bano wa waamzi unagabulika kwa vikundi viwili. Mpaka sasa mgomo wa kazi unaendeshwa katika korti za nchi, ni kulingana na hatua iliyochukuliwa na shirika la kutetea haki za waamzi. Sinamak wanapendekezwa kulipwa dola za kimarekani elfu moja mia sita kama alivyosema rais wa jamhuri katika hotuba wake pakinga kati. Upande ungine, Intersyndical de magistrats, shirika lingine la kutetea haki za waamzi linashutumu mwendo wa wenzao wa kusimamisha kazi za waamzi. Uwanja wa ndege wa Gemena hawenezi shughuli za usalama. Mabomu ya kupasuka yanapatikana hapa na pale katika uwanja wa ndege, kama alivyosema kamanda wa uwanja huo. Jimboni Kivu ya Kusini, wapiganaji wa FDLR wanaendesha vitendo vya unyanyasi dhidi ya raia mitaani Shabunda na Mwenga. Haya Mtomboki, muungano wa wakaji wanaojitetea binafsi, wanajaribu kuwafukuza oh, Wapenda wasikilizaji, tunawasalimu pia, aksenti kwa kutupokea popote pale mlipo. Muungano wa waamzi unagabulika vikundi viwili. Mpaka sasa, mgomo wa kazi unaendeshwa katika korti za nchi, ni kulingana na hatua iliyochukuliwa na shirika la kutetea haki za waamzi, Sandika Autonome de Magistrat du Congo, SINAMAK kwa kifupi. Wakati wa mkutano mkuu usio wa kawaida leo kwenye korti ya mwito ya Gombe, kamati yenye kuongoza SINAMAK ilijulisha matokeo ya majadiliano yaliyoendeshwa na chama cha rais matokeo yanajulisha kama serikali inashughulikia kuzidisha juhudi zake zidi ya kusaidia kifedha mpango wa uchaguzi na pia kuheshimu mapendekezo yaliyotolewa na mfuko wa kimataifa FMI. Kwa hiyo, wanapendekeza kulipa waendesha mashtaka wa sasa pesa za kikongomani elfu moja mia sita kuliko dola za kimarekani elfu moja mia sita kama alivyosema rais wa jamhuri katika hotuba yake pakinga kati. Lakini waendesha mashtaka wanategemea tu kulipwa dola za kimarekani Marekani elfu moja mia sita. Tumsikilize Sambai Mutenda, presidenti wa Sinamak, mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi. Ma jamais convenu de l'arrêt de lahatukukuwa tuliisha tu kusudia mgomo wa kazi, kisha ki kusikia hotuba ya rais, ndio tulitaka jua ni fasi gani wanapeleka pesa za kuwalipa mahakimu. Kwa hiyo walituambia kama ni hayo iliyokubaliwa, na hakika sio mshahara huo ndio wanalipa, na kama tutazungumzia swala hili katika mkutano hakika. Mbele ya kukutana, waziri alituomba kukamata mpango wa kuzungumzia swala hili katika makomisheni, lakini sababu kuna wanamemba wasio kuwepo Tulikusudia kusukuma kazi katika makomishen siku ya tatu, lakini mgomo unabaki. Tuliomba watulipe kama vile rais alivyosema. Upande mwingine Intersyndical de Magistrats, shirika lingine la kutetea haki za waamzi, linakubali kuboreshwa kwa hali ya mishahara yao, lakini linashutumu mwendo wa wenzao wa kusimamisha kazi za waamzi. Wanamemba wa shirika hilo wamechukua hatua ya kuendelesha kazi na kutoa mwito wa utulivu. <coughs> Jimboni Equator, uwanja wa ndege wa Gemena haweneze shurti za usalama kama alivyo sema kamanda wa uwanja huo. Anajulisha kama mabomu ya kupasuka yanapatikana hapa na pale katika uwanja wa ndege, hata kama shirika la kupinga mabomu ya kupasuka MAG lilitia usafi. hata ringaliki makotoka mat, Mbandaka Beatrice na bindi anatuelezea mengi kufatana na masemi ya kamanda wa kiwanja cha ndege la mabawa ya gemena Jacques Kalenga, tangu wakati wa vita kiwanja cha ndege la mabawa ya gemena haina uwezo, inastahili kuagisi kanuni ya aviation civile ulimwenguni inaomba. Ameongeza kwa kusema masasi na mina zenye hazi atumiziwa zinachelewa mopiste grenad moja ilifichama mumayani ilitaka rusha ni veneze mumasiku zilipita. Mu mwaka elfu mbili na kenda shirika la magi iliondoa mamina mkituo ile ngambo yote chujeni ya kwamba mina karibu na mia mbili zilibomboa kwenye shirika la maji. Kamanda wa kiwanja cha ndege ya Gemena ameomba kwa shirika la maji kufanya tena uchunguzi mmetre ya pata makumi saba