Nabii Simo Kimbangu na wanadini wake ijapokuwa tayari wamekwisha fariki kabla ya kuhukumiwa vikali mwaka wa elfu moja mia kenda makumi mbili na moja wamerudishiwa haki yao na korti kuu ya kijeshi. Uamuzi ulitangaza leo siku ya tano isha kesi ya uchunguzi upya hapa mjini Kinshasa. mkutano mkuu wa pili wa kawaida wa chama cha kisiasa cha MLC ulianzishwa leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Wahudhuriaji kutoka majimbo na wakuu wa taifa wanazungumzia mbinu za chama hicho kwa kushinda katika uchaguzi ujayo, pia muungano na vyama vingine vya kisiasa jukumu dhidi ya waribifu wa maji ya mto Kafubu mwezi wa tano uliopita ni wanani Shirika zenye kuhusika zinashutumu kiwanda cha Shekamin na kiwanda cha madini cha kusini ya Katanga. Viwanda hivyo vinatupilia mbali shutuma hiyo. Hujambo, oh, ndugu msikilizaji popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Nabii Simo Kimbangu amerudishiwa amerudishwa katika haki yake na korti kuu ya kijeshi. Uamuzi ulitangaza leo siku ya tano kisha kesi ya uchunguzi upya wakiwa wote walifariki. Korti kuu ya kijeshi inaondosha makosa yote yaliyopelekea kufungwa kwa nabii Simo Kimbangu na wanadini wake waliohukumiwa vikali na baraza vita ya ukoloni Pambanzangungu mwaka wa 1921. Mwandishi wetu Jefu Ngoi alifata kesi hiyo Tarifa yake inasoma kutoka kalemi na mwenzetu Expedi Mwamba Mubi. Wamekuweko wafasi wa Zebu la Kimbangu ya pata elfu tano, pia watezami wakishika bendera nyeupe na vitamba, tarumbeta imelia kwa shangwe na furaha. Kabla ya uamzi, umati wa watu umekuwa kwenye maeneo hayo tangu nyumba ya korti kula kijeshi adi rompoin sosimate. Malkia Mariam yeye si mmoja wa Zebu la Kimbangu alakini yeye amestushwa na tukio hilo. Watu walifariki walitenda vitendo hivyo, lakini wabeljiji una jukumu ya vitendo vile vilivyopita. Wanapaswa omba uruma kwa a kongomani. Wamzi wa korti umevunja wamzi wa tarehe tatu Oktoba mwaka wa elfu moja mia kenda makumi tano na moja. Wamzi huo umefanyiwa na baraza la kivita la ukoloni, basi mastaki yote yamefutwa. Itakumbushwa kwamba Simon Kimbangu amefariki mwaka elfu moja mia kenda makumi tano na moja baada ya kupigwa fimbo mia moja makumi mawili kila siku katika kipindi cha miaka makumi tatu kwenye jela. Kwanza ameazibiwa kifo, mwishowe azabu la kifo kabadirishwa kuwa kifungo cha milele. Wakoloni wamemstaki kutafuta kuzorotesha hali ya usalama wa nchi. Mastaki haya yote yamefutwa leo hii na korti kuu ikisema kwamba haya yote ni udanganyifu mtupu wa kisheria. Kwa kifupi, katika jimbo la Kivu ya kaskazini karibu wanawake makumi na saba walibakwa usiku wa tarehe makumi tatu na moja mwezi wa kumi na mbili kukuchia usiku wa tarehe mmoja mwezi wa kwanza mwaka tunao katika vijiji vya Bushani na Kalamba hiyo mtaani Masisi. Ndiyo imesemwa katika ripoti ya ofisi ya pamoja ya Umoja wa Mataifa iliyotangazwa leo hapa mjini Kinshasa wanajeshi wa FARDC huenda kuwa watendaji wa ubakaji huo, alisema Jean-Luc Marx, kiongozi kwa muda wa ofisi hiyo pamoja ya Umoja wa Mataifa kwa haki za binadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkutano mkuu wa pili wa kawaida wa chama cha kisiasa cha MLC ulianzishwa leo siku ya tano hapa mjini Kinshasa. Shauri hilo la wakilishi linakusanya wakuu wa kitaifa na wa majimbo la chama cha Jean-Pierre Bemba. Wazuriaji wanazungumzia mbinu za chama hicho kwa kushinda katika uchaguzi ujayo, pia muungano na vyama vingine vya kisiasa. Tomaluaka anafasiria hapa ya lazima katika mkutano huo, akiwa mbele ya mikrofoni na Michelle Kifinda Ngoi tuliozungumzia kwa urefu uchaguzi wa kiongozi wa chama. Munafahamu tupo chama kinacho hudumia demokrasia. Presidenti Jean Pierre Bemba alichaguliwa mwaka wa elfu mbili na sita kwa muda wa miaka tano. Leo tupo katika mwaka wa elfu mbili kumi na moja wakati wa uongozi wake unakomeshwa. Maana e yake inaomba tuchague kiongozi wa chama ya pili. Tutashimika mgombea wetu katika uchaguzi wa uraisi. MLC haiweze enda peke yake katika uchaguzi. Tunapaswa chungua, tutajiunga na nani yenye kutupatia matumaini. Ni kusema kwamba upinzano wote una dhamiri ya kwamba ni katika umoja ndio tutakuwa na ujo njema. Yenye kubaki ni namna ya kufikia muungano huo kwa kushinda uwezo unao madarakani. Hapo tuna matatizo kidogo, lakini tunazungumza na wengine, na nina matumaini kwamba tutafikia hatuo hiyo. Uchaguzi siyo mazaa, ni ujo wetu ujo wa watoto wetu. Maana yake tunatamani uchaguzi wa sawa ufanyike mwezi wa kumi na moja mwaka tunao, na ujumbe wa pamoja. Serikali ya taifa na Umoja wa Mataifa uliendesha ziara ya kazi katika eneo la kusini ya Ubangi, jimboni Ekuateur. Jana siku ya ine, ulitembelea eneo la Dungu, kilomita mia mbili na kumi na mji wa Gemena. Hapo ulikutana na watendaji wa kibinadamu wenye kutumika katika eneo hilo, kwa kufahamu matatizo ya wananchi na kutayarisha usaidizi kwa hami wenye kurudi kisha uasi wa Emilia kutoka mji wa Mbandaka katika mkusanyo ile ya watu wa mashirika za kimataifa zihusikae na mambo za kiutu na mashirika za mataifa kudongo, walisemea maneno zinazokuwa musekta ya afya, mafundisho, mazingira na kadhalika. Ilikuwa juu ya kuonesha mashida wanapata mingi zaidi juu ya ukosefu ya maji safi. Shida ingine ni ya manjia zimeharabika. wanapata shida kwa kufika ku lokalite ya Munza ya saba. Mahali mingi zinaja na maji walisemea tena neno ya vyumba za wakaaji kudongo sababu waskari jeshi njo wanaishi ndani na wakaaji wanakosa gisi wakurudia, ongeza tena masumbuko za maofisi sawa na DGM aner na ya polisi kwa upande wake. Wakilishi mkuu wa nasion zini ausikai na mambo ya kiutu Fidel Sarasoro aliwagamia kama atafikisha malalamiko zote zile katika mkusanyo ku watafanya mujini Kinshasa juu wajifunze gisi wanastahili fanya kwa kuwasaidia. Tokea Mbandaka Bea Presse na Bindi, Radio Okapi. Shirika zenye kuhudumia walemishaji wa haki za kiuchumi za kijamii na utamaduni katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zina shutumu kiwanda cha Jekamin na kiwanda cha madini cha Kusini ya Katanga kuwa jukumu ya waribifu wa maji ya mto Kafubu. Mwezi wa tano uliopita Ndiyo yenye