozi wa mpango wa fedha ulimwenguni alisema ni kutokana na ukosefu wa fedha. Na huo utakuwa mwisho wa taarifa hii ya habari. Nasema jioni njema kwa Irini.