Zaidi ya wapiganaji makumi ine wa maimai mai wa Aleluya na wayakutumba na washiriki wao wa FDLR na wa FNL waliuawa kaskazini ya Katanga Jumajana. Matokeo hayo yalitangazwa na uongozi wa jimbo la kijeshi la FARDC unaomba wakaaji waliokimbia sekta ya talama warudi makwao. Shirika la ASADO linawaza hukumu ya miaka tatu ya dereva monisko Goma inaonyesha wazi upendelevu katika sheria. Hukumu hiyo huenda ilipashwa elekea peke yake malipo ya fedha za kiini sawa ya wasafiri saba wa ndege ya Marekani walioshikwa hapo Goma wakiwa na dhahabu na zaidi ya milioni moja za dola za Kimarekani. Wilayani turi univesiti ya Bunia iliongozwa kwa mara ya kwanza leo hii siku ya tatu maandamano ya kutolewa wanafunzi waliomaliza masomo makuu vyeti vyao, ikiwa ni tangu kutolewa kwake huru mwezi wa 11 mwaka wa 2010. Wanafunzi makuu mnane na tatu mbele ya idadi ya zaidi ya 1300 walipokezwa vyeti vyao katika daraja mbalimbali mbali. Oh, kaskazini ya Katanga uongozi wa jimbo la sita la kijeshi la FRDC umetangaza matokeo makali dhidi ya operesheni za juma jana patalama kilomita 115 kaskazini ya mji wa Kalemie. Zaidi ya wapiganaji makumi nne wa maimai mai, wa aleluya na wayakutumba na washiriki wao wa, wa, wa FDLR na wa FNL waliuawa. Wakuu wa kijeshi wanaomba wakaaji waliokimbia sekta ya talama warudi katika eneo hilo lenye usalama sasa. Uongozi wa sheria ya kijeshi umeandaa uchunguzi zidiaana jeshi wa efardese walioshiriki katika swala la Talama malizo mingi. Nawe franswakisavemibe kutra Kalemi, ni wapiganaji tano walionaswa kwa mikono, ambamo mmoja wao mzaliwa wa Burundi wa efenel, wawili watoroki wa jeshi la maji muji wa Kalemi na wawili wengine wakundila maimaiya ya kutumba hii ni idadi inayotolewa mwisho wa operation ya kijiji cha Talama, jimbo la sita la jeshi hapa Katanga linajulisha kuchugua pia bunduki makumi mawili na tano ya aina ya aka makumi mane na saba na mag tano. Chombo cha kukimbia mbio majini kimoja kilichozamishwa majini pia na kengine walichokimbia nacho. Moja wa watumishi wa teritoria ya Fizi aliyekuwapo hapo kama mfungwa alipata uhuru baada ya kufika kwa jeshi la Kongo. Mpasha habari wa jeshi Carlos Kalume Fazili anajulisha kuwa vikundi vya Yakutumba viliweka watu kama watumwa. Watu hawa wote hawakupata nafasi ya kujiandikisha ili kupata cheti cha wapiga kura. Ofisi ya jeshi la sita jimboni Katanga nimetangazia mwisho kupata baada ya mapambano vikaratasi vinavyokamilisha kuundwa kwa chama cha Park cha mwenyekiti Lokoba. Kunakutaniwa pia vibarua vinavyoonesha uhusiano kati ya mmoja wao wa wakuwa wa jeshi la maji na makundi ya wapiganaji wa maimai, jambo linalosukuma chumba cha mazambo cha jeshi kuanzisha uchunguzi tokea Kalemi. Mimi ni Francois Xavier Mibe kwa niaba ya redio Kapi. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kusini, hali ya kimya ilirudi katika eneo la operesheni la FRDC mtani Fizi nikisha kudhibitiwa kwa maeneo za wamaimai ya Kutumba ikiwa ni talama na yungu juma jana na wanajeshi wa FRDC. Kamanda wa majeshi za maji pabaraka anajulisha kwamba kipande cha kusini magharibi ya kisiwa cha ubwari kinathibitiwa sasa na wanajeshi wa FRDC, kutosha kipande cha kaskazini mashariki kinachothibitiwa na wamaimai wa Yakutumba. Kumbukeni kwamba mapigano ya mwisho pakatenga na kisokwe yalisababisha kifo cha mtu mmoja na kuteka nyara kwa wamaimai wawili wa Yakutumba, lakini hakuna akuna uharibifu ulioripotiwa Zimesema za kijeshi kwa kifupi. Tena mtu mmoja alifariki na wengine tano waliumizwa katika shambulio ya watu wenye silaha dhidi ya gari kubwa moja leo siku ya tatu asubuhi, kati ya Kalengera na Kako, zaidi ya kilomita makumi tano kaskazini ya Goma, katika mtaa wa Ruchuru. Kwa mjibu wa polisi, hapo nyumbani ni wakati wa mapigano ya risasi na washambulizi kwa kukaza dereva asimame, ndiyo wasafiri walipigwa risasi. Polisi inasema tena kwamba watu hao wenye silaha walipora vifaa vya lazima vya wasafiri na biza mbalimbali mbali. Gari hiyo ilitokea kiwanja na lienda katika soko ya Kalengera. Shirika la Afrika la haki za binadamu ASADO inawaza hukumu ya miaka tatu ya dereva wa Monisko Goma iliyotangazwa katika uamuzi wa