kuandikwa katika ripoti ya shirika hizo iliyotangazwa leo siku ya tano mjini Lubumbashi, jimoni Katanga. Shirika hizo zinatupilia mbali shutuma hiyo na kusema kwa upande wengine wa shirika la kiserikali kwamba kusema upande wa shirika la kiraia kwamba ni serikali, serikali ifanye kitu kwa, kufika, kwa, ku, kwa kumaliza swala hilo. malizo mengi nawe waila kutoka mji wa Lubumbashi. Kampuni Jekamina ya pale Kipushi imestakiwa kutupa uchafu wa madini ndani ya mto Kipushi, na hii ujipeleka hadi kufika ndani ya mto Kafubu. Uchafu huyu wa madini unakuwa na sumu ambaye imepitisha kiasi kinachoombwa na shirika ulimwenguni inayohusika na afya OMS kwa kifupi. Kampuni ya madini itwayo kwa kifupi CMSK nayo pia imeweza kumwanga ndani ya mito uchafu wa madini ambaye inakuwa na pH inayofika idadi ya kumi na moja. Pierre Muteba mmoja ndani ya mkutano huyo amesema kwamba serikali Kongo Kidemokrasia wonekana kutoa wakaji. Tumeelewa ya kwamba serikali jimboni imependelea maendeleo, munasahau kama kuna kuwa hali ya kimazingira inayobidi kuheshimiwa. Akiwa ndani ya chumba cha mkutano Mwakilishi wa kampuni Shekamin na ule wa kampuni ya kimadini CMSK utupilia mbali mashtaka haya: kampuni yetu inaheshimu kweli mazingira. Kundi hizi mbili zimeaidia kukutana baadaye kwa kukamilisha ripoti hii. Lubumbashi, Madlene wa ila Radio Kapi. Zaidi ya dola elfu mia moja zilitolewa na Shirika la Afya Ulimwenguni kwa kupinga shurua jimboni Mashariki. Kampeni ya kupinga ugonjwa huo itaanzishwa mwisho wa mwezi huu wa saba, kwa muda wa siku tano eneo saba za afya za wilaya Chopo ndiyo kampeni hiyo inaelekea. Fedha hizo zilitolewa kwa shirika la Caritas Development ya mji wa Kisangani kwa utimizi na chumba chake cha afya. Daktari Jean Marc Mabindi, kiongozi jimboni mashariki, mashariki na fasiria mbele ya mikrofoni ya Aliana Alipanagama tutaanzisha kampuni ilo la kupiganisha suruba tangu tarehe makumi tatu mwezi. Tunayo sababu, inchi imekumbwa na ugonjwa huu tangia siku mingi. Jimboni letu ugonjwa huu umetawala pia. Tangu mwezi moja, kulivumbuliwa majambo kenda la surua katika mtaa wa afya lowa. Tuseme katika vijiji hivyo watoto hawapate chanjo kama kawaida. Ni kwa hiyo wajirani walipenda kutusaidia kupitia shirika OMS kwa kupinga kutawa kwa suruwa katika eneo lote la jimbo la Mashariki. Basi tulichagua mita ambaye watoto hawapate chanjo kama kawaida, wapi matatizo zilionekana ni shirika Caritas, kupitia ofisi yeni kuhusika na mambo ya afya bedom, ndiye itasimamia feza hilo kwa malipo ya weni watatumika kwa kufanisha chanjo hilo katika vijiji mbalimbali mbali. Kwa kifupi muungano wa taifa wa waandishi wa habari wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo unatoa angalisho kwa wapashi habari wa dhidi ya jukumu yao wakati wa uchaguzi ni kwa wakati wa sikukuu yake ya miaka makumi matatu na moja. Jambo lililozungumziwa kwa sikukuu hiyo ni kuhusu vituo vya habari wa, bari, wa u, na uchaguzi wa kimya wakati pia wa kushimika shirikisho la afya la wapashi habari wana memba wa muungano huo.