Tunawasalimu na kuwatakia usikilivu mwema. Kuhimiza raia wa Kongomani kwa ajili ya uchaguzi wa uaminifu na tulivu ni moja ya shabaha za kampeni ya wadibisho wa raia iliyoanzishwa leo mjini Kinshasa na muungano wa maaskofu wa Kongo Cenco. Ni kwa ajili ya kuamsha dhamiri ya wachaguzi na watakaochaguliwa. Mkutano wa viongozi wa vyuo vikuu jimboni Kivu ya Kusini unakataza wanafunzi na watumishi wa vyuo hivyo kuvala kofia na mavazi vinavyokuwa na alama za kutambulisha vyama vya kisiasa kwenye uwanja wa university. Hatua hiyo ilichukuliwa wakati wa mkutano uliokusanya yapata viongozi makumi nne wa masomo ya kiserikali na kipekee Rais Joseph Kabila natamani Umoja wa Mataifa ubadilishe kazi za MONUSCO kwa ajili ya maendeleo nchini Kongo ya Kidemokrasia. Ilikuwa jana pa New York wakati wa mkutano mkuu wa makumi sita na sita wa Umoja wa Mataifa. Oh, karibu ni kwa habari zetu. kuhimiza raia wa Kongomani kwa ajili ya uchaguzi wa waminifu na tulivu ni moja ya shabaha za kampeni ya uadhibisho wa raia ulioanzishwa leo mjini Kinshasa na no muungano wa maskofu wa Kongo CENCO CENCO. Maonyesho kwa wasimamizi wa makanisa wale wa vyama vya kisiasa, mashirika yasiyokuwa ya kiserikali na washirika la kiraia. Askofu Nicola Jomo, kiongozi wa Sankoyo, po mbele ya mikrofoni ya Onezi Mukandila. Notre action touche tous les Congolais. Swali hilo yenye kuangalia wakongomani Kongomani fasi hamba wanaopatikana. Kuna kundi la watu ambao wa kuanzia hapa Kinshasa mpaka vijijini, na lengo ya kufikisha swali hilo kwa wakongomani wote ambao watakaochagua na wale watakaochaguliwa wa lakini kitu ambao tuko wenye kutafuta si wote ni paka maisha mzuri ya wananchi. Sawa sawa, amani, demokrasia na pia maendeleo katika mambo za pesa. Swali letu ni kuamsha dhamira ya wakongomani wote ambao wenye kuwa na kazi ya kutengeneza nchi kufanya fasi watu wanapashwa kuikaa mzuri, viable et interessant pour tout le monde. Jueni kama kampeni hiyo ya CENCO imeandaliwa na komisheni ya maskofu kuhusu sheria na amani. Tangu jum, tangu jana tarehe makumi mawili na mbili mwezi huu wa kenda kuliwasili pakindu, na, na, na usaidizi wa safiri ya ndege za MONUSCO vifaa vya uchaguzi vitakavyofikishwa mjini Beni. Vifaa hivyo vimetoka Lubumbashi. Ndege ilisafiri jana mara mbili, na mara ya tatu ni leo siku ya tano. Safari hizo zimeleta kwa jumla toni makumi nne na saba za vifaa vya uchaguzi vitakavyowasili pabeni. Karibu toni kumi na tatu za vifaa vya uchaguzi vitakavyotumiwa tumi, tumi, mjini Kindu zitafika kesho. Kati ya vifaa hivyo kuna vyombo vya kuendesha uchaguzi na kupekua matokeo ya uchaguzi. Taarifa ya Rigobert Bert Yumandwani, usomi wake studioni, nawe Janet Bisimwa. Okwenye kiwanja cha ndege cha Kindu, gari ndogondogo ndogo zinaenda na kurudi, zinachukua vibweta ambamo kunapatikana vifaha vya uchaguzi. Kazi hii inafanyika mara mbili, kwanza kutoka katika ndege kwenda kandokando. Wa po tiu tambwe alisema kwamba vifaha hivyo vinapasha kuenda