Jumajana na tribunali kuu ya mji huo wa Goma imeonyesha upendelevu katika sheria kwa mjibu wa kiongozi wa Asado, hukumu hiyo huenda ilipashwa elekea peke yake malipo ya fedha za kiini, kama ilivyotimizwa na wasafiri saba wa ndege ya Marekani iliyoshikwa na kilograma mia ine za dhahabu na zaidi ya milioni moja za dola za Kimarekani. Swala hilo lilikomeshwa na malipo ya fedha za kiini milioni tatu za dola za Kimarekani, amekumbusha Jean Claude Katende. Tumusikilize akiwa njiani mwasim na mwenzetu Michel Kifindangoi. Tunawaza kwamba sheria inapashwa kuwa sawa kwa watu wote. Kama munaangalia vizuri, swala ya dhahabu ilikuwa ya hatari kupita hiyo ya dereva wa Monisco. Na tunawaza kwamba hizo swala zote mbili gisi zinaelekea uchuruzi usiyo halali wa madini na huenda zilipashwa kuwa na malipizi ya sawa, lakini inaonekana kwamba kuna kikundi kimoja cha watu kinatendewa vizuri na kingine kinapata malipizi makali, na hatusikie kwa nini sheria yetu ilikamata hatua mbili kwa hizo swala za aina moja yenye tunaomba, ni wakati swala hilo litafika katika kipindi cha hukumu serikali itoe malipizi kuhusu malipo ya kiini peke yake. Kiongozi wa asado huyo Jean-Claude Katende akiwa mbele ya mikrofoni ya mwenzetu Michel Kifinda Ngoi, na akiulizwa waziri wa sheria na haki za binadamu amewaza ni mbele kutoa maoni katika swala hilo litakalofikishwa katika vituo vya sheria vya juu wilayani Turi. University ya Bunia iliongoza kwa mara ya kwanza leo hii siku ya tatu maandamano ya kutolea wanafunzi wanaomaliza masomo makuu vyeti vyao. Tangu kutolewa kwake huru mwezi wa kumi na moja mwaka wa elfu mbili na kumi yunivesiti hiyo ilitumika miaka kumi na tano chini ya uwezo wa yunivesiti ya Kisangani mwaka unaokomeshwa yunivesiti ya Bunia ilikuwa na zaidi ya wanafunzi 1383 walipokezwa vyeti vyao leo hii katika daraja za afya ya binadamu, sheria, uchumi, elimu ya mimea, sayansi ya kijamii ya kisiasa na ya kiserikali. Kwa mjibu wa Profesa Patrice Ruigwa, kiongozi mkuu wake, univesiti ya Bunia ina maarifa lakini pia ina matatizo ya aina nyingi. Tumusikilize ya kuwa mbele ya mikrofoni ya Jean Paul Basila kunakuwa vifaa zinazo turuhusu kuelemusha waganga ya kesho, wataalamu ya mlimo, wana sheria, wanaohusika na uchumi, tukitumizia vituo zinazokuwa mjini Bunya, pia kwa wilaya ya Ituri sawa. Wanafunzi ya masomo ya mlimo wanafanya zoezi yao kwa kituo ya utafuti inera mjini Nyoka. Masomo inakuwa na internet na tunashirikiana na laboratoare ya Bunya hospital kuu na kituo ya afya Semenyakunde. kuna magumu mengi mbele yetu tunakuwa na walimu kutoka universiti zingine na walimu ya ISP Bunya wanatuunga mkono na ya universiti Shalom ya Kisangani ya Kinshasa ya Mbuji Mai bila kusahau ya Kivu Kaskazini Professor Patrice Ruigwa kiongozi mkuu wa University ya Bunya akiwa mbele ya mikrofoni ya Jean-Paul Basila nanamiradi wa usaidizi kwa maendeleo ya kiuchumi ya wajane katika katikajaakidemokrasi ya ya Kongo ulianzishwa lewo mjini Kinshasa na wizara ya wanawake jamaa na watoto. Ni mradi wa miaka tano kwa usaidizi wa wajane kwa kupinga matatizo mbalimbali mbali katika maisha yao na jama zao. We tarifa ya askinzigbiatayoru hina suma tizoni nawe alis balegamiri Wajane makumi nane wa mji wa Kinshasa walipokea dola elfu tano za kimarekani. Ni mkopo uliotolewa na Mariange Lukiana kwa jina ya wizara kupitia mfuko wa taifa kwa maendeleo ya mwanamke na ukingo wa watoto Fonafem kwa kifupi. Msaada huu ni kwa kusaidia wajane hawa wanaokusanyika katika kundi ine kwa kupinga ukosefu katika masemi yao. Wajane hawa wanashukuru sana na kitendo hicho na wanasema kama pesa waliopokea itawasaidia kusomesha watoto wao na vifaa vingine mbalimbali mbali vya masomo tano za Kimarekani kugawa kati ya wajane makumi mnane. Kila mtu alipokea karibu dola makumi sita, kutokana na masemi ya Fonafem. Msaada huu unaweza onekana kidogo, lakini vitendo vingine vitafanyika baadaye, kwa kuwa hii ni mwanzo wa muradi utakao lazimisha milioni tatu na elfu mia tano ya dola za Kimarekani. Shirika hili linafungua milango yake kwa washiriki wote na wenye kutowa feza wakiwa wakongomani wala wa nchi za kigeni. Oka pi, Oka