Komisheni ya uchaguzi wa taifa huru, SENI kwa kifupi, inajulisha kwa wale wote waliopoteza vyeti vyao vya uchaguzi, kisha operesheni ya kuchungua vyeti vya uchaguzi, kuweza kujielekeza katika vyumba vya SENI katika mitaa au komini zao, na vikaratasi kiserikali venye kuhakikisha kama kweli walipoteza vyeti vyao vya uchaguzi. Wenye kuhusika na jambo lile wanapaswa kupewa na ofisa wa askari polisi wa sheria, au ofisa wa serikali ya usikari na mambo ya raia, ofisi ya sivili, wakisema kwa Kifaransa, karatasi ya kujulisha kama cheti chako cha uchaguzi kilipotea na karatasi ile ndio utaionyesha kunako chumba cha saini kwa ajili ya kupewa cheti kingine, yani diplikata. <coughs> Komisheni ya uchaguzi huru wa Taifa, Seni kwa kifupi, inarudisha kwa wachaguzi wote kama zaidi ya kubandikwa kwa madaftari watakaochagua kwa kila chumba cha uchaguzi, ni labda huenda pia kujulisha mahali na namba ya chumba cha uchaguzi kupitia site ya Seni. Inafaa kufungua tu site www.seni.gov.cd na kisha tu utafungua kunako, kuna kampyutere kuna yako, panafasi wanapoandika uvote, pembeni kuume ya ukarasa unaoandikwa akei, mwandike vizuri maoni yale yenye kuombwa kulingana na maandiko yenye kuwa ndani ya cheti chako cha mchaguzi. Tunampokea bwana Jerome Manzenze, mwanachama cha siasa uniopo la Reconstruction du Congo wa kifupi IREK, nayo maoni kwa kuweza kutetea wakandideti wote wa chama chake ambao wana wanatamani kuchaguliwa kuwa wanabunge la taifa. Maoni gani unayo wa wakandideti wako? Maoni yetu ni kwamba sisi tunakuwa na wakandideti ambao wanaostahiri kwa kuweza kuongoza nchi yetu. Na kwa hiyo nikiangalia habari ya president wetu Oscar Kashala, hakika tuko tunaona ya kwamba ni yeye ndiye anastahili, sababu anakuwa uh, doktor na iko vilevile mwalimu, na tunajua yeyote anayekuwa doktor anakuwa na roho ya huruma huyu anayekuwa dokter anakuwa na eksperiense ya maisha ya watu zaidi. Tena tutaongeza kusema juu ya makao yake. Dokter Kashala alikaa inje ya inchi yetu kule Amerika muda wa siku nyingi, na tunaamini kwamba anakuwa na eksperiense ya kutosha ya namna gani wa Amerika wanaendelesha siasa kule pande za kwao na tukiangalia namna Amerika wanaendesha siasa, hakuna yule ambaye anaweza kusema haiko mzuri. Tunaona ya kwamba iko mzuri, na kama Oscar Kasha la prezidenti wa Urek anasema ya kwamba atakuwa hapa kwetu, iko kandida, ni yeye ambaye tunaona ya kwamba anastahili sana. Yeye anakuwa mtu mwenye, wakati alipokuwa hapa Kongo, alikuwa mwanafunzi mwenye alikuwa na elimu sana. Tunaona alisoma huko Lovanium, alikuwa anafanya tuba distinction hata wakati alienda kule swise kusoma ni badistinction tunju yenye alikuwa anafanya, na ile inatusukuma kuona ya kwamba hata katika maisha ya politiki atafanya tu distinction. Tukiangalia kazi yake ya uganga, anakuwa kanserologe kardiologue. Ni kusema ya kwamba eh, mwenye iko kanserologe na kardiologue aiko mtu wa burebure, anakuwa mtu wa mahana, mutu wa elimu, ndio anakuwa na ile kazi anakuwa nayo, maana yake, yeye anastahili kuwa presidenti sababu yeye anajua mambo ya nje na mambo ya hapa kwetu, sababu hakika Oscar Kashala anakuwa na mikono yenye kuwa safi, mikono yake inakuwa safi, akuiba hata chochote, akutumikia leta na hana hata kitu ya leta kunyumba yake. Mikono yake iko safi, haina damu, hatuna ha, atukusikia wala atukuona hata fasi moja do Oscar Kashala anatajika kwa kumwanga damu vilevile vile, kwa uharibifu. Neno leto la mwisho tunaita wa na Kongo wote ku provinse zote, tumchague sisi wote Oscar Kashala na namba yake iko ni namba sita namba sita kwa wale kumi na moja ambao wanakuwa wa kandidati wa president, vilevile vile kwa uharibifu wa mali ya Congo akutajika hata fasi moja. Tunataka kufata pale maoni ya bwana Jerome Manzenze, mwanamemba wa chama cha siasa inyopo la Reconstruction du Congo Ireke kwa kifupi. Alikuwa akitetea eh, eh, kandideti presidenti wa chama chake kwa kuchaguliwa kuwa rais wa jamhuri na kutetea pia wakandideti wengine wachaguliwe kuchaguliwa kuwa wanabunge la taifa. Asante kwa hili bwana Jerome, ndio, asante.