Beni, vitapitia Kindu kwa kuwa hakuna uwanja wa ndege kubwa mchini Beni. Tangu ja moja ya Monisco ilianza kufikisha vifaha hivyo mchini Beni. Hadi kesho siku ya sita toni kumi na mbili za si vifaa hivyo zitafikishwa si sehemu hiyo. Mkutano wa viongozi wa vyuo vikuu jimboni Kivu ya Kusini unakataza wanafunzi na watumishi wa vyuo hivyo kuvala kofia, vikwembe, tuseme mavazi yanayokuwa na alama za kutambulisha vyama vya kisiasa kwenye uwanja wa university. Hatua hiyo ilichukuliwa siku ya tatu iliyopita, wakati wa mkutano uliokusanya yapata viongozi makumi nne wa masomo ya kiserikali na kipekee. Kiongozi wa mkutano huo mwenye kuwa kiongozi mkuu wa ESP Bukavu anahakikisha kwamba tayari hatua hiyo inaheshimiwa kweni chio chake. Sikilizeni Profesa Boniface Kaningini yupo mbele ya mikrofoni ya Jean Kasami. Nous avons sur le campus, eh, kwenye vyuo vikuu tuna vijana na tunajua tabia zao. Mara wanakuwa katika hali ya kuvutwa sana au wanakuwa kama mashabiki, ni kutokana na jinsi tunazoea kuona hayo. Na kulingana na hali ya sasa ya nchi, kwa kuwa tuko katika kipindi cha kutangulia kampeni za wagombea viti kwa uchaguzi, ndiyo maana tulipendelea kuzuia michafuko na ghasia. Na kwa hiyo mipango ya kulinda usawa imeanzia kwa mkutano huu na viongozi wa vio vikuu, halafu katika kila moja ya vituo kutakuwa Mazungumzo na wanachuo kwa kuwaelezea hali ya pekee ya pekee ya muda huu tulimo sasa. Bendera chache za vyama vya kisiasa vilivyobandikwa kunako mlango kuu wa ISP zilitoshwa. Pia walimu chache ambao wamebandika alama au picha za vyama vya kisiasa kwenye gari zao walikatazwa kuingia katika uwanja wa ISP. <tip> Raisi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo alichukua masemi jana pa New York wakati wa mkutano mkuu wa makumi sita na sita wa Umoja wa Mataifa. Katika hotuba yake kwenye baraza la Jumuiya ya Umoja wa Mataifa, Joseph Kabila alitia mkazo juu ya mpango wa maendeleo nchini Kongo ya Kidemokrasia na juu ya mabadiliko ya Umoja wa Mataifa kuhusu uongozi bora wa maswali makubwa za kimataifa. Taarifa ya Michel Kifindangoi Mengi Studioni na Wei Janet Bisimwa. Baada ya yote, Raisi wa Jamhuri alisifu juhudi zilizofanywa katika kazi za kutengeneza upya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hata hivyo, anajua kwamba nchi hii inakumbwa na magumu chungu tele ajili ya maendeleo yake. Vivyo hivyo, anataka Monisco igeuke siku za usoni kiungo cha Umoja wa Mataifa humu nchini chenye kuhusika na maendeleo. Kuhusu swali la mabadiliko ya mazingira, Joseph Kabila anapendekeza maoni mengine. Maswali kuhusu mabadiliko ya mazingira inaomba kutekeleza mwelekezo mupya wenye kuhusia mazilahi ya wakaaji. Rais wa Jamhuri anashutumu siasa ya upendelevu kati ya nchi za kinuklea na nchi zisizoendelea. Kwa ajili ya hiyo, Joseph Kabila anataka baraza la usalama la umoja wa mataifa lizihusishe na magumu yenye kukabili taifa zote. Ingekuwa heri Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lishughulikie