mkiwanja la ndege, lakini shirika la maji inasema nyuma ya kufanya uchunguzi mwaka jana na mwaka tunao waliona kama hakuna kitu kenye inaonyesha kama kuko kitu kya hatari toka mji wa Mbandaka Jimboni Kivu ya Kusini wapiganaji wa FDLR wanaendesha vitendo vya unyanyasi dhidi ya raia mitani Shabunda na Mwenga. Katika mtaa wa Shabunda vijiji vitano vinaongozwa na wapiganaji hao. Haya mtomboki muungano wa wakaji wanaojitetea binafsi wanajaribu kuwafukuza. Wawili kati yao waliguswa na risasi zilizopigwa na wa FDLR, kama alivyohakikisha kiongozi wa mtaa wa Shabunda. Maelezo mengi na Wejon Kasami toka Bukavu. Duru kadha wa kadha hueleza kuwa eneo la Kalole mji mkuu wa Ikama Kasanza pamoja na vijiji vyake vitano vinaikaliwa na wa FDLR. Siku ya sita iliyopita raia mtomboki walipambana nao pale Mikelo na raia mtomboki wawili waliuawa. Wakaji walikimbia vijiji vyao na milolongo ya wahami kuelekea Kitutu mtaani Mwenga ilionekana mwishoni mwa Juma. Wa FDLR wanaweka vizuizi njiani na kulipisha franka kwa kila mtu kunako eneo kitutu Chabene wahami hao wanasongamana akakolokelwa na pembezoni mwake. Kiongozi wa mtaa wa Shabunda anaomba mara tena viongozi wa jimbo watume wa askari wa jeshi la taifa huko Shabunda, la sivyo, anaendelea kusema Louis Boboto, harakati za uchaguzi zimo katika hatari katika mtaa huo. Kabambi wa jimbo mtaani Mwenga, pia raia walikimbia makwao Uganda na kuelekea kasika mahali kuliko askari wa jeshi la taifa kutoka Bukavu. Mimi Jean Kasami niaba ya Radio Kapi. Tujilekeze sasa jimboni Kivu ya Kaskazini kwa, kwa kifupi. Msimamizi maalum wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia alifika mjini Goma leo siku ya kwanza wakati wa asubuhi kutoka nchi Zambia kupitia muji wa Lubumbashi. Roger Miss anasema kama amekuja kuzungumza na wakuu viongozi wa kisiasa, kiserikali na kijeshi kuhusu swali la usalama muda wa kukaribia machaguzi. Kiongozi wa MONUSCO ana haisi anahisi kama MONUSCO itaendelea kutoa huduma kiufundi kwa serikali ya Kongo kwa ajili ya kuendesha machaguzi katika ukimya. Ziara ya kazi muda wa siku moja mjini Goma itasaidia Roger Mis kuzunguza na liwali wa Jimbo na viongozi wa jeshi la taifa. Na habari hiyo ya mwisho, chombo cha habari RLTV kinatangaza upya tangu wiki iliyopita, sababu ya kuunguzwa chombo hicho hakikutangaza tena tangu tarehe sita mwezi huu. Akenda jioni, jambo kutoka ofisi ya RLTV, chombo cha habari cha mbunge Roger Lumbala, linajulisha kwamba matangazo ya RLTV haijaanza bado, bali ni vipimo kwenye mitambo yake. Wametangaza vipindi vya zamani. Ili vipindi vitangazwe kama kawaida, itabidi kwanza kurekebisha mitambo, studio na vyombo vingine vya lazima vinavyopatikana katika hali ya uharibifu mkali. Sikilizeni kiongozi wa kifedha katika television hiyo hio, Elizer Mtambwe yupo mbele ya mikrofoni ya Dona Madimba. Le montant, est 250. Tuna lazima ya elfu mbili na makumi matano ya dola za Kimarekani kwa kurudisha RL Television katika kazi. Tuna pia lazima ya vyombo vya kazi kama table video mbili kwa ajili ya habari zinazotangazwa tofauti. Tuna pia lazima ya vyombo vya kukamata picha karibu kumi ili kazi ziendeleshwe vizuri. Tuna lazima ya moniteur karibu kumi, microphone kwa kuchukua sauti na vifaa vingine. Tuna pia lazima ya HDD mbili, mashini inayotusaidia kwa kuweka habari fulani pia lazima ya kompyuta kwa kutumika na vifaa vingine ili televisheni yetu irudi katika hali yake ya mbele. Chombo cha habari cha RLTV kinahakikisha kwamba mchango wa wote ulioanzishwa tarehe saba mwezi huu wa kenda ndio uliwasaidia kupata pesa za kununua vyombo mbalimbali vinavyowasaidia mpaka sasa, wapenzi wasikilizaji, na ni hapa ndio tutakomesha taarifa yetu hii ya habari, pamoja na mfundi wa mitambo Heritier Sidia Kala, mwandishi wetu Alice Balegamire na wale kutoka majimboni, nasema asante kwa wote waliotutega sikio.