swali la nchi zenye kuendelea na zile za bara la Afrika kwa upekee. Mwishowe, Joseph Kabila anataka kufanyike mabadiliko kamilifu kuhusu namna ya kuongoza ulimwengu huu na hii kupitia agano la viongozi husika. Jambo kuhusu matayarisho ya jaribio la kutaka kuondoshwa kwa liwali Jean-Claude Baende ulisababisha hali ya mvutano kubwa jana siku ya ine kwenye baraza ya bunge la jimbo la Equateur. Ilikuwa mbele ya liwali kwa muda wa jimbo na mawaziri wa jimbo walioalikwa kuonyesha mipango zao za bajeti ya jimbo kwa ajili ya mwaka wa 2012. Jambo hilo lilisababisha fujo. Askari polisi wa moja wanaumizwa na wajambazi chache ambao walijiingiza kwa kuleta mvurugo wamefungwa. Mafa Jambo ilianja na maombi za wanabunge Adrien Matela wa Idemo na Feli Ilonga wa ADH. Adrien Matela alisema kama waziri wa travaux publics Roger Mwamba alikuwa na mwogopesha, na walileta tena ombi la kuondoa liwali wa jimbo na mongozi wa assemble provinciale na waziri wengine wa jimbo, njo maana watu walifanya fujo. Richard Mboyo akiwa prezidenti makamu ya assemble alilazimia kukata mkusanyo. Fujo ilifanyikana mbele ya Wali makamo na mbele ya mawaziri wa jimbo, wanabunge walikuwa natukanana kugusana kumwili, wengine walipenda pigana na vijana wenye hawakujuikana. Walikuwa na piga majiwe, walilumiza askari polisi moja mkichwa, na waaskari polisi wengine walikuya kutuliza watu. Tujueni wa kwamba nusu ya vijana wenye walifanya fujo walifungizwa kula polisi toka mji wa Mbandaka. Beatrice na bindi, Radio Okapi. Na habari hiyo ya mwisho, mfuko wa ulimwengu kwa ajili ya mazingira WWF ulisaini jana jioni mkataba wa ushirikiano na mashirika yapata makumi mawili yasiyo ya kiserikali yenye kuendesha kazi katika sekta ya mazingira. Shaba ni kuongoza majadiliano yenye kudumu kati ya shirika hilo la kimataifa na shirika la kiraia la Kikongomani. Lengo ni kuendesha mipango chache kuhusu ulinzi wa misitu kwa kiremo lumu na mwanamo, kiongozi wa WWF nchini Kongo ya Kidemokrasia Hatu, hakuna imara katika mashirika mengi ya kikongomani ya soko ya kiserikali. Wakati wamesaidiwa kifedha, viongozi wa mashirika yale wamekimbia. Ndio sababu shirika hilo la kimataifa linaongoza majadiliano hayo kusudi ya kuchungua kazi zinazoendeshwa kwa ajili ya kupata matunda mazuri. Sababu gani ushirikiano huo? Raymond Lumwenamo anajibu mbele ya mikrofoni ya Willy Akonda. Lengo ni paka kupata fasi ya kutumia, kwa sababu mara mengi tuko wenye kufanya kazi na shirika zenye kujitegemea yapata sasa miaka tatu. Kwa kuona maneno hilo, ndio maana tulisaini mkataba. Tunapenda kama mashirika zilo za nchi zifikia si kwa kufanya kazi vile inavyofaa na shirika za nchi za kigeni zikiwa paka kwa ajili ya kutafuta pesa. Jambo ni kwa kuona kama mashirika za nchi bado kuwa na nguvu ya kwenda kutafuta pesa katika mainchi zingine, na kutakuwa wakati mashirika hizo zitakuwa na kazi ya kwenda peke yao kutafuta pesa fasi zinapashwa. Mwisho wa habari zetu. Aksanti kwa usikilivu mwema.